• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

นี่ๆๆๆเล็ก-ไหญ่ ไม่สำคัญครับพี่น้อง มันอยู่ที่ลีลาและความถี่.......:coolly-0003: :coolly-0003:

น้านนน..ขั้นเต๊บบบบบ :coolly-0011: :coolly-0011:

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

คุยไรกันนี่เล็กๆ-ใหญ่ๆ เฮ้อ....

วันเสาร์ที่ผ่านมาไปแจกการ์ดอ่ะครับ เจอไม่กี่คนเอง
เสาร์นี้ขอแก้ตัวครับ
เรียนเชิญทุกท่านนะครับ
งานแต่งผม 28 กพ 2552 นี้ครับ
งานเช้า เลี้ยงตอนเที่ยงครับ
สำหรับผู้ที่มาก่อนวันงาน (27 กพ 2552)
จะจัดสถานที่รอไว้ให้ครับ เป็นลานไม้มีเพิง อยู่กลางน้ำ
ซึ่งเป็นบ่อตกปลาครับ นอนกางมุ้งกางเต้นได้ ครับ

ขอบคุณคร้าบ
ปล Upรูปแผนที่ไม่ได้ครับ
ส่งเมลมาให้พี่เด๋วลงเว็บให้[email protected]

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

758 พอดีมีเคล็ดลับทำลูกออกมาแล้วน่ารัก เหมือนลูกฉันเอาปล่าว 555+ คิดไม่แพง roof เมาเดวจบ....:coolly-0003:
เง้ออออ...เอาแบบน้าอ๊อดป่าว ซ้าย5..ขวา6...กระดก 7...:coolly-0046: :biggrin: :biggrin: :biggrin:

อืมนะ..ตาน้องนี่ก็สดจิง จิ๊งงง..วันไหนมาเปงไก่ป่วย..ต้องเอาตะไคร้ผูกขามาด้วยละจารู้สึก..อิอิ :biggrin: :biggrin:

ปล แบบว่าไม่อยากได้สูตรทำลูกหน้าตาดี..แต่อยากได้สูตรหากิ๊กหน้าตาดีอะ..มีปะ..หุหุ
ให้รีบมา..ศรีราชานคร..ตรึม..

เหอๆๆๆ ถนัดกันจริงๆ เรื่องแบบนี้ 555+

งานๆๆๆ แล้วก็งาน....สังสรรค์ เรียกด้วย 5555+

ใครไปงานแต่ง พี่หนึ่ง ช่วยลงชื่อด้วยนะครับจะได้หาสมาชิกไปด้วย....

555+ มันคือยาชูกำลัง นิดน่อยน่า พอขำๆๆๆ....:coolly-0022:

ใครไปงานแต่ง พี่หนึ่ง ช่วยลงชื่อด้วยนะครับจะได้หาสมาชิกไปด้วย....
เรียนเชิญเลย คร้าบ มาล่วงหน้าก่อนวันงาน ผมมีโปรโมรชั่น เตาปิ้งย่าง+อาหาร+ที่พัก(ตกปลาได้) นะคร้าบ

เช้าแล้ว ...ลุยกันต่อไป

สวัสดีเช้าวันพุธ........สุดสดใส ..อิอิ

เฮ้อตาป้อง.....มาแต่เช้าเลยวุ้ย

ช่วงนี้สภาวะเศรษฐกิจไม่ค่อยจะดีซักเท่าไหร่เลยน่ะครับพี่น้องทุกท่าน
สิ่งที่ผมอยากถามพี่น้องว่า...ชีวิตของพี่น้องเปลี่ยนไปอย่างไรกันบ้าง
แล้วช่วงนี้คุณกำลังทำไรกันอยู่ แล้วสิ่งที่กำลังจะเกิดขึ้นกับคุณ คุณมีวิธีแก้ไขปัญหาแล้วหรือยัง ! ที่ถามนี่เพราะอยากรู้ความเคลื่อนไหวของพี่น้องทุกคนน่ะครับ
เอาเป็นว่าการแก้ไขปัญหาของคุณอาจทำให้คนที่กำลังมองหาลู่ทางในสภาวะยามนี้ไปจุดประกายให้ใครบางคนมีทางออกก็ได้น่ะครับ...

ช่วงนี้สภาวะเศรษฐกิจไม่ค่อยจะดีซักเท่าไหร่เลยน่ะครับพี่น้องทุกท่าน
สิ่งที่ผมอยากถามพี่น้องว่า...ชีวิตของพี่น้องเปลี่ยนไปอย่างไรกันบ้าง
แล้วช่วงนี้คุณกำลังทำไรกันอยู่ แล้วสิ่งที่กำลังจะเกิดขึ้นกับคุณ คุณมีวิธีแก้ไขปัญหาแล้วหรือยัง ! ที่ถามนี่เพราะอยากรู้ความเคลื่อนไหวของพี่น้องทุกคนน่ะครับ
เอาเป็นว่าการแก้ไขปัญหาของคุณอาจทำให้คนที่กำลังมองหาลู่ทางในสภาวะยามนี้ไปจุดประกายให้ใครบางคนมีทางออกก็ได้น่ะครับ...
เอาไปสิบกะโหลก ....ได้ใจจริงๆ ของผมก็เริ่มแล้วครับ.ป๊าดดดด:sweat:

มะวานออกไปหาลูกค้ามา..มันช่างเงียบเหงาเสียเจงๆ แวะดื่มน้ำ..มีฟองเย็นๆกะ ตาหรั่งร้านขายของชำเคยไปนั่งสมัยก่อนคนเข้าออกตลอด แต่ช่วงนี้ ไม่มีคนเลย..เฮ้อ..อีกนานมั้นเนี๊ย..

ให้พูดตามตรงของผมไม่ค่อยกระทบเท่าไรนักเนื่องจาก บริษัทค่อนข้างใหญ่ มีสหภาพแรงงานที่แข็ง สายงานวิชาชีพค่อนข้างพิเศษกว่างานทั่วไป หาได้ยากตามท้องตลาด ดังนั้นเรื่องการปลดพนักงานจึงเป็นเรื่องที่ทำได้ยาก
ส่วนตัวผมนั้นดูแลเรื่อง PLC MARK V และ VI ที่ control Gas Turbine เป็นงานหลักและตอนนี้มีผมคนเดียวที่ทำเป็นก็เลยสบายใจไปอย่าง แต่ก็ยังประมาทไม่ได้ ดูๆลู่ทางหาอาชีพเสริมไว้เหมือนกัน
ที่กระทบคือเรื่องโบนัสที่ได้น้อยกว่าเดิม แต่ก็ยังดีที่ได้เมื่อเทียบกับบริษัทอื่นๆ และอีกเรื่องหนึ่งคือเรื่องคนงานที่จะมาเป็น helper ตอนนี้บริษัทเหล่านี้ก็ปลดคนงานไปเยอะ ทำให้มีผลกระทบทางอ้อม เพราะเค้ามีความสารถที่จะจ้างพนักงานได้ในระดับหนึ่งเท่านั้น ทำให้หลายงานต้องทำเอง หรือไม่ก็ต้องอยู่ทำโออยู่บ่อยครั้ง เวลาว่างเอาแน่เอานอนไม่ค่อยได้

ให้พูดตามตรงของผมไม่ค่อยกระทบเท่าไรนักเนื่องจาก บริษัทค่อนข้างใหญ่ มีสหภาพแรงงานที่แข็ง สายงานวิชาชีพค่อนข้างพิเศษกว่างานทั่วไป หาได้ยากตามท้องตลาด ดังนั้นเรื่องการปลดพนักงานจึงเป็นเรื่องที่ทำได้ยาก
ส่วนตัวผมนั้นดูแลเรื่อง PLC MARK V และ VI ที่ control Gas Turbine เป็นงานหลักและตอนนี้มีผมคนเดียวที่ทำเป็นก็เลยสบายใจไปอย่าง แต่ก็ยังประมาทไม่ได้ ดูๆลู่ทางหาอาชีพเสริมไว้เหมือนกัน
ที่กระทบคือเรื่องโบนัสที่ได้น้อยกว่าเดิม แต่ก็ยังดีที่ได้เมื่อเทียบกับบริษัทอื่นๆ และอีกเรื่องหนึ่งคือเรื่องคนงานที่จะมาเป็น helper ตอนนี้บริษัทเหล่านี้ก็ปลดคนงานไปเยอะ ทำให้มีผลกระทบทางอ้อม เพราะเค้ามีความสารถที่จะจ้างพนักงานได้ในระดับหนึ่งเท่านั้น ทำให้หลายงานต้องทำเอง หรือไม่ก็ต้องอยู่ทำโออยู่บ่อยครั้ง เวลาว่างเอาแน่เอานอนไม่ค่อยได้
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับเฮีย...เด๋วดูแลอาชีพเสริมให้ อิอิ:wink:

วันนี้พี่หรั่งพูดดูมีหลักการเว้ย ฮ่าๆๆๆ:biggrin:

ปอยก็เป็น เหนื่อยเยอะขึ้น แต่ก็ต้องปรับตัวแหละ

รายได้เท่าเดิมแต่รายจ่ายเหมือนจะเยอะขึ้นเนาะ

พอเพียงไง พยายามทำให้ได้ปอยว่าดีนะ

ยอมรับ ทำใจ แล้วก็อาจจะปรับเปลี่ยนการใช้ชีวิตนิดหน่อย

ทุกคนเค้าก็เป็นเหมือนเรา ความสุขอยู่ที่ความพอใจค่ะ

สู้ๆนะคะทุกคน M-150เปงกำลางจายให้คนสู้ชีวิต ฮ่าๆๆๆ

โอ้ว คล้ายกันครับ สายงานที่ต้องอาศัยความสามารถเฉพาะตัว เหมือนกันเลยแต่ก็กระทบเช่นกันครับ เพราะโดนตัดงบเยอะเลย ทำเองซะส่วนมาก ส่วนธุรกิจที่บ้านโดนเต็มๆครับ ทำงานให้แล้วเก็บเงินไม่ได้ คนงานก็ต้องเลี้ยง หนีทั่วเลยตอนนี้ เครียจ จัง

ตอนนี้ ก็ทำอาชีพเสริมเพิ่มแล้วอีก 1 อย่าง 715 ก็คือหนึ่งในลูกค้าแล้ว ขอบคุณมากอิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม