Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ลงชื่อ Cef@RangSit Zone

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31600
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

..............................
2 ครั้ง ครับ

อยู่บางไทร นี่ใกล้รังสิตเหลือเกิน จะเป็นเด็กรังสิตอยุ่แระ อิอิ
[email protected] จ้า

งะ อยู่บางอิน ก้มาอยู่รังสิตเลย อิอิ

ผมอยู่ ยุดยา ยังมารังสิตเลย ฮ่าๆๆ :biggrin:

เช็ดอ๊วกเมีย 2 ครั้ง เหอๆๆๆ:dribble: :dribble:
5555555555555555555555555

เออ บอม ตกลงเอาไฟล์ vdo ลงเว็บได้ป่าววะเนี่ย อยากดูตอนที่เล่น bb ที่โป้งมันถ่ายไว้อะ

รถเสร็จแล้วครับ..............

........................................
สราด

ทำสีล้อไม่มีรถใช่เซงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #1,749
55555 แบบที่ พี่แชมป์ ว่า มัน ก็ ดี นะครับ 1 เดือน 1 ครั้ง นัดกันว่า ว่างพร้อมกันวันไหน ส่วน อาทิตย์ ไหน จะ นอก รอบ ก้อ ว่า ไป ผม ว่า มัน ก็ นอก รอบ กัน ทุก อาทิตย์ อ่ะ ดู ทรง แล้ว 55555555555555+

ลงไฟล์ วีดี โอ ไม่เป้น

55555 แบบที่ พี่แชมป์ ว่า มัน ก็ ดี นะครับ 1 เดือน 1 ครั้ง นัดกันว่า ว่างพร้อมกันวันไหน ส่วน อาทิตย์ ไหน จะ นอก รอบ ก้อ ว่า ไป ผม ว่า มัน ก็ นอก รอบ กัน ทุก อาทิตย์ อ่ะ ดู ทรง แล้ว 55555555555555+

เห็น ด้วย

..............................

อีก 1 เสียงครับ:byebye:

ขออนุญาติ ถามหน่อยค้าบบ

12ว้าว จะเปลี่ยนใส่เบรคสกาย ต้องแปลงอะไรบ้างอ่ะครับ แล้วราคาทั้งหมดประมาณเท่าไหร่เอ่ย ต้องเปลี่ยนจาก 4 รู เป็น 5รู ด้วยป่ะครับ

ขอความรู้ด้วยนะค้าบ :biggrin:

12ว้าว จะเปลี่ยนใส่เบรคสกาย ต้องแปลงอะไรบ้างอ่ะครับ แล้วราคาทั้งหมดประมาณเท่าไหร่เอ่ย ต้องเปลี่ยนจาก 4 รู เป็น 5รู ด้วยป่ะครับ

ไม่รู้ 55555555+
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
อ่อ นึกออกละ เจาะดุมครับค่าแรงถอดๆเสียบๆ+น้ำมันเบรค เท่าไหร่ไม่รู้ 2-3000 มั้ง
ค่าเบรค 6000-6500 มั้งอิ อิ
:brick:

55555 แบบที่ พี่แชมป์ ว่า มัน ก็ ดี นะครับ 1 เดือน 1 ครั้ง นัดกันว่า ว่างพร้อมกันวันไหน ส่วน อาทิตย์ ไหน จะ นอก รอบ ก้อ ว่า ไป ผม ว่า มัน ก็ นอก รอบ กัน ทุก อาทิตย์ อ่ะ ดู ทรง แล้ว
อันนี้ก็ดีนะครับเห็นดว้ยครับ:biggrin:

ก่อนอื่นไปซื้อเบรคมาก่อนครับ แล้วมาดูว่าได้อะไรมาบ้าง

มาดูกัน
Case แรก: ซื้อมาได้แต่จานกับคาลิปเปอร์ มี 2 ทางให้เลือก ว่าจะเจาะจาน หรือเจาะดุม
- เจาะจาน คือไปเจาะจานจาก 5 รูให้เป็น 4 รู เพราะจะใช้ดุมล้อเดิม กับล้อ 4 รูของเดิม จากนั้นถ้าล้อใส่แล้วไม่ติดคาลิปเปอร์สกาย ก็ฉลุย แต่ถ้าติด ก็ต้องรองสเปเซอร์ครับ
- เจาะดุม กรณีนี้คือไม่อยากเจาะจาน คือเอาดุมล้อไปเจาะรูน็อตเพิ่มให้เป็น 5 น็อตเพื่อให้มันใส่กับจานเบรคสกายได้ จากนั้นก็ต้องหาล้อ 5 รูมาเปลี่ยนใส่ หรือจะไปจ้างโรงกลึงทำสเปเซอร์แปลงจาก 5 รูไปเป็น 4 รูเพื่อให้ใส่กับล้อเดิม 4 รูได้

Case สอง: ซื้อมาได้มายกดุมยกคอม้ามาเลย แบบนี้จะมี 2 ทางให้เลือกอีก
- ใส่ดุมสกาย ดุมสกายจะเปลี่ยนใส่ใน Cef ได้เฉพาะดุมล้อหลัง แต่ล้อหน้าต้องเอาดุมเดิมไปเจาะให้เป็น 5 รู จากนั้นก็ไปหาล้อ 5 รูมาใส่ หรือซื้อสเปเซอร์แปลงรูจาก 5 รูไปเป็น 4 รู เพื่อใส่ล้อเดิม
- เอามาแค่จานกับคาลิปเปอร์ กรณีนี้จะไปเหมือน Case แรกกรณีเจาะจาน กลับไปอ่านดูครับ แต่จะพิเศษกว่าตรงที่ เราเอาดุมล้อที่ไม่ใช้ไปขายต่อได้

* แต่ผมก็ยังงงอยู่ทุกวันนี้ เมื่อก่อนรถผมน็อตล้อคู่หน้าเป็นเกลียว 1.5 เกลียวคู่หลัง 1.25 (เกลียวโตโยต้าจะเกลียว 1.5 เกลียวนิสสัน 1.25) หลังจากเปลี่ยนใส่เบรคสกายแบบเจาะจาน เพราะใช้ล้อเดิม 4 รู ปรากฏว่ามีวันนึงอู่เอาปืนลมไขน็อตล้อซะน็อตหน้าขวาขาดไป 1 ตัวแล้วพบว่า น็อตมันตอกออกจากดุมไม่ได้ เพราะมันเชื่อมติดมา
ทางอู่ก็ช่วยชดใช้ค่าเสียหายให้ครึ่งนึง โดยออกเงินคนละครึ่งไปซื้อเอาดุมคู่หน้าสกายมา เพื่อที่จะแปลงใส่รถผม ผมก็ยอมออกตังครึ่งนคง เพื่อรถผมจะได้มีน็อต 1.25 ทั้งคันซะที ก็เลยเอาดุมสกายที่ว่ามาเจาะ 4 รูแล้วเอามาใส่รถผม ปรากฏว่า มันก็ใส่ได้แฮะ ปกติเลย
ทั้งๆ ที่ผมเคยได้ยินหลายๆ คนบอกมาว่ามันแปลงไม่ได้ แต่ผมก็งงว่า อู่ที่ผมไปทำ มันยัดใส่เข้าไปได้ยังไง ที่สำคัญคือมันใส่ไปทั้งคู่เลยนี่สิ งงมาก แต่ตอนนี้ดุมสกายชุดนั้นไปสวรรค์แล้วครับ ตั้งแต่ผมไปอัดตอม่อมา หายไปครึ่งคัน

** รถผมปัจจุบันใช้ดุม Cef เดิมหน้าหลัง 4 รู ใช่เจาะจานเอาครับ พูดง่ายๆ คือไม่มีเงินไปซื้อล้อ 5 รูนั่นเอง

ยกแพสกาย ประมาณ 15000 +- 1000 เอา แบบ จบ นะ

อีก อย่าง คือ หา ล้อ ที่ มัน ไม่ ติด เบรก นะ (อันนี้ แล้ว แต่ งบ)

จะขายเครื่องเสียงมีใครสนใจมั่งมั้ย อ่ะ

จะขายเครื่องเสียงมีใครสนใจมั่งมั้ย อ่ะ
เอามาให้ชมหน่อยจิน้ายู...:dribble: สนใจๆ
แต่เอ๊ะ!...รถวิ่งได้ยังเนี่ย?!!!...... :wink:

ยกแพสกาย ประมาณ 15000 +- 1000 เอา แบบ จบ นะ

อีก อย่าง คือ หา ล้อ ที่ มัน ไม่ ติด เบรก นะ (อันนี้ แล้ว แต่ งบ)

ผมโดนมา20000 ทำกะน้า.....มา....หัวบาน
:brick:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม