พัทยา สัตหีบ เชิญทางนี้หน่อยครับ นย. ยกมือด้วย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311183
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

• กระทู้ ผู้เขียน
พรุงนี้กลับต่างจังหวัด สัตหีบ โคราช นางรอง ปราสาท ศรีสะเกษ ใครเดินทางบ้างครับ

พรุงนี้กลับต่างจังหวัด สัตหีบ โคราช นางรอง ปราสาท ศรีสะเกษ ใครเดินทางบ้างครับ
ขับรถดีๆครับ ไปเลื่อยๆอย่าให้ใครแซง

ขอบคุณครับพี่โจ เอ๋ อาท ไปเรื่อย ๆ เที่ยวบุญบั้งไฟ ครับ

อ้อ..อยู่ศรีสะเกษ เหรอ ใกล้ๆกะผมเลย ผมโคราช..เดินทางปลอดภัย นะครับ ถนนหมายเลข24 สะดวกวิ่งได้เต็มที่

เหวยๆๆ...เดินทางเป็นไงบ้างจ่าบรรณ :coolly-0031:

อ้อ..อยู่ศรีสะเกษ เหรอ ใกล้ๆกะผมเลย ผมโคราช..เดินทางปลอดภัย นะครับ ถนนหมายเลข24 สะดวกวิ่งได้เต็มที่

ขอบคุณครับป๋า กลับถึงสัตหีบแล้วครับ

เหวยๆๆ...เดินทางเป็นไงบ้างจ่าบรรณ :coolly-0031:

หวัดดีพี่โจ ฝนตกตลอดทางเลย ขากลับไม่รู้เป็นไร มีมาแหย่หลายคันแต่ไม่เล่นด้วย ปลอดภัยไว้ก่อน กลับถึงสัตหีบแล้วครับพี่ ขอบคุณครับ

Re: พัทยา สัตหีบ เชิญทางนี้หน่อยครับ

:coolly-0043:123

ไฟล์แนบ

37.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 66
แบบนี้มีมั้ย บอกด้วยสนใจ:coolly-0028:

เอิ๊กกกกๆๆๆ

เสาร์-อาทิตย์ เฝ้าหาดเตยงามครับพี่โจ

รบกวน จ่าบรรณ หรือท่านใดก็ได้ ที่พอจะทราบเรื่องนี้ ครับ คือว่ามีหลวงพี่ ท่านแนะนำให้ผมไปลอดโบส วัดที่สัตหีบ ไม่แน่ใจว่าใช่วัดช่องลม มั้ยครับ ที่เค้านิยมไปลอดกัน ไม่ทราบว่าอยู่ตรงไหน ผมเดินทางจากศรีราชาครับ ขอบคุณครับ

รบกวน จ่าบรรณ หรือท่านใดก็ได้ ที่พอจะทราบเรื่องนี้ ครับ คือว่ามีหลวงพี่ ท่านแนะนำให้ผมไปลอดโบส วัดที่สัตหีบ ไม่แน่ใจว่าใช่วัดช่องลม มั้ยครับ ที่เค้านิยมไปลอดกัน ไม่ทราบว่าอยู่ตรงไหน ผมเดินทางจากศรีราชาครับ ขอบคุณครับ
ทร.เจ้าของพื้นที่ ช่วยหน่อย จ่าบรรณ:coolly-0007:

น่าจะเป็นวัดช่องแสมสารครับป๋า เส้นทางก่อนถึงหาดนางรำเลี้ยวซ้ายตรงที่ขายอาหารทะเล ของที่ละลึก มีป้ายวัดบอกทางครับ แล้วตรงไปประมาน3-5กิโล ถึงแยกตัววายออกซ้ายวัดอยู่ซ้ายมือครับป๋า ฝากถ่ายรูปสวยๆๆให้ชมด้วยนะครับป๋า:coolly-0037:

น่าจะเป็นวัดช่องแสมสารครับป๋า เส้นทางก่อนถึงหาดนางรำเลี้ยวซ้ายตรงที่ขายอาหารทะเล ของที่ละลึก มีป้ายวัดบอกทางครับ แล้วตรงไปประมาน3-5กิโล ถึงแยกตัววายออกซ้ายวัดอยู่ซ้ายมือครับป๋า ฝากถ่ายรูปสวยๆๆให้ชมด้วยนะครับป๋า:coolly-0037:
ถั่ววต้วมมเลยคร้าบบบบบ

หวัดดีครับป๋า ป่ามาเส้นสุขุมวิทถึงสัตหีบผ่านค่าย นย. น่ะครับ จากค่าย นย. ตรงไประยองประมาณ 6 กม. จะเจอ อนุสาวรีย์ อยู่ทางขวามือ ป๋ายูเทิน แล้วเลี้ยวซ้ายตรงข้างอนุสาวรีย์เลยครับ ประมาณ 1 กม. ข้ามทางรถไฟ เลี้ยวขวาประมาณ 50 เมตร เลี้ยวซ้ายอีกที เข้าช่องแสมสาร เข้าไปประมาณสัก 5-6 กม.ครับป๋า

อีกทางครับ ถ้าป๋ามาทางถนน 331 จะสะดวกกว่า ไม่ต้องผ่านพัทยา ออกมาแยกกระทิงลาย สายใหม่ระยอง ป๋าลอดใต้สะพานต่างระดับกลับรถ มาเส้น 331 ตรงมาเรื่อยๆ จนถึงสี่แยก รพ.สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ ไฟแดง สุขุมวิท ป๋าตรงอย่างเดียว จนผ่านค่ายทหารสังเกตซ้ายมือ ค่ามหาเจษฎาราชเจ้า ผ่านค่ายไปประมาณ200 เมตรป๋าเลี้ยวซ้ายไปวัดช่องแสมสารเลย เส้นนี้ จะเร็วกว่าครับป๋า

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม