เปิดตัว โซน เซฟปราการ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311142
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เขาแจ้งว่าช่วงนี้งานเยอะ คับ

อาการแรก เวลาวิ่งเรื่อยๆรอบปกติไม่เป็นอะไร แต่พอกดคันเร่งเพิ่มไปเบาๆ พอบูทกำลังจะมาแล้วถอนคันเร่ง เข็มวัดรอบเครื่องจะสวิงตกลง จนบางครั้งถึงกับเครื่องดับดื้อๆ
เบื้องต้นได้ทำการล้าง acc วาวล์ , ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ และได้ทำการปรับแต่งตัวตั้งลิ้นปีกเลื้อแล้วก็ยังไม่หาย จนเกิดอาการที่สอง

อาการที่สอง เกียร์มีอาการเปลี่ยนในรอบเครื่องที่ผิดปกติ บางครั้งรอบเครื่องขึ้นสูงไปถึง 5 - 6 พันรอบเกียร์ถึงจะทำการเปลี่ยน ถ้าวิ่งด้วยความเร็วต่ำเครื่องก็จะลากรอบเกียร์
แช่ทิ้งไว้ จนทำให้ความร้อนของเครื่องยนต์เพิ่มจากปกติ

**หมายเหตุ**

- เริ่มมีอาการแรกตั้งแต่ไปเดินท่ออินเตอร์ ตอนนี้ใส่อินเตอร์ทรง 26 โบออฟ Blitz super sound
- อาการที่สองนี้เป็นเพราะเกียร์จะพังหรือเป็นเพราะการตั้งค่าของเเซ็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อไม่ดีคับ

เมื่อวานนี้ติดต่อ ป๊อป ไปแล้วว่าจะไปเปลี่ยนเกียร์ แต่ขอลองเปลี่ยนเซ็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อก่อน ถ้าไม่หายอีก มันได้กลายเปงเกียร์ธรรมดาแน่ๆ :coolly-0028:

ปล. 1.ขอขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ทุกๆ ทั่นที่เปงห่วงคับ ช่วงนี้หมดไปเยอะ
2.เสี่ยโค้ช คับ เด๋วผมซ่อมรถให้หายก่อนนะ แล้วจะไปเปลี่ยนโบออฟคืนให้ ตกลงว่าเอาตัวที่ถือมานั่นแหละคับ

เกียร์ผมเดาว่า กรองเกียร์ น่าจะไกล้ตันครับ อาการเกียร์สับบ้างไม่สับบ้าง เคยมีอาการ กดคันเร่งรอบไป แต่รถไม่ไปบ้างไหมครับ พี่อาท ถ้าใช่ก็ล้างกรองเกียร์ดูครับ

เครื่องเผมเดาว่า เป็นที่ระบบอากาศเข้าเครื่องยนต์แต่ตอบได้ไม่แน่ชัด เหมือนอาการหายใจไม่ทันมากกว่าครับ ผมเดานะครับ

อาการแรก เวลาวิ่งเรื่อยๆรอบปกติไม่เป็นอะไร แต่พอกดคันเร่งเพิ่มไปเบาๆ พอบูทกำลังจะมาแล้วถอนคันเร่ง เข็มวัดรอบเครื่องจะสวิงตกลง จนบางครั้งถึงกับเครื่องดับดื้อๆ
เบื้องต้นได้ทำการล้าง acc วาวล์ , ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ และได้ทำการปรับแต่งตัวตั้งลิ้นปีกเลื้อแล้วก็ยังไม่หาย

เหมือเครื่องเจผมเลยอ่ะน่ะ ตอนนี้ก้อยังไม่หาย เช่นกัน ช่างแถวบ้านแม่งบอกไฟไม่พอ งง เลยมันเกี่ยวด้วยหรอ

ไฟไม่พอ ก็มีส่วนนะพี่จี้ ตอนนี้รถ Nat เป็นอยู่ครับ ไฟไม่พอ เบาดับครับ

เปลี่ยน Bat ลูกใหม่ หายครับ แต่อันนี้สำหรับรถ Nat นะ

ลองเอา แบต ลูกใหม่ไปลองอะงับ

ถ้าหาย ก็จบ ถ้าไม่หายหาสาเหตุต่อครับ

รอเจ้าตัวมาตอบอีกทีครับ

หากระจกบานหน้าเดิมๆ ถูกๆ มีมั้ยครับ ด่วนๆพอดีกระจกหน้าจะแตกบางนา-สำโรง

กระโปรงหน้าตี หน้ากระจกรถร้าว เลย กำ

0855088468

เซ็งแทนครับ

สอบถามหน่อยครับ turbo greddy t517z ใส่ 1J เล็กไปป่าวครับ ถ้าเทียบกับ Ar66
ใช้ลูกไหนดีกว่ากันครับ แนะนำหน่อยครับ

ถ้าไม่โมนะ pipe T517z ก็ไหว มันมีขนาดลูกใกล้กับ TD05H 18G

ส่วนโบลูกนี้ ทำแรงม้าได้สูงสุดที่ 400 แล้วแต่องค์ประกอบจะนำพาไปถึง

เปล่านะ ถามตัวเองก่อน ว่าอยากได้แรงม้าเท่าใด เงินมีเท่าไหร่

แล้วค่อยโทรมาถามพี่แล้วกัน แต่ส่วนตัว ไม่เอาอะไรมาก Greddy พอแล้ว

แต่ถ้า AR66 จะมีขนาดเท่ากับ GT45 สามารถสร้างแรงม้าได้ถึง

700+ ถ้าองค์ประกอบมึงถึงนะ อันนี้เท่าที่พี่รู้มานะ

ผมชื่อสันคับ สังกัด night shadow ขับเซฟสีเขียว บ้านอยู่เทพรักษ์ กม2. ขอเข้าร่วมอุดมการ์ณกับเซฟปราการ
ยินดีรับคำแนะนำจากพี่ๆสมาชิกทุกคนครับ ขอฝากตัวด้วยนะครับ

ยินดีต้อนรับครับ คุณสัน ผมชือ่ 1 ครับ

สำหรับคนงบน้อย แต่อยากแรงคับ ขายเครื่อง 1 jbo a/t ยกลงนะคับ เครื่องยังดีอยู่คับ ลูกค้ายกลงเพราะ เทอร์โบ 7 m พัง รถเลยไม่วิ่ง ขอขาย 8000 เป็นเครื่องแคล้งหลังนะคับ เอาไปขายแล้วเปลี่ยนเป็นแคล้งหน้าก็ได้กำไรแล้ว เหมาะสำหรับคนอยากได้ j bo เดี่ยว เลย ถ้าเอาเขาเทอร์โบเดี่ยวด้วยคิดไป 10000 สนใจมาดูเครื่องได้นะคับ:coolly-0045:

ต๊ะเครื่องโบ ที่น้องต้องการมาแล้วจับไปซะ จะได้ ซิ้วๆๆๆแซ......ย กับเค้า

ประกาศ MEETING ของพวกเราชาว cefiro-thailand เดือนเมษายน
ทางทีมงานได้ประสานงานกับผู้จัดงาน MOTOR SHOW 2012 เพื่อนำรถเข้าไปจอดโชว์ภายในงาน
ได้คิวมาในวันจันทร์ที่ 2 เมษายน 2555 ตั้งแต่ 12.00 น. เป็นต้นไปครับ

ใครไปบ้างคับ

ประกาศ MEETING ของพวกเราชาว cefiro-thailand เดือนเมษายน
ทางทีมงานได้ประสานงานกับผู้จัดงาน MOTOR SHOW 2012 เพื่อนำรถเข้าไปจอดโชว์ภายในงาน
ได้คิวมาในวันจันทร์ที่ 2 เมษายน 2555 ตั้งแต่ 12.00 น. เป็นต้นไปครับ

ใครไปบ้างคับ

แล้วคนชวน ไปป่ะล่ะ :coolly-0040:

แล้วคนชวน ไปป่ะล่ะ :coolly-0040:

ผมคุยกะตาชัยไว้ละอาจจะลาป่วยไปนะคับเพราะถ้าไปหลังเลิกงานไม่หนุกคับดึกเกิน:coolly-0023:

ผมคุยกะตาชัยไว้ละอาจจะลาป่วยไปนะคับเพราะถ้าไปหลังเลิกงานไม่หนุกคับดึกเกิน:coolly-0023:

ถ้าตามไปค่ำๆ จะได้เอารถขึ้นไปจอด กะเขาไม๊อะ อยากไปแต่ติดวันเวรตัวเอง ซะอีก เซรง โค...ตร:coolly-0002:

กำ พี่อาท ติดเวรซะงั้น ไปดึก ผมว่าไม่ได้จอดแน่นอน ต้องไปเร็วๆ และกว่าจะถึงอีกละพี่เอ้ยยย

A311141
A311142
รายงานตัวในสต๊าฟด้วยนะครับ

ถ้ารถเสร็จจะขอติดตาม เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ไปด้วยคนจะได้รึป่าวคับ กัวรถไม่สวยเด่วไปโชว์แล้วจะอายเค้าอ๊ะ:coolly-0022:

ถ้ารถเสร็จจะขอติดตาม เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ไปด้วยคนจะได้รึป่าวคับ กัวรถไม่สวยเด่วไปโชว์แล้วจะอายเค้าอ๊ะ:coolly-0022:

แหม๋ๆๆๆ เสี่ย มี 26 แล้วยังจะอายเขาอีก :coolly-0019:

:coolly-0014:ใบแดงเลยพี่โค้ช หล่อๆแล้วกัวไรพี่ จัดหนักไปคับ......น้องทูโทนผมไปทุกหนแห่ง

ผมไปด้วยนะ

เค้าอยากไปด้วย........:coolly-0042:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม