• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เตือนกันเอาใว้ครับ ระวังโดนหลอก

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311023
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เอ้า ขยับๆๆหน่อย
มีประโยชน์

ช่วยดีนอีกคน

• กระทู้ ผู้เขียน
ผมซื้อmaxร้านพีไปประมาณ3เดีอนพอดีผมเปลี่ยนยางใหม่จึงพบว่าmaxมันแตกตรงด้านในฉีกออก3ซ.ม.งงมากครับเพราะรถผมแทบไม่ใด้ขับเลยจอดอยู่บ้านเฉยๆ วันๆก็สตาร์ททิ้งใว้เวลาไปใหนก็ใช้รถแฟน ดังนั้นมันไม่ใด้แตกที่ผมแน่นอนเพราะรอยที่แตกมันมีสีโป้วอยู่หนามาก เพราะถ้าผมขับทุกวันไม่ต้องรอให้ถึง3เดือนหลอกครับไม่ถึงอาทิตย์มันก็แตกมาให้เห็นแล้ว ล้อเก่าญี่ปุ่นมือ2ถ้าไม่เคยชนไม่เคยซ่อมมันจะมีสีโป้วอยู่ใด้ยังไงแล้วมันมีตรงที่แตก

แก้ไขล่าสุด:
เคยมีคนโดนเคสแบบนี้เหมือนกันแต่คนละร้าน โทรมาเล่ามาคุยให้ผมฟังเหมือนกัน

ซื้อ TE37 หกหมื่นกว่าบาทพร้อมยางจากร้านชื่อดัง กว่าจะรู้ตัวว่าโดนสวมเขา ก็ปาเข้าไปหลายเดือนอยู่ มารู้ตัวว่าโดนแม็กบิวท์ก็ตอนที่ถอดยาง เปลี่ยนยาง นี่แหละครับ ครั้นเจ้าตัวจะไปร้องป่าวประกาศ ก็ล่วงมาหลายเดือนแล้ว เดี๋ยวจะกลับกลายเป็นว่า แอบอ้างมาแบล็คเมล์ร้านเค้า เจ้าตัวก็ยอมเลยตามเลย พร้อมยอมรับเป็นบทเรียนที่เจ็บแสบที่สุดในชีวิต แถมยังถูกแฟนต่อว่าเสียเงินกว่าครึ่งแสนซื้อล้อซ่อมมาใช้ :coolly-0011:
ดีที่ไม่เกิดอุบัติเหตุขณะขับ

• กระทู้ ผู้เขียน
คุยกันคือทางออกที่ดีที่สุด

ราคา แม่ม เดิน คู่ กับ คุณภาพ ครับ
เห็นใจ จริงๆ เพราะเคย โดนมาเหมือนกัน

ใส่ยางแบบ มือสอง ....สุดท้าย ก็ไม่คุ้มเสีย
เบิกยางใหม่ แม่ม เลย แพง ก็ตัดใจ ไป สบายใจ กว่าเยอะ

เอ้า ยังงัย ไม่เห็นมีใครชี้แจงวะเนี่ย ร้านก็ไม่ใช่คนอื่น
คนใกล ของใคร ใครก็ออกมารับผิดชอบหน่อยเร็ว

ยังเงียบอยู่เลยคับ ยังไง รอฟังคำตอบอยู่

พี่เจ้าของทู้ถ่ายรูปมาใหดูบ้างดิครับเป็นกรณีศึกษากัน

ทำไมร้านมันคุ้นๆหว่า.....!!!

เคยมีคนโดนเคสแบบนี้เหมือนกันแต่คนละร้าน โทรมาเล่ามาคุยให้ผมฟังเหมือนกัน

ซื้อ TE37 หกหมื่นกว่าบาทพร้อมยางจากร้านชื่อดัง กว่าจะรู้ตัวว่าโดนสวมเขา ก็ปาเข้าไปหลายเดือนอยู่ มารู้ตัวว่าโดนแม็กบิวท์ก็ตอนที่ถอดยาง เปลี่ยนยาง นี่แหละครับ ครั้นเจ้าตัวจะไปร้องป่าวประกาศ ก็ล่วงมาหลายเดือนแล้ว เดี๋ยวจะกลับกลายเป็นว่า แอบอ้างมาแบล็คเมล์ร้านเค้า เจ้าตัวก็ยอมเลยตามเลย พร้อมยอมรับเป็นบทเรียนที่เจ็บแสบที่สุดในชีวิต แถมยังถูกแฟนต่อว่าเสียเงินกว่าครึ่งแสนซื้อล้อซ่อมมาใช้ :coolly-0011:
ดีที่ไม่เกิดอุบัติเหตุขณะขับ

ผมอ่านแล้วแหยงเลยครับ กำลังจะไปดูร้านแถวบ้านพอดี TE 37 ราคาพอๆกันด้วย

อย่างงี้เวลาผมไปซื้อ จะรู้ได้ไงครับว่าซ่อมมารึเปล่า

ผมอ่านแล้วแหยงเลยครับ กำลังจะไปดูร้านแถวบ้านพอดี TE 37 ราคาพอๆกันด้วย

อย่างงี้เวลาผมไปซื้อ จะรู้ได้ไงครับว่าซ่อมมารึเปล่า

พอดีพี่ไปอ่านกระทู้ของน้องในหน้าเทคนิคคอลมา คาดเดาว่าน้องยังไม่ค่อยสันทัดเรื่องแม็กเท่าไหร่

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/41811

จะบอกวิธีดูคงจะยังไม่ชัดเจนพอ แนะนำว่าให้หาเพื่อนที่พอช่วยดูให้ได้ไปดูด้วยนะครับ หรือไม่ก็ศึกษา search ใน กูเกิ้ล หาดูข้อมูลล้อรุ่นนั้นๆก่อนเสียเงินซื้อครับ

ร้านไหนคับ?

pm บอกผมหน่อยละกัน :coolly-0040:

จริงๆเเล้วผมก็ไม่ทราบชื่อร้านหรอกครับ พี่
เเค่มัน คุ้น ๆ ในย่านนั้น เท่านั้นเอง

ถึงคุณเจ้าของกระทู้ และทุกคนที่มีโอกาสได้เข้ามาอ่านกระทูนี้

ทางร้านขอชี้แจงข้อมูล ตามความจริงดังนี้ครับ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]

เนื่องจากทางร้านได้ซื้อล้อชุดนี้ มาในสภาพมือ 2 ผ่านการทำสีมาแล้ว พร้อมทั้งมียางใส่มาจากเจ้าของเดิมด้วย ซึ่ง 3 เดือนที่ผ่านมา จขกท. ได้มาซื้อไป ซึ่งทางร้านก็ได้ขายไปพร้อมยาง โดยทางร้านเปิดโอกาสลูกค้าได้ดูล้อชุดนี้โดยละเอียดจนพอใจ ก่อนตัดสินใจซื้อ และ จขกท.ก็ยังได้ซื้อยางจากที่ร้านไปด้วยจำนวน 2 เส้น และในวันนั้นจขกท.ได้นำไปเปลี่ยน และ พบว่ายางบวม 1 เส้น ก็โทรมาแจ้งทาง ซึ่งทางร้านก็แสดงความรับผิดชอบด้วยการให้คนไปรับของคืน และคืนเงินให้ทันทีในวันเดียวกัน โดยรับคืนทั้ง 2 เส้น แล้ว จขกท.ก็ได้ นำล้อไปใส่ยางชุดใหม่ และหลังจากนั้นทางร้านก็ไม่ได้รับการติดต่อใดๆจาก จขกท. อีกเลยครับจนเวลาผ่านไปประมาณ 3 เดือน ได้ทราบว่าจขกท.ได้เข้ามาโพสต์ต่อว่าทางร้าน<o:p></o:p]

ซึ่งจากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น สรุปได้ว่า จขกท.ซื้อล้อชุดนี้ไป โดยได้เห็นของและดูละเอียดก่อนตัดสินใจซื้อ และยังได้นำล้อชุดนี้ไปทำการเปลี่ยนยางมาแล้ว 2 ครั้ง ซึ่งหากว่าล้อชุดนี้ผ่านการซ่อมมาจริง และจากที่จขกท. บอกว่ามันเป็นสีโป๊วอยู่หนาเพื่อปิดรอย จขกท. ควรจะเห็นตั้งแต่การเปลี่ยนยางในครั้งแรกแล้วนะครับ(อันนี้ผมพูดจากความน่าจะเป็นนะครับ เพราะผมเชื่อว่าคนที่แต่งรถ และรักรถ อย่างเราๆ จะคอยใส่ใจในรายละเอียดทุกขั้นตอนที่เกี่ยวกับรถครับ)<o:p></o:p]
การเรียกร้องสิทธิ์นั้นทำได้ครับ แต่ควรอยู่บนหลักการ เหตุผล และวิธีการที่วิญญูชนพึงกระทำด้วยครับ โดยทั่วไป หากเป็นสินค้า electronic มือ 2 ซึ่งอาจมองภายนอกไม่เห็นว่าเสียหายหรือไม่ เค้ายังรับคืนภายใน 7-15 วันเลยครับ แต่นี่เป็นล้อ ซึ่งเป็น Hardware สามารถตรวจเช็คสภาพได้จากภายนอก นี่เวลาผ่านไป 3 เดือนแล้วครับ อีกทั้งจขกท.บอกว่าทราบว่าล้อแตกตั้งแต่ต้นเดือนกย. แต่ก็ไม่ได้ติดต่อทางร้านเพื่อแจ้งเรื่องที่เกิดขึ้นแต่อย่างใดปล่อยเวลาล่วงเลยไปเกือบเดือนแล้วจึงมาโพสต์ต่อว่าทางร้าน <o:p></o:p]
อยากให้เข้าใจครับ ของมือ2 ที่ทางร้านคัดสรรมาไว้ในร้าน ได้ผ่านการดูอย่างละเอียดมาแล้วในขั้นหนึ่ง หากสินค้าชิ้นใด มีตำหนิจริง ก็จะบอกลูกค้าไปตามนั้น ไม่มีความประสงค์ที่จะย้อมแมวแต่อย่างใด เพราะทางร้านก็ยังต้องการค้าขายไปอีกนานๆครับ

ขอบคุณครับที่เปิดโอกาสให้ทางร้านได้ชี้แจง

ชัดเจน..........ที่เหลือ สงสัยต้องโทรคุย
กันเองจะดีกว่าคับ

หากเป็นสินค้า electronic มือ 2 ซึ่งอาจมองภายนอกไม่เห็นว่าเสียหายหรือไม่ เค้ายังรับคืนภายใน 7-15 วันเลยครับ
ผมเคยเจอครับ สินค้า electronic มือ 2ตอนแรกบอกว่ารับประกัน 1 สัปดาห์ (ซื้อไปให้คนอื่น) ซื้อวันเสาร์ตอนค่ำ ๆ ฝนตก ๆ พอเจ้าของเค้าเอาไปใส่จริง (เสาร์ถัดไป) มันใช้ไม่ได้ครับ โทรไปหากลับบอกว่า ของอย่างงี้ถ้าเป็นเซียงกงแค่หันหลังกลับก็หมดประกันแล้ว... ยังมาอ้างว่าขายให้คนอื่น ราคาสูงกว่านี้อีก......เจ็บใจจริง ๆ

ผมเคยเจอครับ สินค้า electronic มือ 2ตอนแรกบอกว่ารับประกัน 1 สัปดาห์ (ซื้อไปให้คนอื่น) ซื้อวันเสาร์ตอนค่ำ ๆ ฝนตก ๆ พอเจ้าของเค้าเอาไปใส่จริง (เสาร์ถัดไป) มันใช้ไม่ได้ครับ โทรไปหากลับบอกว่า ของอย่างงี้ถ้าเป็นเซียงกงแค่หันหลังกลับก็หมดประกันแล้ว... ยังมาอ้างว่าขายให้คนอื่น ราคาสูงกว่านี้อีก......เจ็บใจจริง ๆ

คำดังกล่าวนี้ คุ้นหูเสียจริงๆที่ บางนา อะป่าว

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม