ขอจัดตั้งกลุ่ม drift ประจำ cefiro-thailand

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311115
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เนื่องด้วยอาทิดหน้าผมจะไป อเมริกาแล้ว มาขอกราบลา เพื่อนๆทุกท่าน วันเสาร์อาจไปแข่งสักครั้ง ^^ ขอสืบทอดเจตนารมให้นายต้อมต่อเลยแล้วกันนะคับ มีไรนัดกะนายต้อมได้เลย

แล้วจะกลับวันไหนอะ

กลับมาอย่าลืมขอฝากน่ะ

ขอซิ้งสักชิ้น พี่โอ๊ต ถ้าจะกลับเด๊วน้องฝากชื้อของหน่อยน่ะถ้ามีตังพอ ^^ จุฟๆ:coolly-0009::coolly-0009:

เนื่องด้วยอาทิดหน้าผมจะไป อเมริกาแล้ว มาขอกราบลา เพื่อนๆทุกท่าน วันเสาร์อาจไปแข่งสักครั้ง ^^ ขอสืบทอดเจตนารมให้นายต้อมต่อเลยแล้วกันนะคับ มีไรนัดกะนายต้อมได้เลย
:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:

เมื่อไหร่ฝนจะเลิกตกสักทีไม่ได้ไปสนามสักทีวุ้ย ประธานโอ๊ดไปตามความฝันที่ usa ซะแล้วพร่งนี้เหอะๆๆ แนวร่วมไปอีกหนึ่ง หาแนวรวมเพิ่มครับ มาดริฟกันพี่น้อง เสาร์ที่ 23 เจอกันวุ้ย ใครจะไปพร้อมยังไงนัดหมายกันอีกที

สวัสดีครับ พี่ ขอแนะนำด้วยครับ ผมอยาก drift ว้างเครื่องอะไรดีครับ
jz หรือ sr ครับ แนะนำอู่ด้วยก็ขอบพระคูณอย่างสูง :coolly-0035:

แก้ไขล่าสุด:
สวัสดีครับ พี่ ขอแนะนำด้วยครับ ผมอยาก drift ว้างเครื่องอะไรดีครับ
jz หรือ sr ครับ แนะนำอู่ด้วยก็ขอบพระคูณอย่างสูง :coolly-0035:
แล้วแต่งบและความชอบเลย
แรงแบบจ่ายน้อย และหน้าหนักหน่อยก็ Jz (หลายคนในนี้ก็ jz นะ)
กว่าจะแรงต้องจ่ายหนัก แต่หน้าเบาคอลโทลง่ายก็ sr (มีไม่กี่คนในนี้)
ส่วนอู่ผมก็รู้จักไม่เยอะนะครับ ถ้า sr ก็ช่างอ็อด สาย2 ส่วน jz พี่วี สำนัก project V ก็แจ่ม
รอท่านอื่นมาเสริมแล้วกันครับ (ตอนนี้มีเส้นสายอยู่ซ้อมดริฟได้ฟรีอยู่ที่เทพนครทุกวันเสาร์รีบๆๆกันหน่อยนะจ้า)

uz ครับ เบากว่าเจ แต่แรงบิดเยอะกว่า ไม่ต้องทำไรมาก แรงแต่กำเนิด

moter tracks ฉบับล่าสุดวางแผงแล้วนะงับ ขาดริฟทุกคน คิคิ ขอตัวไปชมก่อง

http://www.youtube.com/watch?v=u7KBcerkYds&feature=player_embedded

แวะมาอัพ....

เรื่องซ้อมเสาร์นี้ เหตุเกิดเสาร์ที่ผ่านมารถพี่เค้าพัง ชาฟละลายพี่แกไปจัดกล่องมาใหม่วันเดียวหลับเลย 2 jz ก็พังเป็นวุ้ย พี่เค้านอนรักษาแผลสองอาทิตย์ เสาร์ต้นเดือนหน้าน่าจะได้ไป ซ้อมสองเสาร์ เสาร์ที่สามแข่งถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด(อะไรผิดพลาดคงไม่มี คงมีแต่พังเท่านั้น) ok ไหมตามนี้ (โทรไปแล้วไม่รับสาย) ทราบแล้วเปลี่ยน

เบิทแบบนี้ราคาไม่น่าแพงนะ แปลงไม่เยอะดี แขน tein เราจัดของ สหยนต์แจ่ม โปรแจค super angle
http://www.youtube.com/watch?v=KP5zzyAmXi0&feature=related

http://www.youtube.com/watch?v=61vCvAiZXSI&feature=related

ตามข้างบนไม่มีการดัดแปลงอะไรมากมายก็น่าจะได้ต่ำๆๆ 40 องศา เหมือนรถในรายเซ้นก็ 41 องศาเองนะเนี่ย สเต็ปแรกก่อนเด๋วเครื่องจะเข็นไม่ไหว ทราบแล้วเปลี่ยน

อยากไปร่วมด้วยบ้างครับ พอดีพึ่งซื้อรถ A31 1JZ-GTE เดิมๆ มายังอยู่อู่อยู่เลยครับ

ตอนนี้กำลังเริ่มเรียนรู้การ ปรับเซ็ต ช่วงล่างและมุมล้อต่างๆอยู่ครับ

นัดกันวันไหนลองโทรชวนได้เลยครับ 081-426-9416 วิวครับ

เป็นน้องใหม่สดๆเลยครับ พึ่งตอบกระทู้เเรกจัดไปครับ

อยากไปร่วมด้วยบ้างครับ พอดีพึ่งซื้อรถ A31 1JZ-GTE เดิมๆ มายังอยู่อู่อยู่เลยครับ

ตอนนี้กำลังเริ่มเรียนรู้การ ปรับเซ็ต ช่วงล่างและมุมล้อต่างๆอยู่ครับ

นัดกันวันไหนลองโทรชวนได้เลยครับ 081-426-9416 วิวครับ

เป็นน้องใหม่สดๆเลยครับ พึ่งตอบกระทู้เเรกจัดไปครับ
จัดไปครับ อาจจะไปซ้อมวันเสาร์แรกของเดือนหน้ากัน แต่ก็ยังไม่คอนเฟริมนะครับ แล้วเด๋วจะโทรไปชวนนะครับ ยินดีตอนรับครับ

จัดไปครับ อาจจะไปซ้อมวันเสาร์แรกของเดือนหน้ากัน แต่ก็ยังไม่คอนเฟริมนะครับ แล้วเด๋วจะโทรไปชวนนะครับ ยินดีตอนรับครับ

ขอบ คุณครับยินดีร่วมสนุกกันครับ แต่ต้องดูงานก่อนว่า ว่างไหมนะครับ

เงียบกันยาวๆๆ

• กระทู้ ผู้เขียน
วันนี้หระมั้งครับ เด๋วโทรไปนัด หลัง 5 โมงน่าจะถึงสนาม ณ เทพนครครับ

วันนี้หระมั้งครับ เด๋วโทรไปนัด หลัง 5 โมงน่าจะถึงสนาม ณ เทพนครครับ
อดไปครับ งานเข้าเลยไม่ได้ไป อยากๆๆๆๆๆๆ

ไฟล์แนบ

19.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 93
    38.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 97
    54.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 91
    47 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 93
    51.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 87
    12 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 96
    13 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 92
    17.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 93
    21.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 86
    17.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 93
    9.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 90
    90.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 93
ดูเล่นๆแต่ก็น่าลอง
ถ้ารถไม่ได้ใช้ชีวิตประจำวันนะโดนไปแล้ว ทำหมดนี้ขับลำบากมากๆๆครับ เวลาเลี้ยวล้อพวงมาลัยจะไม่คืนเอง ขยับพวงมาลัยนิดเดียวรถมันจะเลี้ยวเร็วมากๆๆ กลายเป็นหน้าไว พวงมาลัยก็จะหนักบรรลัยเลย แต่ทั้งหมดนี้ไม่เกินฝีมือช่างไทยแน่นอน:coolly-0010:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม