Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ลงชื่อ Cef@RangSit Zone

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31600
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #3,201
แจ้งเรื่องบางแสน ครับ

ทางผม พี่ นัท พี่ยู พี่อ่ำ พีท
ขอเสนอให้เป็นวัน เสาร์ที่ 3 เดือน พ.ค. ครับ เรา ออกกัน เย็นๆมืดๆหัวค่ำรอพี่ๆๆเลิกงาน พี่หนิง พี่แชมป์ เลิกเรียน 1 ทุ่ม นักเจอกลางทางได้ เราไปถึงบางแสนดึกหน่อยก็ไม่เป็นไรครับ เพราะ ที่นั่นนั่งได้ยันเช้า พอเราไปถึงเราไปจองห้องราคาไม่ต้องพง ผม เคยเห็นแอร์ 300 บาท พอแค่ไห้มีห้องน้ำ และให้ ผุ้ หญิง และ น้อง ปังปอน และหลานพี่อ่ำ ได้พักผ่อน สัก 2 ห้อง ก้อน่าจะพอ ส่วน ผู้ชาย ทั้งหลาย ทริปนี้บังคับครับ ไม่หมดไม่เลิก กินกันไปจนถึงที่สุด แล้วไปเล่น เรือกล้วย กัน ตอนเช้า ย่างของสดกินกัน ผมได้ข่าวมาว่าพี่ตุ๋งของเราได้เตรียมขัดเตา ตระแกง วางแผนซื้อของตั้งแต่ วันแรกที่เราพูดกัน ผมอยากไห้ไปกันเยอะๆ เพราะ พวกเราตั้งใจจริงๆ กินไป พอเข้า วัน ที่ 4 พวกเราไปนอน กอง กันอยู่ในห้องสักพัก แล้ว เตรียมตัวเดินทางกลับ พอมาถึง กทม เรายังมีวันจันทร์ที่ 5 เป็น วัน ฉัตรมงคลไว้เป็นวันพักผ่อนก่อนทำงาน อีก 1 วันครับ สมาชิคที่เหลือ ว่าอย่างไร ครับ
สระบุรี พี่อาท พี่ต๊าก พี่ชล พี่ เอก โอม ไปด้วยกันนะครับ
รังสิต พี่เหน่ง พี่ ต้อม พี่ดั๋น พี่แชมป์ พี่หนิง ไปด้วยกันนะครับ เอา โกกิ ไปด้วย ไปสนุกๆกัน
และสมาชิค ท่านอื่น ผมจำได้ไม่หมด อ่ะครับ
น้า เบิ้ล ลุง อ๊อด พี่นนท์ ไปด้วยกันนะครับ

• #3,202
แจ้งเรื่องฝาไฟเบอร์
วันนี้ปูผ้าใยตาสายทำโมลแล้วครับ เรซินคงแห้ง พรุ่งนี้ตอนสายๆ แล้วจะลงใยแก้วอีกที ตอนนี้ขาดอุปกรณ์ คือ ปั้มลม กาพ่น และ ตัว เป่า ลม คราดว่าจะหาซื้อได้ภายใน 2-3 วันนี้ครับ ไม่ต้องห่วงนะครับ ผม กับพีทมั่นใจว่าทำได้แน่นอน
พรุ่งนี้รถผมคงเสร็จแล้ว อ่ะครับ หลังจากที่เลื่อนมานาน 55555+แล้วจะเอามาไห้ดู ครับ

ระดับ บอม ทุกอย่าง ok

• #3,204
บอมกาพ่นสีใช่เปล่าครับ ถ้าใช่ผมมีครับ แต่ตัวเป่าลมเป็นแบบไหนครับ ถ้าแป็นแบบที่เราเป่ากลองตามปั้มหรือเปล่าครับถ้าแบบนั้นผมมีครับ

ขณะนี้เวลา 8.16 น.
>
>
saweedee.....ตอนเช้านะทุ๊ก.คน^^

-ขณะนี้เป็นเวลา 8.47 น. หวังว่าวันนี้คงไม่เงียบบ อิอิ

ทางผม พี่ นัท พี่ยู พี่อ่ำ พีท
ขอเสนอให้เป็นวัน เสาร์ที่ 3 เดือน พ.ค. ครับ เรา ออกกัน เย็นๆมืดๆหัวค่ำรอพี่ๆๆเลิกงาน พี่หนิง พี่แชมป์ เลิกเรียน 1 ทุ่ม นักเจอกลางทางได้ เราไปถึงบางแสนดึกหน่อยก็ไม่เป็นไรครับ เพราะ ที่นั่นนั่งได้ยันเช้า พอเราไปถึงเราไปจองห้องราคาไม่ต้องพง ผม เคยเห็นแอร์ 300 บาท พอแค่ไห้มีห้องน้ำ และให้ ผุ้ หญิง และ น้อง ปังปอน และหลานพี่อ่ำ ได้พักผ่อน สัก 2 ห้อง ก้อน่าจะพอ ส่วน ผู้ชาย ทั้งหลาย ทริปนี้บังคับครับ ไม่หมดไม่เลิก กินกันไปจนถึงที่สุด แล้วไปเล่น เรือกล้วย กัน ตอนเช้า ย่างของสดกินกัน ผมได้ข่าวมาว่าพี่ตุ๋งของเราได้เตรียมขัดเตา ตระแกง วางแผนซื้อของตั้งแต่ วันแรกที่เราพูดกัน ผมอยากไห้ไปกันเยอะๆ เพราะ พวกเราตั้งใจจริงๆ กินไป พอเข้า วัน ที่ 4 พวกเราไปนอน กอง กันอยู่ในห้องสักพัก แล้ว เตรียมตัวเดินทางกลับ พอมาถึง กทม เรายังมีวันจันทร์ที่ 5 เป็น วัน ฉัตรมงคลไว้เป็นวันพักผ่อนก่อนทำงาน อีก 1 วันครับ สมาชิคที่เหลือ ว่าอย่างไร ครับ
สระบุรี พี่อาท พี่ต๊าก พี่ชล พี่ เอก โอม ไปด้วยกันนะครับ
รังสิต พี่เหน่ง พี่ ต้อม พี่ดั๋น พี่แชมป์ พี่หนิง ไปด้วยกันนะครับ เอา โกกิ ไปด้วย ไปสนุกๆกัน
และสมาชิค ท่านอื่น ผมจำได้ไม่หมด อ่ะครับ
น้า เบิ้ล ลุง อ๊อด พี่นนท์ ไปด้วยกันนะครับ

เอาไง เอากันครับบบบบบ อิอิ:biggrin:

ohm, A31212
[TBODY] [TD class=tcat colSpan=2>ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) [/TD] [/TBODY]
<!-- end currently active users --><!-- popup menu contents -->

แอบซุ่มอยู่ 2 คน..เหอๆๆ

ตกลงเป็นวันอาทิตย์ที่ 4 กับจันทร์ที่ 5
หรือว่าจะเสาร์ที่ 3 หรืออาทิตย์ที่ 4 อ่ะ

ถ้าไป 3-4 :
เสาร์ผมต้องไปเรียนก่อน เริ่ม 4 โมง เลิก 1 ทุ่ม เลิกเรียนออกจากมหาลัยแล้วค่อยขับตามไปบางแสน ไปถึงบางแสนก็ราวๆ 3 ทุ่ม จากนั้นก็โดดเรียนเช้าวันอาทิตย์ต่อ

ถ้าไป 4-5 :
วันอาทิตย์ผมมีเรียนเช้า เริ่ม 8 โมง เลิก 11 โมง เลิกเรียนออกมาแล้วดิ่งไปบางแสนได้เลย จากนั้นยาวไปข้ามคืนวันที่ 5 ก็บ่ยั่นนะ

* คิดไปคิดมา ถ้าไม่เป็นปลายเดือนนี้ ที่เหลือผมก็สะดวกวันที่ 4-5 อะ ฮืออออออออ :cry:

A31515, A31212
[TBODY] [TD class=tcat colSpan=2>ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) [/TD] [/TBODY]

แฮะ..ๆๆ ................ - -*

ตกลงเป็นวันอาทิตย์ที่ 4 กับจันทร์ที่ 5
หรือว่าจะเสาร์ที่ 3 หรืออาทิตย์ที่ 4 อ่ะ

ถ้าไป 3-4 :
เสาร์ผมต้องไปเรียนก่อน เริ่ม 4 โมง เลิก 1 ทุ่ม เลิกเรียนออกจากมหาลัยแล้วค่อยขับตามไปบางแสน ไปถึงบางแสนก็ราวๆ 3 ทุ่ม จากนั้นก็โดดเรียนเช้าวันอาทิตย์ต่อ

ถ้าไป 4-5 :
วันอาทิตย์ผมมีเรียนเช้า เริ่ม 8 โมง เลิก 11 โมง เลิกเรียนออกมาแล้วดิ่งไปบางแสนได้เลย จากนั้นยาวไปข้ามคืนวันที่ 5 ก็บ่ยั่นนะ

* คิดไปคิดมา ถ้าไม่เป็นปลายเดือนนี้ ที่เหลือผมก็สะดวกวันที่ 4-5 อะ ฮืออออออออ :cry:

====================================

อืม...ถ้าไป 3-4 ก้อได้นะ ตามเสียงส่วนมาก แต่ว่าวันที่3 หนิง+แชมป์ จะขอตามไปหลังเลิกเรียนนะคะ (เลิกเรียนทุ่มนึง)
----
My oppinion...

ถ้าจะไปปิ้ง-ย่างกันอ่ะ แนะนำให้กินกันวันที่3ไปเลย คือให้ผู้เสียสละออกเดินทางล่วงหน้าไปก่อน ไปหาที่พัก แล้วซื้อของสดเตรียมไว้ พอค่ำๆก้อจะได้จัด
*** BBQ dinner on the beach *** โต้รุ่งกันไปเล้ยยย....
พอเช้าวันที่4 ค่อยตื่นมาเล่นน้ำ หรือทำกิจกรรม out door แบบนี้น่าจะชิลกว่าม๊ะ

:::Remark:::
1. ที่ไม่อยากให้รอออกพร้อมกันหมด ก้อเพราะไปถึงก้อจะค่ำหาที่พักลำบาก ใครไม่ติดธุระอะไรก้อเดินทางกันมาก่อนเลยตอนกลางวัน ส่วนใครติดธุระก้อค่อยออกค่ำๆ

2. อยากให้ BBQ กันกลางคืนมากกว่าเพราะมันน่าจะชิลกว่าเยอะ เพราะถ้ากินวันที่ 4 ก้อจะไม่มีใครอยากจะตื่นไปซื้อของ หรือนั่งปิ้ง-ย่าง กันร้อนๆหรอก เพราะคงจะแฮ้งค์กันถ้วนหน้า วันกลับเราจะได้เล่นน้ำแล้วไปหาอะไรหร่อยๆ กินกัน ก่อนเดินทางกลับบ้าน

- n i n G -

ตามที่หนิงว่าไว้ก็ Ok นะคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

วันไหนก็ได้.. อิอิ

กลับมา แว้ว

ไป ทำ บุญ มา ครับ

3 วัน

กลับมา แว้ว

ไป ทำ บุญ มา ครับ

3 วัน
สาด ไอ้กอลลั่ม ไอ้ตัวอยากไปบางแสน มึงสะดวกวันไหนว่ามา
สาด เห็นบอกอยากไปแต่ไม่ออกความเห็นเลยนะมึงง่ะ :brick:

ดีครับ หลายคนหลายความเห็นเราจะได้ไปด้วยกันแบบเต็มที่เลย พี่น้อง:biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin: Cef@RangSit

อ้อ ลืมบอกไป ถ้าไป 3-4 ตอนกลางคืน เราก็จะไปร่วมแจมกับพลพรรคเซฟบางเสียนได้ที่แหลมแท่น

แต่ถ้าไป 4-5 นี่ คงไม่ได้ไปแจมกับทางเซฟบางเสียน แต่ไม่แน่ใจว่า เค้าจะมาแจมกับเราได้รึเปล่าน่ะ

* แต่ผมก็ยังอยากไป 4-5 นะ เพราะจะได้ไม่ต้องโดดเรียนอะ (ทีแบบนี้จะมาเป็นเด็กดี 5555555) แต่ก็แล้วแต่เสียงส่วนใหญ่ครับ เสียงส่วนใหญ่อยากไปวันไหน ถ้าไปชนวันเรียน ผมก็โดดได้ครับ เด็กเรียนซะขนาดนี้ ไม่มีอะไรจะเสียแล้ว 55555

แหมบอมทำไมต้องเอาเรื่องจริงมาพูดด้วย แล้วใครบอกเรื่องนี้เนี้ยพี่อ่ำใช่ไหม

สรุปทริบบางแสนตกลงตอนนี้มีให้เลือก คือ
ไปวันที่ 3-4 พ.ค. กับ ไปวันที่ 4-5 พ.ค. ใครเลือกวันไหนบ้างอ่ะ ขอออกความเห็นคนแรกนะ 3-4 พ.ค. (แกล้งแชมป์กับหนิง จะได้โดดเรียน)

สรุปทริบบางแสนตกลงตอนนี้มีให้เลือก คือ
ไปวันที่ 3-4 พ.ค. กับ ไปวันที่ 4-5 พ.ค. ใครเลือกวันไหนบ้างอ่ะ ขอออกความเห็นคนแรกนะ 3-4 พ.ค. (แกล้งแชมป์กับหนิง จะได้โดดเรียน)
พี่สมพรใจร้ายยยยยยยยยย แกล้งน้องงงงงง ฮือออออออออ :cry:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม