• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

บ้าน Cef@Korat ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31870
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

** ในปากช่อง..ถนนมิตรภาพเส้นออกไปโคราช...บริเวณตั้งแต่ออกจากอ.ปากช่อง...ไปจนถึงสีคิ้ว..น้ำท่วมมากหลายแห่ง....ผ่านเส้นนี้ระวังครับ...เขาใหญ่ไม่ท่วมครับ...ถ้าท่วมเขาใหญ่...รับรองโคราชอยู่ใต้บาดาลคร๊าบ......
หุหุ....พี่ครับผมว่าถ้าท่วมเขาใหญ่คงท่วมทั้งประเทศแล้วมั้งครับ:coolly-0011:

งานเข้าแล้วครับพี่น้องงงงงงงงงงงงงงงงง
ได้รับรายงานว่าคืนนี้ทางเขื่องลำตะคลองกับเขื่อนลำพระเพลิงจะปล่อยน้ำแล้วและปล่อยมากที่สุดในรอบหลายปีขอให้พี่น้องที่มีบ้านอยู่ในที่ต่ำเตรียมตัวขนของกันด้วยนะครับ เพราะน้ำจะมาแบบไม่มีฝนตก

เปนห่วงทุกๆคนครับ

เป็นยังไงกันบ้างครับพี่น้อง
นั่งดูข่าวช่อง3รายงานอยู่ แล้วเป็นห่วง
น้ากิฟท์เป็นไงมั่ง โดนด้วยป่าว

เป็นยังไงกันบ้างครับพี่น้อง
นั่งดูข่าวช่อง3รายงานอยู่ แล้วเป็นห่วง
น้ากิฟท์เป็นไงมั่ง โดนด้วยป่าว
น้ากิ๊ฟท์อยู่ในเมืองซะขนาดนั้น คงไม่เป็นไรหรอกมั๊ง

น้ากิ๊ฟท์อยู่ในเมืองซะขนาดนั้น คงไม่เป็นไรหรอกมั๊ง

เผื่อแกไปเมาอยู่แถวปากช่องไง
ตื่นมาน้ำพัดไปทั้งคนทั้งรถ

ในเมืองก็ไม่รอดครับตอนนี้รพ.มหาราชอยู่กลางเมืองท่วมหมดแล้วครับ เนื่องจากน้ำที่ถูกปล่อยมาจากลำตะคลองไหลผ่านเมืองครับ ถ้าปล่อยปริมาณมากๆเดอะมอล์ลโคราชไม่รอดแน่ๆเพราะคลองอยู่หลังห้าง และเขื่อนลำพระเพลิงปล่อยมาก็เข้าในเมืองเช่นกันครับ บ้านน้ากิ๊ฟแกอยู่แถวหลังเซฟวันอาจจะโดนจากน้ำที่ปล่อยจากสนามกีฬาโคราชด้วยครับ ตอนนี้สนามกีฬาโคราชก็เป็นทะเลสาบไปแล้ว

ล่าสุดตอนนี้ถนนหลายสายในตัวเมืองโคราชถูกน้ำท่วมสูงหลายจุดแล้วครับ บริเวณบขส. รพ.เซ็นต์เมรี่ น้ำเกือบ2เมตรแล้วครับถนนมิตรภาพตั้งแต่หน้าบิ๊กซีเป็นต้นไปปิดถนนแล้วครับ

แก้ไขล่าสุด:
ช่วงนี้ม่ายค่อยได้ข้าเวปอะนะ....ยุ่งๆๆอะ....รู้ๆๆอยู่เรื่องไรนะ เอาใจช่วยหน่อย(น้ำ....มันจะเยอะอะไรนักหนาวะ....พอแล้วมั้งอะ...ฝนนะ)
.
.
.
ปล......เมื่อเช้าเจอน้ากิฟ...ขอรายงานว่าน้ากิฟแกสบายดี....อิอิอิอิอิอิอิอิ:coolly-0022::coolly-0022::coolly-0022:
ยังงัยก้อสู้ๆๆๆ

แถวบ้านผมไม่ท่วมหลอก...แต่ในเขตพื้นที่ทำงาน..ท่วมอย่างหนัก...

ขอบคุณที่เป็นห่วง

แถวบ้านผมไม่ท่วมหลอก...แต่ในเขตพื้นที่ทำงาน..ท่วมอย่างหนัก...

ขอบคุณที่เป็นห่วง
ดีใจล่ะซี้ ไม่ได้ทำงาน..!!! :coolly-0017:

โคราชตอนนี้ฝนตกหนักอีกแล้วววววววววว:coolly-0042:

ผู้ว่าราชการจังหวัดประกาศภัยพิบัติใน 15 อำเภอของโคราช

บ้านแฟนผมก็ท่วมเหมือนกันคร้าบ

หนักจริงๆคร้าบ

หนักมากกว่าทุกปี

เป็นไงกันบ้างน้อ พี่น้องเซฟโคราช...?.. :coolly-0005:

ขอให้พี่ๆน้องๆ Cef รวมถึงลูกหลานย่าโม

แคล้วคลาดจากภัยพิบัติคราวนี้ด้วยเถอะครับ

หรือจากที่หนักก็ให้เบาเทาเบาบางโดยเร็ววัน

คิดถึง ตา ยาย จังเลย :coolly-0033:

** เป็นงัยกันบ้างครับ...ที่โคราช...เขาใหญ่- ปากช่อง...ค่อนข้างดีขึ้น...น้ำลดบ้างหรือยังครับ....

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม