>>> ชวนรวมกลุ่มแถวพระราม 3 บ่อนไก่ สาธุประดิษฐ์ สาทร ถนนจันทน์ และใกล้เคียง <<<

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31435
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อย่าเอ็ดไปของมันเยอะ ต้องหมกๆไว้บ้าง อิอิ

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #3,123
สนใจบอกก่อนล่วงหน้าด้วยนะคับ :coolly-0033:

โอเค จะบอกล่วงหน้า

ขับซีอาร์วีไปนะน้อง เอาเจ้าของไปด้วย

เหอ ๆ ๆ :coolly-0005:

อยากไปแต่ไม่มีตังซื้อของทำยังไงดี - -*

ก็เล่นช๊อปของเทพ ๆ มาขนาดนั้น

แล้วเป็นไง เทพหายไปไหนหมดไม่รุ

555

วันนี้ ว่าง ๆ

มานั่งนึก

พี่น้องพระราม 3 กำลังขับรถอะไร หรือขายเซฟไปขับไรกันบ้าง

1. คนแรกเลย น้าอ๊อด ไม่ขายเซฟ แต่เริ่มแต่งเติม หล่อขึ้นทุกวัน --> จิง...

2. พี่เสือcousin ขายเซฟไปออกฝรีดสีขาว --> ก็จิง..

3. พี่มอส ขายเซฟไปออก A32 แต่งวิป --> อยากเห็นรถเหมือนกาน

4. เสี่ยเป็ด ยังไม่ขายเซฟ แต่ไม่เอาเซฟออกมาวิ่ง ขับแต่ฟอร์จูนเน่อ ใครจะไปกินร้านช้างทอง ก็ติดต่อเสี่ยเป็ดได้เลยค๊าบ หลานรักป้าจุก --> ออกแนวเหลือ เอามาขับขำๆไงเพ่

5. เสี่ยใจ๋หรือ เฮียแหบ ขานี้ โมโห เซฟโดนขโมยก่อนได้รับอนุญาต เลยใช้รถยุโรปเท่านั้น ทั้ง CLK , M3 --> เคยเจอครั้งเดียวเองจ้า

6. พี่เบิ้ล ยังไม่ขาย แต่เด๋วนี้เวลาผมขับผ่านหน้าบริษัทเค้า ไม่ค่อยเห็นเซฟจอดเลยอะ --> คนนี้หายจิง... หายไปเลย

7. เสี่ยน๊อต ขายเซฟ ไปออก แจ๊สตัวใหม่ สีดำ แต่งสุดตรีนเหมือนเดิม

ตาคนนี้คลั้งไคล้พันห้าพาเพลินเกิ๊น

ส่วนน้องกิ๊ฟ แจ๊สหายไป ก็ออกมาสด้า 3 มาขับเล่น ๆ ตามประสาคนน่ารัก --] ยุ่งอะไรกับเค้าอ่ะพี่ 55+

8. ไอนุ ขายสกายโร่สองเจ ไปขับแอคคอร์ด ตอนมีเหตุการณ์ที่บ่อนไก่ มันหนีไปอยู่บ้านที่ศรีราชา ป่านนี้ไม่รู้กลับมายัง --> คนนี้มีโครงการๆ

9.เสี่ยฮิมเอฟบี ขายเซฟตัวเทพ ไปออก ดาวสามแฉกสีแดงมาโฉบเฉี่ยวผ่านหน้าผมประจำ --> คนนี้รถไปแต่ใจยังรัก RB อยู่ อิอิ

10. เสี่ยแชมป์แบตเตอรี่ ไม่ขายเซฟ26 แต่เห็นเอาแต่ สเปซแวก้อน มาขับเปิดไฟสูงจี้ตรูดกรู ส่วนเซฟเอาไว้ขับมาให้อาหารหมาบ้านแฟน ไอหมามันคงมีบุญมาก มีคนขับ 26 มาเสิร์ฟอาหารมัน แต่เจ้าของ จะไปไหนมาไหนหาไรกิน ขับโซนิคไป ?? --> ถูกต้อง.... บุญจิงๆ ม๋าได้นั่ง 26 เจ้าของขี่ sonic.. :coolly-0007:

11. น้องสิน ข้าวมันไก่ ขายเซฟ ไปแล้ว เห็นแต่ขับโคลต์ กับ ซีอาร์วี ร่อนไปมาแถวนี้ --> ไอ่นี้มันไปแต่งรถประหยัดน้ำมันแทน แต่ไม่รู้ได้ขับมั้งป่าว... ที่ขาย 31 ไปเพราะกินน้ำมันเลยไม่ขับ ป๊าเลยให้ขาย งงมั้ย?

12. ไอน้องแสง เริ่มแต่งเซฟ มันเริ่มจะแรงแล้วคับพี่น้องว่าง ๆ ก็ขับมาสด้า 3 ของแฟนเค้า --> โตขึ้นเป็น RB25DET A/T

13. ไอแป๊ป เอ็นวัน ขานี้ โนคอมเม๊นต์ มีเซฟ แต่ไปทำงาน แว๊นไป เข้าใจว่ารถคงติด แต่วันดีคืนดีก็จอดเซฟ ไปขับซีอาร์วีสีขาวของ ใครก็ม่ายรู้

หึหึหึ เวลาพี่อยากได้อะไหล่อะไรฟรี ๆ น่ะ อย่าดื้อนะน้อง เด๋วมีแฉ --> ผมไว้ขับกลางคืนคับ ออกมาซัดเล่นเวลาเบื่อๆ ถนน นราธิวาส ประมาณ 5 ทุ่ม ซัดวนไปวนมานี่แหละ U ตรง แยกสาทร แล้วก็ซัดไป U ตรง แยกสะพาน 5 วนไปๆมาๆเนี้ยแหละ...อิอิ น่ะ... CRV พูดซิ ผมพูดมั่ง หึหึหึหึ

14. ตาจ๊อด ขานี้ หายเข้ากลีบเมฆไปนานแระ ตามประสาคนหน้าตาดี

เหลือแต่ร้านจิ้มจุ่มในตำนานให้นั่งเล่นกัน --> คนนี้ไม่รู้จักเลยมาไม่ทันอ่ะ

15. พี่หนุ่ม 868 คนนี้ ขอบอกว่า ยังไม่ขายเซฟ แต่มีความลับเยอะมาก ๆ

ความลับทึ่ง ๆ ทั้งนั้น ไม่น่าเชื่อว่า คนหน้าตาอย่างพี่เค้า จะทำได้ขนาดนี้

หึหึหึ --> หึหึหึ ลูก 87mm ฟอร์จ + เฮดโบเดี่ยว + โบ Mitsu ซักรุ่น + หัวฉีด 700cc + ครัช คาร์บอน 2 แผ่น + Limited slip.. + อีกหลายอย่าง... อุ๊บ หลุดปาก แต่ไม่ลบ อิอิ

16. ใครอีกวะ นึกไม่ออกแล้ว

เอาเป็นผมละกัน สถานะตอนนี้ ช่วยตอบให้หน่อยละกัน --> หื่นทุกๆกระทู้เหมือนเดิม

แล้วสรุปตอนนี้

เหลือขับเซฟกี่คนวะเนี่ย

โหย พี่หนุ่มนี่มันจอมซุ่มจริง ๆ นะเนี่ย

หน้าตาบ่งบอกว่า เดิมแน่ ๆ

เล่นซะ

• #3,124
ของที่ว่านี่..ของแต่งรถรึว่ายิ๋งคับน้า..? :coolly-0043::coolly-0017:

ทั้งสองอย่างอะน้าอ๊อด

เค้าอะจอมหมกเลย

ไป ๆ มา ๆ ไม่ใช่ แค่ ญ กับ ของแต่งนะน้าอ๊อด

มีเด็ดกว่านั้นอีก

ฮึ่ม ๆ :coolly-0010:

• #3,125
แฟนผมเล่นเอ็มวีอีกแล้วค๊าบบบ

http://www.youtube.com/watch?v=0mDvb5d_I9E

• #3,126
อยากดูว่ะ

มันจะคลายเครียดได้มั๊ยนะ?

http://www.youtube.com/watch?v=QzwMbID8rCE

• #3,128
อุ่ยยย...เมียเก่าป๋มนิหว่า!!! :coolly-0017:

ไอตัวผู้ชายใช่ปะน้าอ๊อด?

เอาเพลงน่ารักมาฝากอีกเพลง อ้อนมาก

http://www.youtube.com/watch?v=ffEn5JpR0cA

• #3,132
เอ้า ๆ วันที่ 5 นี้ ใครจะไปลงชื่อด้วยยยยย

สวัสดีครับจากศูนย์รักษาความสมานฉันท์พี่ฉันท์น้องแห่ง เซฟไทย
เนื่องด้วยพี่น้องเราหลายท่านมีความคิดที่แตกต่างและแบ่งอ่างกันไปหลายหม้อ แล้ว
ยังมีสมาชิกอีกหลายท่านไม่ได้เข้ารวมในหม้อสุกี้อันเพราะเขินอาย กลัวกระบองสู้เพื่อนไม่ได้

จึงจัดมิตติ้งขึ้นเพื่อเพิ่มความสมานฉันท์ เป็นการพบปะ พูดคุยกันตามภาษาดอกไม้
ตามแบบฉบับสาวกโลกที่3 เพื่อความปรองดองแห่งพ้องเพื่อน

วันเสาร์ที่5 มิถุนายน นี้ เรียนเชิญพี่น้องเหล่าพ้องเพื่อน
เข้าสู่พิธีการมิตติ้งนะครับ
ณ ร้าน เกาะเสม็ด หลังห้างบิ๊กซีราษบูรณะ
เดินทางไม่ยากถ้าไม่ได้เดินเท้ามา
ที่จอดรถกว้างขวาง จะเล่นบอลโกหฯุ หรือ ตี่จับก็ยังไหว
เวลาเริ่มตั้งแต่4โมงเย็น เป็นต้นไปนะครับ

ใครไปไม่ถูก โทรถามอัปดุลย์ครับ หรือรอ แผนที่ครับ ถ้าว่างจะทำให้

ขอจบการแถลงของศูนย์ศูนย์รักษาความสมานฉันท์พี่ฉันท์น้องแห่ง เซฟไทย

หรือคุณจะเสี่ย

ด้านหน้าทางเข้า
attachment.php

ป้ายร้าน ไม่ต้งไปไกลถึงต่างจังหวัด เรายกมาไว้ที่ฝั่งธนแล้ว

ส่วนกระชับพื้นที่

ส่วนขยาย

ลานสามัคคีชุมนุน

ไว้เจอกันคับน้าเบียร์.. ถ้าได้ไปนะ..:coolly-0017::coolly-0044:

ลงชื่อแร้วมารับที่บ้านรึป่าวคับ..?!!!.... :coolly-0043:

:coolly-0017::coolly-0028::coolly-0028:

:coolly-0046:ผมลงชื่อด้วยคนคับ มารับผมด้วยนะ :coolly-0010::coolly-0010:

ใครไปมั่งคับ... ผมไม่รู้จะติดอะไรรึเปล่า :coolly-0034:

แต่ร้านนี้ผมเคยไป 2 ครั้งแล้ว... ไม่ประทับใจทั้ง 2 ครั้ง...

รออาหารทีนึง ครึ่ง ชม. แล้วค่อยๆเดินมาบ่อยว่า ที่สั่งไปน่ะหมด...

เด็ดสุดสั่งกับข้าวไป 4 อย่าง ครึ่งชม.ได้ 1 บอกหมด 1 อีก 15 นาทีได้ 1 หมดอีก 1 อีก 15นาที มาบอกว่า ข้าวสวยหมด... เอ่อให้กรูกินกับเปล่าๆเหรอไง เซ็งมากจำได้ดี...

แก้ไขล่าสุด:
  • #3,139
สวัสดีครับจากศูนย์รักษาความสมานฉันท์พี่ฉันท์น้องแห่ง เซฟไทย
เนื่องด้วยพี่น้องเราหลายท่านมีความคิดที่แตกต่างและแบ่งอ่างกันไปหลายหม้อ แล้ว
ยังมีสมาชิกอีกหลายท่านไม่ได้เข้ารวมในหม้อสุกี้อันเพราะเขินอาย กลัวกระบองสู้เพื่อนไม่ได้

จึงจัดมิตติ้งขึ้นเพื่อเพิ่มความสมานฉันท์ เป็นการพบปะ พูดคุยกันตามภาษาดอกไม้
ตามแบบฉบับสาวกโลกที่3 เพื่อความปรองดองแห่งพ้องเพื่อน

วันเสาร์ที่5 มิถุนายน นี้ เรียนเชิญพี่น้องเหล่าพ้องเพื่อน
เข้าสู่พิธีการมิตติ้งนะครับ
ณ ร้าน เกาะเสม็ด หลังห้างบิ๊กซีราษบูรณะ
เดินทางไม่ยากถ้าไม่ได้เดินเท้ามา
ที่จอดรถกว้างขวาง จะเล่นบอลโกหฯุ หรือ ตี่จับก็ยังไหว
เวลาเริ่มตั้งแต่4โมงเย็น เป็นต้นไปนะครับ

ใครไปไม่ถูก โทรถามอัปดุลย์ครับ หรือรอ แผนที่ครับ ถ้าว่างจะทำให้

ขอจบการแถลงของศูนย์ศูนย์รักษาความสมานฉันท์พี่ฉันท์น้องแห่ง เซฟไทย

หรือคุณจะเสี่ย

ด้านหน้าทางเข้า

ป้ายร้าน ไม่ต้งไปไกลถึงต่างจังหวัด เรายกมาไว้ที่ฝั่งธนแล้ว

ส่วนกระชับพื้นที่

ส่วนขยาย

ลานสามัคคีชุมนุน

โหยย พี่เบียร์ ชวนยังกะไปลงหม้อสุกี้งั้นแหละ

:coolly-0009::coolly-0009::coolly-0009:
:coolly-0046:ผมลงชื่อด้วยคนคับ มารับผมด้วยนะ :coolly-0010::coolly-0010:

อะ งั้นไปพร้อมผมกัน ศิษย์สำนักเดียวกัน

มารอที่บ้านผมหรือบ้านน้าอ๊อดละกันนะคับ

ใครไปมั่งคับ... ผมไม่รู้จะติดอะไรรึเปล่า :coolly-0034:

แต่ร้านนี้ผมเคยไป 2 ครั้งแล้ว... ไม่ประทับใจทั้ง 2 ครั้ง...

รออาหารทีนึง ครึ่ง ชม. แล้วค่อยๆเดินมาบ่อยว่า ที่สั่งไปน่ะหมด...

เด็ดสุดสั่งกับข้าวไป 4 อย่าง ครึ่งชม.ได้ 1 บอกหมด 1 อีก 15 นาทีได้ 1 หมดอีก 1 อีก 15นาที มาบอกว่า ข้าวสวยหมด... เอ่อให้กรูกินกับเปล่าๆเหรอไง เซ็งมากจำได้ดี...

นานแล้วหรือยังแป๊ป

ตอนนี้เค้าเปลี่ยนเจ้าของแล้วนิ

น่าจะดีขึ้น

ไปลองดูอีกครั้ง

รอบนี้ถ้ามีปัญหาแบบนี้อีก

ชวนพี่น้องเซฟไทย พังร้านเค้าเลยดีมั๊ย?

อะ งั้นไปพร้อมผมกัน ศิษย์สำนักเดียวกัน

มารอที่บ้านผมหรือบ้านน้าอ๊อดละกันนะคับ
เด๋ววันเสาร์โทรหาคับน้า....:coolly-0009:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม