• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

งั้นเจอกันตรงข้ามหน้าเดอะไทด์เลยดีกว่า มีร้านอาหารมีที่นั่งด้วยจะได้สั่งกับแกล้มได้

นั่งชิว ๆไปเรื่อย ใครมาชะโงกมองแล้วกัน เจอกันครับพี่น้องบางแสน

งั้นเจอกันตรงข้ามหน้าเดอะไทด์เลยดีกว่า มีร้านอาหารมีที่นั่งด้วยจะได้สั่งกับแกล้มได้

นั่งชิว ๆไปเรื่อย ใครมาชะโงกมองแล้วกัน เจอกันครับพี่น้องบางแสน

ผมไปด้วยคนได้ใหมเนี้ยครับ

อิอิอิ

พอดีจะไปดูแข่งรถวันเสาร์-อาทิษ

งั้นตามนั้นน่ะคะ เวลา 1 ทุ่ม เป็นต้นไป อยากให้มาไวหน่อย เดี๋ยวไม่มีที่จอด ฝั่งตรงข้าม เดอะไทน์ มีร้านนั่งกิน แล้วก็จอดรถกันเป็นระเบียบ หันหน้าออกกัน ตามนั้นนะคะ เรื่องเครื่องดื่มยังไงกัน จะให้เตรียมไว้ให้เลยไหมเอ่ย.................

รับทราบครับผม คริ คริ:coolly-0034: :coolly-0034:

คืนนี้ใครว่างก็ลงมานะคะ ออเดิฟ มีลงมาเป็นบางส่วน ตอนนี้อยู่บ้านลุงแขกกัน

ทำงาน งาน งาน :coolly-0011:

HBD..เบนซ์ :coolly-0043:

เป็นไงกันบ้างครับเมือคืนนี้ได้ข่าวไม่ค่อยดีเลยที่บางแสนเห็นว่าตำรวจเอาจริงวันนี้หายไปไหนกันหมด:coolly-0043:

เป็นไงกันบ้างครับเมือคืนนี้ได้ข่าวไม่ค่อยดีเลยที่บางแสนเห็นว่าตำรวจเอาจริงวันนี้หายไปไหนกันหมด:coolly-0043:

เค้าตั้งด่านที่หาด รถเลยออกไปเล่นข้างนอกแล้วตำรวจก็ปิดกล่องข้างนอก ^^

มะวาน ว่าจะแวะเข้าไปทักทายพวกพี่ๆที่เดอะไทด์ซะหน่อย..ประมาณ 3 ทุ่ม ใช้ถนนข้าวหลาม เจอพวกพี่ลูกเสือสามัญรุ่นใหญ่ตั้งด่านอยู่ พวกพี่เค้าเห็นรถแต่งเป็นหนมหวานป่าวน้า.. เห็นจ้องกันตาเป็นมัน ผมก็ทำใจไว้แล้ว..พวกพี่เขาถามผมว่าจะไปไหนแล้วบ้านอยู่ไหนครับ ผมตอบ (ในใจว่า พี่จะรู้ไปไมอะ พี่จะตามผมไปเหรอ...) ถามอีกว่าทำไมรถท่อดังจัง ผมตอบ (ในใจว่า เงียบก็พังดังก้อวิ่งเป็นธรรมดาของรถนั่นแหละคร้าบบ.. ถามผมอีกว่าดัดแปลงสภาพด้วยนะรถเราอะ จะเอาไงดี ผมตอบ (ในใจว่า งั้นรถที่ติดแครี่บอยก็ดัดแปลงสภาพเหมือนกันช่ายป่ะครับ แล้วถ้าไม่ให้ดัดแปลงรถพี่ช่วยไปบอกร้านขายของแต่ง,เซียงกงหรือโรงงานทำท่อรถให้หน่อยได้มั้ยคร้าบว่าอย่าเอามาขายเลยมันทำให้พวกพี่ลูกเสือต้องไปตั้งด่านดักจับรถดัดแปลงตอนดึกๆดื่นๆ เอ...หรือว่าพวกพี่ลูกเสือเค้ากลัวไม่ได้ตั้งด่านนะถึงไม่ยอมไปบอกร้านขายของพวกนั้นว่าอย่าขายอุปกรณ์ส่วนควบรถยนต์ต่างๆทั้งหลาย แต่ ! สุดท้ายผมไม่ได้พูดอะไรออกมาจากปากผมเลย..นอกจากคำว่า..พี่ครับบบ "ผมไม่มีตังค์ แล้วยังโดนจับ ปล่อยผมเถอะครับ ค่าปรับไม่มี รีเควสขอไป ด้วยใจเต็นถี่ คำตอบของพี่ ผมนี้เสียใจ เอาใบสั่งไป แล้วจ่ายยยยตังค์มา.....:coolly-0042: โดนซะ โส-นะ-น้า ตัวเองที่คิดในใจดังไปหน่อย...555++:coolly-0023:
ปล.อ้อนได้เหลือแค่ข้อหาเดียวไม่มีสำเนาคู่มือรถปรับฉองย้อย ค่อยยังชั่วหน่อย....

กลับเข้าสู่ภาวะปกติ..ซะที...:coolly-0029:

พี่น้องบางแสนใจดีมากครับ

ขอบคุณครับ สำหรับน้ำใจงามๆที่จองที่จอดรถให้

ไว้โอกาศหน้าผมขอไปด้วยอีกนะครับ สนุกดี

พี่บ๊อป ก็นิสัยดีแนะนำผมดีครับ

ขอบคุรพี่ๆ ทุกคนมากนะครับ

ไว้โอกาศหน้าเจอกันครับ

งานแข่งรถปีนี้ทำให้ที่บ้านร้อนเป็นไฟ ตั้งแต่คืนวันศุกร์เลยเพราะเรา ทราบมาว่างานแข่งรถปีนี้ตำรวจตั้งด่านเยอะและก็เอาจริง ก็เลยบอกคนที่บ้านว่าระวังด้วยเพราะเรารู้นิสัยก็เลยขอร้องว่าอย่ากินเลยถ้าเกิดอะไรขึ้นมาไม่มีใครช่วยได้นะ
แต่เค้าก็รับปากว่าจะไม่กิน จนคืนวันศุกร์ขอออกไปบอกเราว่าไม่ดึกจะรีบกลับ
แล้วก็ไม่ดึกจริงๆกลับมา 6 โมงเช้าวันเสาร์ เราโทรหาตอนตี 4 บอกว่ากำลังจะกลับกำลังคุยปรึกษากันอยู่ ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าใครเค้ามีเรื่องอะไรต้องปรึกษามากมายจนต้องอยู่คุยกันถึงเช้า นี่แค่คุยปรึกษายังคุยกันได้ถึงเช้า ถ้าต้องแก้ปัญหาให้กันด้วยคงไม่ต้องอยู่ด้วยกันเลยหรืองัย ก็เลยถามเค้าว่า ถ้ามีผู้หญิงอยากได้ แล้วถ้าผู้ชายอยากไป จะจัดให้ชุดใหญ่ขอแค่บอกมา จบไปของวันเสาร์ไม่คุยกันเพราะเราออกจากบ้าน ตอนเช้านั้นเลยโมโหมาก:coolly-0031:

วันเสาร์เย็นเรากลับมาเห็นกำลังเช็ดรถอยู่ก็เลยถามว่าวันนี้ยังจะออกอีกเหรอ เค้าบอกว่าวันนี้วันเสาร์ พวกโทรมาบอกว่าคืนนี้จัดที่ไว้ให้แล้ว เราก็โมโหเลยพูดไปว่าถ้าเกิดอะไรขึ้นให้คนที่โทรมาชวนเคลียร์ให้นะ ไม่ต้องโทรบอกเพราะเตือนอะไรไม่เคยฟัง แล้วก็เป็นอย่างที่คิด ปอยมาเคาะประตูบอกว่าน้าแขกโดนจับ เราก็เลยบอกช่างเค้าไม่คุยจะนอน ซักพักเห็นปอยเดินไปเดินก็เลยต้องโทรหาต้นเหตุได้คุยกับตูตู้ บอกว่าให้เราออกไปดูหน่อย เราก็เลยต้องออกไปนึกว่าไม่มีอะไรมากพอไปถึงโรงพักได้คุยกับสารวัตรที่รู้จักเล่าให้ฟังถึงกับอึ้งเลยเรา พูดไม่ออก ทำอะไรไม่ถูกยกมือไหว้ขอโทษ พี่ๆตำรวจ ตั้งแต่ ด.ต พ.ต.ท จนถึงท่านผู้กำกับ แล้วก็บอกเราว่าพี่จะทำให้เหลือแค่ข้อหาเดียวพอ อีก 2 ข้อหาไม่เอาเรื่อง แล้วถ้าเจออีกมาขอพี่ไม่ให้แล้วนะ เราก็ขอบคุณสารวัตรที่ช่วย แต่คืนนี้ให้นอนในนั้นก่อนพรุ่งนี้เช้าค่อยมาประกันตัวออกละกันเราก็เลยกลับ เรามานึกดูดีเหมือนกันโดนซะบ้างปากไม่ดี ไม่เคยคิดโทษใครเพราะรู้ว่าทุกคนเตือนเค้าแล้วแต่เค้าไม่ฟังใคร ปากไม่ดีตั้งแต่งานมิตติ้งแล้ว
พอประกันตัวออกมาได้ก็เลยถามเค้าว่าพอเกิดเรื่องแล้วใครช่วยพี่ได้บ้าง ใครเดือดร้อน คิดสงสารคนข้างหลังบ้าง คนอื่นใครจะกล้าเค้ามาช่วย เรื่องอย่างนี้เค้าก็จะเสียไปด้วย เค้านั่งฟังเฉยๆเหมือนจะสำนึกรึเปล่าไม่แน่ใจ......:coolly-0018:

มะวาน ว่าจะแวะเข้าไปทักทายพวกพี่ๆที่เดอะไทด์ซะหน่อย..ประมาณ 3 ทุ่ม ใช้ถนนข้าวหลาม เจอพวกพี่ลูกเสือสามัญรุ่นใหญ่ตั้งด่านอยู่ พวกพี่เค้าเห็นรถแต่งเป็นหนมหวานป่าวน้า.. เห็นจ้องกันตาเป็นมัน ผมก็ทำใจไว้แล้ว..พวกพี่เขาถามผมว่าจะไปไหนแล้วบ้านอยู่ไหนครับ ผมตอบ (ในใจว่า พี่จะรู้ไปไมอะ พี่จะตามผมไปเหรอ...) ถามอีกว่าทำไมรถท่อดังจัง ผมตอบ (ในใจว่า เงียบก็พังดังก้อวิ่งเป็นธรรมดาของรถนั่นแหละคร้าบบ.. ถามผมอีกว่าดัดแปลงสภาพด้วยนะรถเราอะ จะเอาไงดี ผมตอบ (ในใจว่า งั้นรถที่ติดแครี่บอยก็ดัดแปลงสภาพเหมือนกันช่ายป่ะครับ แล้วถ้าไม่ให้ดัดแปลงรถพี่ช่วยไปบอกร้านขายของแต่ง,เซียงกงหรือโรงงานทำท่อรถให้หน่อยได้มั้ยคร้าบว่าอย่าเอามาขายเลยมันทำให้พวกพี่ลูกเสือต้องไปตั้งด่านดักจับรถดัดแปลงตอนดึกๆดื่นๆ เอ...หรือว่าพวกพี่ลูกเสือเค้ากลัวไม่ได้ตั้งด่านนะถึงไม่ยอมไปบอกร้านขายของพวกนั้นว่าอย่าขายอุปกรณ์ส่วนควบรถยนต์ต่างๆทั้งหลาย แต่ ! สุดท้ายผมไม่ได้พูดอะไรออกมาจากปากผมเลย..นอกจากคำว่า..พี่ครับบบ "ผมไม่มีตังค์ แล้วยังโดนจับ ปล่อยผมเถอะครับ ค่าปรับไม่มี รีเควสขอไป ด้วยใจเต็นถี่ คำตอบของพี่ ผมนี้เสียใจ เอาใบสั่งไป แล้วจ่ายยยยตังค์มา.....:coolly-0042: โดนซะ โส-นะ-น้า ตัวเองที่คิดในใจดังไปหน่อย...555++:coolly-0023:
ปล.อ้อนได้เหลือแค่ข้อหาเดียวไม่มีสำเนาคู่มือรถปรับฉองย้อย ค่อยยังชั่วหน่อย....
กด Like+++++

คิดถึงทุกคน UP
คิดถึงก็ลงมาซิพี่ชาย :coolly-0034:
HBD..เบนซ์ :coolly-0043:
ขอบคุณคร๊า แต่ช้าไปนิส อิอิ :coolly-0033:

กลับเข้าสู่ภาวะปกติ..ซะที...:coolly-0029:
หนุกหนานมากมายมันส์โคตต กลับบ้าน 7 โมงเช้า ทั้งศุกทั้งเสา อิอิ สะจายมากปีนี้ :coolly-0034::coolly-0045:

แก้ไขล่าสุด:
พี่น้องบางแสนใจดีมากครับ

ขอบคุณครับ สำหรับน้ำใจงามๆที่จองที่จอดรถให้

ไว้โอกาศหน้าผมขอไปด้วยอีกนะครับ สนุกดี

พี่บ๊อป ก็นิสัยดีแนะนำผมดีครับ

ขอบคุรพี่ๆ ทุกคนมากนะครับ

ไว้โอกาศหน้าเจอกันครับ

เองอยู่ตรงไหนหว่าทะมัยไม่เจอ พี่ก็อยู่กะพวกบางแสนนะ -..-

:coolly-0022: :coolly-0022: :coolly-0022:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม