• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ศุกร์ สุดสัปดาห์...เงินเดือนออกพอดี เอ้อออ ได้พักผ่อนแบบสบายๆ
งั้นเลี้ยงป๋ม และก้อป๋ายศ และพี่ๆท่านอื่นด้วยนร้า:coolly-0026:....อิ อิ ขอบคุงก๊าบบบบ:coolly-0044::coolly-0044::coolly-0031::coolly-0031::coolly-0031::coolly-0031::coolly-0031:

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

และแล้วเทศกาล audit ก็ได้ผ่านไปได้ด้วยดี
มันก็ได้เวลากินเบียร์แล้วซิ...อิอิอิ (จะซัดให้เต็มคราบเลย อดมาหลายวัน)..:coolly-0039: :coolly-0039:

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

งานปิดไม่ลงซะที.....เฮ้อ
ของผมเรียบร้อยแล้ว
และแล้วก็ได้เวลาลั่นล้า...อิอิอิ:coolly-0009: :coolly-0009:

หุหุหุ...วันเสาร์ :coolly-0022: :coolly-0022:

วันเสาร์ฝนตกบรรยากาศน่า......
:coolly-0009: :coolly-0009: :coolly-0009: :coolly-0009:
:coolly-0009: :coolly-0009: :coolly-0009: :coolly-0009:

เหอๆ ไปล่อนมา พวก Toyota AE ครองพื้นที่แล้วครับ หน้าเดอไทด์ เซฟเราไปใหนหมด:coolly-0021:

เหอๆ ไปล่อนมา พวก Toyota AE ครองพื้นที่แล้วครับ หน้าเดอไทด์ เซฟเราไปใหนหมด:coolly-0021:
เค้าย้ายที่ไปหาดนางรำ ที่สัตหีบกัน..อ่ะ ตาน้อง

หาดนางรำ.....

เค้าย้ายที่ไปหาดนางรำ ที่สัตหีบกัน..อ่ะ ตาน้อง

เอ้าๆ..... ตกข่าวรึนี่ ผมก็ว่าอยู่หายไปใหนกันหมด ช่วงนี้ทำโอที นานๆจะว่างทีง่ะครับพี่ยศ ว่าแต่มีสาวๆแก้ผ้าเล่นน้ำใหมพี่ อิอิ:coolly-0010:

เป็นยังไงกันบ้าง หาดนางรำ....มีนางมารำกันมั้ย :coolly-0010:

หาดนางรำ.....
เบนซ์โทรมาชวนเมื่อวาน .....แต่ไปไม่ไหว เพิ่งจะได้พักวันเดียวเอง
ใครว่างจัดรูปมาให้ชมหน่อยสิ :coolly-0044:

เมื่อวานใครเตะบอลแพ้หว่า...:coolly-0043: :coolly-0043:

มารอชมรูปครับ
จะมีคลิปเบรินล้อของน้าแขกมั้ยน้า....:coolly-0043: :coolly-0043:

ตาจิ๊กโทมาชวนเหมือนกัล

แต่ติดทำโอที เสียดายฉิบ

น่าอะไร.....พ่อหนู่มมม

ป๋ายศโทรมาชวนเหมือนกันครับ แต่ติดทำรถอ่ะ :coolly-0023:

เลยถือโอกาสแจ้งข่าวเลยละกัน สรุปตอนนี้รถผมแก้อาการต่างๆหายแล้วนะครับ

อาการที่ 1 เมื่อก่อนที่ขับๆมา อยู่ๆก็ดับ หาอาการอยู่พักนึง ไฟหน้าปัทม์ดับหมด สตาร์ทก็เงียบ พอรีเซ็ทกล่องสัญญาณกันขโมย ก็สามารถใช้งานได้ปกติ ใช้งานมาเกือบ 5 เดือนเห็นจะได้

อาการที่ 2 ไฟหน้าปัทม์หาย บางครั้งมา บางครั้งไม่มา ไฟมาไม่เต็ม ไฟหน้าปัทม์ติดหรี่ๆ สรุปคือเกิดจาก relay สัญญาณกันขโมยเพราะกล่องคุมมันเจ๋ง เลยทำให้ระบบรวน เลยตัดมันออก(ตามที่เคยลงในกระทู้ครับ) ใช้วิ่งได้อยู่ 2-3 วัน (อาการนี้ลงทุนเปลี่ยนแบตไป 1 ลูกแต่ไม่ตรงจุด)

อาการที่ 3 วิ่งอยู่ปกติ ดับวูบไปเฉยๆ ไฟหน้าปัทม์ทั้งหมดก็ดับแต่แป๊ปเดียวก็ติดมาเอง(ไม่ถึง 2 วินาที) แต่ด้วยที่ว่ารถมันยังไหลอยู่ มันก็กระตุกติดขึ้นมาเอง เป็นบ้างไม่เป็นบ้าง ไล่เช็คไฟทั้งหมด จนมาเจอว่าขั้วต่อไดชาร์จมันเจอน้ำ ความชื้นจนสนิมเกาะ จนไฟไหลผ่านไม่สะดวก กว่าจะเจอเคสนี้เล่นเอาเสียเวลาไปหลายวันเพราะถ้าอากาศชื้นฝนตก มันถึงจะมีอาการ แต่ถ้าอากาศแห้งๆมันจะไม่มีอาการ น็อตที่ยึดขั้วจ่ายไฟที่ไดชาร์จสนิมขึ้นจนไขไม่ออก ขันจนขาดเลยต้องเสียตังค์ซื้อไดชาร์จใหม่ 1 ลูก ทีนี้อาการหายเป็นปลิดทิ้ง วิ่งลื่นขึ้นไฟมาเต็มๆ เสร็จแล้วเอาจาระบีทาที่ขั้วต่อไฟออกจากไดชาร์จไว้ป้องกันความชื้น และไล่พันเทป เก็บสายไฟที่ไม่ค่อยเรียบร้อย เลยถือโอกาสต่อรีเลย์ระบบพัดลมหม้อน้ำไปในตัวเพราะ เมื่อก่อนพอพัดลมทำงาน ไฟมันตกจนรู้สึกได้ อู่ที่เจ้าของเดิมเอาไปทำไว้ไม่ได้ต่อรีเลย์ไว้ให้ครับ เดี๋ยวจะ plan ต่อรีเลย์ไดสตาร์ทด้วยเพราะเช็คแล้วไม่มีเหมือนกัน พอดีของหมดเลยต้องหยุดไว้แค่นี้ก่อน คงจะจบเสียที :coolly-0023:

สนุกสนาน...กันหญ่ายเลย ไม่ได้ไปเสียดายโครตตตตตตตตตตต เอ๊.. คัยเล่นบอลแพ้ล่ะเนี่ย :coolly-0043::coolly-0043::coolly-0043::coolly-0043::coolly-0043:

รอชมรูปสวยๆๆ จากป๋ายศอยู่คับบบบบบบบบ:coolly-0032::coolly-0032:

ดู....ดู:coolly-0033:

:coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม