พัทยา สัตหีบ เชิญทางนี้หน่อยครับ นย. ยกมือด้วย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311183
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สวยๆ.. ทั้งนั้นเลยครับ..เดี๋ยว รบกวนรวมกลุ่ม ติดต่อ กันที่ จ่าบัน เลยนะครับ แล้ว เดือนสิงหาคม ผมจะ จัดมิตติ้งย่อย รวมกับกลุ่มกับ ระยองด้วย เพื่อดพูดคุย ซักซ้อมความเข้าใจ รู้จักกัน เพื่อให้กลุ่ม ทาง ตะวันออกเราเหนียวแน่น แข็งแรง..ยิ่งขึ้น..แล้วปีหน้า เราจะมีมิตติ้งใหญ่ ในนาม เซฟ ตะวันออก ซึ่งเราจะรวมกันทั้งหมด ทั่วประเทศ มาพบกัน ที่นี่ ครับ
เฉียงเหนือด้วยป่าวครับพี่.. :coolly-0033:

ผมอยู่สัตหีบเหมือนกันคับ 1ในสมาชิกกลุ่ม Reptile มีกันอยู่พอสมควรคับ
แต่ยังเจอกันไม่ครบซักที บางคนว่างบางคนไม่ว่าง
ยินดีที่ได้รู้จักคับพี่
attachment.php
คัน ทะเบียน กง 734 ชบ คันนี้เห็นที่สัตหีบตอนสงกรานต์

พี่ๆครับ ที่พักที่อยู่ในค่าย ที่มีบ้านพักบนๆเชิงเนิน แล้วมีลานกว้างๆนี่เค้าเรียกว่าอะไรนะครับ ในค่ายอ่ะ ผมเคยไป แต่จำไม่ได้แล้ว รู้แต่ว่า อากาศดีมากมาย อยากไปตกปลาด้วยครับ ฝันตั้งแต่เด็กไม่ได้ไปตกซ้ากกที

แก้ไขล่าสุด:
ยินดีต้อนรับครับสำหรับใครที่อยากมาเที่ยวสัตหีบ หรือต้องการที่พักทางทหาร ลดครึ่งราคาครับสำหรับที่พัก แต่ต้องจองล่วงหน้าน่ะครับ เป็นธุระให้ได้
นายกไพโรจน์คุ้น ๆ น่ะ อาจจะเคยร่วมงานกัน ผมเองก็ทำงานที่ บก.นย. น่ะ ว่างแวะมาก็โทรมาก่อนก็ได้ครับ 084-5157366 จ่าบรรณ ครับ
สวัสดีครับ..จ่าบรรณ ฮิๆ ผมจ่าโจ ทหารบกครับ เหล่า เสนารักษ์ พอดีวันที่ 23-27 พ.ค.54 จะต้องไปอบรมหรือดูงาน ที่ฐานทัพเรือสัตหีบ เกี่ยวกับพวก
การล้างสารพิษผู้ป่วย จากอาวุธสงคราม นิวเคลีย ชีวะ เคมี อะไรประมาณเนี่ยครับ พอดีเอาน้องเซฟฯสีขาวไปด้วย ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยน๊ะคร๊าบ

• กระทู้ ผู้เขียน
สวัสดีครับ..จ่าบรรณ ฮิๆ ผมจ่าโจ ทหารบกครับ เหล่า เสนารักษ์ พอดีวันที่ 23-27 พ.ค.54 จะต้องไปอบรมหรือดูงาน ที่ฐานทัพเรือสัตหีบ เกี่ยวกับพวก
การล้างสารพิษผู้ป่วย จากอาวุธสงคราม นิวเคลีย ชีวะ เคมี อะไรประมาณเนี่ยครับ พอดีเอาน้องเซฟฯสีขาวไปด้วย ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยน๊ะคร๊าบ
หวัดดีครับ จ่าโจ ยินดีต้อนรับครับผม ที่พักพักที่ไหน มาถึงเมื่อไหร่ยังงัยโทรมาแล้วกัน 084-5157366 จ่าบรรณ นย.

พี่ๆครับ ที่พักที่อยู่ในค่าย ที่มีบ้านพักบนๆเชิงเนิน แล้วมีลานกว้างๆนี่เค้าเรียกว่าอะไรนะครับ ในค่ายอ่ะ ผมเคยไป แต่จำไม่ได้แล้ว รู้แต่ว่า อากาศดีมากมาย อยากไปตกปลาด้วยครับ ฝันตั้งแต่เด็กไม่ได้ไปตกซ้ากกที
ในค่ายนาวิก หรือเปล่าครับป๋า มารีนรีสอร์ท

แล้วพี่จ่า มะไป drift กะเขาบ้างหรอ
รถยัง STD อยู่เลยครับ drift ไม่ได้ เดี๋ยวหาอีกซักคันก่อน ยังเสียดายคันนี้อยู่ ไม่อยากแต่ง

หวัดดีครับ จ่าโจ ยินดีต้อนรับครับผม ที่พักพักที่ไหน มาถึงเมื่อไหร่ยังงัยโทรมาแล้วกัน 084-5157366 จ่าบรรณ นย.
เหอะๆ รู้ข้อมูลแน่นอนแล้วครับ ไปอบรมที่กองพันพยาบาล กองพลนาวิกโยธิน ที่สัตหีบ 23-27 พ.ค.54 สำหรับที่พัก ไม่แน่ใจครับว่าทางโน่นจัดให้พักที่ไหน เผลอๆอาจนอนที่โรงนอนทหารอ๊ะครับ ผมต้องไปถึงที่ พัน.พยาบาล ตอน 08.00 ถ้าไปไม่ถูกหรือถึงแล้วไงเดี๋ยวโทรหาครับ จ่าบรรณ / ขอบคุณครับ /แล้วเจอกัน:coolly-0009:

อยากจะขอรบกวนแนะนำ ที่พัก หรือที่แบบ แล่นน้ำได้ ของแถวสัตหีบ นะครับ จะลองไปหลบพักซะหน่อย ช่วงนี้เหนื่อย ท้อแท้ มากมาย ขอบคุณ ครับ

Cefiro-Thailand ดำเนินงานโดยทีมงานเก๋ K-Sports ร่วมกับทีมงาน SARABURI DRAG RACING

ขอเชิญสมาชิกชมรม Cefiro-Thailand และบุคคลทั่วไป เข้าร่วมกิจกรรมความมันส์กับการแข่งขันรถยนต์ QuarterMile ณ สนามคลอง 5 Bangkok Drag Avenue วันเสาร์ที่ 28 พฤษภาคม 2554 เวลา 10.00 น. เป็นต้นไป

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/51575

อยากจะขอรบกวนแนะนำ ที่พัก หรือที่แบบ แล่นน้ำได้ ของแถวสัตหีบ นะครับ จะลองไปหลบพักซะหน่อย ช่วงนี้เหนื่อย ท้อแท้ มากมาย ขอบคุณ ครับ
หวัดดีครับ ที่พักมีเยอะครับ หาดนางรำ หาดทรายแก้ว หาดเตยงาม หาดม้าน้ำ น้ำทะเลน่าเล่นครับ สะอาด หาดทรายแก้วก็สวยครับ แต่ถ้าจะมาเที่ยวก็บอกก่อนล่วงหน้าน่ะครับซัก 1 อาทิตย์ เป็นธุระให้ได้ครับ ราคาก็มีหลายแบบทั้งบ้านเดี่ยวก้มี ติดทะเล มากี่คนครับ

แก้ไขล่าสุด:
หวัดดีครับ ที่พักมีเยอะครับ หาดนางรำ หาดทรายแก้ว หาดเตยงาม หาดม้าน้ำ น้ำทะเลน่าเล่นครับ สะอาด หาดทรายแก้วก็สวยครับ แต่ถ้าจะมาเที่ยวก็บอกก่อนล่วงหน้าน่ะครับซัก 1 อาทิตย์ เป็นธุระให้ได้ครับ ราคาก็มีหลายแบบทั้งบ้านเดี่ยวก้มี ติดทะเล มากี่คนครับ

ขอบคุณ ครับผมแล้วจะติดต่อไป เด้อครับเด้อ

** หวัดดีครับ ผมเคยไปพักที่พักของทหารเรือ พอดีพี่เขยเป็นนายทหารอยู่ พักฟรีครับ มีน้องๆทหารคอยเทคแคร์ตลอดเลย เกรงใจแทบแย่แน่ะ...พี่เขยผม....ชุมนุม อาจวงศ์ครับ (ไม่ขอบอกยศนะ)..ตอนนี้ประจำที่ภูเก็ตครับ..ภาค3. ว่างจะแวะไปเที่ยวอีกครับ..มาเขาใหญ่บอกครับ.:coolly-0039:

รบกวนถามพี่น้อง ชลบุรี สัตหีบหน่อยครับ

พอดีว่าผมจะไปเที่ยทะเล ที่ ฐานทัพเรือสัตหีบ ตรงกรมยุทธการทหารเรือ

ไปกันจำนวน 10 คน เป็นร เวลา 3 วัน 29 30 31 นี้ การเดินทางจะนั่งรถตู้ไปกันเองครับ

แต่พอไปถึงนู้นไม่มีรถแน่เลย

อยากปรึกษาพี่ๆว่าใครมีรถกระบะให้เช่าบ้างเพราะจะได้สะดวกไปใหนมาได้สะบาย

แล้วอยากสอบถามว่าตรงใหนมีอาหารทะเลถูกๆขาย

แล้วตรงใหนน่าเที่ยว พี่ๆเจ้าถิ่นช่วยนะนำหน่อยนะครับ

รบกวนถามพี่น้อง ชลบุรี สัตหีบหน่อยครับ

พอดีว่าผมจะไปเที่ยทะเล ที่ ฐานทัพเรือสัตหีบ ตรงกรมยุทธการทหารเรือ

ไปกันจำนวน 10 คน เป็นร เวลา 3 วัน 29 30 31 นี้ การเดินทางจะนั่งรถตู้ไปกันเองครับ

แต่พอไปถึงนู้นไม่มีรถแน่เลย

อยากปรึกษาพี่ๆว่าใครมีรถกระบะให้เช่าบ้างเพราะจะได้สะดวกไปใหนมาได้สะบาย

แล้วอยากสอบถามว่าตรงใหนมีอาหารทะเลถูกๆขาย

แล้วตรงใหนน่าเที่ยว พี่ๆเจ้าถิ่นช่วยนะนำหน่อยนะครับ
อาหารทะเลถูกสด ทางเข้าช่องแสมสารครับ สดๆ พาไปได้ หาดนางรำครับ รถเข้าได้ เสียค่าด่าน คันละ 20 บาท แต่ปรุงอาหารชายทะเลไม่ได้น่ะครับ เขตทหาร หาดเตยงาม น้ำทะเลใสน่าเล่น หาดกว้าง ส่วนหาดทรายแก้วต้องนั่งสองแถวเข้าไป รถกระบะไม่แน่ใจว่าจะมีให้เช่าหรือเปล่า 28-29 เข้าเวรแต่นำทางได้ ไม่ทราว่าได้ที่พักยังครับ พักกันที่ไหน วันก่อนต้อนรับ A31909 พี่โจ ทบ.

หวัดดีครับจ่าบรรณ ผมชื่อเอส อยู่แหลมฉบังครับ อยู่เซฟโซนบางแสน
ไปสัตหีบบ่อยอยู่เหมือนกันครับ
มีเพื่อนอยู่ในสนามกอล์ฟภูตาหลวงอ่ะครับ
พอมืดหน่อยก็จะไปสิงอยู่ที่ปายละเมออ่ะครับ
:coolly-0009: :coolly-0009: :coolly-0009:

อาหารทะเลถูกสด ทางเข้าช่องแสมสารครับ สดๆ พาไปได้ หาดนางรำครับ รถเข้าได้ เสียค่าด่าน คันละ 20 บาท แต่ปรุงอาหารชายทะเลไม่ได้น่ะครับ เขตทหาร หาดเตยงาม น้ำทะเลใสน่าเล่น หาดกว้าง ส่วนหาดทรายแก้วต้องนั่งสองแถวเข้าไป รถกระบะไม่แน่ใจว่าจะมีให้เช่าหรือเปล่า 28-29 เข้าเวรแต่นำทางได้ ไม่ทราว่าได้ที่พักยังครับ พักกันที่ไหน วันก่อนต้อนรับ A31909 พี่โจ ทบ.

พักอยู่ที่ บ้านพักของทหารอ่าครับเข้าไปในกรมยุทการทหารเรืออ่าครับตอนนี้อยากทราบว่าพอมีที่ใหนรับทำกับข้าวแล้วมาส่งใหมครับอยากได้เป็นเมื้อข้าวข้าวต้ม จำนวน 11 คนและเมื้อกลางวันจำนวน11 คนอ่าครับพัก3วัน 2คืนยังไม่มีรถเพื่อจะไปใหนมาใหนเลย กำลังหากระบะเช่าอยู่ครับจะได้ไปใหนมาใหนสะดวก

พักอยู่ที่ บ้านพักของทหารอ่าครับเข้าไปในกรมยุทการทหารเรืออ่าครับตอนนี้อยากทราบว่าพอมีที่ใหนรับทำกับข้าวแล้วมาส่งใหมครับอยากได้เป็นเมื้อข้าวข้าวต้ม จำนวน 11 คนและเมื้อกลางวันจำนวน11 คนอ่าครับพัก3วัน 2คืนยังไม่มีรถเพื่อจะไปใหนมาใหนเลย กำลังหากระบะเช่าอยู่ครับจะได้ไปใหนมาใหนสะดวก
หมู่บ้าน กองเรือยุทธการ หรือเปล่าครับ ในหมู่บ้านก็พอมีร้านน่ะครับ แต่ก็อยู่ไม่ไกลจากทะเล ชายเลร้านเยอะครับ เรื่องรถกระบะเดี๋ยวสอบถามให้น่ะครับ มารถตู้ รถเหมาหรือเปล่า

หวัดดีครับจ่าบรรณ ผมชื่อเอส อยู่แหลมฉบังครับ อยู่เซฟโซนบางแสน
ไปสัตหีบบ่อยอยู่เหมือนกันครับ
มีเพื่อนอยู่ในสนามกอล์ฟภูตาหลวงอ่ะครับ
พอมืดหน่อยก็จะไปสิงอยู่ที่ปายละเมออ่ะครับ
:coolly-0009: :coolly-0009: :coolly-0009:
หวัดดีครับพี่เอส มาอีกเมื่อไหร่ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม