เปิดตัว โซน เซฟปราการ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311142
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เมื่อวานไปดูรถแข่งที่บางปู

ไปแวะทานหมูกระทะกับพี่ๆ

ยังไม่พอไปนั่งดื่มเหล้ากันที่ร้านไรก็ไม่รู้

แล้วยังไม่หนำใจไปต่อที่บ้านพี่โจอีก

โอ้ยขากลับฝนตกเมามาก

ก่อนถึงบ้านดิฟกลาง3แยกไฟแดง (แบบตั้งใจ)

และแล้วก็มาถึงจุดเสียวที่สุด

ขับรถมาเลื่อยๆแท๊กซี่เสือกจี้ตูดแซงได้ไม่แซง

ผมเลยจอกดแม้งเลยให้มันแซงแล้วมาจี้ตูดมัน

จากนั้นหันรถออกขวาเพื่อจะแซงแทกซี่

ไอ่เจ้าเซฟส้มของผมล้อหลังมันดันแถไปข้างๆๆ

โหยพี่น้องรองนึกภาพดิเสียวโครตรถวิ่งแบบนี้อัตรายมากๆ

ดีนะตอนหลังเอารถอยู่มิหนำซ้ำแท๊กซี่มันยกนิ้วให้อีก

เกือบไปละ

ต่อไปนี้นะถ้าผมกินเหล้าผมจะขับรถไม่เกิน 2 พันรอบ

ไม่ห้าวแล้วสันญาพวกพี่ๆก็อย่าทำเหมือนผมนะอันตรายมาก

ร้านข้าวต้ม ต๋อ ครับ พี่จะจำไว้นะ ถ้าทำ มีโดนนิ คิคิ

ที่หลังจะทำป้ายเมาห้ามขับแล้วน้องคนนี้กลัวจริงๆๆ ข้างหน้ายังไม่ซ่อมเลยน่ะ :coolly-0010: :coolly-0010: :coolly-0010:
ไม่อยากให้เป็นอย่างนี้ https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/47894 ระวังกันนิดหนึ่งนึกถึงครอบครัวสิ :coolly-0026: :coolly-0026: :coolly-0026:

ดีนะพี่จี้ ไม่ให้ต้นไปส่ง ตังเม อะ คิคิ :coolly-0037:

เอ ครับ โทรไปถามร้านเค้าได้เลยครับผม 089 - 085 - 3003 พี่เอ๋

ครับ บอกเค้าเลยว่า หนึ่งแนะนำมาครับ หรือไงจะเข้าไปพร้อมหนึ่งเลยก็ได้

ครับ เดี๋ยวหนึ่งพาไปครับ 084 - 001 - 0044 หนึ่งครับ :coolly-0046:

เอ ครับของ เอ เป็น สตรัทปรับเกลียวหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ ขอแนะนำ อะแด๊บเตอร์ครับ

ลองถามราคาจาก Note + Nat ดูครับ แล้วโทษนะครับ เอ อายุเท่าไหร่นิ ผม อายุ 27 ครับ
คุณหนึ่งครับผมเอารถไปทำที่ร้านพี่เอ๋มาแล้ว แกพูดจาดีครับ ทำหลายอย่างอยู่ 1.ล้างหม้อน้ำ เปลี่ยนฝา+คอ+น้ำยาหล่อเย็น
2. เจียรจาน 4 ใบ
3. เปลี่ยนตุ๊กตาเพลากลาง
4. อัดบูต+ลูกยางแร็คหน้าทั้ง2ข้างทั้งหมด
5.ยางกันฝุ่นที่แร็ค
6.เปลี่ยนน็อตล้อที่ Spacer 10 ตัว
7.ค่าแรง
ทั้งหมด 5700 ราคาเป็นไงครับ อยากรู้ว่าแพงไปไหม ไม่แน่ใจว่าทำอะไรอีกลืมเอาบิลมาจากบ้าน ผลงานออกมาโอเค ขับสบายขึ้นเยอะ:coolly-0023:

ผมไล่ดูกระทู้แล้วไม่เห็นมีคนที่จะถามถึงอู่แถวพระประแดงเลยอ่า

รบกวนทักผมหน่อยนะครับเพราะผมหากระทู้ไม่เจอเห็นพี่โน๊ตบอก

ต้องการความช่วยเหลือ ผมพอรู้จักอู่ดีๆพอแนะนำให้

และก็กล่าวต้นรับสมาชิกใหม่ทุกคนด้วยนะครับ

พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเข้ามาคุยอ่าครับขอโทษจิงๆ

รอทำเรื่องส่งหนังสือกุลบุตรเสร็จแล้ว

จะเข้ามาคุยบ่อยๆนะครับ

มีอะไรโทรมาได้นะครับ 0838222395 0839745233

รักพี่ๆทุกคนครับ
หวัดดีครับคุณต้น ผมชื่อเอครับ อยู่แถวบิ๊กซีพระประแดง เดี๋ยวว่างๆๆ จะโทรถามเรื่องร้านทำรถ(ปะผุ นะ555)แถวพระประแดงนะครับ แถวพระประแดงน่าจะมีที่นัดเจอกันบ้างเนอะ :coolly-0015:

คุณหนึ่งครับผมเอารถไปทำที่ร้านพี่เอ๋มาแล้ว แกพูดจาดีครับ ทำหลายอย่างอยู่ 1.ล้างหม้อน้ำ เปลี่ยนฝา+คอ+น้ำยาหล่อเย็น
4. อัดบูต+ลูกยางแร็คหน้าทั้ง2ข้างทั้งหมด
6.เปลี่ยนน็อตล้อที่ Spacer 10 ตัว
7.ค่าแรง
ทั้งหมด 5700 ราคาเป็นไงครับ อยากรู้ว่าแพงไปไหม ไม่แน่ใจว่าทำอะไรอีกลืมเอาบิลมาจากบ้าน ผลงานออกมาโอเค ขับสบายขึ้นเยอะ:coolly-0023:

ดีคับเอ ราคาก็ไม่แรงไปนะคับ ช่างฝีมือดีคับ สุภาพอีกต่างหาก วันศุกร์นี้ผมจะเอารถเข้าไปอยู่คับ อิอิ ปั๊มติ๊กกลับบ้านเกิดแล้วคับ อิอิ :coolly-0028:

วันที่ 12 พี่อาทไม่ว่างไม่เปนรัยคับแต่จะรอนะ อิอิ ล้อเล่นคับ

นั่งอ่านได้1-2 หน้า มีแต่หนุ่มๆจ้องมองน้องสาวกันตามันเลยนะคับ อิิอิ

ดีคับเอ ราคาก็ไม่แรงไปนะคับ ช่างฝีมือดีคับ สุภาพอีกต่างหาก วันศุกร์นี้ผมจะเอารถเข้าไปอยู่คับ อิอิ ปั๊มติ๊กกลับบ้านเกิดแล้วคับ อิอิ :coolly-0028:
ปั๊มติ๊กเปลี่ยนเองง่ายนิดเดียววว

:coolly-0006:ดีคับ ไว้เจอกานนิ ตังเมด้วย อิอิ

หวัดดีครับคุณต้น ผมชื่อเอครับ อยู่แถวบิ๊กซีพระประแดง เดี๋ยวว่างๆๆ จะโทรถามเรื่องร้านทำรถ(ปะผุ นะ555)แถวพระประแดงนะครับ แถวพระประแดงน่าจะมีที่นัดเจอกันบ้างเนอะ :coolly-0015:

วัสดีครับคุณเอ หากระทู้ไม่เจอ

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

ผมก็ว่าจะชวนพี่ๆเขามากินเหล้าริมเขื่นอยู่พอดี

และคุณเอ นี่ขับเซฟสีอะไรอ่าครับ

3แยกผมไปแทบทุกวันยังไงก็ทักทายนะ

7.ค่าแรง

ราคานี้ บ้าน ๆ แล้วครับ เพราะบางครั้ง ถูกไป เค้าก็เอาของไม่ดีมาให้เรานะครับ แต่ส่วนตัวผมว่า ราคานี้ก็ โอแล้วครับ ไม่ถูก ไม่แพงครับ คิคิ หลายรายการเฉียว คิคิ

อาการเดียวกันต๊ะเลยครับ

หวัดดีคับเจ้านาย บายดีป่าว ไม่เจอกันนานเลยนะน้อง:coolly-0029:

บายดีคับพี่โค้ช อิอิ
รถไม่ได้ขับมา เดือนก่าๆแล้วนิ ขับออกขวันมันเยอะ เลยรอทำเลยดีก่านิ อิอิ:coolly-0041:

ขอเรียนเชิญพี่น้องชาว CEFIRO-THAILAND
และบุคคลทั่วไปที่สนใจและรักในความเป็น NISSAN CEFIRO ทุก ๆ ท่าน

ร่วมงานมิตติ้งพบปะสังสรรค์ประจำเดือนมีนาคม 2554
มีทั้งการรับสมัครสมาชิกใหม่ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นระหว่างรถเราและรถท่านอื่น ๆ
กิจกรรมต่าง ๆ และของรางวัลมากมายครับ

สถานที่ : ร้าน BANGKOK BRASS อยู่ภายในแดนเนรมิตร แยกรัชโยธิน

วันที่ : วันเสาร์ที่ 12 มีนาคม พ.ศ.2554

เวลา : ตั้งแต่เวลา 15.00 น. เป็นต้นไป ( รีบไปหน่อย แสงเยอะ ๆ จะได้ถ่ายรูปคู่กับปราสาทเทพนิยาย สวย ๆ เลยครับ )
ส่วนท่านที่ยังไม่เลิกงานไม่ต้องตกใจนะครับ อาหารจะยกออกมาจานแรกราว ๆ 18.30 น. มาให้ทันแล้วกัน

ค่าใช้จ่าย : ท่านละ 300 บาท พร้อมอาหารเต็มอิ่ม และซอฟท์ดริงค์มิกซ์เซอร์เต็มที่จนกว่าจะกลับบ้าน
หมายเหตุ สำหรับท่านที่ทำเครื่องดื่มแอลกอฮอลล์มาเองไม่เสียค่าใช้จ่ายในการเปิด ยกเว้นเบียร์ และไวน์

ผู้ประสานงาน :
A31211 ออย 0817729909
A31032 กอล์ฟ 0814300929
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/47757

ขอเรียนเชิญพี่น้องชาว CEFIRO-THAILAND
และบุคคลทั่วไปที่สนใจและรักในความเป็น NISSAN CEFIRO ทุก ๆ ท่าน
ร่วมงานมิตติ้งพบปะสังสรรค์ประจำเดือนมีนาคม 2554
มีทั้งการรับสมัครสมาชิกใหม่ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นระหว่างรถเราและรถท่านอื่น ๆ
กิจกรรมต่าง ๆ และของรางวัลมากมายครับ

สถานที่ : ร้าน BANGKOK BRASS อยู่ภายในแดนเนรมิตร แยกรัชโยธิน

วันที่ : วันเสาร์ที่ 12 มีนาคม พ.ศ.2554

เวลา : ตั้งแต่เวลา 15.00 น. เป็นต้นไป ( รีบไปหน่อย แสงเยอะ ๆ จะได้ถ่ายรูปคู่กับปราสาทเทพนิยาย สวย ๆ เลยครับ )
ส่วนท่านที่ยังไม่เลิกงานไม่ต้องตกใจนะครับ อาหารจะยกออกมาจานแรกราว ๆ 18.30 น. มาให้ทันแล้วกัน

ค่าใช้จ่าย : ท่านละ 300 บาท พร้อมอาหารเต็มอิ่ม และซอฟท์ดริงค์มิกซ์เซอร์เต็มที่จนกว่าจะกลับบ้าน
หมายเหตุ สำหรับท่านที่ทำเครื่องดื่มแอลกอฮอลล์มาเองไม่เสียค่าใช้จ่ายในการเปิด ยกเว้นเบียร์ และไวน์

ผู้ประสานงาน :
A31211 ออย 0817729909
A31032 กอล์ฟ 0814300929
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/47757

รับทราบครับป๋าลอง ผมไปแน่นอนคับ ไว้เจอกันคับพี่ๆทุกคน

ไว้เจอคับ แต่ไปมึงนิดนึงคับ อดถ่ายรูปเลยคับ

หวาดดีคับ ผมอยู่ วัดโปรดเกศ บิ๊กซีผ่านทุกวันตอนเช้าไปขึ้นทางด่วน ^^

ยังไงมาสมัครเป็นสมาชิกแบบเป็นทางการด้วยนะครับ จะได้มีครอบครัวในบ้านหลัวใหญ่ ^^

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม