• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

แก๊งเด็ก>>>Again

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31677
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อันนี้ มันแบ่งเปนยังงี้คับ
กรณีคนจน....
1-ถ้าไม่มีเงินติดแก๊ส ก็หวานอมขมกลืน ขับน้ำมันไปต่อ มีก็เติมไม่ก็จอด
ต้องทำจายครับ รอมีตังค่อยติดแก๊สครับ
กรณีคนรวย
2-ถ้ามีตังเติมน้ำมันก็เติมน้ำมัน ครับ รถไม่ค่อยมีปัญหาวิ่งดีด้วย
3.กรณีมีตังแต่อยากประหยัดก็ติดแก๊ส ซะ อย่าแคสื่อ
ก็ติดแก๊สครับถ้าอยากประหยัด

กรณีจน แต่อยากใช้รถเยอะ (คืองานที่ทำเกี่ยวกับรถวิ่งวันละหลายโล)
4. ก็แนะนำหาแหล่งเงินกู้มาติดซะ เพราะผมลองแล้วค่ามันเยอะมากๆ แต่ละเดือน ขับไปกุมขมับไปครรับ

แล้วพี่คิดจะติดไหม:coolly-0033:

มาช่วยให้ความเห็นหน่อยดิว่า จะเลือก เบนซิน หรือ lpgดี

ช่วยกันโหวตหน่อยให้ความเห็นด้วย

ผมหลายใจ รักพี่เสียดายน้อง เอาแม่ม 2 อย่างเลย

แก็สหมด ใช้น้ำมัน น้ำมันหมดใช้แก๊ส

ระบบแก็สพัง ใช้น้ำมัน ปั๊มติ๊กพัง สตาร์ทแก๊ส วิ่งไปอู่ ไม่เคยง้อรถสไลด์ ไม่ต้องตามช่าง ไปอู่เองได้

ฯลฯ

จะรอช้าอยู่ใย หาที่ติดดีๆเท่านั้น

มะก่อนเครื่องเดิมใช้น้ำมัน เวลาขับค่อยๆไล่เกียร์

พอใช้แก๊ส ไม่สนใจกดได้เมื่อมีโอกาส ขับไม่ถึงปี เกียร์พัง นี่แหละข้อเสียของการติดแก๊สสำหรับผม 555

อีกอย่างนะ กลัวทำไมเครื่องโทรม แท็กซี่ เค้าวิ่งกันกี่แสนโล สำหรับ RB ขอแค่แสนเดียว(ซึ่งมันเกินอยู่แล้ว) คิดส่วนต่างดูซิ เกินคุ้มแล้ว อย่างที่เคยบอกไป บางที่เค้าติดอะ แรงกว่าน้ำมันอีก

ลองคำนวณดีๆใช้น้ำมันปีนึง เราจ่ายเท่าไหร่

ใช้แก๊สปีนึง + ค่าติดตั้ง เราจ่ายเท่าไหร่

ผมหลายใจ รักพี่เสียดายน้อง เอาแม่ม 2 อย่างเลย

แก็สหมด ใช้น้ำมัน น้ำมันหมดใช้แก๊ส

ระบบแก็สพัง ใช้น้ำมัน ปั๊มติ๊กพัง สตาร์ทแก๊ส วิ่งไปอู่ ไม่เคยง้อรถสไลด์ ไม่ต้องตามช่าง ไปอู่เองได้

ฯลฯ

จะรอช้าอยู่ใย หาที่ติดดีๆเท่านั้น

มะก่อนเครื่องเดิมใช้น้ำมัน เวลาขับค่อยๆไล่เกียร์

พอใช้แก๊ส ไม่สนใจกดได้เมื่อมีโอกาส ขับไม่ถึงปี เกียร์พัง นี่แหละข้อเสียของการติดแก๊สสำหรับผม 555

อีกอย่างนะ กลัวทำไมเครื่องโทรม แท็กซี่ เค้าวิ่งกันกี่แสนโล สำหรับ RB ขอแค่แสนเดียว(ซึ่งมันเกินอยู่แล้ว) คิดส่วนต่างดูซิ เกินคุ้มแล้ว อย่างที่เคยบอกไป บางที่เค้าติดอะ แรงกว่าน้ำมันอีก

ลองคำนวณดีๆใช้น้ำมันปีนึง เราจ่ายเท่าไหร่

ใช้แก๊สปีนึง + ค่าติดตั้ง เราจ่ายเท่าไหร่
ผมอ่ะใจนึงก็อยาก ใจนึงก็กลัว:coolly-0033:

พี่ขวัญ ถึงบ้าน แล้วดูล้อด้วยน่ะ เซงจัง

ไปซ้อมแย่าให้เค้าปาดออกน่ะ เด๊วมันจะบางไป

ไม่เป็นไรจร้า...ขับไปก่อน

มันไม่กินเนื้อเท่าไหร่ นิดนึง..อย่าคิดมาก

ช่วยกันหาลายเร็ว.....

จาได้เปลี่ยนใหม่.....อิอิ

มันไม่กินเนื้อเท่าไหร่ นิดนึง..อย่าคิดมาก

แนะนำ 18 ครับ

ล้อ17มันเล็กไป ราคาก็พอๆกัน

ผมอ่ะใจนึงก็อยาก ใจนึงก็กลัว:coolly-0033:

กัวอารายหว่า ...

ปล. ติดไปเถอะ ติดแก๊สแล้วใช่ว่าจะทำให้เรารวยขึ้น ...

แต่ ...

มันทำให้เรามีสภาพคล่องทางด้านการเงินมากขึ้นนั่นเอง ฮิฮิฮิฮิ ...

เป็น vip แบบพี่เก้ง หล่อเลย

เพราะมานสูงชันชะมะ 555+

ดาวคะนอง ไม่อยากออกจากบ้าน โ ค ต ร ของคำว่าร้อน 555+:coolly-0007:
น้องแชมป์อยู่ท่าพระไม่ใช่เหรอ :coolly-0043:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #3,691
เพราะมานสูงชันชะมะ 555+

ดาวคะนอง ไม่อยากออกจากบ้าน โ ค ต ร ของคำว่าร้อน 555+:coolly-0007:

หนาวจิงๆ อากาศอย่างดีเลย
ไม่มีแดด ลมหวานพัดเบาๆ
นึกว่าเดือนธันวานะเนี่ย:coolly-0038:

กัวอารายหว่า ...

ปล. ติดไปเถอะ ติดแก๊สแล้วใช่ว่าจะทำให้เรารวยขึ้น ...

แต่ ...

มันทำให้เรามีสภาพคล่องทางด้านการเงินมากขึ้นนั่นเอง ฮิฮิฮิฮิ ...

กลัวมันระเบิดอ่ะดิ เพราะโลกเราแม่งร้อน ชิหาย กลัววันนึงแม่งมวลอากาศมันแน่นจัด บึ้มละซวยเลยถึงโอกาสมันจะ มีแค่ 10 ใน 100 ก็ตามเพราะ LPG ไม่ค่อยมีข่าวเท่าไหร่ เรื่องเครื่องอ่ะไม่กลัวพัง แต่กลัวชีวิตอ่ะดิ เพราะเรายังต้องทำประโยชน์ให้ประเทศ ที่สำคัญยังไม่มีแฟนเป็นตัวเป็นตนเลย 555

หนาวจิงๆ อากาศอย่างดีเลย
ไม่มีแดด ลมหวานพัดเบาๆ
นึกว่าเดือนธันวานะเนี่ย:coolly-0038:
อิจฉาจังได้อยู่บ้านแง๊ๆๆๆ:coolly-0018:

กลัวมันระเบิดอ่ะดิ เพราะโลกเราแม่งร้อน ชิหาย กลัววันนึงแม่งมวลอากาศมันแน่นจัด บึ้มละซวยเลยถึงโอกาสมันจะ มีแค่ 10 ใน 100 ก็ตามเพราะ LPG ไม่ค่อยมีข่าวเท่าไหร่ เรื่องเครื่องอ่ะไม่กลัวพัง แต่กลัวชีวิตอ่ะดิ เพราะเรายังต้องทำประโยชน์ให้ประเทศ ที่สำคัญยังไม่มีแฟนเป็นตัวเป็นตนเลย 555
55555555555555

• #3,695

ถ้ามานจาระเบิด ปุ๊กคงระเบิดก่อนพี่แชมป์อ่ะ

รถ2คันติดแก๊สหมด
มานคงระเบิดตายไปนานละ:coolly-0018::coolly-0018:
ไม่อยู่จนหาแฟนได้จนทุกวันนี้หรอก:coolly-0010:

ถ้ามานจาระเบิด ปุ๊กคงระเบิดก่อนพี่แชมป์อ่ะ

รถ2คันติดแก๊สหมด
มานคงระเบิดตายไปนานละ:coolly-0018::coolly-0018:
ไม่อยู่จนหาแฟนได้จนทุกวันนี้หรอก:coolly-0010:

ตกลงใครเป็นแฟนปุ๊กล่ะ อิอิ

• #3,697
ตกลงใครเป็นแฟนปุ๊กล่ะ อิอิ

:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

>>> ชาวบ้านรอบนอกเมืองบอกว่า มีการกว้านซื้อขวดและน้ำมันจำนวนมากไปจิง:coolly-0041:

ระวังตัวกันหน่อยนะในรอบสุดสัปดานี้
ไม่สามารถคาดเดาได้ว่า ที่ได้ยิน ได้ฟังกันอยู่ตอนนี้
เปนเพียงกระแส หรือ ความจิง:coolly-0043:

>>>> ล่าสุด เลื่อนเตะไทยพรีเมียร์ลีกเสาร์-อาทิตย์นี้ ที่เล่นในเขตพื้นที่กรุงเทพฯ ปริมณฑล ซึ่งคงจะมาแข่งกันในวันพุธที่ 17 มีนาคมนี้แทน

:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

>>> ชาวบ้านรอบนอกเมืองบอกว่า มีการกว้านซื้อขวดและน้ำมันจำนวนมากไปจิง:coolly-0041:

ระวังตัวกันหน่อยนะในรอบสุดสัปดานี้
ไม่สามารถคาดเดาได้ว่า ที่ได้ยิน ได้ฟังกันอยู่ตอนนี้
เปนเพียงกระแส หรือ ความจิง:coolly-0043:

>>>> ล่าสุด เลื่อนเตะไทยพรีเมียร์ลีกเสาร์-อาทิตย์นี้ ที่เล่นในเขตพื้นที่กรุงเทพฯ ปริมณฑล ซึ่งคงจะมาแข่งกันในวันพุธที่ 17 มีนาคมนี้แทน

แอ๊ มา 17 ซะงั้น 55+:coolly-0031:

แถวบ้าน เค้าก็มาซื้อขวดไปจำนวนมากเช่นกันครับ
แต่ถ้ามีลังด้วยจะได้ราคาดีก่า ขายเปนขวดครับ 555555555

• #3,700
^
^
:coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม