• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เตือนกันเอาใว้ครับ ระวังโดนหลอก

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311023
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

** ดีครับ...คุยกันให้เข้าใจ...แล้วช่วยเหลืออะไรกันได้..ก็ช่วยกันไป..ตามเหตุ และผลครับ...หันหน้าคุยกันครับ..

ผมเคยเจอครับ สินค้า electronic มือ 2ตอนแรกบอกว่ารับประกัน 1 สัปดาห์ (ซื้อไปให้คนอื่น) ซื้อวันเสาร์ตอนค่ำ ๆ ฝนตก ๆ พอเจ้าของเค้าเอาไปใส่จริง (เสาร์ถัดไป) มันใช้ไม่ได้ครับ โทรไปหากลับบอกว่า ของอย่างงี้ถ้าเป็นเซียงกงแค่หันหลังกลับก็หมดประกันแล้ว... ยังมาอ้างว่าขายให้คนอื่น ราคาสูงกว่านี้อีก......เจ็บใจจริง ๆ

**ผมก็โดนครับ...ซื้อ Timer HKS.มา แต่ไม่มีเวลาติดตั้ง เก็บไว้ซัก 2เดือน..พอไปติด..มันใช้ไม่ได้..แต่เราผิดเอง..ติดตั้งช้าไป..

กรณีนี้เท่าที่ติดตามรู้สึกว่าจะจบลงด้วยดี ผู้ขายได้แสดงความรับผิดชอบต่อสินค้า และผู้ซื้อ (จขกท) ได้รับการสนองตอบที่พึงพอใจแล้ว อย่างไรเสียก็ควรมาให้รายละเอียดไว้ด้วยก็ดีครับ เพราะผู้ขายถูกกล่าวหา และเค๊าได้แสดงความรับผิดชอบแล้ว ก็ควรแจ้งด้วยเพื่อรักษาเครดิตของผู้ขาย

เขร้ หวยมาออกที่ผมดิ โคตรเซ็งงงงง
หมดหล่อเลยยยยยย

เขร้ หวยมาออกที่ผมดิ โคตรเซ็งงงงง
หมดหล่อเลยยยยยย

เคยเตือนเคยบอกแล้ว การขายของโดยเฉพาะการนำของผู้อื่นมาขายแทน (อาสาเพื่อนมาขาย หรือรับมาขายเพื่อจะได้ส่วนแบ่งเล็กๆน้อยๆ) พอมีปัญหาสุดท้ายนอกจากไม่ได้อะไรเลย อาจจะต้องโดนยกเลิกรหัสสมาชิกตัวเองด้วย..เพราะผู้เป็นเจ้าของรหัสขาดความน่าเชื่อถือ..
ปล.ยังมีอีกหลายคน ชอบมีใจอาสานำของผู้อื่นมาขายให้.โปรดระวัง เพราะพ๋มไม่สนใจว่าของชิ้นนั้นเป็นของใครแน่ แต่พิจารณาว่าใครเป็นคนขาย.:coolly-0018:

• กระทู้ ผู้เขียน
ผมคุยกับทางร้านแล้ว คือว่าผมไปซื้อล้อที่ร้าน ซึ่งร้านก็ซื้อล้อมาจากที่อื่นอีกที ร้านก็ไม่รู้ว่าล้อชุดนี้บิ้วท์มาเหมือนกัน แต่เมื่อเกิดปัญหาทางร้านก็ยินดีรับผิดชอบ และกระทู้นี้อาจทำให้ท่านผู้ที่ได้อ่านหรือท่านใดที่จะไปซื้อของจากทางร้านเกิดความสับสนและเข้าใจผิดซึ่งมันส่งผลต่อเครดิตของร้าน ดังนั้นทางร้านจึงไม่ใด้มีเจตนาหลอกลวงผมแต่ประการใด จึงเรียนมาให้ทุกๆท่านเข้าใจ ขอบคุณทุกๆท่านกับกับความคิดเห็นที่ดี และขอโทษทางร้านมา ณ ที่นี้ด้วย

จบได้ สวยงามมาก ครับ
ยินดีด้วยครับ............

เคยเตือนเคยบอกแล้ว การขายของโดยเฉพาะการนำของผู้อื่นมาขายแทน (อาสาเพื่อนมาขาย หรือรับมาขายเพื่อจะได้ส่วนแบ่งเล็กๆน้อยๆ) พอมีปัญหาสุดท้ายนอกจากไม่ได้อะไรเลย อาจจะต้องโดนยกเลิกรหัสสมาชิกตัวเองด้วย..เพราะผู้เป็นเจ้าของรหัสขาดความน่าเชื่อถือ..
ปล.ยังมีอีกหลายคน ชอบมีใจอาสานำของผู้อื่นมาขายให้.โปรดระวัง เพราะพ๋มไม่สนใจว่าของชิ้นนั้นเป็นของใครแน่ แต่พิจารณาว่าใครเป็นคนขาย.:coolly-0018:

อ้อ..เข้าใจแล้วครับป๋า

ไอ้ที่มาของคำว่า "ผมไม่ได้อะไรเลย" มันเป็นเยี่ยงนี้แล

happy ending ..... ยินดีด้วยครับ

มีไรคุยกันเรื่องก็จบดี ๆ คับ

( ผมไม่ใช่สมาชิกนะครับ ) เพิ่งเข้ามาอ่าน ผมว่าทีหลังมีไรโทรคุยกับเจ้าของไปเลย ว่าเอาไง พอหาทางออกได้มั้ย เป็นพวกๆกันไม่ใช่เหรอครับ

--------- ความเห็นของผมนะ คุย หาความเหมาะสมได้แน่นอน ----------

ซื้อของมือสอง ดู จับ ลูบ คุย ( ว่าอาการไหน เป็นไง จบแบบรับประกันเปล่า มีไรคุยกันไป )

เหตุการนี้ น่าจะจบด้วยดีนะครับ​

55555 ตี๋ไม่ได้อะไรเลยนะ
---------------------------------------ผมไม่ใช่เจ้าของร้าน ผมไม่ใช่คนขาย เเต่เป็นคนที่อยุ๋ในเหตุการณ์------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------ผมว่าการที่จะออกมาโพสว่าหรือออกมาด่า ควรน่าจะติดต่อทางผู้ขายก่อน ถ้าติดต่อแล้วเค้าไม่ออกมารับผิดชอบ ค่อยออกมาโพสว่ากัน จะมาบอกว่าติดต่อไม่ได้ จำร้านไม่ได้ เลยปรึกษาคนในคลับ บอกให้โพส (เบอร์โทรผมว่าหาไม่ยากนะ่ครับ เค้าก็ขายของอยู่ในcef thai ไม่ได้หนีไปไหน) ผมว่าควรใช้วิจารณญานในการโพส และให้คําปรึกษา เพราะสิที่โพสไปเเล้ว ถืงจะออกมาขอโทษมันก็ไปถึงไหนต่อไหนแล้ว -----(ณ วันที่โพสมีคนเปิดอ่าน 2219 ครั้ง )

แก้ไขล่าสุด:
ร้านเค้าออกมารับผิดชอบเเล้ว ล้อก็มาเปลี่ยนชุดใหม่ไปแล้ว ผมว่าน่าจะมาโพสแก้เพิ่มเติมที่หัวข้อหน่อยนะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม