• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ชาว K-sport หายไปไหนกันหมดเลยถ้าใครอยู่มารายงานตัวกันหน่อยนะนะ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31185
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สนามเชียงรายครับเดือนเมษายน402เมตรที่พักฟรี

สวัดดีครับพี่ๆๆๆทุกท่าน[/QUOTE
หายเมาแล้วถึงมา:coolly-0030:

ไม่เมาเลยครับช่วงทำแต่โปรเจ็กจะไม่ทันแล้ว
เอางานไปทำแถวทางไปสุพรรณข้างๆๆปั๊มปตทแรก

แก้ไขล่าสุด:

ใครพร้อมรุ่นไหนบอกมาได้ครับส่วนคนที่ไม่พร้อมไปเลี้ยงลูกต่อไปครับ

ไฟล์แนบ

50.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 34
    41.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 33
ใครพร้อมรุ่นไหนบอกมาได้ครับส่วนคนที่ไม่พร้อมไปเลี้ยงลูกต่อไปครับ
โดนตลอดๆๆๆ:coolly-0042:เลยครับ:coolly-0008:
เด๋วมีบ้างแล้วจะรู้ว่า..... 5555 :coolly-0028::coolly-0028::coolly-0028:

** ผมถามนิดนึงครับ 20โบ เอาโบ 25 ลง เป็นใบดำครับ..แล้วช่างไม่ต่อท่อน้ำเลี้ยงเทอร์โบ โดยอุดไว้ โบมันจะพังไว้มี๊ยครับ...ช่างบอกไม่เป็นไร ผมไม่ค่อยแน่ใจครับ

** ผมถามนิดนึงครับ 20โบ เอาโบ 25 ลง เป็นใบดำครับ..แล้วช่างไม่ต่อท่อน้ำเลี้ยงเทอร์โบ โดยอุดไว้ โบมันจะพังไว้มี๊ยครับ...ช่างบอกไม่เป็นไร ผมไม่ค่อยแน่ใจครับ
ต่อไว้น่าจะดีกว่าครับแต่ก้ออยู่ที่การใช้งานของเราว่าหนักหรือเปล่าแต่ส่วนมากเทอโบ25จะมีอายุสั้นครับ

ต่อไว้น่าจะดีกว่าครับแต่ก้ออยู่ที่การใช้งานของเราว่าหนักหรือเปล่าแต่ส่วนมากเทอโบ25จะมีอายุสั้นครับ
** ขอบคุณครับ ผมใช้ปกติครับ แต่รถไม่ได้ใช้ทุกวัน ก็มีแซ๊ดบ้าง บางครั้ง แต่ไม่บ่อยครับ...ช่างบอกว่าไม่จำเป็ฯ เนื่องจากมีน้ำมันมาเลี้งอยู่แล้ว..ของที่อู่พี่เก๋ส่วนมากต่อเหมือนเดิมหรืออุดไว้กันครับ..

:coolly-0021:เรซซิ่งพ่อลูกอ่อนครับ:coolly-0021:

** ขอบคุณครับ ผมใช้ปกติครับ แต่รถไม่ได้ใช้ทุกวัน ก็มีแซ๊ดบ้าง บางครั้ง แต่ไม่บ่อยครับ...ช่างบอกว่าไม่จำเป็ฯ เนื่องจากมีน้ำมันมาเลี้งอยู่แล้ว..ของที่อู่พี่เก๋ส่วนมากต่อเหมือนเดิมหรืออุดไว้กันครับ..
เลี้ยงข้างเดียวครับ

RB-20ของป๋มตอนนี้เดินเบาเหมือนซูบารุแล้วคร้าบบบ

NISSAN THAILAND DRAG RECORD 2011 </B>

[TBODY] [/TBODY]

<HR class=hrcolor SIZE=1 width="100%"]Moemag & Racingsociety</B>

12/03/2011 ณ.สนามคลอง 5 DRAG AVENUE

เปิดซ้อมเวลา 11.00 น.
ค้นหาเครื่อง นิสสัน ที่เร็วที่สุดในประเทศ
...NISSAN THAILAND DRAG RECORD 2011
เครื่อง Nissan สามารถลงแข่งได้ไม่กำหนดบอดี้ครับ
ค้นหาเครื่อง Nissan ที่เร็วที่สุดในประเทศไทย
1.OPEN ULIMITED 3 อันดับ
Over All 10 อันดับ
2.PRO TURBO NISSAN 6 CYCLE 3อันดับ ขับเคลื่นล้อหลัง
3.SUPER TURBO NISSAN 6 CYCLE 3อันดับ ขับเคลื่อนล้อหลัง
4.PRO TURBO NISSAN 4 CYCLE 3 อันดับ ขับเคลื่อน 2ล้อหน้า
5.SUPER TURBO NISSAN 4 CYCLE 3 อันดับ ขับเคลื่อน 2ล้อหน้า
6.PRO TURBO NISSAN 4 CYCLE 3 อันดับ ขับเคลื่อน 2ล้อหลัง
7.SUPER TURBO NISSAN 4 CYCLE 3 อันดับ ขับเคลื่อน 2ล้อหลัง
8.PRO NA NISSAN 4 CYCLE 3 อันดับ ขับเคลื่อน 2ล้อหน้า
9.PRO NA NISSAN 4 CYCLE 3 อันดับ ขับเคลื่อน 2ล้อหลัง
10.Cefiro PRO Turbo 6 CYCLE เครื่องข้ามสายพันธ์ 3 อันดับ
11.Super R35 3 อันดับ
12.PRO Turbo ขับเคลื่อน 4 ล้อ 3 อันดับ
กำหนดยางสำหรับขับเคลื่อนล้อหลังให้ใช้ยางซอฟขั้นต่ำขอบ17เท่านั้นห้ามใช้ยางนิ้วขอบ15กำหนดยางขับหน้าให้ใช้ได้แค่เรเดียนซอฟเท่านั้น
OPEN ULIMITED ต้องเครื่อง Nissan เท่านั้น
รุ่น PRO TURBO กำหนดเครื่องสภาพเดิม เฮดเทอร์โบเดิมเทอร์โบเดิมเวสเกตกระป๋อง (หมกได้แต่โข่งเดิม)กำหนดยางขอบ17ซอฟได้ทุกรุ่น

รุ่น Super สามารถใช้ยางTREAD WEAR ไม่ต่ำกว่า 100 (ห้ามยาง DRAG RADIAL,DRAG SLICK)

ค่ากำหนดของยาง

Toyo Tires Proxes R888 Treadwear = 100

Nitto NT01 Treadwear = 100

Federal 595 RS-R Treadwear = 140

Yokohama Neova AD07,AD08 Treadwear = 180

Protenza RE-01R, RE11 Treadwear = 180

Hankook Ventus R-S2 Treadwear = 200

Protenza RE001 Treadwear = 220

Achilles 123 Treadwear = 220

Kumho Ecsta MX KU15 Treadwear = 220

Toyo Tires Proxes T1R Treadwear = 280

Silverstone FTZ Sport EVOI VIII Treadwear = 280

BF goodrich G-Force Sport Treadwear = 340

Pirelli P-Zero Nero Treadwear=60

Bridgestone RE 050 Treadwear =140

Bridgestone S-03 Treadwear =220

YOKOHAMA S-drive Treadwear=300,

YOKOHAMA-Drive R1 Treadwear= 300

Goodyear F-1GSD3 Treadwear=320

Michelin Pilot Preceda Treadwear=280 ดูเพิ่มเติมดูเพิ่มเติม

#อยากจะบอกว่างานนี้เป็นงานใหญ่ทุกๆฝ่ายทั้งอู่ในกรุงเทพเเละต่างจังหวัดเตรียมรถเพื่องานนี้โดยเฉพาะครับ..สำหรับท่านที่คิดว่าเหมาะสมกับรุ่นการแข่งขันใดให้ลองมาแข่งขันได้ครับอย่างน้อยเพื่อเก็บสถิติของตนไว้ก็ยังดีครับ#

หมายเหตุอ่านข้อกำหนดต่างๆเพื่อให้เหมาะสมกับรถของท่านด้วยครับ