• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

มุ้งนี้ใช่มะที่แกหายไปทั้งคืน

แล้วเย็นของอีกวันแกกลับมาหน้าตาซีดๆแล้วบอกตูว่าซัดไป "สองดอกครึ่ง"

ชิ...............................................

ไฟล์แนบ

46.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 25

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

มุ้งนี้ใช่มะที่แกหายไปทั้งคืน

แล้วเย็นของอีกวันแกกลับมาหน้าตาซีดๆแล้วบอกตูว่าซัดไป "สองดอกครึ่ง"

ชิ...............................................
พี่เก่งไอ้ 2ดอกผมก้อพอรู้พอเข้าใจอ่ะนะ :coolly-0023:
:coolly-0043:แต่อีกครึ่งนี่.........มัน ครึ่งแรก หรือ ครึ่งหลัง อ่ะคับ
(หรืออีกครึ่งห่อ ...กลับกินที่บ้านบ้าน) อิ อิ :coolly-0010:

เดววันนี้จัดหั้ยครับ..พี่เก่ง

ที่ต้องเบลอภาพสุดท้ายน่า ตาอ๊อดเค้ากลัวคนอื่นเค้าเห็นหมดน่าสิ อิอิอิอิอิอิ:coolly-0028::coolly-0028:

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

จำไว้นะครับพี่น้อง..เค้าจัดสถานที่ไว้ให้อยู่ก้อควรอยู่ในสถานที่ที่เค้าจัดให้นะครับ
ลองคิดอีกนิดซิครับ..ท่าคนที่ตกน้ำไปนั้น เค้าไม่มีเพื่อนเดินไปด้วย แล้วมันจะเกิดความสูญเสียยิ่งกว่านี้อีกช่ายม้ายล่ะครับ จากวันเกิดเพื่อนมันจะกายเปงวัน.ตาย.ของเพื่อนน่าซิ....:coolly-0008:

เห็นแล้วอยากไปมั่ง รถเตี้ยๆ ขึ้นเรือได้ป่าวงับพี่ๆ

เห็นแล้วอยากไปมั่ง รถเตี้ยๆ ขึ้นเรือได้ป่าวงับพี่ๆ

เอ่อ กะลังจะถามพอดี กันชนหน้าโหดๆ ไม่มีครูดคราดบ้างเหรอคับ ไปทีไรไม่เคยกล้าเอาเซฟไปซักที เห็นทางลงเรือบางลำแล้วไม่กล้าวัดเลย

มันมีไม้รองให้ครับขาลงเรือแต่พอขาขึ้นนี่สิ ต้องรีบขึ้นมันมืดต่างคนสตาร์ตรถรอต้องรีบไม่ทันได้รองมีครูดเหมือนกันรถตาป้อม รถผมเอง FD หน้าครูดนิดนึงเหมือนกัน ฉนั้นก่อนขึ้นและลงเรือต้องบอกเด็กรับรถ ว่ารองไม้ให้พี่หน่อย จะดีกว่า
พี่เก่งไอ้ 2ดอกผมก้อพอรู้พอเข้าใจอ่ะนะ :coolly-0023:
:coolly-0043:แต่อีกครึ่งนี่.........มัน ครึ่งแรก หรือ ครึ่งหลัง อ่ะคับ
(หรืออีกครึ่งห่อ ...กลับกินที่บ้านบ้าน) อิ อิ :coolly-0010:

อันนี้ต้องถามตาอ๊อดเอาว่ะดิว แต่เท่าที่รู้อีกครึ่งมันบอกแรงหมด:coolly-0010:

มันฟื้นกันยังฟระเนี่ย

จำไว้นะครับพี่น้อง..เค้าจัดสถานที่ไว้ให้อยู่ก้อควรอยู่ในสถานที่ที่เค้าจัดให้นะครับ
ลองคิดอีกนิดซิครับ..ท่าคนที่ตกน้ำไปนั้น เค้าไม่มีเพื่อนเดินไปด้วย แล้วมันจะเกิดความสูญเสียยิ่งกว่านี้อีกช่ายม้ายล่ะครับ จากวันเกิดเพื่อนมันจะกายเปงวัน.ตาย.ของเพื่อนน่าซิ....:coolly-0008:

เออ ตาน้องพูดถูก เค้าป่าวประกาศตลอดเวลาที่ลงเรือว่าให้อยู่ในที่ๆควรอยู่ :coolly-0029:
แต่ก็ขอขอบคุณในความมีน้ำใจของพวกเราทุกคนครับ :coolly-0033:
บางแสนน่าร๊ากกกกก :coolly-0044:

งานนี้วัดกันที่ใจจริงๆครับ

งานนี้ขอชมเชยที่คนลงไปช่วยก็ยังมีสติที่คว้าเสื้อชูชีพใส่ลงไปด้วย เพราะต่อให้ว่ายน้ำเป็น ว่ายน้ำเก่งแค่ไหน เจอคลื่นซัดแรงๆไม่เกิน 5 รอบ รับรองหมดแรงจมหายไปอีกคน

แปะ แปะ แปะ (ปรบมือนะครับ อย่าคิดอย่างอื่น :coolly-0010::coolly-0026:)

โฮมสเตย์นี้ ขึ้นเกาะช้างแล้วไปทางซ้ายหรือขวาครับ น่าไปจัง

เดววันนี้จัดหั้ยครับ..พี่เก่ง

ที่ต้องเบลอภาพสุดท้ายน่า ตาอ๊อดเค้ากลัวคนอื่นเค้าเห็นหมดน่าสิ อิอิอิอิอิอิ:coolly-0028::coolly-0028:

อะนะ..กัวตะปู๋โผล่ :coolly-0004::coolly-0004:

อันนี้ต้องถามตาอ๊อดเอาว่ะดิว แต่เท่าที่รู้อีกครึ่งมันบอกแรงหมด:coolly-0010:

มะได้หมดแรงยะ..อีกครึ่งเค้ามัดจำไว้..เอาไว้ต่ออีกครึ่งวันนี้ไง 2 กพ อุอุ

โฮมสเตย์นี้ ขึ้นเกาะช้างแล้วไปทางซ้ายหรือขวาครับ น่าไปจัง

ขึ้นเกาะเลียวซ้ายเลยจร้า..สุดซอยเลยคับน้าเหวก

อ่ะเอาภาพเหตุการณ์ระทึกตอนที่เด็กผู้ชายวัยรุ่นอายุน่าจะประมาณยี่สิบต้นๆเป็นภาพที่เด็กคนนี้ตกเรือเฟอร์รี่ช่วงเวลาประมาณน่าจะ 18.40 น. แต่ช่วยชีวิตขึ้นมาปฐมพยาบาลเบื้องต้นได้ก้อมืดแล้ว แต่ตอนที่ตกช่วงแรกไม่ได้เก็บภาพมามัวแต่ตกใจ

ไงก็พี่น้องเราเวลาไปเที่ยวแบบนี้อย่าไปเดินท้ายเรือเวาลาเรือแล่นนะครับบางทีเรือมันโคลงหรืออาจพลาดลื่นตกทะเลได้ฝากๆบอกญาติพี่น้องด้วยครับ

จากรูปสังเกตุให้ดี ตรงท้ายเรือที่มีรถกระบะด้านขวาจากภาพตรงนั้นแหละที่เด็กวัยรุ่นเดินเบียดท้ายรถแล้วพลาดตกเรือ

มิหนำซ้ำเด็กผู้หญิงอีกคนจะวิ่งมาห้ามแฟนไม่ให้โดดน้ำลงไปช่วยพลาดตกไปอีกคนแต่พี่แขกเราช่วยดึงขึ้นมาได้ทัน

น้านอะดิ..คิดเหมือนกัน..อุบัติเหตุเกิดได้ทุกเมื่อ..ถ้าเราประมาท..เห็นกันอยู่แป๊บๆ..เที่ยวกันหนุกกันอยู่หมาดๆ..สมมุติถ้าเปงพวกเราเกิดเสียชีวิตก้อคงทำใจไม่ได้เหมือนกัน..ตอนมีลมหายใจอยู่ก้อรักๆกันไว้อะเนอะ..แหมดึงไปเศร้าซะงั้น..เอ้าโชนนนนนนนนนนน:coolly-0031:

มันฟื้นกันยังฟระเนี่ย

อืมนะ..วันนี้วันดี..เบริดเดย์..นะจ๊ะที่รัก..จุ๊บๆๆๆ:coolly-0001:

ปล..เอาแบล็คไปเมาไหนดีวะเพื่อน:coolly-0046::coolly-0046:

เบิร์ดเดย์นะจ๊ะ....2 หนุ่ม....เก่ง กะ อ๊อต....
ขอให้สำลักความสุข...ขอให้ทุกข์กระเด็น
ขอให้เห็นรอยยิ้ม...ขอให้อิ่มความรัก...
มีความสุขกันตลอดไปเลยนะ....:coolly-0001:

กับข้าวเหลือเพียบเลยพี่นงค์...แม่ผมแอบงอนด้วยอ่า.... :coolly-0046:
ฝากกราบขอโทษคุณแม่ด้วยนะป้อง
พวกเราเกรงใจน่ะเอาไว้งานหน้านะ...น่าจะเป็นงานแต่งป้องงานนี้รับรองไม่ไล่ไม่เลิก....:coolly-0001:

อุ๊ย!ลืมชมเชยน้องสาวสุดสวยของเรา...เพราะงานนี้เค้าก็มีบทบาทนะ
ได้ใช้วิชาที่เรียนมาด้วยเพราะคนที่ตกน้ำขึ้นมา...คนเค้าตะโกนขอยาดม
คุณหมอของเรารีบตะโกนบอกว่า...ห้ามให้ยาดมหรือดมอะไรเด็ดขาด
ให้ช่วยกันถอดเสื้อผ้าเค้าแล้วเอาผ้ามาห่มให้ร่างกายเค้าอบอุ่น....เป็นงัยล่ะ
เค้าเชื่อและก็ทำตามด้วย...แล้วคุณหมอจำเป็นของเราก็โทรเรียกรถพยาบาลให้มารอรับ
น้องสาวที่กล่าวถึง....น้องตูตู้...ที่น่ารักของพวกเรา....หวานใจของเก่งเค้านั่นเอง....:coolly-0009:

อะนะ..กัวตะปู๋โผล่ :coolly-0004::coolly-0004:

มะได้หมดแรงยะ..อีกครึ่งเค้ามัดจำไว้..เอาไว้ต่ออีกครึ่งวันนี้ไง 2 กพ อุอุ

ขึ้นเกาะเลียวซ้ายเลยจร้า..สุดซอยเลยคับน้าเหวก

ตกลงแกกะชั้นฉลองกันวันไหนดี

แบลคเก็บไว้เด้อ....รอตูด้วย

วันนี้ 2 กพ. เป็นวันเกิดผมกะตาอ๊อดวันเดียวกันเลย

เมื่อเช้าไปทำบุญถวายโลงศพมาแล้ว เอาไงดีคืนนี้ แต่ทำงานเลิกเที่ยงคืน

หรือจะไว้ฉลองกันย้อนหลังดีหึเพื่อนอ๊อด(ไม่ซีเรียสนาเมื่อไหร่ก้อได้)

(ขอขอบคุณน้าแขกสุดหล่อกะพี่นงค์แสนสวยแถมใจดีที่ให้แบลคเป็นของขวัญวันเกิดผมกะตาอ๊อดใครอยากเมาแบลคว่ามาที่ไหนดี)

อ่ะนั่นแน่..............!!!!!!!!

จะไปกะครายยย....ไม่ชวนน้อง

จะแอบดู..............:coolly-0010::coolly-0007:

อ่ะ! 2 หนุ่มที่เกิดวันนี้......เก่ง กะ อ๊อต
ตกลงกันหรือยัง ว่าใครจะครึ่งแรกใครครึ่งหลัง
แต่พี่ว่า เก่ง ต่อให้อ๊อตเค้าซักหน่อยจะดีกว่านะ
เพราะ....เค้าน่าจะเหนื่อยเพราะเค้าฉลองให้
ตอนวันเกิดน้องปอยไปก่อนแล้ว.....คืนนี้ปอยจัดให้
พี่เค้าละกัน......:coolly-0032:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม