• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

พี่น้องบางแสน...ทุก ๆ วันเสาร์ หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแหลมแท่นนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31478
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: บางแสนเรารักกัน..รักกัน

เสื่อสีเขียวของใครไม่รู้ อยู่ที่ผมนะคับ ช่วงที่ฝนตกหนักตอนที่ช่วยกันขนของก็เลยเก็บมาไว้ที่รถผมก่อน เสาร์หน้าจะเอาไปคืน :biggrin: รับทราบ..............บ่..:smile:

ของน้าเก่งอ่ะดิ เห็นถอดเสื้อลุยฝน โฉบไปโฉบมา..

คึกครื้นดีจังเลย..เสาร์หน้าแก้ตัวใหม่..อีกทีเนอะ..กะลังเริ่มสนุกเชียว..อย่ามากันดึกละ เสาร์ที่แล้ว ขอยกนิ้วให้ น้าเหวก...มาเป็นลำแรก จอดจองที่ไว้กลางลานเลย..ลำที่สอง..ตามด้วย ESTIMA ขาวๆ อวบๆ ..อิ.อิ
จากนั้นก็ทยอย..กันเข้ามาเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆ...

Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

ไม่แนะนำให้ใช้กระจกชาเลย..เพราะว่า..เวลาขับไปเนี๊ย..มันจะไม่มีความรู้สึกอะไรเลย ผู้หญิงก็ไม่ชอบด้วย..เพราะมันชา...5555++

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #3,545
Re: พี่น้องบางแสน...ทุกเสาร์หลังพระอาทิตย์ตกดินเจอกันแ หลมแท่นนะ

อ้าว......กำ

ขอความเห็นไหม่ครับ

(โถป๋า..เอาจิง ๆดิ...เล่นมุขสาวชาซะง้าน..เง้อออ)

เอาจิง ๆกะลังตัดสินใจอยู่:sweat:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #3,546

คึกครื้นดีจังเลย..เสาร์หน้าแก้ตัวใหม่..อีกทีเนอะ..กะลังเริ่มสนุกเชียว..อย่ามากันดึกละ เสาร์ที่แล้ว ขอยกนิ้วให้ น้าเหวก...มาเป็นลำแรก จอดจองที่ไว้กลางลานเลย..ลำที่สอง..ตามด้วย ESTIMA ขาวๆ อวบๆ ..อิ.อิ
จากนั้นก็ทยอย..กันเข้ามาเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆ...
โห....น้าเหวกมาก่อนเพื่อนเลยหรอ

(สงสัยมาแก้มือคราวก่อน..วน ๆแล้วแฟดดด..หาย..อิอิ):smile:

ชักงงๆ ถ้าติดกระจกชาแล้วจะไม่ติดฟิล์มเลยเหรอ มันร้อนนาา..:cold:
อืมม แล้วเอาชาแดงหรือชาเขียวอ่ะ..แต่ผมชอบชาแดงอ่ะ:wink:
ส่วนถ้าเอากระจกเดิม ก็ค่าติดไม่เกินสามพันหรอก ใน rcweb ก็มีอยู่ลองติดต่อดู ทำนอกสถานที่ได้ รถเสร็จก็เรียกมาทำเลย อิอิ หล่อๆ:boss::boss::boss:

โห....น้าเหวกมาก่อนเพื่อนเลยหรอ

(สงสัยมาแก้มือคราวก่อน..วน ๆแล้วแฟดดด..หาย..อิอิ):smile:

แล้วพี่เ่ก่งอ่ะ หายยยยยยยยยยยยยไปไหนไม่รู้ไม่เห็งเลย:eeek::biggrin::byebye:

แน่นอนอ่ะดิ อิ อิ ว่าแต่ S15 อ่ะเมื่อไหร่จะได้มาอวดโฉมล่ะ อยากเห็นๆ :smile: :biggrin:

ของน้าเก่งอ่ะดิ เห็นถอดเสื้อลุยฝน โฉบไปโฉบมา..

พี่แกเล่นถอดเสื้อเล่นฝนอยู่คนเดียว ใจจริงๆ ไม่กลัวฟ้ากลัวฝนเล้ย....ตาคนนี้...:tongue: :biggrin:

อ้าว......กำ

ขอความเห็นไหม่ครับ

(โถป๋า..เอาจิง ๆดิ...เล่นมุขสาวชาซะง้าน..เง้อออ)

เอาจิง ๆกะลังตัดสินใจอยู่:sweat:

กระจกชา ยังไงก็ต้องติดฟิล์มเพิ่มนะ เพราะมันจะร้อนมาก ดังนั้นเมื่อต้องติดฟิล์มทับ กระจกชามันก็ไม่จำเป็น สู้ไปหาฟิล์มสีชาเขียว หรือ ชาแดง มาติดกับกระจกเดิมดีกว่า อันนี้เล่าจากประสบการณ์ตรงของพี่นะ

ชาแดง จะดูคลาสสิค ส่วน ชาเขียว จะทำให้รถดูใหม่ขึ้น ลองดูละกัน

ของพี่กระจกชาเขียว + ฟิล์มสีชาเขียว ติดทับอีกที :smile:

เอ้า คราวนี้ เอาจริง..อิ.อิ..โดยปกติแล้วถ้าใส่กระจกชา ไม่ว่าจะเขียวหรือแดง..เขาจะไม่ติดฟิล์ม เพราะต้องการโชว์ความเป็นชาของกระจก บ่งบอกถึงความเป็นตัวนอก ที่สมบูรณ์แบบ คนใช้ก็ภูมิใจ เพราะ ไม่ธรรมดา มีใช้น้อย..แต่การใช้งานไม่เหมาะ กะเมืองร้อนอย่างเรา เพราะ กระจกชาจะดูดความร้อนไว้ในรถ แล้วเขาก็เปิดม่านซันลู๊ปเพื่อรับแสงอาทิตย์ อุ่นๆ มันเหมาะสำหรับเมืองหนาว และมีหิมะตก ..เอิ๊กๆๆ..บ้านเราก็เอาเท่ย์ ว่างั้น..ถ้ากระจกเดิมก็เหมาะกะบ้านเราแล้วติดฟิล์ม มืดๆ เพื่อตัดแสง..แอร์จะได้เย็น รถเสร็จแล้วก็ขับมาให้ตาเฒ่า ติดฟิล์ม แล้วเก็บสายไฟ ทั่วไปทั้งเก็บห้องเครื่องให้เรียบร้อยก่อน..ก็ถือว่าจบงาน ออกโชว์ได้เลยประหยัดเงินด้วย..ก็ลองประเมินดูเอา ขึ้นอยู่กะความชอบส่วนบุคคล ส่วนตัวพี่ไม่สนใจเรื่องนี้ ในรถมีชาอยู่2 บานเพราะเปรี่ยนประตูใหม่ ติดมา ติดฟิล์มทับไป ความเป็นชา ก็ไม่มีความหมายอะไร..

พี่แกเล่นถอดเสื้อเล่นฝนอยู่คนเดียว ใจจริงๆ ไม่กลัวฟ้ากลัวฝนเล้ย....ตาคนนี้...:tongue: :biggrin:
เขาดีใจได้ลูกชาย..เอิ๊ก.ๆๆ..

กระจกชา ยังไงก็ต้องติดฟิล์มเพิ่มนะ เพราะมันจะร้อนมาก ดังนั้นเมื่อต้องติดฟิล์มทับ กระจกชามันก็ไม่จำเป็น สู้ไปหาฟิล์มสีชาเขียว หรือ ชาแดง มาติดกับกระจกเดิมดีกว่า อันนี้เล่าจากประสบการณ์ตรงของพี่นะ

ชาแดง จะดูคลาสสิค ส่วน ชาเขียว จะทำให้รถดูใหม่ขึ้น ลองดูละกัน

ของพี่กระจกชาเขียว + ฟิล์มสีชาเขียว ติดทับอีกที :smile:
อืมๆๆ ชอบน้าเหวก ชาแดงออกคลาสสิค
ปล.กระจกชาเขียว+ฟิล์มชาเขียว แล้วอย่าลืมซื้อกรีนทีมาดูดในรถด้วยน้าาา:biggrin:

เอ้า คราวนี้ เอาจริง..อิ.อิ..โดยปกติแล้วถ้าใส่กระจกชา ไม่ว่าจะเขียวหรือแดง..เขาจะไม่ติดฟิล์ม เพราะต้องการโชว์ความเป็นชาของกระจก บ่งบอกถึงความเป็นตัวนอก ที่สมบูรณ์แบบ คนใช้ก็ภูมิใจ เพราะ ไม่ธรรมดา มีใช้น้อย..แต่การใช้งานไม่เหมาะ กะเมืองร้อนอย่างเรา เพราะ กระจกชาจะดูดความร้อนไว้ในรถ แล้วเขาก็เปิดม่านซันลู๊ปเพื่อรับแสงอาทิตย์ อุ่นๆ มันเหมาะสำหรับเมืองหนาว และมีหิมะตก ..เอิ๊กๆๆ..บ้านเราก็เอาเท่ย์ ว่างั้น..ถ้ากระจกเดิมก็เหมาะกะบ้านเราแล้วติดฟิล์ม มืดๆ เพื่อตัดแสง..แอร์จะได้เย็น รถเสร็จแล้วก็ขับมาให้ตาเฒ่า ติดฟิล์ม แล้วเก็บสายไฟ ทั่วไปทั้งเก็บห้องเครื่องให้เรียบร้อยก่อน..ก็ถือว่าจบงาน ออกโชว์ได้เลยประหยัดเงินด้วย..ก็ลองประเมินดูเอา ขึ้นอยู่กะความชอบส่วนบุคคล ส่วนตัวพี่ไม่สนใจเรื่องนี้ ในรถมีชาอยู่2 บานเพราะเปรี่ยนประตูใหม่ ติดมา ติดฟิล์มทับไป ความเป็นชา ก็ไม่มีความหมายอะไร..
ตามนี้แหละค้าบบบ...รถผมดิ ใสแจ๋วเห็นข้างในหมดเลย:wink: ร้อน แต่ก็ต้องทนเหอๆๆ:cold:

ดูรูปที่พี่ยศ post ไว้ไม่ได้อ่ะ ใครเป็นมั่ง? :confused:

รูปอันไหนหว่า..
ก็ดูได้นะ ในนี้อ่ะ..

รูปอันไหนหว่า..
ก็ดูได้นะ ในนี้อ่ะ..

หน้า 245 อ่ะป้อง พี่ดูไม่ได้เลย load จน hank ไปเลย :verwirrt:

หน้า 245 อ่ะป้อง พี่ดูไม่ได้เลย load จน hank ไปเลย :verwirrt:
รูปที่แหลมแท่นใช่มะ ดูได้นะครับ
ครบๆ เลย ลองเข้าดูใหม่ เหอๆๆๆ:boss:

คอม..มันเก่าเกินไป รึป่าว...

ยู้ฮู!!!!:byebye:
ทามรายกันน่ะ..อิอิ:wink:
:go::go::go::go::go:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม