• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

:verwirrt: :verwirrt: ช่วยตอบผมทีครับไครก้อได้ บูสรองโช็ค เหล็ก/อลูมิเนียม อันไหนทนและดีกว่ากันครับ ผมจะใส่เลยขอคำปรึกษาก่อนครับ ตอบข่อยแน....:frown: :frown: :frown:

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ช่วยตอบทีนะครับ........สงสารcefน้อยคันดำๆๆๆ

:verwirrt: :verwirrt: ช่วยตอบผมทีครับไครก้อได้ บูสรองโช็ค เหล็ก/อลูมิเนียม อันไหนทนและดีกว่ากันครับ ผมจะใส่เลยขอคำปรึกษาก่อนครับ ตอบข่อยแน....:frown: :frown: :frown:

มีดีคนละแบบคับ ดีเลยก็อลูมิเนียมได้เบาด้วยแต่ราคาแพง ส่วนเหล็กจะได้ตรงความทนและแข็งกว่าแต่หนักกว่า ราคาถูกกว่า
ส่วนตัวผมใช้เหล็กคับ เพราะทำเอง :biggrin: :smile:

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

มีเรื่องจารบกวนพี่-น้อง อ่ะครับ เนื่องด้วยทางศูนย์การค้า แปซิฟิค ปาร์ค ศรีราชาเค้าจัดงาน Motor Show ทุกปี ...ปีนี้ เค้าอยากให้มี บรรดากลุ่ม รถซิ่ง รถแต่ง ไปจอดโชว์เป็น สี สัน ของงาน จึงอยากรบกวนมายังเพื่อน สมาชิก หากท่านใด มีเวลา ก็อยากให้มาร่วมสนุกกันครับ มีอาหาร บริการ มีการประกวด มีของรางวัล อะไรประมาณนี้อ่ะครับ วันที่ 29 ตุลาคมครับ ............กำลังนี้ อยากจะขอทราบจำนวน รถที่จะมาแน่นอนด้วย ครับ เพราะจะได้จัดสถานที่จอดไว้ให้...งานนี้ก็มีหลายกลุ่ม สลับกันไปเป็นวัน ๆ นะครับ อยากให้ Cef - Thai เกรียงไกร ในงาน ครับ ..............ขอแรงมา ณ โอกาศ นี้ ครับ

มีเรื่องจารบกวนพี่-น้อง อ่ะครับ เนื่องด้วยทางศูนย์การค้า แปซิฟิค ปาร์ค ศรีราชาเค้าจัดงาน Motor Show ทุกปี ...ปีนี้ เค้าอยากให้มี บรรดากลุ่ม รถซิ่ง รถแต่ง ไปจอดโชว์เป็น สี สัน ของงาน จึงอยากรบกวนมายังเพื่อน สมาชิก หากท่านใด มีเวลา ก็อยากให้มาร่วมสนุกกันครับ มีอาหาร บริการ มีการประกวด มีของรางวัล อะไรประมาณนี้อ่ะครับ วันที่ 29 ตุลาคมครับ ............กำลังนี้ อยากจะขอทราบจำนวน รถที่จะมาแน่นอนด้วย ครับ เพราะจะได้จัดสถานที่จอดไว้ให้...งานนี้ก็มีหลายกลุ่ม สลับกันไปเป็นวัน ๆ นะครับ อยากให้ Cef - Thai เกรียงไกร ในงาน ครับ ..............ขอแรงมา ณ โอกาศ นี้ ครับ

นั่น!! งานเข้าแล้วครับ ท่านประธาน....ฮี่ๆๆ:byebye::dribble:ข้างบ้านเลยนะนั่น เข็นท้ายมายังได้เลย:wink:มีให้ดริฟท์ด้วยอ่ะป่าววววว

ถ้าเสร็จทัน ขอไปด้วยคนนะค๊าบบ

ถ้าเสร็จทัน ขอไปด้วยคนนะค๊าบบ
หุหุ :eeek: ทำรถเสร็จแล้ว.. ก็เชิญได้เลยค้าบ:biggrin::biggrin: มาหนุกหนานด้วยกัน:redface:

ไปจอดมีเก็บตังค์ค่าจอดโชว์อีกป่าว....? :tongue: รอทั่นประธานละกัน :smile:

นับว่าเป็นเรื่องที่ดี แก่พวคเรา ชาว เซฟ แต่เช็ครายละเอียด ให้ดีน่ะครับว่า เป็นงานการกุศล รึป่าว..เป็นงานเชิญไปร่วมรึป่าว ต้องเช็คให้ดีก่อน เพราะสถานที่จอดมีจำกัด มาก ส่วนใหญ่ เขาจะเก็บตังคันล่ะ 100 บาท แต่ถ้าไม่มีค่าใช้จ่าย และเลี้ยงขนมด้วย..ก็แจ้งรายละเอียดอีกที แล้วผมจะ ประกาศให้ แต่ถ้าผมประกาศไป แล้ว กลัวที่จอด ไม่พอแน่ เฉพาะรถเครื่องเสียงก็เต็มแล้ว ติดต่อใคร..ยังไงวานบอกด้วย..น่ะครับ

ตามนั้น เลือกเอา..แล้วแต่ชอบ และ กะตัง..

จอดหลังเอไอเอส ไล่ยาวไปสุดศรีราชาเพลสเลย:biggrin:เอาป้าย ผ้าขึ้นโชว์ ทำเนียนไป:eeek:
แล้วทานข้าวขาหมู่ เอ้ย ขาหมู:dribble:มื้อเที่ยงด้วยกัน พอบ่ายๆ ไปนั่งตากแดดจิบเบียร์ที่เกาะลอย เหอๆๆๆ ครบสูตร:wink:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #3,614

ตามนั้นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

• #3,615

เอ้างานเข้าอีกแล้ว

ได้ทีออกงาน..

เอาไงก้อเอาครับเต็มที่อยู่แว้วว

(รถเสร็จทันป่าตรู...เง้อออ):sweat:

แต่ไม่เป็นไรไปยืนจิบเบียร์ดูโคโยตี้....อิอิ:smile:

เอ้างานเข้าอีกแล้ว

ได้ทีออกงาน..

เอาไงก้อเอาครับเต็มที่อยู่แว้วว

(รถเสร็จทันป่าตรู...เง้อออ):sweat:

แต่ไม่เป็นไรไปยืนจิบเบียร์ดูโคโยตี้....อิอิ:smile:
:augenrollen::augenrollen::eeek::eeek:........คิดดีทำดี...ลีโอเบียร์ ฟิ้วๆๆ:go::go:

ผมใช้อลูมิเนียมนะติดมากะโชคญี่ปุ่นผมว่ามันเบากว่าเยอะและก็ไม่เป็นสนิมทำให้เกลียวน็อตไม่ล้มครับผมเพราะส่วนใหญ่ญี่ปุ่นจะใช้อลูมิเนียมในการรองโช๊คไม่ค่อยได้เห็นเป็นวัสดุเหล็กเท่าไหร่นะครับ

อุ้ยยย...ไอเดียร์ บรรเจิด..ออกพรรษาแล้วด้วย..ฮิ้ววววววว...

ช่วงนี้เข้ายากจัง เนื่องจาก server กำลังทำงานอย่างหนัก ตลอดเวลาเลย ห่างหายกันไปก็คงเป็นเพราะเหตุนี้แล............:tongue:

• #3,620

เสร็จซะทีโรลบาร์

นั่งพ่นสีกะเพื่อนโอ๋มาสามสี่วันแระ วันนึงได้สองสามอัน

เพราะเริ่มก็บ่ายสองบ่ายสามแระแดดหมดก็นั่งจิบเบียร์..

ผลงานออกมาถูกใจจอช์จ

ใช้สีบอร์นรองพื้นไป 6 ป๋อง

สีน้ำเงิน CUSCO หรืออโนไดซ์ อะไรเนี่ยแหละ ไป 18 ป๋อง

ทั้งหมดใช้สี 24 ป๋อง ป๋องละ 50 หมดตังค์ไป 1200:sweat:

เบียร์ลีโออีกไม่รู้กี่ขวดจำมะได้..เพราะแดดหมดทีไรมาววววว:dribble:

ไฟล์แนบ

• Picture 022_resize.jpg
    Picture 022_resize.jpg
    92.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 49
  • Picture 021_resize.jpg
    Picture 021_resize.jpg
    107.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 49
  • Picture 020_resize.jpg
    Picture 020_resize.jpg
    115.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 48
  • Picture 019_resize.jpg
    Picture 019_resize.jpg
    124.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 46

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม