• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

เมื่อวานลืมบอกไป.....ความเห็นเห็นอีกอย่างนึงอ่ะครับ
คือว่า หรือเราจะลองเปลี่ยนความถี่ในการพบปะสังสรรค์กันดี เสาร์เว้นเสาร์ รึเสาร์ต้นเดือน ประมาณนั้น:coolly-0033:

ก็ดีนะ จะได้สร้างแรงจูงใจในการมาพบปะกันมากยิ่งขึ้น บางทีเจอกันถี่ไปมันก็ทำให้ดูว่าการมามีทติ้งไม่มีค่า ไม่มีความหมาย ไม่มีแรงจูงใจ ไม่มาเสาร์นี้ เสาร์หน้าค่อยมาก็ได้ อะไรทำนองนี้

เมื่อก่อนผมจำได้ว่าหัวข้อกระทู้เรา บอกว่า พี่น้องบางแสนพบกันทุกเสาร์ที่ 2 ของทุกเดือนนะ ประมาณนี้ :coolly-0003:

ตาเก่งคิดไรอยู่น้อง มันยังไงกัน ? :coolly-0043: ซื้อๆขายๆ แต่งซะขนาดนั้น มีปัญหาอะไรรึป่าว pm ก็ได้น้อง

อย่าบอกนะว่าจะไปเล่นบีเอ็ม คันนี้เก็บไว้ แล้วค่อยหาอีกคันไม่ดีกว่าหรือ แต่..เอ...ซีวิคก็มี งงไปกันใหญ่แล้วน้องเอ๋ย :coolly-0007:

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

อย่าลืมล่ะ มาแล้วโทรบอกด้วย..:coolly-0033::coolly-0009::coolly-0010:

งานแต่งน้าแขกไปแน่
ก่อนหน้านั้น ยังไม่แน่ใจนะ:coolly-0043:

แก้ไขล่าสุด:
Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

มารชมพู เล่นไรเนี่ย...ทิ้งกันได้งายยยยย
https://www.cefiro-thailand.com/board/showthread.php?p=287012&posted=1#post287012

:coolly-0011: มัยยังไงกัน จะทิ้งกันรึไง?

มารชมพู เล่นไรเนี่ย...ทิ้งกันได้งายยยยย
https://www.cefiro-thailand.com/board/showthread.php?p=287012&posted=1#post287012

เล่น รึ เอาจิง ว่ะ .. จะทิ้งไปแล้วรึ

เสียดายอ่ะ :coolly-0011::coolly-0029:

ตาป้องแกซื้อเก็บไว้เลย :coolly-0046:

ถูกต้อง....ครับป๋า แหม..ป๋าพูดถูกใจ มาจุ๊บๆทีนึงมะ :coolly-0009:

ส่วนน้องๆนู๋ๆน่ะ สวยเลือกได้อยู่แล้วนี่จะกลัวอะไร แต่อยากให้รู้ว่าพวกป๋าๆน่ะรวยเลือกได้นะ เข้าใจบ่ 555+ :coolly-0010::coolly-0039:

อ่ะย้อเย่น.... :coolly-0045:
หัวอกเดียวกัน..

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #9,348

มาอธิบายให้ฟังครับ

เนื่องด้วยเหตุผลส่วนตัวครับ

ก้อลองโพสๆดูขายได้ก้อคงปล่อย ขายไม่ได้ก้อเก็บไว้ มันปัจจัยหลายหลายอย่างครับ กลับไปบ้านมาแม่กะพี่สาวให้ขายด้วยไม่อยากให้ขับรถซิ่งๆบ่นหลายทีแระ(อันนี้ไร้สาระขัดใจสุดๆ) มาอยู่ระยองก้อเหงาๆ ทำแต่งาน ไม่ค่อยได้ดูแล อีกอย่างทำมาเยอะแต่งมาเยอะแล้วไม่รู้จะทำอะไรแล้วด้วยมั้ง ไอ้ที่เมื่อก่อนชอบๆอยากๆอยากแต่งอะไรก้อแต่งอยากเอาอะไรก้อเอา เต็มที่หมดเงินไปไม่รู้เท่าไหร่ มาทีนี้มันจำเป็นหลายอย่างหลายปัจจัย เงินในกระเป๋าไม่ค่อยมี เลยต้องเอาสินทรัพย์มาแปลงเป็นทุนก่อน เพื่ออนาคตครับ เอาเงินมาต่อเงิน มันถึงเวลาแล้วครับ ต้องตัดใจ (ทั้งที่ยังรักยังเสียดาย) ต้องสร้างอนาคตครับ ตอนนี้มันจมด้วย รถ 3 คันดูแลไม่ไหว ไหนจะซีวิคอีก 2 คัน คันชมพูนี้มันพอจะแปลงเป็นทุนได้ดีกว่าเพื่อนต้องตัดใจครับ อนาคตไม่แน่อาจมีกลับมาอีกได้ครับ อาจมีเซอร์ไพร้ ผมไม่ได้บ้านะครับ

ขอบอกไม่ใช่ไม่ใจนะครับ (ถ้าใครว่า...ผมน้อยใจนะ) ผมรักเซฟิโร่สุด ๆชอบมาตั้งแต่ ม.ต้นฝันว่าโตขึ้นจะมีให้ได้เพราะเป็นรถที่สวย น่าเก็บไว้ แต่สัญญาผมจะไม่ไปไหน จะมาเจอพี่น้องและยังร่วมกิจกรรมทุกอย่างเหมือนเดิม ช่วยเหลือทุกอย่างเหมือนเดิม ไปออกทริปไปเที่ยวเมากันเหมือนเดิม จะไม่ไปไหน ตอนนี้ขอเพื่อสร้างอนาคตก่อนครับ คิดว่าพี่น้องคงเข้าใจ

รักนะเซฟิโร่...จุ๊พๆ

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #9,349

ก้อลองโพสๆดูขายได้ก้อคงปล่อย ขายไม่ได้ก้อเก็บไว้ มันปัจจัยหลายหลายอย่างครับ กลับไปบ้านมาแม่กะพี่สาวให้ขายด้วยไม่อยากให้ขับรถซิ่งๆบ่นหลายทีแระ(อันนี้ไร้สาระขัดใจสุดๆ) มาอยู่ระยองก้อเหงาๆ ทำแต่งาน ไม่ค่อยได้ดูแล อีกอย่างทำมาเยอะแต่งมาเยอะแล้วไม่รู้จะทำอะไรแล้วด้วยมั้ง ไอ้ที่เมื่อก่อนชอบๆอยากๆอยากแต่งอะไรก้อแต่งอยากเอาอะไรก้อเอา เต็มที่หมดเงินไปไม่รู้เท่าไหร่ มาทีนี้มันจำเป็นหลายอย่างหลายปัจจัย เงินในกระเป๋าไม่ค่อยมี เลยต้องเอาสินทรัพย์มาแปลงเป็นทุนก่อน เพื่ออนาคตครับ เอาเงินมาต่อเงิน มันถึงเวลาแล้วครับ ต้องตัดใจ (ทั้งที่ยังรักยังเสียดาย) ต้องสร้างอนาคตครับ ตอนนี้มันจมด้วย รถ 3 คันดูแลไม่ไหว ไหนจะซีวิคอีก 2 คัน คันชมพูนี้มันพอจะแปลงเป็นทุนได้ดีกว่าเพื่อนต้องตัดใจครับ อนาคตไม่แน่อาจมีกลับมาอีกได้ครับ อาจมีเซอร์ไพร้ ผมไม่ได้บ้านะครับ

ขอบอกไม่ใช่ไม่ใจนะครับ (ถ้าใครว่า...ผมน้อยใจนะ) ผมรักเซฟิโร่สุด ๆชอบมาตั้งแต่ ม.ต้นฝันว่าโตขึ้นจะมีให้ได้เพราะเป็นรถที่สวย น่าเก็บไว้ แต่สัญญาผมจะไม่ไปไหน จะมาเจอพี่น้องและยังร่วมกิจกรรมทุกอย่างเหมือนเดิม ช่วยเหลือทุกอย่างเหมือนเดิม ไปออกทริปไปเที่ยวเมากันเหมือนเดิม จะไม่ไปไหน ตอนนี้ขอเพื่อสร้างอนาคตก่อนครับ คิดว่าพี่น้องคงเข้าใจ

อืมมนะ..เล่นเอาตกอกตกจายหมก..เอาๆชีวิตยังไม่สิ้นก้อดิ้นกันไป..เข้าใจๆ..แต่เสียดายชิบ..งัยเสานี้ก้อมามาวกันเหมือนเดิม..ชิมิๆ:coolly-0045:

บ้าหร๋อเรารักกันจะตาย:coolly-0009:
ใช้มั้ยตะน้อง
ถ้าไม่รักกันจิงคืนนั้นชั้นไม่ยอมเปนผัวแกหรอกตะน้อง:coolly-0046:

ว่าแล้วคู่นี้ต้องมีเบื้องหน้าเบื้องหลัง

5555+ เรื่องหญิงนี่กินกันไม่ลงจริงๆ

หมายถึงตะเองนะหรอ...อิอิ
อย่าลืมล่ะ มาแล้วโทรบอกด้วย..:coolly-0033::coolly-0009::coolly-0010:

ด้วยดิๆ..ฝากจักยานจอดด้วยคันนึง:coolly-0023:

ไอ้ผมเสียดายแทนจริงๆๆน้า แต่ก็เข้าใจที่น้าอธิบายมาคับ

ถ้าผมมีนะจะไปเอามาไว้เลยเสียดาย:coolly-0033:

รอต้นเดือนหน้านะถ้ายังไม่ไปเรามีโชคทีจะได้อยู่ด้วยกันมีโดนแน่น้าจะเอามาดูแลให้คับ สาธุๆๆๆๆๆ

นี้หละชีวิต:coolly-0011:
ต้องสู้กันไป:coolly-0002:
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด:coolly-0033:
ให้มีความสุขในทุกๆวัน:coolly-0039:

ดูรถได้ที่ใหนบ้างครับ

ตอบเก่งนะ..

พี่ก็เคยผ่านจุดนี้มาเหมือนกัน ชีวิตพี่ยิ่งกว่านิยายน้ำเน่าอีก ต่างกันตรงที่พี่ไม่มีพ่อแม่มาคอยว่าเรื่องแต่งรถ เพราะท่านเสียไปตั้งแต่พี่เรียน ปวช.

เข้าเรื่องเรื่องเลยละกัน จบจากที่เรียนมา พี่ก็ได้เริ่มทำงานกับที่ที่พี่ทำอยู่ปัจจุบันเป็นที่แรก ชอบเรื่องรถมาแต่ไหนแต่ไร พอเริ่มเก็บเงินได้ก็หารถใช้มาเรื่อย ตรงจุดหนึ่งพี่เล่น honda มาอยู่พักใหญ่ แต่งและลงกับมันไปมากที่เห็นๆก็ accตาเพชร กับ civic3dr รถพี่ลงเครื่องทุกคัน พี่เล่น rcweb มาตั้งแต่ยุคแรกๆจนกระทั่งปรับปรุงใหม่ก็ยังเล่นเสมอมา ครั้งหนึ่งด้วยเหตุผลเรื่องหน้าที่การงาน ความจำเป็นทางด้านการเงิน และก็ด้านครอบครัว ทำให้เกิดความคิดชั่ววูบตัดใจขายรถแต่งทั้งหมดทิ้งซะงั้น กะว่าเลิกเล่นแน่ๆแล้ว เพราะตอนนั้นก็ไม่ค่อยได้ไปมีทติ้งกะใครที่ไหน มีเวลาไปน้อยมาก (สังเกตว่าหลายครั้งจะมีรุ่นน้องที่แต่งรถมาทักพี่ที่ลานแหลมแท่นบ่อยๆเพราะเค้ารู้จักพี่ตั้งแต่เริ่มเล่นกันมา) ที่ไม่ได้ไปเพราะงานยังไม่ลงตัวและไม่รู้จะไปกับใครที่ไหน ประกอบกับเริ่มหมดวัย(หุ หุ อันนี้คิดเอาเอง) เห็นมีแต่วัยรุ่นทั้งนั้น เราแก่เกินไปที่จะแต่งรถหรือป่าว แฟนก็บ่นว่าแต่งรถ ขับรถซิ่งแบบนี้ไม่เคยนึกถึงคนข้างหลังบ้างเหรอ หลายเหตุผลต่างๆนาๆ วันที่ขายรถไปมองตามตอนคนอื่นขับไปน้ำตาไหลแบบไม่อายใคร นอนร้องไห้อยู่หลายวัน ขับรถบ้านๆเวลาเจอรถแต่งขับผ่านแล้วมันหดหู่ไงไม่รู้ เป็นอย่างนี้อยู่ปีกว่าๆ เริ่มรู้ว่ามันไม่ใช่ตัวเรา เวลาในแต่ละวันหมดไปอย่างไร้ความหมาย จนในที่สุดความคิดนึงก็ผุดขึ้นมาในหัว เก่งฟังไว้นะ " เราทำให้คนอื่นมีความสุขได้ แต่ทำไมเราไม่ทำให้ตัวเรามีความสุขกับสิ่งที่เราต้องการบ้าง สนองความต้องการของตัวเอง ตามฝันที่ตัวเองวิ่งหาให้เจอ " พี่ก็เลยแหกกฎออก ไม่ฟังใครแล้ว ในเมื่อเราต้องการแบบนั้นใครก็ห้ามไม่ได้ พี่ก็เลยเริ่มหารถมาปั้นใหม่ โดยในความคิดว่าต้องไม่ใช่ honda เพราะเรารู้ว่าเทพไม่พอและก็ต้องการจะลบคำปรามาสของเพื่อนบางคน ว่าเราหมดไฟ สุดท้ายก็ไปได้ vr4 มาคัน ขับไม่ถึงปีก็ขายไป เพราะความรู้เรื่องรถเทอร์โบนั้นยังน้อยนิด จนกระทั่งหลุดเข้ามาดูในเวปนี้จากกระแสคลับแตกที่ดังไปทั่ว ก็ดูว่ารถรุ่นนี้มันน่าสนใจดี ขับหลังด้วย เล่นขับหน้ามาเยอะแระ อะไหล่ก็ถูกกว่าหลายยี่ห้อ เอาวะ สู้ๆ ก็ถึงได้มาอยู่ตรงนี้จนทุกวันนี้ไง

ที่ทำงาน ใครจะมองว่ายังไงไม่สนใจ คนที่ทำงานพี่เค้าก็ยังบอก อย่างที่เคยเล่าให้ฟังบ่อยๆว่า ด้วยตำแหน่งหน้าที่การงานแล้ว พี่ไม่น่าจะขับรถแต่งซิ่งแบบนี้ คนอื่นขับฟอจูนเนอร์ บีเอ็ม แต่พี่เลือกที่จะขับA31 โดยไม่สนใจเสียงหมาเห่าเหล่านั้น
เคยมีเด็กปากเสียคนนึงที่อู่ มันดูรถพี่แล้วมันก็ถามว่าใครเป็นเจ้าของรถ ช่างก็ชี้มาที่พี่ มันพูดว่าโอ้โหลุง แต่งรถเป็นวัยรุ่นเลยนะ พี่โมโหสุดขีด(ที่มาเรียกลุง) แล้วมันหนักหัวพระบิดาน้องหรือป่าว ทำไมน้องปากเสียอย่างนี้ล่ะ เงียบไปเลย
ที่จะสื่อคือแม้ว่าพี่อายุ 37 แล้ว(ความจริงก็ไม่เยอะนะถ้าเทียบกับคนอื่น 555)ก็ยังแต่งแบบนี้เลย คนแก่กว่านี้ก็มี เล่นอิม เล่นอีโว กันตั้งเยอะแยะ อย่าไปแคร์มาก เรื่องหยุมหยิม

ลองคิดดูดีๆนะเก่ง กว่าจะปั้นมาได้ขนาดนี้ มันไม่ได้มาง่ายๆนะ

เสาร์นี้ที่ไหนดีครับ :coolly-0033:

ดูรถได้ที่ใหนบ้างครับ
สนว่างั้น เสาร์นี้มาดิ.....:coolly-0003:
ว่าแล้ว ว่าต้องมีที่บ้านเข้ามาเกี่ยวข้องด้วย....อิอิ
ก็ไม่เป็นไร มันต้องมีการปรับเปลี่ยนกันบ้าง .....:coolly-0022:

โอย.....ซึ้ง ..นั่งมองดูรถตัวเอง แต่เป็นคนอื่นที่ขับออกไป...:coolly-0033:
ปล.แต่ไอ้เด็กนั่นปากมากหมาจิงๆ
:coolly-0004:

หวัดดีคร้าวันนี้ปลาก็มาทักทายเหมือนเดิมคร้าแบบว่าไม่รู้จาคุยอาไรมีแต่ผู้ชายคุยกันอะ

ปล..รบกวนประกาศจับหน่อยนะค่ะ คุงเพื่อนอ๊อดติดต่อกลับเค้าด้วยนะ

หวัดดีคร้าวันนี้ปลาก็มาทักทายเหมือนเดิมคร้าแบบว่าไม่รู้จาคุยอาไรมีแต่ผู้ชายคุยกันอะ

ปล..รบกวนประกาศจับหน่อยนะค่ะ คุงเพื่อนอ๊อดติดต่อกลับเค้าด้วยนะ
รับทราบครับ......:coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม