• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

อากาศยามเช้าวันสุดสัปดาห์นี่มันดีจริงๆ :coolly-0015:

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

สวัสดีครับผม

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ประชาสัมพันธ์งานดีๆ ที่ไม่ควรพลาด

กิจกรรมดีๆ ครับที่ไม่น่าพลาด

ขอระบายหน่อย

วันนี้หลังจากแวะไปศรีชากินข้าวขาหมูอร่อยที่สุดในโลกร้านพี่แจ็คนั่งคุยกะป๋ายศพักนึง ขับFD ลงไปบางแสนแวะเยี่ยมหลานเกรซ+นู๋เบ๊น เสร็จไปเดินดูของโฮมโปรจะกลับไปส่งตูตู้กลับบ้านเพื่อจะกลับระยองต่อพรุ่งนี้ต้องเดินทางแต่เช้าไปอบรมสัมนาของ บ.ที่เจ้าหลาวสองวัน ขับรถมาถึงสายเลี่ยงตลาดหนองมนเพื่อจะกลับศรีชาพอเลี้ยวซ้ายเจอพี่หรวดตั้งด่าน(ช่วงสักบ่ายสาม)

พี่จ่า:ไปไหนมาครับ

เก่ง:ไปโฮมโปรมาครับ

พี่จ่า:เดินดูรอบรถ (มีสติกเกอร์สนง.ตำรวจแห่งชาติด้วยเอามาไหน ของจริงรึป่าวพูดกวนๆ มีปืนป่าวเนี่ย) ผมติดกระจกหน้า กะ กระจกหลังรถฟิล์มดำ

เก่ง:อ๋อครับลุงผมให้มาติดครับ ลุงผมเป็นรอง ผกก.อยู่บ่อทอง พร้อมบอกชื่อไป ปืนมีครับแต่อยู่บ้านไม่ได้พกมา พร้อมบอกพี่ผมไม่เอาติดรถหรอกครับช่วงนี้ด่านเยอะ(ในใจนึกแน่จริงค้นรถกูดิ)

พี่จ่า:ขอดูใบขับขี่หน่อย

เก่ง:ผมลงจากรถ(ตูตู้นั่งอยู่ในรถ) เพราะใบขับขี่อยู่ในกระเป๋าตังค์ในตูดกางเกงยีน

พี่จ่า: จะไปไหนครับ

เก่ง:ไปศรีชาครับ ไปส่งแฟนกลับบ้าน

พี่จ่า:อ้าวไมใบขับขี่ ชื่ออยู่จันท์ พร้อมแกะดูเหมือนดูว่าของจริงหรือป่าว (ในใจนึก มึงมาสงสัยไรกูเนี่ย บ้านอยู่จันท์แล้วมาศรีชาไม่ได้ไง สักพักไม่ยอมคืนใบขับขี่ รถก้อไม่ค้น และพุดว่าหน้าตาดูเหลืองๆซีดๆนะเนี่ยไปทำไรมา ดูดบุหรี่ป่าเราอ่ะ

เก่ง:ในใจนึกแม่งตั้งแง่กะกูแระ พร้อมบอกว่าอ๋อผมอดนอนมาสองสามวันแล้วครับไปช่วยงานหลานบวชที่จันท์มาสามสี่วัน

พี่จ่า:มาๆๆๆตรวจฉี่หน่อยดีไม๊หน้าเหลืองๆ (ทีนี้ปี๊ดครับ....ตูตู้แฟนผมได้ยินรีบลงมาจากรถโวยวายนิดนึง ผมเองก้อปี๊ดเลยพุดไปว่าพี่จ่า ผมคนทำงานนะครับ(ที่โมโหรีบด้วยปวดขี้) เหมือนขี้ยาไง พวกเด้กแว๊นไม่ไปจับตรวจล่ะพี่ตรวจผมเสียเวลาเสียงบประมาณป่าวๆเหล้าผมก้อไม่ได้ดื่มมาบุหรี่ก็ไม่สูบ แต่งตัวก็ดี จะตรวจทำไม แม่งจะจับกูตรวจฉี่กลางวันแสกๆ กลางคืนจะไม่ว่าเลย เออลืมบอกไปเมื่อวานกินน้ำพริกวันนี้ทั้งวันถ่ายท้องมาหกเจ็ดรอบแระตั้งแต่ร้านพี่แจ๊คกินเสร็จขี้แตกเลยขับรถมาหน่อยแวะขี้ปั๊มเจ๊ดบางพระไปบ้านเบ๊นขี้แตกอีกและอีกหลายๆที่ขี้เกียจเล่าหน้าเลยซีดๆ

เก่ง:ผมโวยวายไปชุดนึง พร้อมแฟนผมจะไม่ยอมให้ตรวจ ตรวจไปก็ไม่เจอหรอกพี่ผมไม่ใช่ขี้ยา

พี่จ่า:ยังไงก็ต้องตรวจครับไม่งั้นผมไม่คืนไปขับขี่ ถ้าคุณไม่ร่วมมือ หรือไงโทรหาลุงคุณถามลุงก้อได้

เก่ง:เริ่มปี๊ดจะโทรหาลุงก็ใช่เรื่อง มันไม่ใช่เรื่องใหญ่โตเราคุยเองได้ พร้อมโวยวาย ตูตู้เองก้อไม่ยอมให้ตรวจ

พี่จ่า: พอเริมโดนด่าและเห็นหยิบโทรสับมาทำจะโทร(เดินหนี)เห็นท่าไม่ดีร้อยเวรเดินมาคุยและอธิบาย (เออเริ่มเย็นลงพูดจาดีหน่อย)

เก่ง:โอเคครับมาๆตรวจก้อได้(แม่งรำคาญขี้เกียจพูดแระรำคาญขี้ก้อปวด) เออพี่ร้อยเวรให้ผมยืนเยี่ยวตรงนี้เลยหรือพี่(รถผ่านไปผ่านมาเยอะแยะ)สุดท้ายยืนควักให้มันเห็นตรงนั้นแหละ

ร้อยเวร:โอเคครับไม่มีไรพร้อมคืนใบขับขี่ให้ พอตอนหลังพี่จ่าแกหายไปไหนไม่รู้ แต่ร้อยเวรมาเคลีย ตอนเยี่ยวผมก้อยืนเยียวหน้าร้อยเวรเยี่ยวใส่เสาตรงนั้นแหละปวดพอดีไหลนองเลยคงเหม็นพิลึกเพราะพี่แกก้อนั่งกันอยู่แถวๆนั้น อีกอย่างจะให้ฉี่ ตรวจฉี่มันน่าจะมีที่ฉี่ให้เป็นกิจจะลักษณะหน่อยกลางวันแสกๆรถผ่านไปผ่านมาจะให้เยี่ยวตรงไหน มานึกดูผมทำไปได้ไงวะควักมาเยี่ยวแมงตรงนั้นหน้าร้อยเวรเรี่ยราดหมด.....เหม็นๆๆๆๆๆๆ

สรุป: คือผมก้อพูดดีนะครับ แต่พี่จ่าแกพูดไม่ค่อยดีออกกวนๆผมเองก็ปวดขี้วันนี้ถ่ายท้องมาเกือบสิบทีแระนี่ก่อนมานั่งพิมพ์ก้อถ่ายท้องมาอีกรอบเลยนึกขึ้นได้มาเล่าให้ฟัง อีกอย่างจะค้นรถก็จะไม่เถียงสักคำเพราะไม่มีไรผิดกฎหมายให้ความร่วมมือทุกครั้ง ไม่เคยบ่น ถ้าตำรวจพูดจาดีนะ และทุกครั้งไม่เคยเบ่งหรืออ้างว่ารู้จักใครถ้าไม่ถามและวันนี้ก็บอกเพราะถามว่าเป็นไรกะตำรวจ แต่พี่จ่าแกเองกวนอ่ะครับเลยปี๊ดดด อีกอย่างถามเรื่องปืนแล้วไมไม่ค้นรถล่ะ จับกูตรวจเยี่ยวไม สงสัย

แต่จะเอาไงผมก็ให้ความร่วมมืออยู่แล้ว แต่วันนี้นี่ไม่ไหวจิง หรือผมเหมือนคนติดยา.....วะ
เออ ตรูเข้าใจ:coolly-0029:เมิง
ไม่โทษไคร
ตอนนี้บ้านเมือง มันปั่นป่วนอยู่
http://www.dailynews.co.th/newstartpage/index.cfm?page=content&categoryId=354&contentID=44039
เไครๆก็อยากอู้งานกันทุกคนละ บางทีนายเค้าเขี๊ยวมา ก็มีง๊องแง๊งบ้าง
ไงๆก็ ใจเย็นๆนะ เดี๋ยวพี่แกจะว่าเรากล้าวร้าว
ว่าแต่ว่าสบายดีอยู่เปล่าวะ

แก้ไขล่าสุด:
https://www.cefiro-thailand.com/board/styles/2009/coolly-0010.gifRe: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ประชาสัมพันธ์งานดีๆ ที่ไม่ควรพลาด
อ้าวเจ๋วเลยดิป๋า
อย่างผมทางไกลไป เสร็จไบเทค เอาเต๊นไปกางนอน นั่งดริ้งที่ สนามรอเพื่อนๆได้อะดิเนี๊ยะ
:coolly-0010:

ไฟล์แนบ

65.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 18
    23.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 111
    78.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 19
Re: https://www.cefiro-thailand.com/board/styles/2009/coolly-0010.gifRe: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

อ้าวเจ๋วเลยดิป๋า
อย่างผมทางไกลไป เสร็จไบเทค เอาเต๊นไปกางนอน นั่งดริ้งที่ สนามรอเพื่อนๆได้อะดิเนี๊ยะ
:coolly-0010:
อุ้ยย เด๋วนี้เป็นกับปิตันไปซะแล้ว :coolly-0046:

เพิ่งฟื้น.......เหนื่อยๆๆ ยุ่งทั้งวัน เหงาด้วย...... แต่ก็มีความสุข ให้นมลูกทั้งวัน.....แงแง๊ๆๆๆ

แก้ไขล่าสุด:

ผมก็โดน ส น สะเม็ด ครับ กวนๆๆ...อย่างี้เหมือนกันครับ :coolly-0012:

ผมก็โดน ส น สะเม็ด ครับ กวนๆๆ...อย่างี้เหมือนกันครับ :coolly-0012:
ต้องทำใจครับ..เค้าเก็บกด น่ะอย่าไปว่าเขาเลย..เราทำตัวให้ดี และให้ความร่วมมือกะเค้า ทุกอย่างก็ แฮปปี้..ครับ สำหรับผมเจอประจำ..แล้วผมก็ให้ความสุภาพกะเค้า ถึงแม้ว่าเราจะไม่มีอะไรผิดเลยแม้แต่นิดเดียว..แล้วเราก็จะได้ความสุภาพกลับคืนมา..ครับ
แต่ถ้าไม่ได้..ก็ไม่ต้องไปโกรท หรือโมโห ให้้ถือซะว่าเป็นกรรมของเราที่เจอสิ่งไม่ดี

สวัสดีตอนเช้า พี่น้อง บางแสน..วันนี้แล้วน่ะครับ มิตติ้ง ที่ Lake Hill พบปะสังสรรค์แบบฉบับของเซฟิโรไทยแลนด์ แล้วเจอกัน ครับ

เหอ เหอ ผมยังต้องมาทำงานอยู่เลยครับ :coolly-0023:

ฝากใจไปด้วยละกัน :coolly-0041:

สงบ สยบ เคลื่อนไหวครับ

ภาพรถแต่งไม่ค่อยเป็นบวกอยู่แล้ว ถ้าเรายิ่งโวยวายยิ่งไปกันใหญ่ ใจเย็นๆค่อยๆคุยครับ

คร้าบพี่ คร้าบผม คร้าบคุณตำรวจ อ๋อแบบนี้ผิดหรือคร้าบ คร้าบอ๋อคร้าบ แล้วจะแก้ไขนะคร้าบ ดูอะไรเพิ่มเติมมั๊ยคร้าบ เดี๋ยวผมเปิดให้นะคร้าบ อย่างัดนะคร้าบเดี๋ยวมันแตก หลายตังค์นะคร้าบ พูดดีๆก็ได้คร้าบ จะตะคอกทำไมคร้าบ ดูแล้วผมก็แก่กว่ามรึงนะคร้าบ ให้เกียรติกันนีสนึงนะคร้าบ ออกเวรแล้วเจอกันหน่อยมั๊ยคร้าบ ไม่เก่งหรอกคร้าบ จะเลี้ยงเหล้าคร้าบ ไม่ใช่ผู้ร้ายนะคร้าบ ตะคอกเสียงดังแบบนี้น่าส่งไปบันนังสะตาร์จังเลยนะคร้าบ เห็นจ่าเพียรมั๊ยคร้าบ เค้าจับโจรนะคร้าบ น่านับถือคร้าบ น่าเอาเป็นตัวอย่างนะคร้าบ :coolly-0010:

ภาพรถแต่งไม่ค่อยเป็นบวกอยู่แล้ว ถ้าเรายิ่งโวยวายยิ่งไปกันใหญ่ ใจเย็นๆค่อยๆคุยครับ

คร้าบพี่ คร้าบผม คร้าบคุณตำรวจ อ๋อแบบนี้ผิดหรือคร้าบ คร้าบอ๋อคร้าบ แล้วจะแก้ไขนะคร้าบ ดูอะไรเพิ่มเติมมั๊ยคร้าบ เดี๋ยวผมเปิดให้นะคร้าบ อย่างัดนะคร้าบเดี๋ยวมันแตก หลายตังค์นะคร้าบ พูดดีๆก็ได้คร้าบ จะตะคอกทำไมคร้าบ ดูแล้วผมก็แก่กว่ามรึงนะคร้าบ ให้เกียรติกันนีสนึงนะคร้าบ ออกเวรแล้วเจอกันหน่อยมั๊ยคร้าบ ไม่เก่งหรอกคร้าบ จะเลี้ยงเหล้าคร้าบ ไม่ใช่ผู้ร้ายนะคร้าบ ตะคอกเสียงดังแบบนี้น่าส่งไปบันนังสะตาร์จังเลยนะคร้าบ เห็นจ่าเพียรมั๊ยคร้าบ เค้าจับโจรนะคร้าบ น่านับถือคร้าบ น่าเอาเป็นตัวอย่างนะคร้าบ :coolly-0010:
:coolly-0040::coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010::coolly-0023:

สวัสดีตอนเช้า พี่น้อง บางแสน..วันนี้แล้วน่ะครับ มิตติ้ง ที่ Lake Hill พบปะสังสรรค์แบบฉบับของเซฟิโรไทยแลนด์ แล้วเจอกัน ครับ

แล้วเจอกันนะค่า...อิอิ

ปล.พี่ยศอย่าลืมเอาของที่สั่งมาส่งด้วยนะค่ะ...หุหุ

นี่แหละ..อาร์ทตัวพ่อ.ผมโดนมาเยอะะ..ผมเจ็บมาเยอะ.ๆๆๆ..555+++น้องๆจำไว้..น่ะ

เขร้ จดๆๆหัดพูดเอาไว้เวลาเจอ..

:coolly-0033:

แวะมาดูยามพักเที่ยง :coolly-0031:

ไม่ผิดหวังเลยจริงๆๆ ที่ได้รู้ พี่เหวกอ่ะ สุดๆๆเลย (แล้วเวลาคุยกะน้องๆอ่ะใช้คารมฉบับอ่ะพี่จะเอาไปใช้บ้าง แหะ แหะ:coolly-0023:) ว่างๆๆมาสอนบ้างนะพี่ชาย อิ อิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม