เปิดตัว โซน เซฟปราการ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311142
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

:coolly-0041:ต้นตกลงนี่แยกกลุ่มเหรอพี่นึกว่าเปลี่ยนชื่อ อย่าคิดมากสุดท้ายเราก็cef thai ด้วยกัน

แก้ไขล่าสุด:

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณสมาชิกทุกท่าน ที่ให้ความร่วมมือในการจัดตั้งกลุ่ม เซฟปราการ
กระทู้นี้ถูกสร้างขึ้นจากคนหลายคนที่มีใจให้กับ Cefiro พวกเราจึงอยากเชิญชวนพี่น้องทุกท่านที่ขับ Cefiro ที่อยู่ในจังหวัดสมุทรปราการและจังหวัดใกล้เคียง มารวมตัวกัน เพื่อแลกเปลี่ยนความรู้ ความคิดเห็น ปรึกษา และความช่วยเหลือต่างๆ (ยกเว้นเรื่องเงิน อิอิอิ...) :coolly-0010:
สมาชิกทุกท่าน ช่วยลงรายชื่อ,รหัส และเบอร์โทรด้วยนะค่ะ (ขอบคุณในความร่วมมือ)

พวกเราทุกคนมีความสุขที่ได้มาอยู่
Cefiro-Thailand
:coolly-0039:​
ผมชื่อ วิน
user nawin555
เบอร์โทร 0853461888
บ้านอยู่ซอยวัดด่านสำโรง

ไฟล์แนบ

• Photo Editor_25012011167.jpg
    Photo Editor_25012011167.jpg
    18.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 56
  • Photo Editor_kpoj.JPG
    Photo Editor_kpoj.JPG
    37 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 64
โค๊ชcheckราคา ทำสีเดิมภายนอกให้หน่อยดิ (อาบน้ำอะ)เพื่อนจะทำกระบะ กราบขอบพระคุณอย่างสูง:coolly-0033:
ถ้าเป็นราคาเต้นท์ทำก็ประมาณ 7-8000 บาทคับพี่ แต่ถ้าเป็นลูกค้าเด๋วผมเช็คให้ก่อนเอางานเนียนรึป่าวคับพี่หรือเอามาขาย

รักพวกพี่ทุกคนครับ

น้องต้นโครตอึดอัดเลยวะ

ไม่อยากให้พวกพี่ๆมาแยกกันอย่างี้

อยากให้พวกพี่ๆพวกเรารักกันเหมือนเดิมจะได้ใหม

คือผมอ่ารักพวกพี่ทุกคนนะ

แต่ว่าตอนนี้เซฟปราการกับเซฟปากน้ำ

อะไรคือะไรผมก็ยังไม่เข้าใจ

ทำไมเราไม่อยู่ด้วยกันทำไมเราต้องแยกกัน

ผมอยากไปเหนภาพพวกพี่อยู่ด้วยกัน

คุยกันเล่นกันกินกันเมากันขำๆกันเหมือนวันวาน

แต่มาวันนี้ผมรู้จักว่ามันเปลี่ยนไป

เหมือนกับว่าเราแยกกันเราห่างกัน

ผมอ่าอยากเห็นพวกพี่ๆพร้อมหน้าพร้อมตากัน

ไม่อยากให้แยกกันอย่างงี้เลย

พวกพี่ๆนั้นนอสัยดีอยู่กับพวกพี่ๆแล้วสนุก

มันก็เป็นกลุ่มเพื่อนอีกกลุ่ม1ที่เรารู้จัก

และผมก็รักพวกพี่ๆทุกๆคนเท่าๆกัน

ผมไม่สามารถบอกได้ว่าผมจะอยู่กลุ่มใหนจะอยู่ใคร

แต่ผมอยากอยู่กับพี่ๆทุกคนที่ผมเครพและรู้จัก

ไม่อยากให้มันเป็นอย่างนี้เลย

ผมรู้สึกอึดอัดใจจิงๆนะพี่คือเรากลับมารักกันเหมือนเก่าได้ใหม

อย่าแยกกันได้ใหมอยู่ด้วยกันรักกันสนิดกันกินเหล้าด้วยกันเที่ยวด้วยกัน

ผมไม่รู้ว่าพวกพี่แต่ละคนคิดยังไงนะแต่ผมนี้แหละน้องเล็กสุด

ผมอึดอัดใจจิงๆที่มันกลายเปนแบบนี้ได้ยังไง

ผมสามารถบอกได้หรอกว่าจะไปอยู่กลุ่มใหนอยู่กับใคร

แต่ผมขอแค่มีพวกพี่ๆอยู่ด้วยกันรักกันจะได้ใหม

สุดท้ายนี้พี่ๆจะโกดผมจะว่าผมก็เอาเลยเพราะผมได้พิมได้ระบาย

และรู้สึกว่าสะบายใจมากขึ้นดีกว่าไม่ได้พูดอะไรไมได้พิมอะไร

กลับมาเหมือนเดิมกันดีกว่าครับหันหน้ามาคุยกันเอายังไง

อะไรมันไม่เข้าใจตรงใหนเคียกันเราโตๆกันแล้ว
คิดเหมือนกับพี่เลยต้น แต่ยังไงเราก็รัก cef ด้วยกันทุก ๆ คน ไม่จำเป็นต้องอยู่กลุ่มไหนอยู่กับใคร แค่เรารัก cef ก็เป็นพอ สำหรับพี่ไม่จำเป็นต้องมีกลุ่มก็ได้ จิง ๆ แล้วแค่อยากเข้ามาแลกเปลียนประสบการณ์ก็เท่านั้นเองเพราะส่วนตัวไม่เคยขับ cef ขับแต่ evo ก็ไม่เคยเห็น 4g จะมีปัญหากันนะน้องถึงต้อนนี้พี่เองก็คิดว่าคงไม่มีปัญหาอะไรหลอก เป็นการไม่เข้าใจกันและไม่ให้เกียรติกันมากกว่า ( อันนี้ความคิดตัวเองนะ ) แต่สุดท้ายพี่ว่าทุก ๆ คนรักใน cef ทุกคนนั่นแหละ อย่าคิดมากน้อง เด๋วอะไรๆ มันก็ลงตัวมันเป็นช่วงแลกคับ:coolly-0022:

ผมชื่อ วิน
หวัดดีคับ กระผมมีชื่อว่า โค้ช ขอรับ
บ้านอยู่ ชัยพฤกษ์ บางพลีคับ
ยินดีที่รู้จักคับเจอกันทักได้นะคับ
ห้ามท้าแข่งนะ:coolly-0026:

เห็นคันสีเหลืองอยู่ที่ ห้าง Tops (เลยบิ๊กซีพระประแดงไปหน่อย) งามมาก และมีสีขาวด้วย ไม่แน่ใจว่าของพี่ท่านใด จะเอาไว้เป็นแบบในการแต่ง โดนๆๆ

โอ้ว สีนี้ คือสีต่อไปที่หนึ่งจะทำเลยครับ พี่เอ อิอิ :coolly-0005:

จะแรงไปถึงไหนคับพี่่หนึ่ง รอน้องหน่อย.....
:coolly-0017::coolly-0017::coolly-0017::coolly-0017:
--------------------------------------------
ต๊ะ คนขับเกวียน

แค่มีโครงการอยากยก J bo ลงแล้วครับ อยากเล่น V8 โบคู่ เกียร์ธรรมดาบ้าง

แล้วครับ คิคิ

เริ่มเบื้อ น้อง J ไปคบน้อง U ดีกว่าคิคิ :coolly-0009:

หวัดดีวันเสาร์ทำงานอีกแว้นนน เมื่อวานไปทำบุญไหนกันบ้างคับ :coolly-0031:

ไปไหว้พระ ต่างจังหวัดมาครับ แล้วได้ ทำบาป โดยการด่าคนมาด้วยนิ คิคิ

วันอังคารคับพี่ ฤกษ์งาม ยามดี ได้ขับซักที่ สี fino 555++:coolly-0010:
:coolly-0045: ว้าว ในที่สุดรถพี่โค๊ชก็เสร็จจนได้ครับ คิคิ อยากลองนั่งจังครับ

พี่โค๊ช ถ้าได้วิ่ง พาน้องไปนั่งบ้างนะ อย่างนั่งรถแรง ครับ คิคิ

[TBODY][TR style="HEIGHT: 14.25pt" height=19][TD style="WIDTH: 54pt; HEIGHT: 14.25pt" height=19 width=72>

[/TD][TD style="WIDTH: 54pt" width=72>

[/TD][TD style="WIDTH: 216pt" width=288 colSpan=4 align=left>สุนทรภู่ครูกวีขี่ฟีโน่ เสกโลโซซิ่งนูโวมาข้างหลัง

[/TD][TD style="WIDTH: 54pt" width=72>

[/TD][/TR][TR style="HEIGHT: 14.25pt" height=19][TD style="HEIGHT: 14.25pt" height=19>

[/TD][TD]

[/TD][TD colSpan=6 align=left>แบงค์วงแคลชขี่มีโอเก๊าเก๋าจัง ตูนก้อยังขี่แอเบลคเบรคแตกเลย[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][/TR][TR style="HEIGHT: 14.25pt" height=19][TD style="HEIGHT: 14.25pt" height=19>

[/TD][TD]

[/TD][TD colSpan=5 align=left>สุนทรภู่แซงซ้ายบิดร้อยห้า บิดร้อยหกแซงโลโซหน้าตาเฉย[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD colSpan=6 align=left>บิดร้อยเจ็ดแซงวงแคลชไปตามเคย บิดเกินเลยเบรคแตกแหกลงนา[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD colSpan=5 align=left>สุนทรภู่ยังไม่จบขึ้นขี่ต่อ แซง เซฟหล่อ ปาดหน้าและปาดหลัง[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][/TR][TR style="HEIGHT: 30pt" height=40][TD style="HEIGHT: 30pt" height=40>

[/TD][TD]

[/TD][TD colSpan=6 align=left>จึงตามตูนได้จนทัน บิดเป็นพันแซง เซฟปราการ ไม่ได้เลย [/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][/TR][TR style="HEIGHT: 15pt" height=20][TD style="HEIGHT: 15pt" height=20>

[/TD][TD]

[/TD][TD class=xl63] ระวังสุนทรภู่ ลงเครื่อง RB โมเต็มนะคับพี่น้อง..ฮ่าๆ [/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][TD]

[/TD][/TR][/TBODY]

สุดยอดครับต๊ะ คิดได้ไงนิ เจ๋งดีน้อง คิคิ:coolly-0015:

cefปากน้ำ กับ ปราการ ที่เดียวกันเปล่าครับ แล้วทำไมมีสองกลุ่ม หรือเก้าอี้ประธานปากน้ำโดนเฉาะHow are you cefปากน้ำ?

No Comment

ตามหาต้องการกล่อง ควบคุมเสาอากาศ มีใครจะปล่อยบอกด้วยน่ะ
ใครมี ร้านติดแก๊ส แนะนำมาที่ ไม่ไหวแล้ว จนกับน้ำมันจิงๆๆ วิ่งไปแหลมฉบัง 1500

อย่าไปกดมันมากซิครับ พี่จี้ คิคิ:coolly-0028:

แค่คืนนั้น ที่พี่เมา ผมก็ไม่กล้าเล่นกับพี่อีกเลยครับ คิคิ :coolly-0011:

โค๊ชcheckราคา ทำสีเดิมภายนอกให้หน่อยดิ (อาบน้ำอะ)เพื่อนจะทำกระบะ กราบขอบพระคุณอย่างสูง:coolly-0033:

เอา แบบ ลงอ่างไหมงับ พี่ลุย คิคิ หนึ่งล้อเล่นครับ 55555

งาน สปอร์ตทรัค จิมคาน่า 2011

วันอาทิตย์ที่ 27 กุมภาพันธ์ 2554
รุ่นแข่งขันมี รุ่นรถกระบะ ..
รุ่นรถเก๋งขับหน้า ..
รุ่นรถเก๋งขับหลัง
ณ ลานจอดรถ ตลาดสด บางปูใหม่ อ.เมือง จ. สมุทรปราการ
เห็นว่าโซนนี้อยู่ใกล้ๆ ถ้าว่างๆ ก็แวะมาร่วมงานกันน่ะค่ะ ใครสนใจลงแข่งติดต่อมาได้ที่เก๋น่ะ

:coolly-0033:​

ขอไปดอย่างเดียวดีกว่าครับ รถไม่พร้อมครับ คิคิ รวมถึงผีมือ ไม่ถึงครับ

คิคิ ช่วยดันอีกแรงครับ เก๋ พี่น้องชาวปราการครับ สนใจ ลงแข่งได้นะ

ถือว่า ร่วมสนุกแล้วกันครับ คิคิ

ผมชื่อ วิน

ยินดีที่ได้รู้จักครับ วิน ไม่ทราบว่า อายุเท่าไหร่หรือครับ จะได้รู้ว่าเป็นรู่นพี่ - เพื่อน - น้อง ครับ คิคิ รบกวนบอกอายุทีนะครับ คิคิ

คิดเหมือนกับพี่เลยต้น แต่ยังไงเราก็รัก cef ด้วยกันทุก ๆ คน ไม่จำเป็นต้องอยู่กลุ่มไหนอยู่กับใคร แค่เรารัก cef ก็เป็นพอ สำหรับพี่ไม่จำเป็นต้องมีกลุ่มก็ได้ จิง ๆ แล้วแค่อยากเข้ามาแลกเปลียนประสบการณ์ก็เท่านั้นเองเพราะส่วนตัวไม่เคยขับ cef ขับแต่ evo ก็ไม่เคยเห็น 4g จะมีปัญหากันนะน้องถึงต้อนนี้พี่เองก็คิดว่าคงไม่มีปัญหาอะไรหลอก เป็นการไม่เข้าใจกันและไม่ให้เกียรติกันมากกว่า ( อันนี้ความคิดตัวเองนะ ) แต่สุดท้ายพี่ว่าทุก ๆ คนรักใน cef ทุกคนนั่นแหละ อย่าคิดมากน้อง เด๋วอะไรๆ มันก็ลงตัวมันเป็นช่วงแลกคับ:coolly-0022:

แค่ แรก ๆ ก็เจ็บหน่อยงับ ต่อ ๆ ไป ก็ชินเองนิ อิอิ

แอะ :coolly-0043: ผมเข้าเรื่องอะไรหว่า อิอิ

สวัสดีตอนเช้าวันจันทร์คับ เอ๋รถพี่โค้ชเสร็จแล้วไปแซรดไหนดีหน่าๆๆๆ อิอิ

ยินดีที่ได้รู้จักคับผม (ทุกๆคน) ไงถ้าว่าง ก็มาร่วมสังสรรค์กันได้นะคับผม มิตติ้งแรก น่าจะ (น่าจะนะตามสะดวกคนก่อนงับ) อาทิตที่สอง ของเดือนหน้างับ

ต้นพี่โค้ช หรือใครๆถ้าสงสัยกลุ่ม เราไม่ได้แบ่งคับ ตั้งขึ้นใหม่เลย ไชไลกว่าเดิม ไม่แบ่งแยกความคิด เพื่อนพี่น้อง ด้วยกันอยู่ด้วยกัน คับ สิ่งดีๆเอาไว้ สิ่งไม่ดี สิ่งที่แย่ๆ ก็ลบไปปีที่แล้ว เริ่มต้นปีใหม่ ก็ทำใหม่ให้ดีๆขึ้น จะไม่เจ็บตัวป่าวๆคับ ชื่อนี้คือไม่กำหนดแค่โซนปากน้ำ แต่รวมๆถึงบริเวณรอบๆของปากน้ำทั้งหมดคับ ในโซนปราการ ได้หมด ไงก็คนกันเอง ใครมาดีก็กลับไปดี ใครคิดไม่ดีไม่สร้างสรรค์ ก็จบไปคับ เอาเป็นว่า..................เหมือนเดิมทุกอย่างไม่ได้แบ่งอะไรคนก็อยู่เหมือนเดิมทุกคนงับ :coolly-0020:

ผมรักพี่น้องทุกคน ผมรักคนที่รักตอบไม่สนองกับคนที่คิดแคบๆไร้ซึ่งความคิด :coolly-0019:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม