• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

วันนี้เห็นกระทู้เงียบเหงา ผมขอเล่ากิจกรรมที่ผมชอบทำช่วงวันหยุดนะครับ

พอดีวันอาทิตย์ว่างๆ ประกอบกับกำลังไล่เก็บรายละเอียดของรถ ก็เลยหาเรื่องครับซนครับ

เดิมรถผมใช้ติ๊ก 2 เจโบ แต่ผมใช้โบหมกประกอบกับปรับบูสต์ขึ้นอยู่ กลัวว่าปั๊มจะจ่ายไม่พอก็เลยสั่งซื้อ WALBRO 255 จาก EBAY เมกามาครับ ตรงรุ่นเครื่องเจโบครับ

ราคาซื้อมา 3,3xx บ. งานนี้ free shipping ครับ สั่งซื้อ 26 มค.53 ได้รับ 18 กพ.53 ราวๆ 3 สัปดาห์จากเมกามาเมืองไทยครับ

นี่ครับ มันมาอย่างนี้เลย

ถามว่าทำไมไม่หาซื้อบ้านเรา แพงครับ ตัวนึง 4500-5500 บ. พอดีผมเห็นตัวนี้ free shipping เลยจัดการซะ :coolly-0010:
แกะห่อออกมาเช็ครุ่น และประกอบ accessories ที่มาในกล่อง ชุด kit มันดีอย่างนี้นี่เองครับ ครบๆ

เสร็จแระ รอติดตั้ง

เปิดฝาถังในรถออกมาเทียบก่อนทำการเปลี่ยนครับ ว่ามีอะไรไม่ตรงกันหรือป่าว อ้อ...ลืมบอกไป งานนี้ผมตั้งใจเปลี่ยนลูกลอยในถังด้วยครับ เพราะมันอ่านเพี้ยน เพราะว่าขาพลาสติกที่ล็อคตัว selector ของชุดลูกลอย มันโดนโซฮอลล์กัดซะกรอบไปหมด ใครใช้โซฮอลล์ก็ระวังจุดนี้กันด้วยนะครับ

ผมจะไม่เติมแล้วครับโซฮอลล์ :coolly-0023:

ทำการติดตั้งเข้าไปโดยใช้เคเบิ้ลไทร์รัด ส่วนสายไฟใช้การบัดกรีเอาครับ ในภาพที่เห็นผมถอดชุดลูกลอยออกไปแล้วครับ

ลูกลอยชุดใหม่ผมใส่ไปเรียบร้อยแต่มี trick นิดนึงคือเราควรใช้ไอ้ลูกลอยลูกเดิมนะครับ (ลูกลอยพลาสติกน่ะครับ) เพราะ นน.ของลูกลอยที่เราได้มาถ้ามันไม่เท่ากันมันจะอ่านผิดได้ ของผมตอนแรกใช้ลูกลอยที่ติดมาจากเซียงกง ประกอบเสร็จ ปรากฎว่า ระดับน้ำมันไม่ขึ้นครับ ออกไปลองพักใหญ่ก็ show empty ตลอด สุดท้ายกลับมาบ้านใหม่ รื้ออีกรอบเอาลูกลอยเดิมใส่ อ่านได้ปกติเลยครับ ว่างๆหัดทำกันมั่งนะครับ ฝึกช่วยตัวเอง :coolly-0003: :coolly-0039:

ของเล่นเยอะจิงๆพี่แหวก มีไรเหลือให้น้องเล่นต่อมั่งครับ นอกจาก.. คู่นั้น อิอิ ช่วงนี้ยังอยู่กะดึกอยู่เลยครับ ผม off วัน พรุ่งนี้แล้วครับไงจะโทรหานะครับพี่

ต่ออีกนิดนึง คืนวันเสาร์ที่กลับมา ก็เจอกระบะวีโก้ เดาเอาว่าน่าจะลงเครื่องมาเพราะดูจากการเทคตัวออกจากไฟแดงแล้วใช่ย่อย (ผมเดาเอาว่าน่าจะ เจรึไม่ก็2เจนี่แน่นอน ถ้าไม่ใช่เจก็น่าจะเล่นกล่อง)
พวกเราก็ไล่ฟัดกันมาจากไหนไม่รู้ เห็นตั้งแต่หลุดไฟแดงคลองน้ำเหม็น ผมก็ขับตามดูเชิงไปเรื่อยๆ ปล่อยให้น้องๆกับพี่ยศเล่นไปก่อน (แซ้ดกันน่าดู:coolly-0010:) ผมตามอย่างเดียวครับกะว่าเด๋วถ้าคันนั้นมุ่งหน้าไปพัทยาแล้วค่อยถึงตาผมเล่นมั่ง

พอพี่ยศเลี้ยวหน้าโร แต่คันนั้นตามหลังมุ่งหน้าไปต่อ ผมนึกในใจ ถึงตาเราแระทีนี้ ผมก็อัดตามเลยครับ ที่ไหนได้แกเลี้ยวเข้าซอยอัสสัมชิบ แหม่...เสียดาย เห็นแรงดีจัง ผมก็เลยบีบแตรทักทายไป 2 ที แกก็บีบแตรทักทายกลับ 2 ทีเหมือนกัน แยกย้ายกันไปครับ

เอ่ออ.อ.อ ____:coolly-0043: ไป ไป เอ่ออ.อ......:coolly-0043: กะ กลับ กลับบ้านค๊าบบบบ:coolly-0010:

อยากรู้ที่กบดานของแก๊งผมใหม :coolly-0010:อิอิ รับรองไม่ถามหาบ้านแน่ถ้าเค้าไม่ไล่ เฮอๆ

มาเจอยก 2 ครับ
ผมกำลังออกตัวไฟแดงหน้าสเตทศรีชา ขับเพลินๆ เห็นไฟหน้า+fog lamp รถไรไม่รู้ วิ่งมาอย่างเร็ว ชะแว้บไปชะแว้บมา ซ้ายทีขวาที นึกในใจงานงอกแล้วเวย....:coolly-0010:

เลยซัดออก...ไปก่อนเลยครับดูดิ๊ว่าจะตามทันมั๊ย ผมเริ่มทิ้งห่างไปเรื่อยๆ(ตอนนั้นไม่รู้ว่ารถอะไร) มองจกหลัง ไม่เท่าไหร่นี่หว่า ไม่ตูดดูด เลยผ่อนคันเร่งชิดซ้ายตรงโค้งคอเขา เพราะรู้ว่าข้างหน้ามีด่านที่แยกอ่าว สักแป๊ป พี่ท่านอัดยาวมาเลยครับ แซงขวาผมไป ฟิ้วววว...... โธ่...วีออส นี่หว่า :coolly-0018: แต่วิ่งประมาณ 160 เห็นจะได้ ผมก็ผ่อนวิ่งช้าไปเรื่อยๆครับ พี่แกไม่ผ่อนเลยครับ อัดกะว่ากลัวผมไล่อีกรึป่าวไม่รู้

สุดท้ายวีออสคันนั้นโดน ตร.เรียกเข้าที่ด่านครับ ส่วนผมผ่านฉลุย :coolly-0010: สงสัยไม่ใช่คน พท.เลยไม่รู้ว่ามีด่าน

ผมก็วิ่งไปเรื่อยๆ จนมาถึงทุ่งกราด มาอีกแล้วครับ สงสัยเสียค่าปรับแล้วโมโห อัดมาเลยแซงฟิ้ววววไป ผมก้เอาวะเด๋วจะลองให้รู้ว่า ต่อให้แซงแล้วจะเอาคืน จะได้รู้กันไป ผมก็อัดแซ้ดดยาวไปเลย เค้าก็รู้มาผมจี้เข้าไปเรื่อยๆ เค้าก็หลบลงซ้ายให้ ผมลากยาวเกิน 180 ถึงบ้านเลยครับ

ตื่นเช้ามาน้ำตาตก :coolly-0041: :coolly-0017: น้ำมันเครื่องนองเต็มพื้น ซีลหน้าเครื่องรั่ว ไม่น่าเลยเรา :coolly-0027: รักสนุก ทุกข์ถนัดมันเป็นอย่างนี้นี่เอง :coolly-0006: เอารถเข้าอู่วันพุธนี้ครับ เซ็งกันไป

ปล.ถ้าจอดมันไม่รั่วแต่ถ้าออกไปวิ่งแล้วกลับมาจอดมันจะหยดๆให้เราเห็นครับ :coolly-0041:

ของเล่นเยอะจิงๆพี่แหวก มีไรเหลือให้น้องเล่นต่อมั่งครับ นอกจาก.. คู่นั้น อิอิ ช่วงนี้ยังอยู่กะดึกอยู่เลยครับ ผม off วัน พรุ่งนี้แล้วครับไงจะโทรหานะครับพี่

ได้ครับ พร้อมเมื่อไหร่ก็โทรมาได้ครับน้อง :coolly-0039: ถ้าไม่ได้รับจะโทรกลับเองครับ :coolly-0003:

*** อ้อ...น้อง พอดีพึ่งดูตารางปฏิทิน พรุ่งนี้เย็นพี่มีกินเลี้ยงบริษัทที่ร้านมุมอร่อย ศรีราชา หน้า รพ.สมิติเวชนะ ถ้าจะเอาเบาะยังไงโทรบอกพี่ด้วย พี่จะได้ยกใส่ท้ายรถกระบะมาเลย หรือไม่ก็เอาไว้วันหลัง

แก้ไขล่าสุด:

เอาด้วยพี่555

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

อยากมีมั้งสาวๆนี้

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ก้อเด็กถือถุงกอล์ฟไงคุงเก๋ หุ หุ หุ:coolly-0010:

ทำการติดตั้งเข้าไปโดยใช้เคเบิ้ลไทร์รัด ส่วนสายไฟใช้การบัดกรีเอาครับ ในภาพที่เห็นผมถอดชุดลูกลอยออกไปแล้วครับ

ลูกลอยชุดใหม่ผมใส่ไปเรียบร้อยแต่มี trick นิดนึงคือเราควรใช้ไอ้ลูกลอยลูกเดิมนะครับ (ลูกลอยพลาสติกน่ะครับ) เพราะ นน.ของลูกลอยที่เราได้มาถ้ามันไม่เท่ากันมันจะอ่านผิดได้ ของผมตอนแรกใช้ลูกลอยที่ติดมาจากเซียงกง ประกอบเสร็จ ปรากฎว่า ระดับน้ำมันไม่ขึ้นครับ ออกไปลองพักใหญ่ก็ show empty ตลอด สุดท้ายกลับมาบ้านใหม่ รื้ออีกรอบเอาลูกลอยเดิมใส่ อ่านได้ปกติเลยครับ ว่างๆหัดทำกันมั่งนะครับ ฝึกช่วยตัวเอง :coolly-0003: :coolly-0039:

แหม๋พี่เรารื้อรถเองซะด้วย

ดีครับเอามาบอกมาเล่าจะได้รู้ๆมั่ง

ก้อเด็กถือถุงกอล์ฟไงคุงเก๋ หุ หุ หุ:coolly-0010:

จะยุให้ตาเก๋เล่นแคดดี้ซะแล้ว

เด๋วก็ไม่เป็นอันตีก็อฟหรอก

เอาแต่ตีอย่างอื่นแทน:coolly-0010:

แล้วทำไมไม่แวะทักทายกันเลยน้า สงสัยไปท่องจักรวาลมาล่ะสิ :coolly-0026: :coolly-0010: กลิ่นแป้งยังล้างไม่ออกชิมิ :coolly-0010: :coolly-0039:
5555...พาญาติผู้ใหญ่ไปธุระน่ะคับน้า
เรยไม่ได้แว๊บไปไหนเรยอ่ะ....:coolly-0001::coolly-0017:

ว้าวววววววว....:coolly-0023:

นั่นแหล่ะถูกต้องเลย ของดีๆทั้งนั้น.. .0. :coolly-0028::coolly-0028:อันนี้พูดจิงรองๆหาดูดิ..:coolly-0033:

อย่าลืมถือมาฝากพี่ดิวด้วยอะ...หุหุ:coolly-0046:

ต่ออีกนิดนึง คืนวันเสาร์ที่กลับมา ก็เจอกระบะวีโก้ เดาเอาว่าน่าจะลงเครื่องมาเพราะดูจากการเทคตัวออกจากไฟแดงแล้วใช่ย่อย (ผมเดาเอาว่าน่าจะ เจรึไม่ก็2เจนี่แน่นอน ถ้าไม่ใช่เจก็น่าจะเล่นกล่อง)
พวกเราก็ไล่ฟัดกันมาจากไหนไม่รู้ เห็นตั้งแต่หลุดไฟแดงคลองน้ำเหม็น ผมก็ขับตามดูเชิงไปเรื่อยๆ ปล่อยให้น้องๆกับพี่ยศเล่นไปก่อน (แซ้ดกันน่าดู:coolly-0010:) ผมตามอย่างเดียวครับกะว่าเด๋วถ้าคันนั้นมุ่งหน้าไปพัทยาแล้วค่อยถึงตาผมเล่นมั่ง

พอพี่ยศเลี้ยวหน้าโร แต่คันนั้นตามหลังมุ่งหน้าไปต่อ ผมนึกในใจ ถึงตาเราแระทีนี้ ผมก็อัดตามเลยครับ ที่ไหนได้แกเลี้ยวเข้าซอยอัสสัมชิบ แหม่...เสียดาย เห็นแรงดีจัง ผมก็เลยบีบแตรทักทายไป 2 ที แกก็บีบแตรทักทายกลับ 2 ทีเหมือนกัน แยกย้ายกันไปครับ
ผมก็เห็นมันจิกตูดตาตุ้มมา ตาตุ้มหลบซ้ายไป ผมเลยขึ้นมามั่งพอถึงแยกคาราผมปาดไปจอดหน้ามันเลย ไฟเขียว หมั่นใส้เห็นพริ้วจังเบิร์นล้อใส่เลย พอดีฝั่งตรงข้ามตำรวจตั้งด่านด้วย มองกันตรึม พอมาถึงแยกวังหิน ติดไฟแดงนึกในใจตำรวจมันจะวอให้พวกในตู้มาเล่นตรูป่าวหว่า....ไม่มีมันออกไปตั้งด่านกันหมด ไอ้คันนั้นก็มาจอดจ่อตูดอีก ไฟเขียว ออกตัว เบิร์นล้อใส่มันอีก..สะใจจริงๆ พอถึงแยกโร..หมดเวลา ..ยกหน้าที่ให้พี่เหวก หวดต่ออกี เสียดาย ถึงที่หมายก่อน..ยังคิด อยู่ว่าพี่เหวกจะเป็นไงมั่งน้อ... เห็นรับไม้จากผมไป ปรี้ดดดดดดดดด.....ขึ้นมาทันควันจริง..มันดี นานๆ ออกมายึดเส้นยืดสาย ผมซัดทั้งไป และกลับเลย...

อย่าลืมถือมาฝากพี่ดิวด้วยอะ...หุหุ:coolly-0046:
อะเจ้ยยย....ขอ2นะ ฮิ ฮิ ฮิ:coolly-0010:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม