• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอจัดตั้งกลุ่มCef@phuket อีกทีคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31629
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #1,561
ระทึกใจว่ะ เมื่อวันเสาร์ ขับรถตะเวนตามเต้นรถเพื่อหากระบะมาใช้งาน ตะเวนจรรอบแล้วจะกลับบ้าน กะว่าจะไปดูเต้นหน้าตอทรงแสง พอผ่านสี่แยกดาวรุ่ง มีความรู้สึกว่าวาวดัง พอดูเข็มความร้อนมันเกินครึ่งมาหน่อยเลยขับช้าๆเพื่อจะไปจอนหน้าเต้นรถอีกไม่กี่เมตร พอจะจอด เครื่องดับ เอาแล้วตู พังแน่ เปิดฝ้ากระโปรงออก เห็นฝาหม้อน้ำตั้งอยู่ที่ท่ออากาศ ตกใจ เฮ็ย.......หม้อน้ำแห้งขนาดฝ่าหม้อกระเด้นออกเลยเหรอ นึกไปนึกมา อ๊ะ.. ฝากระโปรกด้านในมีลอยเหมือนหนีบฝาหม้อน้าติดอยู่ นึกในใจว่า หากหม้อน้ำแห้ง ขนาดฝาหม้อน้ำกระเดนออกตูว่า หม้อน้ำมันคงระเบิดไปก่อนแน่เป็นไปไม่ได้ที่ ร้อนจัดจนฝาหม้อน้ำกระเดน นึกไปนึกมา อืม..เย็นวันศุกร์ตูเติมน้ำแล้วลืมปิดฝาเป็นแน่แท้ งานนี้ไปดับหน้าอู่ไอ้อ๊อดพอดี เลยให้เด็กในอู่เอารถมาลากไป ก็ไม่ไกลประมาน 50เมตร
ทิ้งให้ใหเครื่องเย็น แล้วเติมน้ำ รุ้นระทึกว่ะ พอเติมน้ำ คราวนี้จะติดเครื่องแล้วนะ แม่มถ้าไม่ติด ตูว่า งานใหญ่แน่ ถังแตกอยู่ด้วย
เดชะบุญ พ่อท่านช้วน หลวงปู่แช่มช่วยตู เครื่องติด วอมอยู่เกือบชั่วโมง รอดูว่ามันจะดันน้ำออกป่าว โร่งอก ปกติ ความร้อนปกติ
สุดยอดจิงๆCEF แสดงว่า ระบบเซ็นเซอร์ความร้อนทำงาน ตัดระบบก่อนความเครื่องจะเสียหาย รักมันจิงๆว่ะ ก็เลยลองขับดู พอขับคราวนี้มาใหม่ พอเลี้ยวพวงมลัยสั่นดิ๊กๆๆๆ เอาอีกแล้ว พระศุกร์เข้าพราะเสาร์แทรก พาวเวอร์แม่มเล่นตูแน่ เช็คดูน่าจะเป็นปั้มพาวเวร์ตัวบนเจ๊ง คือมันมีอาการรั่วซ฿มมานานแล้วแต่ไม่ออกอาการ คงเกิดจากอนลากรถไปอู่เป็นแน่แท้ ก็เอาว่ะ ไม่หนักหนาเดี่ยวหามาเปลี่ยน ก็ขับมาแบบไม่มีพาวเวอร์หนักนิดหน่อย จนถึงบ้าน จอดโม้กะลูกเมีย แล้วจะขับไปจอดโรงรถ เอ๊า พวกมลัยมาเบาโหยงเลย ปกติอีกและ พระช่วยแน่ๆ
สรุปว่า หม้อน้ำแห้ง แต่ต้องหา ปั้มพาวเวอร์มาเปลี่ยนเพื่อไม่ให้เกิดปัญหาอีกต่อไป ใครมีก็ช่วยๆแจ้งหน่อยนะครับ เพื่ออนาคตอะคับ ของคุณเพื่อนๆที่เป็นห่วงนะคับ:burn:

น้า ผมว่าสะเดาะเคราะห์ซักหน่อยดีไม๊:biggrin:

ช่วงนี้มีแต่เรื่องให้เสียตัง :brick:

• #1,564
น้า ผมว่าสะเดาะเคราะห์ซักหน่อยดีไม๊:biggrin:

จิงๆด้วยน้าต้องแก้ดวงชาตะ
ช่วงนี้งานเข้าตลอดเลย
ขับเซพมันดีอย่างนี้แหละ
มีธรรมมะในใจ
ขับไปนึกถึงคุณพระคุณเจ้าไป 55
:biggrin:​

จิงๆด้วยน้าต้องแก้ดวงชาตะ

ช่วงนี้งานเข้าตลอดเลย
ขับเซพมันดีอย่างนี้แหละ
มีธรรมมะในใจ
ขับไปนึกถึงคุณพระคุณเจ้าไป 55

:biggrin:​

5555 ป๋า มันดวงชะตา ไม่ใช่ชาตะ :verwirrt:

• #1,572
คาดว่าน่าจะเป็นของ 200 หรือไม๊ก็ s13 ตูดห้อย เชียว:burn:

อย่างนี้ต้องไปเข้าคอส
ตบตรูด ให้กระชับ
คาดว่าน่าจะเต่งตรึงขึ้น
เออ แล้วมันแข็งป่าวง่ะ
อยากแซบ
:smile:​

เจ้าของเก่าคงผ่านงานมาเยอะอะนะเลยห้อย:biggrin:

น้าก็ว่าไป
เข้ามาแล้วไม่ยอมโพสแนวฮาร์ดๆ
สาวกอยางผมเนี่ยเครียดอีกแว้ว
โพส โพส โพส ด่วนนนนน.
:wink:​

ป๋าตอนป๋าใส่ ท้ายมันห้อยไม๊อ่ะโช๊คชุดนี้ ผมปรับสุดแล้ว ท้ายยังเตี้ยอยู่เลย:cry: นี้ไปสั่งทำสเปเซอรองหัวโช๊คอยู่พรุ่งนี้ไปใส่ ข้างหลังแข๊งเอาเรื่องเลยอ่ะ:cry:

ป๋าตอนป๋าใส่ ท้ายมันห้อยไม๊อ่ะโช๊คชุดนี้ ผมปรับสุดแล้ว ท้ายยังเตี้ยอยู่เลย:cry: นี้ไปสั่งทำสเปเซอรองหัวโช๊คอยู่พรุ่งนี้ไปใส่ ข้างหลังแข๊งเอาเรื่องเลยอ่ะ:cry:

รองสเปแล้วปรับสตรัทลง
คงจาไม่แข็งมั้ง
สงสัยเปงของ200 หรือเอส14มั้ง
ตอนใส่รถป๋าก็ตึงๆดีนี่หว่า
ทำมัยอยู่รถตั้มแล้วห้อยง่ะ
สงสัยมันเหมือนเจ้าของป่ะว่ะ
ใส่รถป๋าแล้วตึงๆ แข็งๆ
ใส่รถตั้มแล้วห้อยๆ ยานๆ
:biggrin:
แต่ม่ะต้องวอร์รี่ ไม่ชอบก็คืนได้
ป๋าม่ะชอบขืนใจใคร ชอบแนวรู้งาน
แบบ แกนลายๆ ก้านหลวมๆง่ะ แหย่ม
:dribble:

ตาต้ำม่ะได้ซิ่งหลอกงับ

แค่อยากเจอของแข็งง่ะ

:smile:​

ผมจัดการกะโช๊คป๋าเรียบร้อยแร้ว แต่หมดไปหลายเหมือนกัน จากแข๊งทำให้หนึบ แร้ะเป็นอันว่าขับหนุกกว่าดี หนึบโช๊คลั่น ฟิ๊ซๆ อิอิ:biggrin: