แก๊สจะขึ้นราคา

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31092
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สิ้นปี ค่อยขึ้นได้ ป๊ะ ..........พึ่งติดมา 2 วันเอง ........55

ขึ้นก้อใช้ ถ้าแม่งขึ้นมากก้อกลับไปเติมน้ำมัน
แต่วันนี้แก๊สลงอ่ะ แถวบ้าน
ตะก่อน 10.69 พอมาวันนี้เหลือ 10.58 ซะงั้น
แปลก ๆ วุ๊ยส์

ปั้มไหนบอกหน่อยพี่จะออกไปเติม ทุกทีเจอแต่ 11.05
เซร็ง

ผมเติมอยู่10.50 ในซ.นวลจันทร์ V2Gas เติมทุก100มีคูปอง แลกด้วย อย่างคูปองครบ10ใบแลกบัตรเติมเงินได้50บาท

ไครมาเที่ยวพัทยา ปั๊มแก๊สแถวพัทยา
ขาเข้าพัทยาเลยแยกไปแดงนาเกลือ
ติดปั๊มเจทซ้ายมือขายอยู่ 9.96ตัง
ไครวิ่งมาถึงก็เติมได้เลย
แต่บอกได้คำเดียว รถเต็ม ทั่งวันทั่งคืนปั๊มนี้ ขายดีจัดปั๊มเก่าแก่
ปล. ปั๊มแก๊สแถว พัทยาน่ากลัวก็แต่ ที่เวลามีรถเจ้าเก่าขาประจำถังเก่าๆติดมาตั่งแต่ ถังยังสีเทาหม่น ต้องเปิดฝากระโปงหลังมาหมุนวาลว เม่งน่ากลัวครับไครเคยเจอ ปัญหานี้มั่งมั่ง ผมต้องใช่มุขถ้าเจอก็ขับเลยไปวน ถ้าจวนตัวมาทีหลังก็ไปเข้าห้องน้ำเลยเสียว.....ขอละบายปรับทุข กับการเข้าคิวรอแก๊สถูงหน่อยเถิดเดียวนี้ไม่เลิกแล้ว

กระบี่ ราคาอยู่ที่ 11.75 ราคาเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน แต่ก็เติมเพราะประหยัด:wink:

ถ้าเปงจิงก็เซงเลย
:cry:
:cry:

ไครมาเที่ยวพัทยา ปั๊มแก๊สแถวพัทยา
ติดปั๊มเจทซ้ายมือขายอยู่ 9.96ตัง
แต่บอกได้คำเดียว รถเต็ม ทั่งวันทั่งคืนปั๊มนี้ ขายดีจัดปั๊มเก่าแก่
ปล. ปั๊มแก๊สแถว พัทยาน่ากลัวก็แต่ ที่เวลามีรถเจ้าเก่าขาประจำถังเก่าๆติดมาตั่งแต่ ถังยังสีเทาหม่น ต้องเปิดฝากระโปงหลังมาหมุนวาลว เม่งน่ากลัวครับไครเคยเจอ ปัญหานี้มั่งมั่ง ผมต้องใช่มุขถ้าเจอก็ขับเลยไปวน ถ้าจวนตัวมาทีหลังก็ไปเข้าห้องน้ำเลยเสียว.....ขอละบายปรับทุข กับการเข้าคิวรอแก๊สถูงหน่อยเถิดเดียวนี้ไม่เลิกแล้ว

9.69 อ่ะคับ
แต่เด็กเติมแก๊สแม่งชอบพูดจาไม่ดีคับ
จิงจิงผมไม่ค่อยอยากเข้าเท่าไหร่
แต่ปั๊มมันถูกสุดแล้วคับ........:smile:

ของผมก็ถังเป็นแบบวาล์วมือหมุนสหมิตรเขียวแดง
เวลาเติมก็ต้องไปหมุนเปิดกับหมุนปิดเหมือนกันคราบ 5555

น้ำมันขึ้น แก๊ซก็ขึ้น

เกษตร-นวมินทร์ ก่อนถึงแยก เยส-อินดี๊ดดดด
เด๋วขับจากบางนาไปเติมซัก 300 :biggrin: ...
ปั๊มแยกอุดมสุข เติมแก๊ซแถม แฟ๊บ 1 ซอง/เติม100..บาท..
เอาวุ๊ยอย่างน้อยที่บ้านไม่ต้องเสียค่าแฟ๊บ.555...

เมื่อเช้าเติม อินทรารักษ์ 10.59 อะ

• กระทู้ ผู้เขียน
พวกมือหมุนเดินทางดีกว่าทั่วไทยเลยนะเมิ้ง เอาแก๊สเติมบ้าน พ่วงแม่งเลยเวลาไปต่างจังหวัดสบายๆเลย ไม่ต้องห่วงงว่าจะไปหมดที่ไหน ที่ไหนมีร้านแก๊ส ก้อสบายแล้ว พื้นบ้านแต่โอเคนะครับ ผมชอบ

ของผมก็ถังเป็นแบบวาล์วมือหมุนสหมิตรเขียวแดง
เวลาเติมก็ต้องไปหมุนเปิดกับหมุนปิดเหมือนกันคราบ 5555
เหมือนกัน เพราะติดเจ้าเดียวกัน
555++

ตรงคอเขา บางพระ เลยสารธารมานิด เป็นปั๊มเล็กๆ 9.77 เองวะโอ๋
แต่ ถ้าปั้มใหญ่ ตรงบิ๊กซี ชลบุรี เเมร่ง 11.16 เขร้
ไมต่างกันนักวะ งง

บ้านผม 12 บาทกว่าแล้วครับพี่น้อง หางมา 600 เองขึ้นเยอะโคตร

ขึ้นมันเข้าไป

หนีไปอยู่เมืองนอก(บ้านนอก) ดีก่า ไม่ต้องใช้มันเลยย รถ:redface:

เมื่อหลายวันที่แล้ว ได้ฟัง เจ้าสัว ซีพี ธนินทร์ เจียรวนนท์

เค้าบอกว่า เมื่อ 30 - 40ปีก่อน

เงินเดือนของนักศึกษา จบปริญญาตรีใหม่ ๆ รับราชการ สตาร์ทที่ 1200.-

ตอนนั้น ซื้อทองได้ 3 บาท (ทองบาทละ 400.-)

แต่ตอนนี้ เงินเดือนของข้าราชการ สตาร์ท ประมาณ 8000.-

ซื้อทองได้ไม่ถึงบาท

ในเมื่อระบบเงินเดือน มันเป็นอย่างนี้ มันโดนกดอยุ่ตลอด

พูดถึงสินค้า ถ้าอยากขึ้นราคา รัฐไม่ให้ขึ้น ได้

แต่เมื่อต้นทุนมันสูง ก็กดกันไว้ไม่ได้ ต้องขึ้น

แล้วเงินเดือนล่ะ ?

มันจะเจริญได้ไง ประเทศไทยในเมื่อประชาชนส่วนใหญ่ ยากจน

ประเทศเพื่อนบ้านเรา ที่เราเคยนำเค้ามาหลายปี

หลัง ๆ มานี่ ไทยแทบจะเป็นที่โหล่อยู่แล้ว ในเรื่องเศรษฐกิจ

เมื่อก่อน แข่งกับสิงคโปร์ พอเค้าไปไกล เราก็มาแข่งกับ เวียดนาม

ตอนนี้เวียดนามไปไกลกว่าเราแล้ว .....? จะแข่งกับใครดี

เค้ากล่าวไว้ประมาณนี้

แล้วมันเกี่ยวอะไรกับแก๊สขึ้นราคาเนี่ย :sweat:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม