• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ผมโดนหลอกซื้อเทอร์โบหมก ข้อความแจ้งจาก toekun77

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31418
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

พูดยาก...คนเราความคิดเห็นแต่ละคนไม่เหมือนกัน

ใครที่เป็นผู้อ่าน ก้ควรอ่านอย่างผู้มีวิจารณญาณ วิเคราะห์และทำความเข้าใจต่อเหตุการ์ณที่เกิดขึ้น ส่วนเรื่องออกความคิดเห็นในกระทู้ผมว่าหยุดเถอะครับ เด๋วมันจะทำให้หมองใจกันเวลาเจอหน้ากันภายหลัง(เพราะมันอาจจะทำให้ความรู้สึกของคนที่อ่านแล้วไม่เข้าใจเรา ไม่ค่อยรู้สึกดีกับประโยคที่ท่านพิม) และตัวผู้ขายกะผู้ซื้อ ต่างใช้ตัวหนังสือเป็นสื่อกลางในการพูดคุยกัน ซึ่งมันก้เท่ากับว่าพวกเราซึ่งไม่เป็นผุ้เกี่ยวข้องกับเรื่อง พอได้อ่านเนื้อหาทั้งหมดแล้ว มันก้พอจะทำให้เรามองในด้านมุมมองความคิดของทั้งผู้ซื้อและผู้ขายออก และตัดสินใจในความคิดของตัวเองว่าเราจะรู้สึกอย่างไร

คำตอบมันก้จะอยู่ในใจเราว่าจะเข้าข้างไหน

นับถือตัวเอง นับถือผู้อื่น และรับผิดชอบในสิ่งที่ตนทำ ผู้ที่มีเกียรติคือผู้ที่ให้เกียรติผู้อื่น:coolly-0029:

มาซื้อ 23กุมภา
ตามกระทู้ที่อ้างอิง
และกระทู้ที่แก้ไขว่า ขายแล้ววันที่ 2/2/2012 นะคับ ขายก่อนวันที่23นะ

วันเวลาที่ผ่านมาของทาง บอล และผม อาจไม่แม่นยำ แต่ตามกระทู้ที่เห็นยืนยัน ระยะเวลาการแก้ไขและซื้อขายไปแล้วได้ ( มันนานไปสำหรับประกัน ของคนไม่มีเวลาอย่างผู้จัดการtoyota )
คุณ พลาดที่คุณไม่มีเวลา เงินอยู่ในกระเป๋าคุณ ไม่มีใครหลอกเอาเงินคุณออกมาได้หรอก นั้นคือคุณตัดสินใจเอง แล้วพวกผมไม่เคยหรอกขายของใครเรื่องเงินมัน จิ๊ปๆคับ

A31715, A31418, A31591

[TBODY] [TD class=tcat colSpan=2>ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) [/TD] [/TBODY]
อุ้ย.........! 555+

ขอบคุณน้าลองคับที่ช่วยหาข้อมูลคับ

เงิน9,000บาทของผมไม่เป็นไรหรอกคับ ผมทำใจตั้งแต่วันที่ผมให้พี่พี่ช่างที่worldtechช่วยถอดดูเทอร์โบแล้วล่ะคับ เพราะพี่บอลตอบผมมาในวันนั้นก็ทำใจแล้วคับ แต่เสียความรู้สึกกับพี่บอลที่เราให้ความไว้วางใจเพราะเป็นพี่ในcefiro-thailandที่อยู่มานาน คงไม่กล้าทำให้เสียชื่อเสียงของพี่บอลเอง แต่ประทับใจพี่ดอนsiambodycarที่แนะนำเรื่องบอดี้รถและพี่ก้องที่cef71ที่ผมไปซื้อค้ำกลางแนะนำการซ้ือของที่จำเป็นต้องใช้ และผมจะลงรูปเทอร์โบที่เป็นประเด็นก่อนแล้วผมจะไปทำงานแล้วไม่อยากสร้างศัตรูกับใคร และที่เหลือก็ขอให้ทุกคนที่เข้ามาดูโพสต์นี้พิจารณากันนะคับ ขอบคุณคับสำหรับน้าลองที่ช่วยตั้งโพสต์นี้ให้คับ

น่าเห็นใจกับทั้ง2ฝ่ายครับ ต่างคนต่างพลาดคับ ผู้ขายไม่ได้ลองของให้ผู้ซื้อ ผู้ซื้อไม่ได้รีบหาทางลองของที่ซื้อมา ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใครแค่เข้ามาเเสดงความคิดเห็นน่ะครับ ยังไงซ่ะชาวเซฟก้อรักกันครับ ของพังก้อพยายามขายเปนอะไ่หร่ไปครับดูว่าขายได้ไหม ส่วนคนขายก้อแล้วแต่น้ำจิตน้ำใจครับ พาไปหม่ำข้าวซักมื้อ2มื้อ กินเหล้ากินเบียร์ แล้วคุยกัน ช่วยๆๆกันไป ทำมาค้าขายกันอีกนาน จนกว่ารัฐบาลจะยกเลิก รถเก่าว่งบนถนน 555+
ต้องขออภัยที่เข้ามาแสดงความคิดเหนน่ะครับ ผิดพลาดอ่ะไร ก้อ ขอโทษน่ะครับ

แก้ไขล่าสุด:
turboเจ้ากรรมมาแล้วครับ

attachment.php

ไฟล์แนบ

75.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 510
    77.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 588
    59.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 521
แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแลระบบ:
ตรงที่ผมเอาเหล็กชี้ ช่างที่WorldTechแจ้งว่าน้ำยาสีแดงดังกล่าวไปอุดทางน้ำมันเครื่องที่จะต้องไปเลี้ยงแกนเทอร์โบเหลือช่องนิดเดียวทำให้แกนเทอร์โบเกิดการระบายความร้อนไม่ทันทำให้แกนไหม้เป็นรอยไม่สามารถซ่อมได้และไม่รับประกันเนื่องจากนำไปประกอบไม่ถูกต้อง

ไฟล์แนบ

65.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 1,356
ซึ่งช่างเขาประกอยบูสเข้าไป ทำให้ไม่เห็นแกนที่เป็นรอย และเทอร์โบอีกฝั่งชฃช่างเขาบอกไม่ต้องถอดหรอกครับไม่รอดด้วยเช่นกัน

ไฟล์แนบ

88.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 1,155
ใบพัดเทอร์โบบิ้นไม่สามารถใช้การได้แล้ว สรุปผมซื้อซากมาเป็นที่เรียบร้อย และขอจบเพียงเท่านี้ครับ

ไฟล์แนบ

39.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 1,013
    44.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 1,015
เอาใจช่วยนะครับ !! ฟังแล้วพูดไม่ออก ...

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณน้าลองคับที่ช่วยหาข้อมูลคับ

ยินดีครับ โดยส่วนตัวแล้วในอดีตเคยทำหน้าที่ Staff ในชมรมนี้ ก็อยากจะให้ทุกๆ อย่างเข้าใจกันทั้งผู้ที่เป็นสมาชิกชมรมและไม่ได้เป็นสมาชิก ทุกสิ่งอย่างมันพิสูจน์ได้จากข้อเท็จจริง เพียงแต่เราพิจารณาข้อเท็จจริงนั้นอย่างเป็นธรรมหรือไม่เท่านั้น ปัจจุบันผมไม่มีหน้าที่ใดๆ ในชมรมแล้วเป็นเพียงสมาชิกคนหนึ่งซึ่งก็เหมือนๆ สมาชิกคนอื่นๆ แต่ก็พยายามและอยากให้ Cefiro-Thailand เป็นแบรนด์ที่น่าเชื่อถือ ทุกคนเข้ามาแล้วเกิดความเชื่อมั่นในการอยู่ร่วมกัน พึงพาอาศัยกันได้ เพราะเรามักบอกเสมอว่า เราเป็นพี่เป็นน้องกัน. ก็อยากให้คำๆ นี้เกิดขึ้นในใจของพวกเราชาว Cefiro-Thailand ทุกคนจริงๆ ซะที..

ชัดเจนดีคับ เจ้าของกระทู้ ทั้งภาพ ทั้งหลักฐานที่พอจะหามายืนยันได้
ที่เหลือก็เหลือแต่ไอบอลล่ะคับทีนี้ ว่าจะมาอธิบายยังงัย.......
กับไอเรื่องที่ซื้อของไปกี่วัน รับประกันกี่วัน ผมก็เข้าใจทั้ง 2 ฝ่ายนะ
แล้วก็คงไม่มีใครอยากให้เกิดเหตุการเช่นนี้ขึ้น
ผมเองก็เคยโดนมากะตัว ปวดร้าวคับ เอาเป็นว่าผมอ่านกระทู้นี้แล้วผม
ก็เห็นใจทางเจ้าของกระทู้ผู้ที่ซื้อของไปนะคับ แต่ทางคนที่ขายไอบอล
ผมก็ได้เข้าไปสอบถามพูดคุยมาบ้าง เอาเป็นว่าถ้าทางเจ้าของกระทู้มีอะไร
ให้ผมช่วย ในฐานะที่ผมเป็นประธานชมรมคนปัจจุบัน เป็นผู้ดูแลเว็ปนี้
ถ้ามีอะไรให้ผมช่วยหรือช่วยได้ยินดีนะคับ โทรมาได้เลย 083-091-9774 บิ๊กคับ
อยากให้จบด้วยดีนะคับ ส่วนไอบอล ผมว่ามันก็โตแล้วแก่แล้วนะ ไอเรื่องแค่นี้
มันไม่น่าจะหลอกขายหลอกนะ ยังงัยรอมันมาอธิบายละกัน ขอบคุณคับ

แก้ไขล่าสุด:
เจ้าของกระทู้ ถ้าว่าง โทรหาผมด้วยนะครับ ได้ทั้ง 2 เบอร์ ขอบคุณคับ

เมื่อเช้าเข้ามาอ่าน เห็น log in เจ้าของกระทู้เป็นสีเทา ก็สงสัยทำไมเป็นสีนี้

เพราะปกติจะเห็นเป็นสีเทาแบบนี้ก็ตอนโดนแบนน่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกที :coolly-0043: เค้าโดนแบนหรืออย่างไร ?

เมื่อเช้าเข้ามาอ่าน เห็น log in เจ้าของกระทู้เป็นสีเทา ก็สงสัยทำไมเป็นสีนี้

เพราะปกติจะเห็นเป็นสีเทาแบบนี้ก็ตอนโดนแบนน่ะครับ ใครรู้ช่วยบอกที :coolly-0043: เค้าโดนแบนหรืออย่างไร ?
เจ๊ยยยยย ยังไม่มีการแบนใครทั้งนั้นนะคับ เพราะผมบอกเลย ตั้งแต่ผม
มารับตำแหน่งนี้ ผมไม่ค่อยอยากใช้คำว่าแบน หรือแบนใครแล้ว ถ้าไม่ผิดจิงๆ
หรือหาเหตุผลอันควรในเวลาที่ผมกำหนดไม่ได้จิงๆ เพราะเคยบอกอยู่หลายๆครั้ง
ว่าให้อยู่กันแบบพี่แบบน้อง มีอะไรยอมๆกันได้ ไกล่เกลี่ยกันได้ ก็ประนอมกันไป
แต่ถ้าคุยกันไม่รู้เรื่อง ก็คงต้องว่ากันอีกทีอะคับ ส่วนเรื่องแบน คนที่
จะตัดสินใจคือผม ในเมื่อผมยังไม่ได้ฟันธงหรือตัดสินใจ ไม่มีการแบนคับ

เจ๊ยยยยย ยังไม่มีการแบนใครทั้งนั้นนะคับ เพราะผมบอกเลย ตั้งแต่ผม
มารับตำแหน่งนี้ ผมไม่ค่อยอยากใช้คำว่าแบน หรือแบนใครแล้ว ถ้าไม่ผิดจิงๆ
หรือหาเหตุผลอันควรในเวลาที่ผมกำหนดไม่ได้จิงๆ เพราะเคยบอกอยู่หลายๆครั้ง
ว่าให้อยู่กันแบบพี่แบบน้อง มีอะไรยอมๆกันได้ ไกล่เกลี่ยกันได้ ก็ประนอมกันไป
แต่ถ้าคุยกันไม่รู้เรื่อง ก็คงต้องว่ากันอีกทีอะคับ ส่วนเรื่องแบน คนที่
จะตัดสินใจคือผม ในเมื่อผมยังไม่ได้ฟันธงหรือตัดสินใจ ไม่มีการแบนคับ

อืม.....แบนไม่เคยจะพอซักกะที่...บางทีเป็นกลมยังไม่พอเล้ย........จิงป่ะ

เออแค่แบนเดียวจะไปพออะไร

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม