• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ผมโดนหลอกซื้อเทอร์โบหมก ข้อความแจ้งจาก toekun77

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31418
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31418

Moderator
Moderator
Register
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมโดนหลอกซื้อเทอร์โบหมก
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/44478

ผมโดนหลอกซื้อเทอร์โบหมก แจ้งว่าเพิ่งวิ่งมาแค่50กม เพิ่งทำมาจากWorldTech ผมไปซื้อจากคุณบอลCef71 อ่อนนุช44 (0805857335)มา ตอนจะซื้อผมรู้สึกแกนเทอร์โบมันแกว่งแปลกๆเลยจะไม่เอา แต่พี่บอลเขาแจ้งว่าไม่ต้องห่วงเลยเช็คกับที่WorldTechได้เลยไม่มีปัญหา เพิ่งถอดมาจากเครื่อง1JBoที่เพิ่งพังมาเนื่องจากต่อท่อออยคูลเลอร์มาผิด ผมก็เห็นว่าพี่บอลเป็นสมาชิกของCefirThailandพูดจาก็โอเคก็เลยจ่ายค่าของไป9,000บาท หลังจากที่ผมซื้อไปประมาณ1เดือน(ผมไม่มีเวลาครับงานเยอะคับผมเป็นผู้จัดการโตโยต้่า)ผมจะเอาไปใส่แต่เอ๊ะใจ ผมเลยเจียดเวลาวันเสาร์แว้บไปที่เวิลด์เทคแถวประเวศตามที่พี่บอลบอก สรุปให้ทางบริษัทเขาตรวจเช็คมาแค่ตัวเดียวทางบริษัทแจ้งว่าทางคนที่คุณไปซื้อมาไปติดตั้งซีลน้ำยาแดงไปอุดช่องที่จะต้องให้น้ำมันเครื่องไหลผ่านไปยังแกนเทอร์โบเหลือช่องผ่านของน้ำมันเครื่องแค่ไม่มากทำให้แกนเทอร์โบเป็นรอยและใบพัดเทอร์โบเสียหายไม่สามารถซ่อมได้ ผมเลยโทรหาพี่บอลทันทีทางพี่บอลก็อ้างว่าซื้อไปตั้งนานแล้วไปใส่แล้วทำเสียหายมารึเปล่า ผมเลยแจ้งไปว่าพี่บอลจะให้ช่างมาดูเลยก็๋ได้ครับว่ามีรอยแกะเฮดเดอร์และเทอร์โบเลยไหม พี่บอลเลยอ้างว่าอยู่ต่างจังหวัดอยู่กลับวันจันทร์ ผมจากค่าเช็เทอร์โบไป600บาท พอถึงวันจันทร์ผมโทรไปก็อ้างว่ายังอยู่ต่างจังหวัดอยู่เลย หลังจากนั้นอีก2วันโทรไปก็ไม่รับสายผมอีก และอีก1สัปดาห์ก็ไม่รับสายอีกหลังจากนั้นตลอด1เดือนงานผมก็ยุ่งมากจนมาโทรอีกครั้งประมาณสิ้นเดือนมีนาคมผมก็โทรไปอีก2ครั้งในวันเดียวกันก็ไม่รับอีก ผมเลยหมดศรัธรา คนเป็นสมาชิกCefiroThailandเป็นซะเองครับ ทุกวันนี้อยู่ท้ายรถตลอด เลยอยากจะมาบอกกับทุกคนว่ารู้สึกแย่กับคนชื่อบอลและขอให้เพื่อนๆน้องๆระวังด้วยนะครับ โกรธมาก อยากให้เขามาเคลียร์เรื่องผ่านพวกพี่พี่ประธานชมรมหรือกรรมการครับ Emailผม[email protected] ยินดีเคลียร์เรื่องที่เกิดขึ้นครับ

คงต้องรอน้องบอล ชี้แจงหรืออธิบายก่อนการตัดสินใจนะครับ เปิดช่องทางให้ทั้งสองฝ่าย..ว่ากันตามจริง
ปล.สำคัญที่ความเป็นสมาชิกชมรมนี่ล่ะครับ

แก้ไขล่าสุด:

Re: ผมโดนหลอกซื้อเทอร์โบหมก toekun77

อูยยยยยส์ ..

เคยโดนมาแล้วครับ เข็ดเหมือนกันดันเห็นว่าของถูก!เกือบซวย โชคดีที่ตามตัวและเคลียร์ได้:coolly-0007:

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/44478

คงต้องรอน้องบอล ชี้แจงหรืออธิบายก่อนการตัดสินใจนะครับ เปิดช่องทางให้ทั้งสองฝ่าย..ว่ากันตามจริง
ปล.สำคัญที่ความเป็นสมาชิกชมรมนี่ล่ะครับ
อุ่ย ไอบอลงานเข้าแล้วมาเคลียร์ด่วนนนน

ยังไงก็ รอเจ้าตัว เข้ามาชี้แจง น่ะครับ

รีบเข้ามาดูนึกว่าป๋าโดนเข้าให้ :coolly-0046:

ช่วงนี้เจ้าตัวคงเที่ยวสงกรานต์อยู่ ไงหลังสงกรานต์รอเจ้าตัวเข้ามาชี้แจงดูคับ

นึกว่าป๋าโดนเองซะแล้ว

ยังไงก็ขอเอาใจช่วยทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ

ผิดว่าไปตามผิด ถูกว่าไปตามถูก

เจ โบว์วววววว:coolly-0029:

• กระทู้ ผู้เขียน
รีบเข้ามาดูนึกว่าป๋าโดนเข้าให้ :coolly-0046:
นึกว่าป๋าโดนเองซะแล้ว

ยังไงก็ขอเอาใจช่วยทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ

ผิดว่าไปตามผิด ถูกว่าไปตามถูก

อุ๋ย พ๋มไม่โดนหร๋อกคั้บเพราะพ๋มจะซื้อแต่ Turbo ยุ่น ก่อนขายก็ต้องคัดกรองคุณภาพก่อน
แต่ถ้าในบ้านเราน้องชื่อโบว์..อ่ะไม่แน่ถ้าเข้าตา.หุ.หุ.หุ.
ปล. เงินทองของนอกกายแต่เครดิตติดตัวจนตาย มีเครดิตก็หาตังค์ไม่ยากหร๋อก

ชอบที่ป๋าลองพิมพ์อยากจะกดไลท์ให้ซักพันครั้ง
ปล. เงินทองของนอกกายแต่เครดิตติดตัวจนตาย มีเครดิตก็หาตังค์ไม่ยากหร๋อก

เห็นใจครับ ความรู้สึกนี้เคยเป็น เอาใจช่วยครับ

อุ๋ย พ๋มไม่โดนหร๋อกคั้บเพราะพ๋มจะซื้อแต่ Turbo ยุ่น ก่อนขายก็ต้องคัดกรองคุณภาพก่อน
แต่ถ้าในบ้านเราน้องชื่อโบว์..อ่ะไม่แน่ถ้าเข้าตา.หุ.หุ.หุ.
ชอบมากๆครับผมเห็นด้วยครับ

รอฟังคำชี้แจงครับ... :coolly-0029:

มีแอบเจ้าชู้ด้วยวุ้ย ป๋าเรา 555+

:coolly-0028:ตามนั้นอย่างที่พี่ลองว่าเลยครับ.ถ้าเจอน้องโบว์แล้วเข้าตา ฝากหาน้องของน้องโบว์ด้วยนะครับเอาแบบเหมือนๆน้องโบว์เลยนะครับ.555(ล้อเล่นนะครับพี่ลอง)ขำๆครับ.:coolly-0009:

ขอบคุณน้าลองและพี่พี่ในชมรมทุกคนครับ ด้วยความเคารพทุกคนรวมทั้งพี่บอลนะครับ

อ้าว ไอบอล ยังงัยเนี่ย แม่งมีโลโก้ว่า CEF-71 ด้วย เสียหายนะ
กลับมาแล้วหรือได้เข้ามา มึงชี้แจงด้วยนะ ด่วน อย่าให้เสีย
ชัดเจนด้วย...........

เรื่อง นี้ ถึง ครู อัง ค ณา แน่ !!!!!!!

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม