• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

>>> ชวนรวมกลุ่มแถวพระราม 3 บ่อนไก่ สาธุประดิษฐ์ สาทร ถนนจันทน์ และใกล้เคียง <<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

พี่ๆน้าๆครับ
รบกวนช่วยดูล้อชุดนี้หน่อยจิครับ
พอดีผมไปเจอมาแล้วถูกใจเสป็กมันอะครับ

http://rcw.ms/forums/showthread.php?t=663030

แบบว่าอยากถามความเห็นพี่ๆน้าๆดูอะครับว่า ตัวนี้น่าเล่นมั้ยอะครับ
แล้วราคาที่เค้าโพสขายมันโอเคมั้ยอะครับ สำหรับลายนี้ ออฟเซ็ตนี้ อะครับ

ล้อ โอเคนะ แต่ยื่นแน่คับ

โดนเกียร์ธรรมดามาแล้วคราบ...นานๆจะเสียเงินซื้อของใช้เองซะที...เด๋วประกอบเสร็จก่อนน้าต้นหื่นนโดนสรอยยยยตูดแน่:coolly-0010::coolly-0010:
ไปสอยตรูดแก..แกก็ชอบอ่ะจิน้า..!!! :coolly-0028:

รบกวนช่วยดูล้อชุดนี้หน่อยจิครับ
พอดีผมไปเจอมาแล้วถูกใจเสป็กมันอะครับ

http://rcw.ms/forums/showthread.php?t=663030

แบบว่าอยากถามความเห็นพี่ๆน้าๆดูอะครับว่า ตัวนี้น่าเล่นมั้ยอะครับ
แล้วราคาที่เค้าโพสขายมันโอเคมั้ยอะครับ สำหรับลายนี้ ออฟเซ็ตนี้ อะครับ
อ่ะอ่ะอ่ะอูยยยยย... งามมากคับ
ต่อไปโลด ขอสองห้าได้มั๊ย...?!!!

อิอิ....:coolly-0017:

ขอบคุณมากครับ

อ่ะอ่ะอ่ะอูยยยยย... งามมากคับ
ต่อไปโลด ขอสองห้าได้มั๊ย...?!!!

อิอิ....:coolly-0017:

ขอบคุณครับน้าอ๊อด
ใจก้ออยากได้ถูกๆแหละครับ แต่ไปต่อเค้า25000 กลัวเค้าจะด่าแม่เอาอะครับ
แต่ถ้าได้จิงๆ ก้อต้องรีบกันหน่อยอะครับ 5555555555++++

แบบว่ารถผมไปเปลี่ยนแก้มหน้ามาเป็นไฟเบอร์ที่เค้าขายกันอะครับ
ด้านหลังก้อดึงโป่งออกมาอีก4ซม. เลยอยากหาแม็กแนวๆนี้ใส่อะครับ

ขอความเห็นจากพี่ๆน้าท่านอื่นด้วยนะครับ
1. ราคาโอมั้ยครับ
2. ลายแม็กโอมั้ยอะครับ
3. ใส่ลายนี้แล้วมันจะเข้ากะรถมั้ยอะครับ
3. ออฟเซ็ตนี้มันปลิ้นออกมาเยอะมากจนน่าเกลียดป่าวครับ

ป.ล. หรือราคาแบบนี้ไปเล่นตัวอื่นดีกว่าครับ

แบบว่าจะซื้อทั้งที เงินก้อไม่ใช่น้อย เลยคิดหนักหน่อนยอะครับ

ตอบคำเดียวสั้นๆ"ลายไม่เข้ากับรถ"ครับ...เพราะรถแต่งสไตล์racing

แบบว่ารถผมไปเปลี่ยนแก้มหน้ามาเป็นไฟเบอร์ที่เค้าขายกันอะครับ
ด้านหลังก้อดึงโป่งออกมาอีก4ซม. เลยอยากหาแม็กแนวๆนี้ใส่อะครับ

ขอความเห็นจากพี่ๆน้าท่านอื่นด้วยนะครับ
1. ราคาโอมั้ยครับ
2. ลายแม็กโอมั้ยอะครับ
3. ใส่ลายนี้แล้วมันจะเข้ากะรถมั้ยอะครับ
3. ออฟเซ็ตนี้มันปลิ้นออกมาเยอะมากจนน่าเกลียดป่าวครับ

ป.ล. หรือราคาแบบนี้ไปเล่นตัวอื่นดีกว่าครับ

แบบว่าจะซื้อทั้งที เงินก้อไม่ใช่น้อย เลยคิดหนักหน่อนยอะครับ

ตอบไม่ได้คับ...มันอยู่ที่สินคับ... ข้อ 2-3 นะ

คำถามคือตัวสินชอบมั้ยถ้าสินไม่ชอบคนอื่นชอบ สินก็จะใส่เหรอ ???

ถ้าสินชอบแล้วเรื่องอื่นๆลงตัวก็โอแหละ....

เรื่องราคาก็โอนะกับล้อ size นี้น่ะ...... ล้อยุ่นแท้ แต่ work มีปัญหาหน่อยนะ มันหนักกว่าล้อยุ่นเจ้าอื่นๆหน่อย

เรื่องลายมันจะเหมือนๆ BBS ตัวใหม่ๆนะ ดูไม่หรูไม่ซิ่งมากไป ความคิดผม ok กะรถนะ รถสีดำๆอยู่แล้วใส่ล้อโครมเข้านะ

เรื่องยื่นมั้ย ยื่นแน่ๆ ล้อซิ่ง GTR ทั้งหลายล้อจะ 9.5" off +12,13,14 อ่ะ ถ้าเคยเห็น 31 ใส่ล้อ ซิ่ง gtr แล้วน่ะ ไอ่ตัวนี้จะยื่นกว่าพวกนั้นอีกประมาณ 6-7 มิลได้

แต่ใส่ล้อขนานนี้รถอืดขึ้นแน่นอนพี่น้อง

ลองดู http://www.workwheelsusa.com/product.php?category=26&wheel=75

แก้ไขล่าสุด:
ใส่ล้ออ่ะอย่าถามคนอื่นชอบก็ใส่ไปเลย
เกิดถามคนอื่นเค้าบอก เฮ้ยแม่งไม่เห้นสวยเลย
เชยว่ะ แต่เราชอบอ่ะ สวย ชอบแนวนี้ เราจะไม่ซื้อเหรอ
จะใส่จะทำอะไร สิ่งแรกที่คิดคือเราชอบก่อน ถ้าเราชอบแล้วใครจะว่าไงก็ช่าง
จะฟังคนอื่นทำไม เกิดคนทักไม่สวย แต่เปลี่ยนไปใส่ลายอื่น พอดูแล้วตัวเองไม่ชอบ
แม่มก็เป็นทุกข์อีก มานั่งคิด เหี้ยเอ๊ย รถกรูไม่สวยเลยว่ะ

ตอบไม่ได้คับ...มันอยู่ที่สินคับ... ข้อ 2-3 นะ

คำถามคือตัวสินชอบมั้ยถ้าสินไม่ชอบคนอื่นชอบ สินก็จะใส่เหรอ ???

ถ้าสินชอบแล้วเรื่องอื่นๆลงตัวก็โอแหละ....

เรื่องราคาก็โอนะกับล้อ size นี้น่ะ...... ล้อยุ่นแท้ แต่ work มีปัญหาหน่อยนะ มันหนักกว่าล้อยุ่นเจ้าอื่นๆหน่อย

เรื่องลายมันจะเหมือนๆ BBS ตัวใหม่ๆนะ ดูไม่หรูไม่ซิ่งมากไป ความคิดผม ok กะรถนะ รถสีดำๆอยู่แล้วใส่ล้อโครมเข้านะ

เรื่องยื่นมั้ย ยื่นแน่ๆ ล้อซิ่ง GTR ทั้งหลายล้อจะ 9.5" off +12,13,14 อ่ะ ถ้าเคยเห็น 31 ใส่ล้อ ซิ่ง gtr แล้วน่ะ ไอ่ตัวนี้จะยื่นกว่าพวกนั้นอีกประมาณ 6-7 มิลได้

แต่ใส่ล้อขนานนี้รถอืดขึ้นแน่นอนพี่น้อง

ลองดู http://www.workwheelsusa.com/product.php?category=26&wheel=75

ขอบคุณครับพี่เป๊ป ช่วยได้เยอะเลยครับ

ใส่ล้ออ่ะอย่าถามคนอื่นชอบก็ใส่ไปเลย
เกิดถามคนอื่นเค้าบอก เฮ้ยแม่งไม่เห้นสวยเลย
เชยว่ะ แต่เราชอบอ่ะ สวย ชอบแนวนี้ เราจะไม่ซื้อเหรอ
จะใส่จะทำอะไร สิ่งแรกที่คิดคือเราชอบก่อน ถ้าเราชอบแล้วใครจะว่าไงก็ช่าง
จะฟังคนอื่นทำไม เกิดคนทักไม่สวย แต่เปลี่ยนไปใส่ลายอื่น พอดูแล้วตัวเองไม่ชอบ
แม่มก็เป็นทุกข์อีก มานั่งคิด เหี้ยเอ๊ย รถกรูไม่สวยเลยว่ะ

จริงอย่างที่พี่พูดครับ ขอบคุณครับ
คือจิงๆผมแค่อยากทราบความเห็นของแต่ละคนดูอะครับ
เพราะกลัวตัวเองตัดสินใจพลาดไปอะครับ

น้าคนนี้พูดถูกคับ...ถ้าเราชอบซะอย่าง..จบ

ล้อก้านสีแดงๆบ้านนอกๆก็เหอะ...ถ้าเราชอบซะอย่าง

เนอะน้าเนอะ..?!!!..... :coolly-0045::coolly-0017::coolly-0028:

ถามน่ะถูกแล้วได้ข้อมูลแล้วค่อยซื้อเงินอยู่ในกระเป๋าเราแต่ข้อมูลต้องมีเนอะ
คนเขาเลือกของเวลาที่เขาไม่แน่ใจไม่รู้จะปรึกษาใคร.สิ่งที่เขาอยากได้คือ
"หลายๆความเห็น".."ฺBrainstrom"..."ประสพการณ์"..."ความรู้"...ซึ่งไอ้พวกนี้มันจะมาจากหลายๆอย่างเช่น..ความรู้สึกส่วนตัว..BookSaid...ฯลฯ......
แต่ถ้าคนถามเขามีกระบวนการจัดลำดับความคิด..มีตัวชี้วัดเพียงพอในใจแล้ว..เขาจะเลือกได้เอง....ฉะนั้นถ้าเราจะช่วย หรือ ตอบโจทย์คนที่ถาม มีสิ่งเดียวที่จะสมาชิกจะช่วยได้คือ..
"ให้ความเห็น"
ป.ล.คนออกความเห็นไม่ใช่คนออกเงินซื้อให้...แต่เป็นข้อมูลในการตัดสินใจซื้อได้ดีส่วนหนึ่ง:coolly-0029:

ขอบคุณครับน้าอ๊อด
ใจก้ออยากได้ถูกๆแหละครับ แต่ไปต่อเค้า25000 กลัวเค้าจะด่าแม่เอาอะครับ
แต่ถ้าได้จิงๆ ก้อต้องรีบกันหน่อยอะครับ 5555555555++++
มันก็ต้องมีเทคนิคกันหน่อย..
ถ้าไม่ได้ก็ค่อยๆเพิ่มให้ไป..อยู่ที่เราคุยอ่ะ อ้อนเข้าไว้
..คิดซะว่ากาลังกาสอยยิ๋ง.... อิอิ :coolly-0017:

น้าคนนี้พูดถูกคับ...ถ้าเราชอบซะอย่าง..จบ

ล้อก้านสีแดงๆบ้านนอกๆก็เหอะ...ถ้าเราชอบซะอย่าง

เนอะน้าเนอะ..?!!!..... :coolly-0045::coolly-0017::coolly-0028:

ไอ้ล้อแดงเนี่ย ผมไม่ได้ชอบสี แต่ชอบหน้ากว้าง มันกว้างดี
สีเอาไว้ไปทำใหม่ เราคามันได้ด้วย เอามาก่อนสีค่อยว่ากัน
ลายนี้แม่งทำสีง่ายด้วย ok เจอคราวหน้า สงสัยต้องเหนี่ยว
น้าอ๊อดสักที

จริงอย่างที่พี่พูดครับ ขอบคุณครับ
คือจิงๆผมแค่อยากทราบความเห็นของแต่ละคนดูอะครับ
เพราะกลัวตัวเองตัดสินใจพลาดไปอะครับ [/QUOTE]

ขอความเห็นได้ แต่สุดท้ายอยุ่ที่เราตัดสินใจ เงินมีอยู่ในมืออ่ะอย่าไปกลัว
ในราคาขนาดนี้ยังมีล้อให้เลือกอีกเยอะ ลองหันไปมอง bbs lm ดูเดะ
แต่ราคาแม่มแพงกว่า แต่รับรองแหล่มก่าเยอะ

เอาแล้วเด่วงานเข้า :coolly-0030:

ไอ้ล้อแดงเนี่ย ผมไม่ได้ชอบสี แต่ชอบหน้ากว้าง มันกว้างดี
สีเอาไว้ไปทำใหม่ เราคามันได้ด้วย เอามาก่อนสีค่อยว่ากัน
ลายนี้แม่งทำสีง่ายด้วย ok เจอคราวหน้า สงสัยต้องเหนี่ยว

ใจเย็นคับพี่กอล์ฟเจาะจาน น้าเค้าเมาอยู้ 555+

เพราะกลัวตัวเองตัดสินใจพลาดไปอะครับ

ขอความเห็นได้ แต่สุดท้ายอยุ่ที่เราตัดสินใจ เงินมีอยู่ในมืออ่ะอย่าไปกลัว
ในราคาขนาดนี้ยังมีล้อให้เลือกอีกเยอะ ลองหันไปมอง bbs lm ดูเดะ
แต่ราคาแม่มแพงกว่า แต่รับรองแหล่มก่าเยอะ[/QUOTE]

จิงคับ BBS LM ชอบมากมาย

ขอบคุณทุกเสียงที่ช่วยออกความคิดครับ

ตอนนี้ยังไม่อยากรีบร้อนมากอะครับ ขอเวลาให้ตัวเองอีกสักวันสองวัน
แล้วค่อยตัดสินใจอีกทีอะครับ

กลัวอย่างเดียวคือใส่แล้วแป๊ก ไม่เข้ากะรถ 555+

โอ้โฮ น้องรักกรูโผล่มาซะที่ เมิงของไรเหลืออยู่ก็งัดมาขายเลย วันเสาร์ขับเจอรถคันเก่าไอนุอีกละ เจ้าของใหม่ขับญิงที่นั่งมาด้วยอย่างสวย

มีเรื่ิองระบายหน่อย วันงาน cef 6 ปี โดน teda คันที่จอดข้างหลังแม่งชนตูดแน่ๆเลย ไม่ได้ขับรถตัวเอง หนึ่งอาทิตย์ พอวันเสาร์จะเอาไปโคราช พอถึง ออฟฟิต ดันเห็น แดดส่องพอดี ร้าวเลยครับ เซ็งเลย.........:coolly-0041:

เพราะกลัวตัวเองตัดสินใจพลาดไปอะครับ [/QUOTE]

อยู่ที่ตัวเราว่ะน้อง ของเราซื้อเพราะชอบ ความคิดคนไม่เหมือนกันอยู่แล้ว ซื้อมามันก็เป็นของเรา เงินเรา จิงม๊ะ........
:coolly-0003:

พี่ๆคับ
ช่วยผมหาแม็กไสตล์นี้หน่อยได้มั้ยครับ
แบบว่าต้องการด่วนนิดๆอะครับ ผมพยายามหาแล้วหาอีก
แต่ก้อไม่ค่อยเจอเลยอะครับ

พี่ๆท่านใดว่างช่วยผมดูอีกแรงได้มั้ยครับ
ไม่จำเป็นต้องลายนี้อะครับ เอาเป็นก้านก้อได้ครับ
ขอเป็นขอบ18 หน้า8.5หลัง9.5 หรือ หน้า9 หลัง10 ก้อได้ครับ
ออฟประมาน20อะครับ ราคาประมาน3กลางๆอะครับ

ช่วยน้องคนนี้หน่อยนะครับ ตาลายมากๆแล้วคับตอนนี้

ส่วนแม็กที่ผมโพสถามพวกพี่ๆไป
ผมโทรไปคุยกะคนขายมาแล้วครับ ก้อค่อนข้างโอเคเลย
แต่เพลทมันหลุดไปล้อหน้า1วง ล้อหลัง1วง (ต้องSerious ป่าวครับเรื่องเพลทอะ)
เค้าบอกว่าไม่มีซ่อมแน่นอน ไม่มีดุ้ง ถ้าดุ้งหรือซ่อมมา ให้มาเอาไปฟรีๆเลย
เค้าให้เราถอดยางดูแม็กได้ แต่เราออกตังค์เอง (แต่ก้อดูไม่เป็นอยู่ดีอะครับ)
ทำไงดีครับ ให้ใครดูได้อะครับ

ส่วนราคาเค้าลดได้นิดเดียวจิงๆตามคาดครับ
ยางหน้าหลังสภาพพอใช้ได้ไปสักพักครับ ปี07
ยางหน้าเป็นของพวกมาเลอะไรเนี่ยแหละคับ
ส่วนยางหลังเป็น Dunlop ครับ

ขอความเห็นหน่อยครับ
ใจจิงผมอยากได้แม็กลายก้านๆครับ แต่หาไม่ได้เลย
หรือถ้ามีราคาก้อ4กว่า-5กว่าเลยอะครับ
สู้ไม่ไหวอะครับ เท่าที่หาได้ตอนนี้ก้อเป็นลายที่ผมโพสถามพี่ๆไปอะครับ

ไว้เหนี่ยวทีหลังนะน้า รอให้กิ๊กป๋มเรียนจบก่อง
น๊าๆๆๆ....ฉงฉานป๋มเต๊อะ.... :coolly-0017:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม