• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

บ้าน Cef@Korat ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31870
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอให้พี่ๆน้องๆ Cef รวมถึงลูกหลานย่าโม

แคล้วคลาดจากภัยพิบัติคราวนี้ด้วยเถอะครับ

หรือจากที่หนักก็ให้เบาเทาเบาบางโดยเร็ววัน

คิดถึง ตา ยาย จังเลย :coolly-0033:
คิดถึงก็ไปหาจิ..... :coolly-0017:

คิดถึงก็ไปหาจิ..... :coolly-0017:

ตอนนี้บ้านยายน้ำยังไม่ท่วม แต่ว่าถนนใกล้จะขาด

และถูกปิดไปแล้วครับ เข้าและออกได้ลำบากมากๆ :coolly-0017:

** เป็นงัยกันบ้างครับ...ที่โคราช...เขาใหญ่- ปากช่อง...ค่อนข้างดีขึ้น...น้ำลดบ้างหรือยังครับ....
น้ำที่ปากช่องลดน้ำที่โคราชเพิ่มครับพี่ รวมถึงที่ปักธงชัยไม่ลดและไหลเข้าในเมืองโคราชด้วยครับ

ตอนนี้ที่บ้านกำลังทำข้าวกล่องกันอยู่ครับ คงจะได้ประมาณ100-200กล่อง โชคดีที่แถวบ้านไม่ได้รับผลกระทบ คนไทยช่วยเหลือกันครับไม่มากก็น้อยก็ยังดีครับ

ตอนนี้บ้านยายน้ำยังไม่ท่วม แต่ว่าถนนใกล้จะขาด

และถูกปิดไปแล้วครับ เข้าและออกได้ลำบากมากๆ :coolly-0017:
ตอนนี้ถนนสายโนนไทยมุ่งหน้าชัยภูมิถูกตัดขาดเรียบร้อยแล้วครับ ขาดตั้งแต่แยกจอหอเป็นต้นไปเลยครับ

เชิญ ครับ...เรา กะลังรอ ท่าน ทั้งหลาย อยู่..ครับ
" โลมาจะกลับสู้อ้อมกอดของหาดทราย และกลิ่นไอทะเล "

เสาร์ที่ 6 พ.ย.2553
ขอเชิญพี่น้องทุกท่าน ทั้งเก่าและใหม่ ที่มีหัวใจรักในเซฟิโรมาร่วมงานพบปะสังสรรค์กัน
กับเซฟบางแสนโซน

สำหรับงานมิตติ้ง เซฟิโรไทยแลนด์&บางแสนโซน เปลี่ยนแปลงสถานที่ใหม่ ไฉไล กว่าเดิม กว้างขวาง สะดวกการเดินทาง หาง่าย อาหารอร่อย ร้าน COWBOY FAMILY ริมถนนข้าวหลาม บางแสน เชิญชมบรรยากาศ..ได้เลย..ครับ

attachment.php

เรื่องอาหารการกินรับรอง อิ่มหนำสำราญ 11 รายการ จานใหญ่ๆ รสชาติ จัดจ้าน ตามแบบฉบับคนเมืองเพชร..(เจ้าของร้านบอก) มีเหล้าพร้อมมิกเซอร์ แบบเต็มที่ ไปเลยไม่ต้องเกี่ยงกันซื้อ ครับงานนี้

รายการแรก ออร์เดิร์ฟ ก่อนเลย

รายการที่ 2 ยำรวม ฮิต ทะเล อันนี้ ลองชิมมาแล้ว แค่ยำปลาหมึกอย่างเดียว
ยังไม่รวมมิตร อร่อย...มากกกกกก..เลยถ่ายรูปมาฝาก

รายการที่ 3 หมูมะนาว

รายการที่ 4 ข้าวผัดทะเลรวม จานใหญ่ๆ

รายการที่ 5 ต้มยำไก่บ้าน (ไก่บ้านแท้ๆ) น้ำใส

รายการที่ 6 ผัดผักรวมมิตร

รายการที่ 7 ปลากะพงทอดน้ำปลา (ปลาสดๆไม่ใช่ปลาแช่แข็ง)

รายการที่ 8 แกงจืดหมูสับสาหร่าย

รายการที่ 9 ทะเลผัดฉ่า

รายการที่ 10 หมูแดดเดียว

รายการที่ 11 ผลไม้รวมตามถดูกาล

สำหรับท่านทีเดินทางมาจาก กทม. เริ่มต้นที่สุขุมวิท มุ่งหน้า บางแสน-ศรีราชาครับ.. เลยบิ๊กซี..แมคโคร..คาร์ฟูไป
พอถึงตลาดนัดจตุจักร เตรียมชิดซ้าย..มองเห็นป้ายบางแสน เตรียมเลี้ยวซ้าย เพื่อที่จะวนกลับขึ้นถนนข้าวหลาม ตามรูปที
ละช๊อตๆเลยครับ

สำหรับที่พักก็มีให้เลือก 2 ที่ครับ อยู่ตรงข้ามกับร้าน COWBOY FAMILY ที่จัดมิตติ้งเป๊ะๆ มองเห็นป้ายตามภาพข้างบนก็เลี้ยวซ้ายเข้าไปเลย จะมองเห็นป้ายที่พักทั้ง2 ที่ ครับ

1.ที่พัก แสนสุข รีสอร์ท

2.ที่พัก เก็บตะวัน รีสอร์ท

ชอบที่ไหน ก็โทรมาจองกันได้ครับ ตามเบอร์โทรที่ให้ไว้เลย เดี๋ยวจะเต็ม
เพราะช่วงวันมิตติ้ง เป็นช่วงไฮซีซั่น ศุกร์ เสาร์ ที่พัก เต็มทุกที่ ครับ

ไงก็ขอภาวนาให้ท่านปลอดภัยนะคับน้า...:coolly-0001:

เอ่อ ขออย่าได้เป็นอะไรกันมาก นะครับ อยากถามพี่น้องโคราชว่า ถนนเส้น แยกลำพระเพิงเรียบคลองส่งน้ำ ไปบรรจบกับเส้นโชคชัย-ครบุรี น้ำท่วมไม๊ ครับ สัญจรได้รึป่าว คือวันเสาร์นี้ผมจะไปเยี่ยม คุณแม่ ที่อ.ครบุรี นะครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #4,529
หวัดดีตอนเช้าคับพี่น้อง............
เมื่อเช้าดูข่าว...........เห็นพี่ๆๆหน้าจอทีวีด้วยแหละ......พี่ธวัชนี้เท่จังเลย(อยากขึ้นมั้งจัง.......ไอ้บอลลูนนะ)มีโอกาสได้ไปเยือนแน่ะๆๆ:coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009:
.
.
.
ปล.........ได้ข่าวมาว่า cef@non จะมาเยือนcef@korat ด้วย...เห็นว่าจะไปเขาใหญ่ด้วย...ยังงันบอลโทรหาท่านประธานชมรม..ด้วยนะไปกันเยอะๆๆๆหนุกดี

มาเมื่อไรหนอพี่

ท่านบอลเงียบหายเลย

ว่าจะถามอยู่เหมือนกันท่้านบอลหายไปไหนครับ เงียบเลย

พี่วัชครับ...ผมอยากขี่รถATVและก็เข้าไปกลิ้งในลูกบอลใสๆ(ไม่รู้เรียกว่าอะไร)มากเลยครับ จัดให้น้องซักรอบนะครับ แต่ไอ้ที่เป็นสริงค์หมุนๆขอบายครับ ผมกลัวตาย(ผมเป็นความดันทุรังสูงครับ)แล้วไงผมจะประชาสัมพันธ์พวกเราอีกทีครับว่าใครจะไปร่วมมันส์ในครั้งนี้
ยังอยู่ครับแต่งานเยอะมาก+กับมาเจอน้ำท่วมอีกรถลูกค้าเหลือแต่หลังคาทั้งนั้น:coolly-0023:

• #4,530
สำหรับพี่น้องชาว Cef@Korat จะมีการไปท่องเที่ยวเชิงมิตติ้ง(หรือเปล่าวะ) ที่ LifePark ที่เขาใหญ่ ซึ่งมีผู้ใหญ่ใจดี(อีกแล้ว...) โดยรายละเอียดดังนี้.-
1. โปรแกรมคร้าวๆๆๆ ซึ่งจะมี Cef@non โดยมีท่านประธานและครอบครัว ทางนนท์มาด้วย และ พี่ๆๆ น้องๆๆ ก้อมาด้วย
1.1 นอนคืนวันศุกร์ (รีสอร์ทไร ต้องถามพี่หนึ่ง749)
1.2 เช้าวันเสาร์ไปมันกันที่ Life Park
1.3 ตอนเย็นทำอาหารกินกัน(หรือเค้าเรียกมิดติ้งอะ)
1.4 เช้าวันอาทิตยก้อตัวใครตัวมัน......
2. เนื่องจากโปรแกรมข้างต้นทาง Cef@Korat ยังไม่ได้กำหนดวัน จึงให้ผู้ประสงค์อยากไปด้วยยืนแสดงความจำนงค์ไว้ที่บอร์ดเลย(เดี่ยวโทรกลับ...แล้วใครจะโทร)
3. ให้เสนอวันที่ว่างมาด้วย.........
4. ใครสะดวกไปวันเสาร์ก้อได้ไม่ว่ากันนะ.....
5. หรือ จะมิดติ้งเล็กๆๆ กันเพื่อประชุมคณะ กันก่อนก้อว่ามา
ขออภัยที่มิได้เรียญเชิญด้วยตัวเอง ..... หากตกหล่นใครไปต้องอภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะ
โปรแกรมดีๆแบบนี้ไม่ควรพลาดนะครับพี่น้องโคราช ว่าแต่จะต้องนัดคุยกันเพื่อวางแผนนะครับพี่ติ๊กนัดลุงหนึ่งด้วยยิ่งดี
<!-- / message --><!-- sig -->

• #4,531
ขอความเห็นความสะดวกชาวCEF@KORATเรากันหน่อยครับ
ถ้าเป็นวันเสาร์ที่13พฤศจิกายนสะดวกกันมั้ยครับออกเดินทางเช้าตรู่แล้วไปที่LifeParkเล่นเครื่องเล่นต่างๆนาๆเสร็จน่าจะซักบ่ายๆแล้วตะเวนเที่ยวก่อนหาที่พักแวะซื้อของและอาหารไว้ปิ้งย่างกันตอนกลางคืน หรือใครมีไอดียอะไรหรือออกความเห็นแบบไหนเสนอมาได้เลยนะครับเอาที่พวกเราสะดวกที่สุด(ผมสะดวกทุกวัน)ถ้าใครไม่ว่างก็ทำตัวให้ว่างกันซะงานนี้1ปีมีครั้งเดียวนะครับท่านประธานชมรมCEF-THAIมาเยือนเลยนะครับ
ปล.ใครประสงค์จะร่วมทริปนี้รบกวนลงชื่อไว้ด้วยนะครับและออกความคิดเห็นเรื่องวันและเวลาไว้ด้วยก็ดีนะครับ
รายชื่อผู้ร่วมเดินทางเท่าที่พอจะสรุปได้ ณ.20/10/53
ฃอรายชื่อ.ลุง.ด้วย+ผู้ติดตามด้วยนะจ๊ะ
1.870 บอล+ผู้ติดตาม (ปล.หาก่อน)
2.1059 (2 ท่านกับแฟนแจ้งชื่อด้วยครับ)
3.1108 (2 ท่านแจ้งชื่อด้วยครับ)
ฯลฯ

แก้ไขล่าสุด:
  • #4,533
ไปแน่นอนนะครับ เดี๋ยวผมจัดวันและเวลาอีกทีนะครับ
ลุง.ลุง.ยังไม่ลงชื่อเลยมีผู้ติดตามไปป่าวลุงแจ้งด้วยนะครับ :coolly-0013:

• #4,534
สุดสัปดาห์นี้หยุด3วันเจอกันสักวันป่าวพี่น้องโคราชว่างัยครับลุง.หนึ่งกะพี่ติ๊ก จะได้ปร฿กษากัน :coolly-0003:

• #4,535
ลุง.ลุง.ยังไม่ลงชื่อเลยมีผู้ติดตามไปป่าวลุงแจ้งด้วยนะครับ :coolly-0013:
:coolly-0004:เป็นคนถามจะต้องลงชื่ออีกเหรอวะ ตั้งรายละเอียดถามยังจะให้ลงชื่ออีก

เอ่อ ขออย่าได้เป็นอะไรกันมาก นะครับ อยากถามพี่น้องโคราชว่า ถนนเส้น แยกลำพระเพิงเรียบคลองส่งน้ำ ไปบรรจบกับเส้นโชคชัย-ครบุรี น้ำท่วมไม๊ ครับ สัญจรได้รึป่าว คือวันเสาร์นี้ผมจะไปเยี่ยม คุณแม่ ที่อ.ครบุรี นะครับ
เส้นนี้อย่าได้ไปเลยครับป๋า ทางที่ดีชิ่งออกไปทางกบินบุรีแล้วเข้าบุรีรัมย์เลยครับแล้ววกเข้าครบุรีดีกว่าครับ

รายชื่อผู้ร่วมเดินทางเท่าที่พอจะสรุปได้ ณ.20/10/53
ฃอรายชื่อ.ลุง.ด้วย+ผู้ติดตามด้วยนะจ๊ะ
1.870 บอล+ผู้ติดตาม (ปล.หาก่อน)
2.1059 (2 ท่านกับแฟนแจ้งชื่อด้วยครับ)
3.1108 (2 ท่านแจ้งชื่อด้วยครับ)
ฯลฯ
:coolly-0004:กรูถามตั้งนานไม่โผ่มาออกความเห็น โผล่มาถึงก็มาถามว่ากรูไม่ลงชื่ออีก

ฯลฯ
ไม่รู้จักชื่อผมหรือคร้าบ

ไม่รู้จักชื่อผมหรือคร้าบ
มันก็ยังไม่เห็นจะมีใครลงชื่อสักคน คนบอกว่าไปมันลงรหัส แต่กรูคนตั้งคำถามว่าใครจะไปมันให้กรูลงชื่อ กรูละงงกับมันจริงๆ:coolly-0011:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม