• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ผมโดนหลอกซื้อเทอร์โบหมก ข้อความแจ้งจาก toekun77

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31418
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ประธานชอบเป็นกลมมากกว่า...

มาแสดงสปิริต

ของผู้ขาย( ซื้อมา แล้วขายไป ไม่ใช่ร้าน) และหนึ่งในสมาชิกในชมรมcefthai อันเป็นที่รักยิ่งของผม
ผมก็จะมาบอก เจตณาเดิมๆว่า ผมนั้นไม่ได้หลอกขายturboให้แก่ท่านผู้จัดการtoyotaแต่ อย่างใด ด้วยใจจริง ท่านพี่น้อง ในcefthai จะเชื่อหรือไม่นั้น ผมไม่รู้ แต่ว่าผมอยู่ที่นี่มานาน คงจะไม่อยากดัง และ ฆ่าตัวเองแบบนี้หรอกคับ มานั้น เอาแบบนี้ ท่านผู้จัดการ เอาturboเจ้ากรรมไปซ่อมซะ เด๋วผม( จะรับผิดชอบค่าใช้จ่ายส่วนนึง )ให้คับ แต่ท่าจะให้ออกค่าใช้จ่ายทั้งหมดคงเป็นไปไม่ได้นะคับ ท่านผู้จัดการtoyotaเพราะประกันใจระหว่างผมกับผู้จัดการมันหมดไปนานแล้ว
ปล.ของ ผมใช้แค่ 50 กิโลเองนะ เครื่องก็ไม่ได้พัง แต่TURBO ที่ขายเสียได้ไง งงดิ พอดีผมชั่วโมงนี้เหลือๆด้วยก็เลยเปลี่ยนเครื่อง 2Jbo เกียร์ทำมะซะงั้น ขอบคุณพี่น้องทุกท่าน ที่สนใจกระทู้นี้เพื่อ เป็นกรณีศึกษา

แก้ไขล่าสุด:

ของผู้ขาย( ซื้อมา แล้วขายไป ไม่ใช่ร้าน) และหนึ่งในสมาชิกในชมรมcefthai อันเป็นที่รักยิ่งของผม
ผมก็จะมาบอก เจตณาเดิมๆว่า ผมนั้นไม่ได้หลอกขายturboให้แก่ท่านผู้จัดการtoyotaแต่ อย่างใด ด้วยใจจริง ท่านพี่น้อง ในcefthai จะเชื่อหรือไม่นั้น ผมไม่รู้ แต่ว่าผมอยู่ที่นี่มานาน คงจะไม่อยากดัง และ ฆ่าตัวเองแบบนี้หรอกคับ มานั้น เอาแบบนี้ ท่านผู้จัดการ เอาturboเจ้ากรรมไปซ่อมซะ เด๋วผม( จะรับผิดชอบค่าใช้จ่ายส่วนนึง )ให้คับ แต่ท่าจะให้ออกค่าใช้จ่ายทั้งหมดคงเป็นไปไม่ได้นะคับ ท่านผู้จัดการtoyotaเพราะประกันใจระหว่างผมกับผู้จัดการมันหมดไปนานแล้ว
ปล.ของ ผมใช้แค่ 50 กิโลเองนะ เครื่องก็ไม่ได้พัง แต่TURBO ที่ขายเสียได้ไง งงดิ พอดีผมชั่วโมงนี้เหลือๆด้วยก็เลยเปลี่ยนเครื่อง 2Jbo เกียร์ทำมะซะงั้น ขอบคุณพี่น้องทุกท่าน ที่สนใจกระทู้นี้เพื่อ เป็นกรณีศึกษา

สปิริตเยี่ยมใช่ได้ ผ่านๆๆๆๆๆๆ

โคตรได้ใจเลยว่ะเพื่อน สปิริต สุดยอด

แถวบ้านผม เคสแบบนี้เค้าเรียก ประมาทร่วม ครับ ต้องรับผิดชอบร่วมกันครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่าเอาเทอร์โบมาคืน แล้วคืนเงินให้ครึ่งนึง ผมว่ามันน่าจะจบง่ายกว่านะครับ ถือว่ารับผิดชอบคนละครึ่ง คนซื้อไปก็ได้เงินคืนมาส่วนนึงดีกว่าเอาเทอร์โบกองไว้เฉยๆ คนขายก็ได้แสดงความรับผิดชอบ แล้วก็ได้เทอร์โบกลับมา น่าจะวิน วิน ทั้งคู่นะครับ :coolly-0003:

• กระทู้ ผู้เขียน
เยี่ยมครับน้อง..อย่างน้อยก็ให้รู้ว่า สมาชิก Cefiro-Thailand เราแสดงความรับผิดชอบแล้วตามสมควร

ชัดเจน.....ใช้ได้

เมื่อเช้าเข้ามาอ่าน เห็น log in เจ้าของกระทู้เป็นสีเทา ก็สงสัยทำไมเป็นสีนี้

เพราะปกติจะเห็นเป็นสีเทาแบบนี้ก็ตอนโดนแบนน่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกที :coolly-0043: เค้าโดนแบนหรืออย่างไร ?

มาชี้แจงเพิ่มเติมฮะ ...

สีเทา คือ รอผู้ใช้งานไป Confirm ตัวตน
ใน E-Mail ที่ Register ไว้ฮับ ...

ถ้าแบน จะขึ้นเลย ว่า Banned User ...

ฉะนั้น ไม่มีใครแบนอะไรทั้งสิ้นฮะ

แต่ถามว่าอยู่ๆ เป็นเองได้ยังไง
ตอนนี้กำลังทดสอบหาคำตอบอยู่ฮะ ...

ระบบอาจจะเอ๋อๆ บ้างจากที่ล่มไปฮับ ...

ปล. ขออภัยที่มาแจ้งช้า
ตอนนี้กะลังมีมรสุมชีวิตฮับ ฮืออออ ...

ใช้ได้ แล้วค่าบอล กูอ่ะ:coolly-0028:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม