>>> ชวนรวมกลุ่มแถวพระราม 3 บ่อนไก่ สาธุประดิษฐ์ สาทร ถนนจันทน์ และใกล้เคียง <<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #3,103
ไม่อร่อย.... :coolly-0008:

มันก็พอถูไถได้นะ แซลม่อนย่างเกลือ กับย่างซีอิ๊วก็อร่อย

แต่พี่ชอบโมจิถั่วแดงต้มอะ

ที่สำคัญ ญ ที่นั่น น่ารักมาก

แต่ถ้าแป๊ปจะเลี้ยงพี่นะ

หน้าปากซอยบ้านแป๊ปก็ได้นะ โออิชิบุฟเฟ่ต์น่ะ

โทรมานะ จะรีบไปด่วน

โตไกตรงสุขุมวิท 23 ก็ได้ ร้านนี้ปลาสดมากกกก

ไม่อร่อยไม่รู้ว่าไงแล้ว

• #3,104
เมื่อคืนจะไปจ่ายค่าเซนทรัลการ์ดให้แม่ยาย

ไปถึง ทุ่มกว่า ๆ

ทหารมาปิดทางเข้า ไม่ให้เข้าแล้วววว

เด๋วนี้เซนทรัลใช้ทหารเฝ้าแทน รปภ.แล้วเหรอวะเนี่ย

สงสัย รปภ. ไปเป็นการ์ด นปช. หมด

555

สงสัยเพราะตอนคืนที่เคอร์ฟิวส์คืนแรก

เห็นคนแถวนี้บอกว่า มีคนกลุ่มนึง ขนยางไปวางหน้าเซนทรัลเตรียมเผา

ดีที่ตำรวจไปไล่ทัน

เฮ้อออ

• #3,105
เพลงนี้เพราะดี

http://www.youtube.com/watch?v=psuRGfAaju4

• #3,106
เมื่อวาน ไปแหลก ฟูจิมาแระ

ซัดซะหายอยากเลยคับพี่น้อง

เซ็งว่ะ

มีตติ้ง ตรงกับงานเลี้ยงที่บริษัทอีกแระ

งานเลี้ยงบริษัทผม จะจัดทุกเย็นวันเสาร์ เดือนละครั้ง

ทำไงดี

เมื่อวาน ไปแหลก ฟูจิมาแระ

ซัดซะหายอยากเลยคับพี่น้อง

เซ็งว่ะ

มีตติ้ง ตรงกับงานเลี้ยงที่บริษัทอีกแระ

งานเลี้ยงบริษัทผม จะจัดทุกเย็นวันเสาร์ เดือนละครั้ง

ทำไงดี

มาแก้ตัวแต่หัววันเลย :coolly-0022:

สติ๊กเกอร์ กรูยังไม่ได้ไปเอาที่พี่เขียดนะต้น

พอดีเมื่อวานเปลี่ยนเส้นทางการเดินทางนิดหน่อย

• #3,109
สติ๊กเกอร์ กรูยังไม่ได้ไปเอาที่พี่เขียดนะต้น

พอดีเมื่อวานเปลี่ยนเส้นทางการเดินทางนิดหน่อย

เออ ฝาหลังอะ

ยังอยู่ปะ

เก็บไว้ให้กรุด้วยนะ

มาแก้ตัวแต่หัววันเลย :coolly-0022:

เออ พี่ไม่ไปงานเลี้ยงบริษัทแล้วว่ะ

ให้เจ๊ไปทำแทน

ใครไปมีตติ้งบ้าง ลงชื่อนะ

ใกล้ ๆ ดี ไปกัน ๆ

เออ แล้วแป๊ปว่า ร้านไหนอร่อยอะอาหารญี่ปุ่นเนี่ย

จะได้ไปลองชิม

• #3,111
ฝากรูปหน่อยนะจ๊ะ

ไฟล์แนบ

22.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 1,112
เออ แล้วแป๊ปว่า ร้านไหนอร่อยอะอาหารญี่ปุ่นเนี่ย

จะได้ไปลองชิม
ทาคูมิครับ อยู่ชั้น 2 โรงแรมสวิสโฮเต็ล เลอคองคอร์ด
มีห้องส่วนตัวด้วย แต่ต้องจองล่วงหน้า
เป็นบุฟเฟต์ จบที่ 500 กว่า ๆ ครับ

เออ พี่ไม่ไปงานเลี้ยงบริษัทแล้วว่ะ

ให้เจ๊ไปทำแทน

ใครไปมีตติ้งบ้าง ลงชื่อนะ

ใกล้ ๆ ดี ไปกัน ๆ
นู๋ขอเกาะล้อไปด้วยได้มั๊ยคับคุณน้าต้นหื่น...?!!!..:coolly-0009:

• #3,114
ทาคูมิครับ อยู่ชั้น 2 โรงแรมสวิสโฮเต็ล เลอคองคอร์ด
มีห้องส่วนตัวด้วย แต่ต้องจองล่วงหน้า
เป็นบุฟเฟต์ จบที่ 500 กว่า ๆ ครับ

เอางี้ ต้นอยากดูหนังว่ะพี่ออย

ไม่มีเวลาไปดูหนังในโรง เป็นเดือนแล้วมั๊ง

ต้นเลี้ยงบุฟเฟ่ต์

พี่ออย เลี้ยงหนังต้น เรื่องไหนก็ได้ ที่พี่ออยยังไม่ได้ดู

โอเคปะ (ว่าแต่ไอเลอคองคอร์ดเนี่ย มันอยู่ตรงไหนอะ ชื่อคุ้น ๆ :coolly-0043:)

ไปกินบุฟเฟ่ต์ก่อน อิ่มแล้วก็ไปนอนหลับต่อในโรงหนัง เอารัชโยธินนะ

เด๋ววันไหน ต้นจะโทรชวนพี่ออยอีกทีล่วงหน้า

ขอหาเวลาว่างตั้งแต่เย็น ยันมืดก่อน

พี่น้องพระราม 3 คนไหนสนใจทริปนี้ ลงชื่อด้วยจ้า

เอาเป็นก่อนมีตติ้งละกัน

• #3,115
เออ ชื่อร้านแบบนี้ ต้องขับ ae86 ไปกินถึงจะเข้าได้หรือเปล่าหว่า?

นู๋ขอเกาะล้อไปด้วยได้มั๊ยคับคุณน้าต้นหื่น...?!!!..:coolly-0009:

ได้เสมอน้าอ๊อด ต้นว่า แมทช์นี้ จะไปให้ได้ :coolly-0044:

• #3,116
สองวันนี้ ใครจะไปเดินช๊อปที่สีลม - นราลม ที่ปิดถนนอะ

มีสติ และก็ระวังตัวตลอดเวลานะคับ

ขอร้อง

อาจจะมีเหตุการณ์ไม่ดีเกิดขึ้น ขอให้มีสติตลอดเวลานะคับ

ยิ่งตอนช๊อปเนี่ย ต้องมีสติสุด ๆ

วันนี้ เดิน ไปเดินมา ขากลับ นั่งคิดเงิน

โดนไปเกือบหมื่น :coolly-0041: เหลือค่าแท็กซี่พอดี

เขร้ ๆ ๆ

ได้เสื้อผ้าดี ๆ มาเยอะเหมือนกัน

แต่เสียตังค์(ดีนะไม่ใช่ตังค์เรา ตังค์เจ๊ล้วน ๆ)ก็คุ้มนะ ญ น่ารักสัด ๆ เพียบ

(เดินตามหลังเจ๊ตลอดเลยมองได้เต็ม ๆ ตา)

แต่เอ๊ะ :coolly-0040: แฟนของไอคู่ที่เดินสวนมา ที่กรูมองแฟนมัน

มันก็มองเมียกรูเหมือนกันนี่หว่า

เอาวะ

หายกัน :coolly-0003:

แต่เกิร์ลแก๊งค์ มากันเพียบบบบ แต่ละคน ใส่แต่กางเกงสั้นเสมอจิ๊มิ๊ทุกคน

เด๋วพรุ่งนี้ ถ้ามีเวลาเหลือเย็น ๆ

จะพาสารร่างอันหล่อเหลา พร้อมแคนน่อน ไปหัดถ่ายภาพพอเทรตที่สีลมดีกว่า

ใครจะไปยกมือขึ้น

งานนี้ มีแต่หนุ่มโสดนะว่อย :coolly-0044:

• #3,117
เข้ามาฟังเพลง ชอบๆ :coolly-0041:

อะ ดีใจที่ชอบครับ

ว่าง ๆ เข้ามาคุยกันได้นะครับ

อยู่แถวนี้หรือเปล่าครับ

จะได้นัดมาพบปะกันหน่อย

พระราม 3 เหลือขับเซฟน้อยเหลือเกิ๊น

• #3,118
วันนี้ ว่าง ๆ

มานั่งนึก

พี่น้องพระราม 3 กำลังขับรถอะไร หรือขายเซฟไปขับไรกันบ้าง

1. คนแรกเลย น้าอ๊อด ไม่ขายเซฟ แต่เริ่มแต่งเติม หล่อขึ้นทุกวัน

2. พี่เสือcousin ขายเซฟไปออกฝรีดสีขาว

3. พี่มอส ขายเซฟไปออก A32 แต่งวิป

4. เสี่ยเป็ด ยังไม่ขายเซฟ แต่ไม่เอาเซฟออกมาวิ่ง ขับแต่ฟอร์จูนเน่อ ใครจะไปกินร้านช้างทอง ก็ติดต่อเสี่ยเป็ดได้เลยค๊าบ หลานรักป้าจุก

5. เสี่ยใจ๋หรือ เฮียแหบ ขานี้ โมโห เซฟโดนขโมยก่อนได้รับอนุญาต เลยใช้รถยุโรปเท่านั้น ทั้ง CLK , M3

6. พี่เบิ้ล ยังไม่ขาย แต่เด๋วนี้เวลาผมขับผ่านหน้าบริษัทเค้า ไม่ค่อยเห็นเซฟจอดเลยอะ

7. เสี่ยน๊อต ขายเซฟ ไปออก แจ๊สตัวใหม่ สีดำ แต่งสุดตรีนเหมือนเดิม

ตาคนนี้คลั้งไคล้พันห้าพาเพลินเกิ๊น

ส่วนน้องกิ๊ฟ แจ๊สหายไป ก็ออกมาสด้า 3 มาขับเล่น ๆ ตามประสาคนน่ารัก

8. ไอนุ ขายสกายโร่สองเจ ไปขับแอคคอร์ด ตอนมีเหตุการณ์ที่บ่อนไก่ มันหนีไปอยู่บ้านที่ศรีราชา ป่านนี้ไม่รู้กลับมายัง

9.เสี่ยฮิมเอฟบี ขายเซฟตัวเทพ ไปออก ดาวสามแฉกสีแดงมาโฉบเฉี่ยวผ่านหน้าผมประจำ

10. เสี่ยแชมป์แบตเตอรี่ ไม่ขายเซฟ26 แต่เห็นเอาแต่ สเปซแวก้อน มาขับเปิดไฟสูงจี้ตรูดกรู ส่วนเซฟเอาไว้ขับมาให้อาหารหมาบ้านแฟน ไอหมามันคงมีบุญมาก มีคนขับ 26 มาเสิร์ฟอาหารมัน แต่เจ้าของ จะไปไหนมาไหนหาไรกิน ขับโซนิคไป ??

11. น้องสิน ข้าวมันไก่ ขายเซฟ ไปแล้ว เห็นแต่ขับโคลต์ กับ ซีอาร์วี ร่อนไปมาแถวนี้

12. ไอน้องแสง เริ่มแต่งเซฟ มันเริ่มจะแรงแล้วคับพี่น้องว่าง ๆ ก็ขับมาสด้า 3 ของแฟนเค้า

13. ไอแป๊ป เอ็นวัน ขานี้ โนคอมเม๊นต์ มีเซฟ แต่ไปทำงาน แว๊นไป เข้าใจว่ารถคงติด

แต่วันดีคืนดีก็จอดเซฟ ไปขับซีอาร์วีสีขาวของ ใครก็ม่ายรู้

หึหึหึ เวลาพี่อยากได้อะไหล่อะไรฟรี ๆ น่ะ อย่าดื้อนะน้อง เด๋วมีแฉ

14. ตาจ๊อด ขานี้ หายเข้ากลีบเมฆไปนานแระ ตามประสาคนหน้าตาดี

เหลือแต่ร้านจิ้มจุ่มในตำนานให้นั่งเล่นกัน

15. พี่หนุ่ม 868 คนนี้ ขอบอกว่า ยังไม่ขายเซฟ แต่มีความลับเยอะมาก ๆ

ความลับทึ่ง ๆ ทั้งนั้น ไม่น่าเชื่อว่า คนหน้าตาอย่างพี่เค้า จะทำได้ขนาดนี้

หึหึหึ

16. ใครอีกวะ นึกไม่ออกแล้ว

เอาเป็นผมละกัน สถานะตอนนี้ ช่วยตอบให้หน่อยละกัน

แล้วสรุปตอนนี้

เหลือขับเซฟกี่คนวะเนี่ย

เอางี้ ต้นอยากดูหนังว่ะพี่ออย

ไม่มีเวลาไปดูหนังในโรง เป็นเดือนแล้วมั๊ง

ต้นเลี้ยงบุฟเฟ่ต์

พี่ออย เลี้ยงหนังต้น เรื่องไหนก็ได้ ที่พี่ออยยังไม่ได้ดู

โอเคปะ (ว่าแต่ไอเลอคองคอร์ดเนี่ย มันอยู่ตรงไหนอะ ชื่อคุ้น ๆ :coolly-0043:)

ไปกินบุฟเฟ่ต์ก่อน อิ่มแล้วก็ไปนอนหลับต่อในโรงหนัง เอารัชโยธินนะ

เด๋ววันไหน ต้นจะโทรชวนพี่ออยอีกทีล่วงหน้า

ขอหาเวลาว่างตั้งแต่เย็น ยันมืดก่อน

พี่น้องพระราม 3 คนไหนสนใจทริปนี้ ลงชื่อด้วยจ้า

เอาเป็นก่อนมีตติ้งละกัน

สนใจบอกก่อนล่วงหน้าด้วยนะคับ :coolly-0033:

สองวันนี้ ใครจะไปเดินช๊อปที่สีลม - นราลม ที่ปิดถนนอะ

มีสติ และก็ระวังตัวตลอดเวลานะคับ

ขอร้อง

อาจจะมีเหตุการณ์ไม่ดีเกิดขึ้น ขอให้มีสติตลอดเวลานะคับ

ยิ่งตอนช๊อปเนี่ย ต้องมีสติสุด ๆ

วันนี้ เดิน ไปเดินมา ขากลับ นั่งคิดเงิน

โดนไปเกือบหมื่น :coolly-0041: เหลือค่าแท็กซี่พอดี

เขร้ ๆ ๆ

ได้เสื้อผ้าดี ๆ มาเยอะเหมือนกัน

แต่เสียตังค์(ดีนะไม่ใช่ตังค์เรา ตังค์เจ๊ล้วน ๆ)ก็คุ้มนะ ญ น่ารักสัด ๆ เพียบ

(เดินตามหลังเจ๊ตลอดเลยมองได้เต็ม ๆ ตา)

แต่เอ๊ะ :coolly-0040: แฟนของไอคู่ที่เดินสวนมา ที่กรูมองแฟนมัน

มันก็มองเมียกรูเหมือนกันนี่หว่า

เอาวะ

หายกัน :coolly-0003:

แต่เกิร์ลแก๊งค์ มากันเพียบบบบ แต่ละคน ใส่แต่กางเกงสั้นเสมอจิ๊มิ๊ทุกคน

เด๋วพรุ่งนี้ ถ้ามีเวลาเหลือเย็น ๆ

จะพาสารร่างอันหล่อเหลา พร้อมแคนน่อน ไปหัดถ่ายภาพพอเทรตที่สีลมดีกว่า

ใครจะไปยกมือขึ้น

งานนี้ มีแต่หนุ่มโสดนะว่อย :coolly-0044:

อยากไปแต่ไม่มีตังซื้อของทำยังไงดี - -*

วันนี้ ว่าง ๆ

มานั่งนึก

พี่น้องพระราม 3 กำลังขับรถอะไร หรือขายเซฟไปขับไรกันบ้าง

1. คนแรกเลย น้าอ๊อด ไม่ขายเซฟ แต่เริ่มแต่งเติม หล่อขึ้นทุกวัน --> จิง...

2. พี่เสือcousin ขายเซฟไปออกฝรีดสีขาว --> ก็จิง..

3. พี่มอส ขายเซฟไปออก A32 แต่งวิป --> อยากเห็นรถเหมือนกาน

4. เสี่ยเป็ด ยังไม่ขายเซฟ แต่ไม่เอาเซฟออกมาวิ่ง ขับแต่ฟอร์จูนเน่อ ใครจะไปกินร้านช้างทอง ก็ติดต่อเสี่ยเป็ดได้เลยค๊าบ หลานรักป้าจุก --> ออกแนวเหลือ เอามาขับขำๆไงเพ่

5. เสี่ยใจ๋หรือ เฮียแหบ ขานี้ โมโห เซฟโดนขโมยก่อนได้รับอนุญาต เลยใช้รถยุโรปเท่านั้น ทั้ง CLK , M3 --> เคยเจอครั้งเดียวเองจ้า

6. พี่เบิ้ล ยังไม่ขาย แต่เด๋วนี้เวลาผมขับผ่านหน้าบริษัทเค้า ไม่ค่อยเห็นเซฟจอดเลยอะ --> คนนี้หายจิง... หายไปเลย

7. เสี่ยน๊อต ขายเซฟ ไปออก แจ๊สตัวใหม่ สีดำ แต่งสุดตรีนเหมือนเดิม

ตาคนนี้คลั้งไคล้พันห้าพาเพลินเกิ๊น

ส่วนน้องกิ๊ฟ แจ๊สหายไป ก็ออกมาสด้า 3 มาขับเล่น ๆ ตามประสาคนน่ารัก --] ยุ่งอะไรกับเค้าอ่ะพี่ 55+

8. ไอนุ ขายสกายโร่สองเจ ไปขับแอคคอร์ด ตอนมีเหตุการณ์ที่บ่อนไก่ มันหนีไปอยู่บ้านที่ศรีราชา ป่านนี้ไม่รู้กลับมายัง --> คนนี้มีโครงการๆ

9.เสี่ยฮิมเอฟบี ขายเซฟตัวเทพ ไปออก ดาวสามแฉกสีแดงมาโฉบเฉี่ยวผ่านหน้าผมประจำ --> คนนี้รถไปแต่ใจยังรัก RB อยู่ อิอิ

10. เสี่ยแชมป์แบตเตอรี่ ไม่ขายเซฟ26 แต่เห็นเอาแต่ สเปซแวก้อน มาขับเปิดไฟสูงจี้ตรูดกรู ส่วนเซฟเอาไว้ขับมาให้อาหารหมาบ้านแฟน ไอหมามันคงมีบุญมาก มีคนขับ 26 มาเสิร์ฟอาหารมัน แต่เจ้าของ จะไปไหนมาไหนหาไรกิน ขับโซนิคไป ?? --> ถูกต้อง.... บุญจิงๆ ม๋าได้นั่ง 26 เจ้าของขี่ sonic.. :coolly-0007:

11. น้องสิน ข้าวมันไก่ ขายเซฟ ไปแล้ว เห็นแต่ขับโคลต์ กับ ซีอาร์วี ร่อนไปมาแถวนี้ --> ไอ่นี้มันไปแต่งรถประหยัดน้ำมันแทน แต่ไม่รู้ได้ขับมั้งป่าว... ที่ขาย 31 ไปเพราะกินน้ำมันเลยไม่ขับ ป๊าเลยให้ขาย งงมั้ย?

12. ไอน้องแสง เริ่มแต่งเซฟ มันเริ่มจะแรงแล้วคับพี่น้องว่าง ๆ ก็ขับมาสด้า 3 ของแฟนเค้า --> โตขึ้นเป็น RB25DET A/T

13. ไอแป๊ป เอ็นวัน ขานี้ โนคอมเม๊นต์ มีเซฟ แต่ไปทำงาน แว๊นไป เข้าใจว่ารถคงติด แต่วันดีคืนดีก็จอดเซฟ ไปขับซีอาร์วีสีขาวของ ใครก็ม่ายรู้

หึหึหึ เวลาพี่อยากได้อะไหล่อะไรฟรี ๆ น่ะ อย่าดื้อนะน้อง เด๋วมีแฉ --> ผมไว้ขับกลางคืนคับ ออกมาซัดเล่นเวลาเบื่อๆ ถนน นราธิวาส ประมาณ 5 ทุ่ม ซัดวนไปวนมานี่แหละ U ตรง แยกสาทร แล้วก็ซัดไป U ตรง แยกสะพาน 5 วนไปๆมาๆเนี้ยแหละ...อิอิ น่ะ... CRV พูดซิ ผมพูดมั่ง หึหึหึหึ

14. ตาจ๊อด ขานี้ หายเข้ากลีบเมฆไปนานแระ ตามประสาคนหน้าตาดี

เหลือแต่ร้านจิ้มจุ่มในตำนานให้นั่งเล่นกัน --> คนนี้ไม่รู้จักเลยมาไม่ทันอ่ะ

15. พี่หนุ่ม 868 คนนี้ ขอบอกว่า ยังไม่ขายเซฟ แต่มีความลับเยอะมาก ๆ

ความลับทึ่ง ๆ ทั้งนั้น ไม่น่าเชื่อว่า คนหน้าตาอย่างพี่เค้า จะทำได้ขนาดนี้

หึหึหึ --> หึหึหึ ลูก 87mm ฟอร์จ + เฮดโบเดี่ยว + โบ Mitsu ซักรุ่น + หัวฉีด 700cc + ครัช คาร์บอน 2 แผ่น + Limited slip.. + อีกหลายอย่าง... อุ๊บ หลุดปาก แต่ไม่ลบ อิอิ

16. ใครอีกวะ นึกไม่ออกแล้ว

เอาเป็นผมละกัน สถานะตอนนี้ ช่วยตอบให้หน่อยละกัน --> หื่นทุกๆกระทู้เหมือนเดิม

แล้วสรุปตอนนี้

เหลือขับเซฟกี่คนวะเนี่ย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม