Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ลงชื่อ Cef@RangSit Zone

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31600
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

4 - 5
2 เสียง ครับ
สาเหตุ
- ไอ้แชมป์ปี้ ไม่โดดเรียน
- พระเจ้าอยู่หัวคงเสค็จกันหมดทุกคนแล้ว
- บางคนที่ทำงานวันเสาร์ จะได้ ไม่มีมีข้อแก้ตัว
- ตามใจน้องนุ่น (555).
- ไม่รู้ ว่ะ

แล้วแต่ เสียงส่วนใหญ่:biggrin: ครับ

• อยากมีโป่งเย็บใส่ไปบางเเสนจัง:biggrin: :biggrin:​

อยากไปจังเล้ยยย......

ไป...ๆๆๆๆ อิอิ มะกี้ไปหม่ำเบียร์กะพี่ชล กะต๊าก มา ตกลงพี่ชลไปด้วย อิอิ

เริ่มแรก

onanong ผมอ่านเป็น โอ-นะ-น้อง

แต่วันนี้ ผมเห็น Hi 5 โอม จึงได้รู้ และ อ่านออกแล้วว่า

onanong = อรอนงค์

555+ :byebye:

บอมรถเสร็จแล้วขอดูรูปหน่อยครับ:dribble: ผมขอโหวด เป็น 3-4นะครับ แต่ก็ตามเสีงสว่นมากครับ แล้วต๊ากละไปดว้ยกันไหมครับ

เริ่มแรก

----------------------------------------------------------

เหอๆๆ!!!!

ซื่อข่อย ออกจะนางงาม

ทำไม๊ถึงชอบมาอ่านกันจั๊งซี่...แง:cry:

555+ ผมมีเมล์โอมตั้งนาน อ่านยังๆๆๆๆ ก็ โอ้นะน้อง -*- เอิ๊กๆ

ไป...ๆๆๆๆ อิอิ มะกี้ไปหม่ำเบียร์กะพี่ชล กะต๊าก มา ตกลงพี่ชลไปด้วย อิอิ
พี่ชลไปด้วยอีกแล้ว ทุกงานเลยนะพี่ชลลลลล ห้วยยยย 555555555

เริ่มแรก

แต่วันนี้ ผมเห็น Hi 5 โอม จึงได้รู้ และ อ่านออกแล้วว่า

onanong = อรอนงค์

555+ :byebye:
ดั๋นท่าจะโดนราหูแทรกซะแล้ว หลงซะจนไม่ลืมหูลืมตา
หายใจเข้าก็โอนะน้อง หายใจออกก็โอนะน้อง :wink:

Cef@RangSitหิวกันหรือยังครับ55555

ง่วงงงงงงงงงงงคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #3,234
ก่อนอื่นต้องถามว่า เราอยากจะไปร่วมก๊วนบางแสน รึ ป่าว กลุ่มนั้นเค้า อบอุ่นดีนะครับ แล้ว อีกอย่างผมว่าหลายคนคงอยากไปดูแบบโปร่งจากรถพี่ยสด้วย หากพี่หนิง+พี่แชมป์ จะตามมาทีหลัง คิดว่าจะมาถึงกี่โมงครับ แต่ พี่นัท เลิกกงาน 5 โมงเย้น ทางสระบุรีอีกผมว่ายังไง กว่าจะออกคงมืดอ่ะครับ ถ้าเป้น วันเสาร์ ที่ 3 นะ ส่วนของสด เราหาซื้อแถวบ้านหมักไปก็ได้พี่แช่กล่องโฟมไป ผมว่ามันก็โอเคนะ
ถ้าเป็นวันอาทิตที่ 4 คนที่ทำงานวันเสาร์จะสะดวก สามารถซื้อของสดที่ทะเล ได้ไปพร้อมกัน แต่เราจะไม่ได้พักผ่อน วันจันทร์ ที่บ้าน และ เราไม่ได้เจอพวกพี่บางแสน ยกเว้น เราไปนัดพวกเค้า ออกมา
ถามพวกสระบุรี ดี กว่าครับ ว่า ถ้าเป้น วัน เสาร์ ที่ 3 คิดว่าจะมาร่วมกับเราได้ที่รังสิต กี่โมง ถ้าพี่สระบุรีอยากไปวันเสาร์ ที่ 3 ให้ดูเวลาได้เลยครับ เพราะถ้ามาเย้นๆ 6--ขึ้นไป ผมว่า พี่หนิง กะพี่แชมป์ ก้อไปพร้อมกันได้ แต่ พวกพี่ เค้า 2 คน ต้อง โดด เรียน หรือ ถ้าไปวัน อาทิตที่ 4 เราได้ไปพร้อมกันตอนบ่าย ถึงที่นั่น ก้อบ่ายๆ ก้อสนุกแต่กับพวกเรากันไป แต่ ว่า วันจันทรื เดินทางกลับบ้าน อังคาร ทำ งาน ต่อ ลองเลือก ดู กันครับ

• #3,235
แถวรังสิต ร้านไหน รับซ่อมแม๊กบ้างครับ เอาแบบดีๆ และมีล้อ หลบ ดิสให้ยืมด้วยนะครับ แล้ว แพงไหม แล้วทำกี่วัน ร้านแถวไหน ขอเบอรื โทรได้ด้วย ยิ่งดี รบกวน ด้วยครับ

ก่อนอื่นต้องถามว่า เราอยากจะไปร่วมก๊วนบางแสน รึ ป่าว กลุ่มนั้นเค้า อบอุ่นดีนะครับ แล้ว อีกอย่างผมว่าหลายคนคงอยากไปดูแบบโปร่งจากรถพี่ยสด้วย หากพี่หนิง+พี่แชมป์ จะตามมาทีหลัง คิดว่าจะมาถึงกี่โมงครับ แต่ พี่นัท เลิกกงาน 5 โมงเย้น ทางสระบุรีอีกผมว่ายังไง กว่าจะออกคงมืดอ่ะครับ ถ้าเป้น วันเสาร์ ที่ 3 นะ ส่วนของสด เราหาซื้อแถวบ้านหมักไปก็ได้พี่แช่กล่องโฟมไป ผมว่ามันก็โอเคนะ
ถ้าเป็นวันอาทิตที่ 4 คนที่ทำงานวันเสาร์จะสะดวก สามารถซื้อของสดที่ทะเล ได้ไปพร้อมกัน แต่เราจะไม่ได้พักผ่อน วันจันทร์ ที่บ้าน และ เราไม่ได้เจอพวกพี่บางแสน ยกเว้น เราไปนัดพวกเค้า ออกมา
ถามพวกสระบุรี ดี กว่าครับ ว่า ถ้าเป้น วัน เสาร์ ที่ 3 คิดว่าจะมาร่วมกับเราได้ที่รังสิต กี่โมง ถ้าพี่สระบุรีอยากไปวันเสาร์ ที่ 3 ให้ดูเวลาได้เลยครับ เพราะถ้ามาเย้นๆ 6--ขึ้นไป ผมว่า พี่หนิง กะพี่แชมป์ ก้อไปพร้อมกันได้ แต่ พวกพี่ เค้า 2 คน ต้อง โดด เรียน หรือ ถ้าไปวัน อาทิตที่ 4 เราได้ไปพร้อมกันตอนบ่าย ถึงที่นั่น ก้อบ่ายๆ ก้อสนุกแต่กับพวกเรากันไป แต่ ว่า วันจันทรื เดินทางกลับบ้าน อังคาร ทำ งาน ต่อ ลองเลือก ดู กันครับ
ตกลงว่า 3-4 ชัวร์เลยใช่มั้ย เพราะพี่โดดเรียนคาบแรกวันอาทิตย์คงไม่เป็นไร เพราะไม่มีอะไรจะเสียแล้ว

ก็วันเสาร์พี่เลิกเรียน 1 ทุ่ม ถ้าอาจารย์ปล่อยช้าก็อาจจะมีช้ากว่านั้น แต่คงไม่น่าช้ามาก ช้าสุดก็ไม่น่าจะเกินครึ่ง ชม. ตีเผื่อไว้ก็ประมาณทุ่มครึ่งได้ออกจากมหาลัย
จากนั้นก็หาทางขับไปบางเสียน (ตอนนี้ยังไม่รู้ทาง แต่เดี๋ยวถามไอ้บอลเอา) น่าจะใช้เวลาขับไปประมาณไม่เกิน 2 ชม.
ถึงบางเสียนก็คงตรงไปที่แหลมแท่นเลยแหละ

ส่วนอาร์ทจากที่คุยกันคร่าวๆ อาร์ทกับพี่ชลทำงานวันเสาร์เลิกประมาณ 5-6 โมงเย็น (คราวนี้พี่ชลบอกไปแน่นอน 5555) อาร์ทบอกกลับบ้านไปอาบน้ำก่อนแล้วค่อยออก น่าจะออกจากยุดยาประมาณ 1 ทุ่ม แต่ถ้ามีคนรวมกันที่รังสิต ก็จะไปรังสิตกันก่อนแล้วค่อยไปบางเสียน

แถวรังสิต ร้านไหน รับซ่อมแม๊กบ้างครับ เอาแบบดีๆ และมีล้อ หลบ ดิสให้ยืมด้วยนะครับ แล้ว แพงไหม แล้วทำกี่วัน ร้านแถวไหน ขอเบอรื โทรได้ด้วย ยิ่งดี รบกวน ด้วยครับ
ไปร้านคนชื่อโจ๊กก็ได้ ที่เมื่อก่อนมันชอบ build ล้อขายใน rcweb น่ะ
ลองไปดู ซ่อมแตก ดัดคด เติมเนื้อ ทำสี ทำได้หมดราคาโอเคเลยไม่ต้องถ่อไปไกล มีล้ออะไหล่ให้ยืม
อยู่ตรงทางเข้าเมืองเอก ตรงข้ามปั๊ม ปตท. น่ะ ลองไปดูละกัน
พี่ก็ว่าจะทำสีล้อ+พอกเนื้อ+ปัดเงาอยู่แหละ แต่ยังไม่ได้เอาเข้าไปทำซะที

In my oppinion again....

อยากไป 4-5 มากกว่าอ่ะ จะได้เดินทางไปพร้อมๆกันหมด ถึงบางแสนก้อน่าจะราวๆบ่าย2-บ่าย3
พากันไปหาซื้ออาหารทะเลสดๆที่สะพานปลา +หาที่พัก เสร็จสรรพก้อเย็นพอดี ยืดเส้นยืดสายชิลๆ เตรียมตั้งวง+ติดเตาBBQ
จากนั้นก้อกินกันไปยาววววววๆ เช้าอีกวันก้อคงตื่นกันเที่ยงๆบ่ายๆ หาข้าวกิน เล่นน้ำ+กิจกรรมอื่นๆ แล้วแต่สถานการณ์จะพาไป
พอแดดร่มๆซัก 4-5 ก้อขับรถกลับ ถึงบ้าน 6-ทุ่มนึง นอนตื่นเช้าไปทำงานสบายๆ

อืม...แต่ถ้าไป3-4แล้วพวกที่ตามไปทีหลังเนี่ย มันเหมือนไม่ได้เที่ยว ไม่ได้พักยังงัยไม่รุ ขับมาถึง 3-4ทุ่ม มาถึงกินๆดื่มๆเมาๆ หลับ ตื่น กลับ

อ่อ ส่วนเรื่องไปjoinกับพวกบางแสนน่ะ ไม่เห็นต้องซีเรียสเลย ก้อเชิญเค้ามาjoinกะเราสิ แหม่...ไปถึงหน้าบ้านเค้าแล้ว ยังงัยเค้าก้อต้องออกมารับแหละ (มั้ง)

- n i n G -

ไปเชียงใหม่ก่อน..เดียวกลับมาฟังผล ว่าจะไปบางแสนกันวันไหนดี อิอิ

ปล.เที่ยวสงกรานต์กันให้สนุกนะคร๊าฟฟฟฟฟ

ขอวันที่แน่นอน

• #3,240
ที่พี่หนิงพูดก้อมีเหตุผล นะครับ พี่แชมป์
เมื่อความคิดเห็นไม่ตรงกันการพนันจึงเกิดขึ้น มาแทงกันไหมครับพี่น้อง ว่า งานนนี้ พี่แชมป์ หรือ พี่หนิงจะชนะ

แล้วไอ้ร้านโจ๊กเนี่ย มันอยู่แถวไหน ขอ ที่ อยู่ พร้อมเบอร์ โทร ด่วน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม