แก๊งเด็ก>>>Again

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31677
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ไม่รู้จะพูดยังไง จิง จิง ในต้อนนี้.......

คงพูดได้แต่ว่า.....

" ขวัญ ขอบคุณพี่ พี่ น้อง น้อง ทุกๆๆคนค่ะ ขอบคุณมาก มาก ...."

ที่ทุกๆคนเป็นห่วง..และให้กะลังใจ ทั้งๆทีขวัญพึ่งเขามาใหม่..แต่ก้อซึ้งในน้ำใจมากๆๆ
ตอนนี้ รถอยู่อู่ แล้วค่ะ..

คือเอาไปไว้ที่อู่ก่อน..แทนที่จะเอาไปจอดไว้ที่ ส.น. ค่ะ อย่าน้อยก้อปลอดภัยกว่าจอดที่ส.น.....

ส่วนเรื่องจะซ่อมที่อู่นั่นหรือป่าว ค่อยว่าก้นใหม่อีกทีค่ะ
แล้วเรื่อง..คดี คงต้องให้ตำรวจเจ้าของคดี และ คุณพ่อเป็นคนจัดการ เพราะขวัญก้อไม่ค่อยรู้เรื่องสักเท่าไหร...พี่ๆ น้องๆคนไหน พอรู้เรื่อง ขอรบกวน..ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

แต่ยังไงแล้ววว...ขวัญ ก้อยังไม่หนีไปขับอย่างอื่นหรอกค่ะ..
รักมาก เซฟฟิโร่ ตกหลุมรักไปแล้วว ยังไง ก้อจะไม่ยอมหนีไปขับอย่างอื่นแน่นอนคะ

แล้ว มีบ้านที่อบอุ่นแบบนี้ คงจะไม่หนีไปไหนค่ะ ขอบคุณมากกนะคะ ขอบคุณจากใจจริงๆๆๆ

แสดงความเสียใจ และเป็นกำลังใจในการซ่อมให้ครับ

เมื่อคืนจะตามไปและ แต่เจ้ปุ้กแกเป็นยักษ์มาเลย บอกไม่ให้ไป มิกล้าขัด เง้อ

ซ่อมเสดไวๆนะคับ แล้วไห้พี่ปุ้กจัดงานหมูกระทะแล้วไปกินกานนนน

แสดงความเสียใจ และเป็นกำลังใจในการซ่อมให้ครับ

เมื่อคืนจะตามไปและ แต่เจ้ปุ้กแกเป็นยักษ์มาเลย บอกไม่ให้ไป มิกล้าขัด เง้อ

ซ่อมเสดไวๆนะคับ แล้วไห้พี่ปุ้กจัดงานหมูกระทะแล้วไปกินกานนนน

ขอบใจมากๆๆจร้า..แค่รู้ว่าจะตามมา ก้อดีใจแล้ว....ที่พี่ๆน้องๆ เป็นห่วง
แต่ไม่ตามมาอะดีแล้ว..เพราะขับรถ ตอนกลางคืนมันอันตราย...

รออีปแป็ป ..เด๋ว ขวัญข้าวก้อกลับมาหล่อเหมือนเดิมละ..
แล้ววว จาไปกินหมูทะกานนนนจร้า..

แต่ตอนนี้ ขอทำใจก่อน....

เสียใจด้วยจริงๆครับ
เพิ่งมาสมัครสมาชิกใหม่ ก้งานเข้าเลย...

เอาเป็นว่า ขอเอาใจช่วย ให้กลับมาหล่อเหมือนเดิมไว้ๆครับ
เข้าใจความรู้สึกรัก และทิ้งรถไปไม่ได้อยู่ครับ (ดูน้าโดเป็นตัวอย่าง)

สู้ต่อไป

อ่านไปตอนแรกบอกมีคนตาย ก็เลยต้องไล่อ่านไปเรื่อยๆ อ้าวไม่เกี่ยวกับพี่น้องเรา เพียงแต่รถน้องขวัญถูกชนข้างท้ายซ้าย ก็คงต้องขอแสดงความเสียใจ แหม.คุยก่อนกลับบ้านยังบอกให้ขับรถระวังๆ อยู่เลย บนท้องถนนเราขับดี แต่ก็ยังมีอีกมากที่แย่ๆ เป็นกำลังใจให้ หรือให้ช่วยไรก็บอกกันมาครับ ยินดี

ขอเป็นกำลังใจให้กับขวัญนะคะ
พี่ๆน้องๆ ที่นี่มีประสบการณ์หลายรูปแบบ
คงช่วยคิดช่วยตัดสินใจได้มากทีเดียว

อ่านแล้วเป็นห่วงจัง
:coolly-0029:

อย่าเครียดมากนะคะ

สู้ๆ:coolly-0043:

เอาใจช่วยนะครับขออย่าให้เป็นอะไรมาก แล้วก็อย่ายอมมันเด็ดขาดไอ้พวกขับรถงี่เง่า
ไม่ดูอะไรเลยว่าข้างหน้ามันมีอะไร ไม่รู้ว่าเมาหรือเปล่า สู้สู้ครับ

เสียใจด้วยครับ

สู้ๆคับ ค่อยๆคิดค่อยๆทำ ใจเย็นแล้วทุกอย่างจะเรียบร้อย

สู้ๆ คับ
แล้วกลับมาหล่อไวๆ คับ

ปวดหัวแทนเลยวุ้ย...สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนค่ะ...

ส่วนรถ คงต้องค่อยๆคิด..ค่อยๆทำ..แต่อีกไม่นาน ต้องกลับมาหล่อ อย่างเดิมแน่ๆ คะ

ขอบคุณ ทุกๆๆ กำลังใจนะคะ

และ ขวัญ ขอไว้อาลัย ให้กับ คนที่เสียชีวิต ในเคส ที่ชนก่อนหน้าขวัญด้วย
เรื่องแบบ นี้คงไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้น....ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ

ไม่เยอะเท่าไหร่ แค่นี้พอซ่อมได้ น่าจะกลับมาเหมือนเดิมซัก 80% ได้

ตอนที่พี่โทรหาปุ๊ก ก็ว่าจะออกไปดู แต่ปุ๊กมันบอกไม่ให้ไป เพราะกลัวผมไปสอบไม่ใหว

ยังไงซะ ก็เรียกร้องเอาครับ ไม่ก็ให้มันขายรถมัน แล้วเอาตังมาซ่อมรถอีก2คัน

ไม่เยอะเท่าไหร่ แค่นี้พอซ่อมได้ น่าจะกลับมาเหมือนเดิมซัก 80% ได้

ตอนที่พี่โทรหาปุ๊ก ก็ว่าจะออกไปดู แต่ปุ๊กมันบอกไม่ให้ไป เพราะกลัวผมไปสอบไม่ใหว

ยังไงซะ ก็เรียกร้องเอาครับ ไม่ก็ให้มันขายรถมัน แล้วเอาตังมาซ่อมรถอีก2คัน
แล้วสอบเป็นไงมั่ง ฉลุยมะ

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #1,196
คำว่าเพื่อน คำสั้นๆ
แต่มีความหมายยาวที่สุด
สำหรับคนที่มีเพื่อนไม่เยอะแบบปุ๊ก
เพื่อนสุข ปุ๊กดีใจ
เพื่อนเจ็บ ปุ๊กเจ็บกว่า
เข้าใจรึยัง ทำไมปุ๊กถึงต้องคอยห่วงเวลาที่ขับรถกัน
ปุ๊กเสียคนที่รักไปแล้วถึง2คน
เมื่อ2ปีที่แล้ว และ เมื่อวาน
ในเหตุการที่ปุ๊กอยู่ใกล้ที่สุด
แต่ปุ๊กกลับปล่อยให้คนที่รักที่สุด
ต้องอยู่อย่างเดียวดาย ในช่วงเวลาสุดท้าย

ไม่อยากให้เหตุการอะไรเกิดกับคนที่ปุ๊กรักอีกเลย
ไม่ว่าจะเจ็บ จะชน หรือตาย

>> หายไวๆนะค๊ะขวัญข้าวที่รัก
แม่ขวัญ รักขวัญข้าวมากนะ
ปุ๊กจะรอการกลับมานะ

>>> สัญญาจะไม่ร้องไห้ให้น้ำตาไปเปื้อนร่างกาย
ที่สงบนิ่งของคนที่ปุ๊กรัก
ขอบคุณอาจารโด พี่ขวัญ พี่แชมป์ พี่เก้ง น้องแชมป์
เริ่มดีขึ้นแล้ว จากคำพูดของทุกคน

V
V อาจจะล้ม จะมีน้ำตา ก็จะลุกขึ้นมาด้วยตัวฉันเอง

แก้ไขล่าสุด:
คำว่าเพื่อน คำสั้นๆ
แต่มีความหมายยาวที่สุด
สำหรับคนที่มีเพื่อนไม่เยอะแบบปุ๊ก
เพื่อนสุข ปุ๊กดีใจ
เพื่อนเจ็บ ปุ๊กเจ็บกว่า
เข้าใจรึยัง ทำไมปุ๊กถึงต้องคอยห่วงเวลาที่ขับรถกัน
ปุ๊กเสียคนที่รักไปแล้วถึง2คน
เมื่อ2ปีที่แล้ว และ เมื่อวาน
ในเหตุการที่ปุ๊กอยู่ใกล้ที่สุด
แต่ปุ๊กกลับปล่อยให้คนที่รักที่สุด
ต้องอยู่อย่างเดียวดาย ในช่วงเวลาสุดท้าย

ไม่อยากให้เหตุการอะไรเกิดกับคนที่ปุ๊กรักอีกเลย
ไม่ว่าจะเจ็บ จะชน หรือตาย

>> หายไวๆนะค๊ะขวัญข้าวที่รัก
แม่ขวัญ รักขวัญข้าวมากนะ
ปุ๊กจะรอการกลับมานะ

>>> สัญญาจะไม่ร้องไห้ให้น้ำตาไปเปื้อนร่างกาย
ที่สงบนิ่งของคนที่ปุ๊กรัก
ขอบคุณอาจารโด พี่ขวัญ พี่แชมป์ พี่เก้ง น้องแชมป์
เริ่มดีขึ้นแล้ว จากคำพูดของทุกคน

V
V อาจจะล้ม จะมีน้ำตา ก็จะลุกขึ้นมาด้วยตัวฉันเอง
เสียใจด้วยคับน้องปุ๊ค
ขอไว้อาลัยให้กับเพื่อนด้วยคับ

ปุ๊ก ฝากบอกคุณขวัญ มาเอาฝากระโปรงท้ายที่พี่ก็ได้นะ ให้ฟรี จ๊ะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม