ลงชื่อ Cef@RangSit Zone

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31600
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: ลงชื่อ Cef@RugSit Zone

รูปยังไม่มีครับพี่ พอดีผมกับหนิงเพิ่งไปถามราคาที่ร้านกันเมื่อเย็น

สรุปราคาออกมาได้ดังนี้ครับ

- เสื้อโปโลแขนสั้นมีปกสีกรมท่า ตัวละ 120 บาท (อันนี้เป็นราคาเสื้อ size S-XL ครับ ถ้า XXL จะแพงขึ้นมาราคา 150-160 ครับ)

- ราคาค่าบล็อค 2 จุด ราคา 500 บาท (ออกค่าบล็อคครั้งแรกครั้งเดียว แต่ถ้าต่อไปเสื้อล็อตหลังเสียแต่ค่าเสื้อกับค่าปัก เราล็อตแรกก็ต้องเสียสละหารกันนะครับ ก็จะแพงขึ้นมาจากราคาค่าเสื้อ+ค่าปักประมาณ 29 บาท ก็ต้องเข้าใจตรงนี้ด้วยนะ)
หลังบล็อคใหญ่ โลโก้ Cef@RangSit ขนาดเท่ากับสติ๊กเกอร์ที่เราแปะกระจกหน้ากัน และโลโก้ Cefiro-Thailand ที่หน้าอกด้านซ้ายขนาดเล็ก
บล็อคใหญ่ราคา 300 บล็อคเล็กราคา 200 ครับ

- ค่าปัก 2 จุดตัวละ 120 บาท

ตอนนี้ยอดเอาเสื้อจากที่หนิงถามบอมมา มี 17 ตัวครับ

รายชื่อที่บอมบอกมา ตาม size ก็มี
size S
หนิง, เล็ก, มี่

size M
พี่ชล, โอม, นุ่นแฟนยู

size L
บอม, พีท, ยู, พี่ต้น, อาร์ทยุดยา

size XL
ผม, ป้าเอก, เพื่อนบอม(ไม่ทราบชื่อ)

size XXL
โน๊ต, พี่เหน่ง, พี่เขียด

ค่าเสื้อ 120 x 17 = 2040 (คิดคร่าวๆ เฉพาะเสื้อ size S-XL เท่านั้น size ใหญ่กว่านี้จ่ายเพิ่มประมาณ 30-40 บาทครับ)
ค่าบล็อค = 500
ค่าปัก 120 x 17 = 2040
ทั้งหมดรวม = 4580 หาร 17 ตัว เหลือตัวละ 269.41 บาท ราคานี้โอเคมั้ยครับ

แต่เดี๋ยวผมกับหนิงจะไปลองต่อรองราคาดูอีกที ก็จะให้ประหยัดที่สุดแหละครับ

* อีกอย่าง ถ้าใครจะเปลี่ยนแปลง size รีบโทรมาหาผม 087-9313233 หรือ 081-8420470 หรือหนิง 087-087-8338 ด่วนเลยนะ หรือใครๆ รู้ข่าวก็ช่วยโทรถามให้ผมด้วย เพราะเดี๋ยวสั่งทำเสื้อมาแล้วผิด size หรือไม่เอากัน มันคืนไม่ได้นะครับ แล้วอีกอย่าง ค่าใช้จ่ายทั้งหมด ผมเจียดเอาค่าเทอมผมออกไปให้ก่อนนะครับ ถ้าเข้าเนื้อละ งานนี้ท่าจะมีเจ็บหนักครับ :cry:
......ทำด้วยจัยจริง......ขอบคุณล่วงหน้าครับ พี่น้อง

เพื่อเป็นการป้องกันค่าเทอมพี่แชมป์จะอยู่ในภาวะเสี่ยง ผม จะ ขอ รับผิดชอบ ค่าใช้จ่าย นี ก่อนก็ได้ครับแล้วใครจะเอาเสื้อค่อยมาจ่ายกับผม ที หลัง เพราะตัวผมเอง ผมว่าผมเป็นคนที่มีความตั้งใจคนนึงเพื่อให้กลุ่มนี้เกิดขึ้นมา และเนื่องด้วยตัวผมเอง พอจะมี ทุนทรัพย์ อยู่บ้างนิดๆหน่อยๆ ผม ยินดีช่วยเต็มที่ครับ กันไว้ก่อน จะ ดี กว่า ครับ

แข็งแกร่ง เหนียวแน่น ทุ่มเท มีน้ำใจ..
ขอชื่นชมจากใจเลยเว๊ย จ่าบอม

แชมป์โพสเลขบัญชีด้วยเด๋วโอนให้โอนไป 330 ตามที่บอมแจ้งเป็นค่าแก๊สเราด้วยวิ่งไปวิ่งมาให้ถือราคาบอมเป็นสำคัญดีกั่วนะเพ่ว่า เพ่น้องคัพ :rolleyes:

เดี๋ยววันนี้ประมาณเที่ยงๆ จ่าบอมจะไปหาหนิงที่ปทุม ไปจัดการเรื่องเสื้อกันนะครับ

ส่วนผมตอนนี้อยู่ office เดี๋ยวจะส่งไฟล์โลโก้หน้า-หลังขนาดเท่าของจริงที่จะปัก ส่งไปให้ที่ร้านเสื้อล่วงหน้าก่อนเลยครับ ไปที่ร้านกันจะได้ไม่มีปัญหาเรื่องไฟล์ทำบล็อคปัก

ส่วนราคาต้องเป๊ะครับ ทุกคนต้องได้ความยุติธรรมเท่ากัน ตามกฏเหล็ก มาช้ามาเร็วกินน้อยกินมากหารเท่า 5555555
ค่ารถค่าน้ำมันอะไรนี่ มันไม่เท่าไหร่หรอกครับ ผมไม่คิดครับ นิดๆ หน่อยๆ (ผมน่ะไม่มีปัญหา แต่ไอ้บอมดิ รถมันซัดโฮก 555)
:sexy_girl:

ส่วนเรื่องจ่ายเงินค่าเสื้อนี่ เงินมาของไปครับ คงไม่ต้องโอนก่อนแล้วได้ของทีหลัง เพื่อความสบายใจครับ

โอมต้องขอโทด ลุงแชมป์,บอมเบ,ตาโน๊ต ด้วยนะที่มาเที่ยวอยุธยาครั้งนี้ โอมไม่ได้พาทัวร์เลย (เจ้าบ้านมาสะเย็นเลย..แหวะ) ครั้งหน้าถ้าจะมาเที่ยวอยุธยากันอีก...โทรมาเลยนะโอมจะขอแก้ตัวโดยการพากิน+เที่ยวให้ทั่วอยุธยาเลยจ๊ะ..
อ๋อ.หนูขอบคุณพี่ชล,ป้าเอกด้วยนะค่ะ (สระบุรีแหล่มจิง ๆ) ... คริ คริ

ปล. คืนนั้นมึน ๆ เมา ๆ อยู่เหมือนกัน (ก็เพราะไอ้โสมเกาหลีตังกุ๊จั๊บ..ลุงแชมป์อะแหละ)ขับคนเดียวเสียวสุด ๆๆ ดีนะ(นรกยังไม่ต้องการ..เอิ๊กๆๆ)เลยกลับมาถึงบ้านโดยสวัสดิ์ภาพ..:burn::burn:

**เรื่องเสื้อถ้าเสร็จแล้ว รบกวนโทรบอกโอมด้วยนะ..เดี๋ยวจะไปเอาเองจ๊ะ**

ของ ยู เอา 2 ตัวนะ

เบอร์ M ของ ยู
เบอร์ S ของ นุ่น

ตอนนี้มาชมรูปกันไปพลางๆ ก่อนดีกว่า ถ่ายจากมือถือ ไม่ชัดรูปไหนอย่าว่ากันเด้อ

อันนี้ก่อนเลยครับ เมื่อคืนวันศุกร์วันเกิดโน๊ต เลยไปถล่มบ้านโน๊ตกันมา

มีบอมเบย์, พีทลูกกตัญญู, ลูกสมุนพีทอีก 4 สาว, พี่เหน่ง LED, ผม และหนิงหนุง

HBD นะตาโน๊ตแว๊บๆ

ไฟล์แนบ

66.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 104
    89.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 102
    80.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 94

เช้าอีกวัน วันเสาร์ ก็ไปอยุธยากันครับ มีไปกัน 2 คัน แต่ 5 คน มีบอมเบย์ โน๊ตแว๊บๆ น้องเล็กอรจิรา ผม แล้วก็หนิงแฟนผมคราบ

ก็ไปไหว้พระกัน (ได้วัดเดียว) แล้วก็นั่งรถเที่ยวรอบตัวเมือง กลับมาเดินแหล่งช๊อปของฝาก แล้วก็ไปเดินเมืองโบราณกัน ดูจากสภาพนังบอมครับ เดินยังไม่ถึงครึ่งรอบ มันไม่เอาด้วยแล้ว 5555

จากนั้นตกเย็น เราก็ไปนัดเจอโอมเพื่อที่จะไปลุยรังป้าเอกกันต่อ :wink:

ไฟล์แนบ

83.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 100
    47 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 99
    91.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 109
    65.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 98

ก่อนออกจากยุดยา ก็โทรหาพี่ชล ป้าเอก ปรากฏว่าโทรไม่ติดทั้งคู่ เริ่มใจเสียครับ ไอ้บอมก็ดันไปกินก้างปลากรอบ ก้างปลาแทงเหงือกอีก มันดวงจริงๆ เค้ากินกันครึ่งตลาดไม่โดน ไอ้บอมโดน 555555 เลยต้องขับไปหาซื้อแหนบหนีบขนจั๊กแร๊มาดึงก้างปลาออก

แต่ซักพัก็โทรติดต่อได้ครับ แหม่ ทำเอาเราเสียวนึกว่าจะแป้วซะแล้ว

ก็ออกจากยุดยา ขับรถไปสระบุรี ขอบอกว่าไกลโคดๆ งานนี้ถือว่าเราได้รู้ถึงความไกลของกลุ่มยุดยา สระบุรี ที่ขับรถมาหาเราที่รังสิตเลยครับ ใจมากๆ

ก็เจอกับพี่ชลกันที่ปั๊มเจ็ทในสระบุรี แล้วก็แปะสติ๊กเกอร์ให้สาวโอม แล้วก็ถ่ายรูปกันนิดหน่อยครับ พอเป็นกระสัย รอป้าเอกไปในตัว

ไฟล์แนบ

77.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 103
    77.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 101
    97.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 100
    63.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 104
    81.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 104
    74.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 101
    83.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 99
    82.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 103

และแล้วเราก็มาถึงสระบุรีครับ แหล่งที่ป้าเอกบอกว่าเป็นถนนโลกีย์ 5555

ก็ไปนั่งกินเบียร์กินข้าวกันเฉยๆ ครับไม่ได้เที่ยวผับอะไร (เพราะโดนสกัดตับจากจอมโหด ฮือออออออออ) นั่งกันที่ร้านไวท์เฮ๊าส์ กินเบียร์กันคุยกันไปเฮฮาสับไก่โหยวๆ ไปเรื่อยๆ

แต่ว่างานนี้ดาราเพียบครับ ไล่ตั้งแต่ใกล้ตัวเราเลย มีทั้งแป้งอรจิรา, จาพนม, อูภาณุ, มอส(ฮี่ๆ) และโก๊ะตี๋ 555555555

ส่วนนักร้องก็มีพี่แด๊กบิ๊กแอสมาเล่นกีต้าร์ให้ฟังซะด้วย
ถัดมาทาง เด็กเสิร์ฟก็มีเจนนี่เทียนโพธิ์สุวรรณมาเสิร์ฟซะด้วย
ไหนโน๊ตเอารูปมาลงดิ๊ พี่ไม่ได้ถ่ายไว้ (กลัวโดนโบก) 55555555 :wink::wink::wink:

ไฟล์แนบ

39 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 91
    63.5 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 94
    75.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 97
    107.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 97
    111 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 98

งานนี้ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนนะครับ น่ารักกันมาก และทริปนอกรอบของเราก็ผ่านไปได้ด้วยดี

ขอบคุณคร๊าบบบบบ เสาร์นี้ควอเตอร์ไมล์มาเจอกันอีกทีนะจ๊ะ จุ๊บๆ :sweet_kiss::sweet_kiss::sweet_kiss:

แวะมาหาเพื่อนรัก A31212 อ่ะค่ะ ได้ข่าวว่า

เด๋วนี้ เค้าเป็นคนใหญ่คนโตไปแล้วววว

ใครรู้จักฝากบอกด้วยนะค่ะ ว่า

พวกเรา 4 จตุรเทพ คิดถึงงงง :smile:

ใครว่ะ ไอ้ จอบ

ต่อด้วยกล้องโอมเลยแล้วกันนะจ๊ะ...อาจมีบางภาพไม่ค่อยชัด อย่าว่ากันนะ...อิอิ
ถึงจะเหนื่อย...แต่สนุกดี โอกาสหน้าขอไปอีกเน๊อะ...

y1pSUOADDrmvBfwK5GoYuxIp6PrUhAfnch3KNaANqfzSE8RXZvCR_yKAo7fSqPymUHGSBViB6jkpr4

y1pSUOADDrmvBcLSeL_1vg30M3nMnF5jcij3DffC7b5xcJVDaZKlIrTmWTNmE0hM4SOYreyVSa98QA

y1pSUOADDrmvBckl8U2LeKpsJKk2-9r6B95zQoQlMWm0oXExo-SSnjvoNg1ZfcZObcmzn-77qA3Hvw

y1pSUOADDrmvBd1cJ4Flp9ptGYzFYqUCIXIelx4XowTmDmUm8AyFXXkkPKErUXU2l84sxESnB4mJvE

y1pSUOADDrmvBdQZtQUPHZ0O5HD4ZKIbp5DQDHqyHtRZU3bU6pCFXHlxqrPaogDrOvN4UCt0x5tFjM

y1pSUOADDrmvBcyvRASh8rm3Wi-jpPhxDi2Mege5d6abVbIU4eWBp8Y3wq2gdfrWj5F2vOdu605aK0

y1pSUOADDrmvBcTPGfGho294GWyykgkBrmLo8ZUGgwNlnG3as7S2vDCOzXYkdeybGQ7_EskTp3d7hk

y1pSUOADDrmvBePdWFt0Z6BDwk797nJugJO4zomcNwqA9glbYflMypVLKJp6QjsRjQtJ6IRNJmzOpM

y1pSUOADDrmvBea6YZNj7OnAm6AMWP5O9g5k8xJX6LCqC3TIH065bxPH-gCoetTmOO-DNr1d9q_zKc

เพื่อนกรูดังแล้ว อีกหน่อยคงลืมพวกกรูหมด 555

y1pSUOADDrmvBeouMZH9_ci0D6VybJ-VrD-ADMAqec_pkUlod-iBvWMyul0azrGhNrIkJX0HIdzjkQ

y1pSUOADDrmvBdrdc9Lr5T2gJHY1ZpCgSxuPaNZPZqBKiX9VSfwOrmguxIUCnom0ZePeKoadnaoFiY

y1pSUOADDrmvBeVJLUzyarSMtGkLEcVf0KbBG25S0Zo1W_dycTSOuHiF-_iNcgsHs9Lq_mknFLTo8g

y1pSUOADDrmvBeahs6XlfOrzAxHVboe-McG9Oqbv54xeBV3QG0U9JjeTfwodhdIxpPgLEN9-onAAcw

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม