• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

++บ้านcef Bangna-sukhumvit 71++

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31243
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

พี่ก็คิดว่าน้องคงไม่ได้โมโหหรือโกรธอะไรหรอกครับ และพี่เองก็ไม่เคยโกรธใครอยู่แล้วในชมรมนี้ เพราะพี่ไม่มีสิทธิใดๆ ที่จะไปโกรธเคืองใคร เพียงแต่จะบอกว่าเรามันคนที่สนิทกันไม่น้อย เป็นสมาชิกชมรมเช่นกัน มีความเท่าเทียมกัน ผู้จัดงาน ผู้ดูแล คณะทำงานก็เป็นสมาชิกชมรมสถานะเท่าเทียมกัน อีกทั้งคบค้าสมาคมด้วยกันก็นานพอสมควร นานพอที่จะรู้จักใครต่อใครดีอยู่แล้ว การออกมาต้อนรับหรือไม่คงไม่ใช่สิ่งจำเป็นสำหรับสมาชิกเก่าๆ เช่นเราแล้ว เพราะเรารู้จักกัน มาถึงงานเราก็เข้าไปทักทายโดยไม่ต้องให้ใครมาต้อนรับหรือแนะนำใดๆ ได้เองอยู่แล้วครับ ตัวพี่เองเข้าร่วมกิจกรรมก็ไม่เคยให้ใครมาคอยต้อนรับ พี่ไปถึงงานพี่ก็เดินไปทักทายน้องๆ เลยทุกคน บางคนทักทายพี่ก่อน บางคนพี่ทักทายก่อนแล้วแต่โอกาสจะอำนวยในช่วงเวลานั้น ไม่ต้องมาต้อนรับพี่แต่อย่างใด เรากันเองอยู่แล้วมีอะไรก็ช่วยๆ กัน ไม่มีสถานะที่ต้องเหลื่อมล้ำกัน ที่รู้สึกสะเทือนใจก็เพราะเข้าใจในคนที่ต้องเสียสละทำงานเพื่อชมรมทุกคน ลำพังการดำเนินกิจกรรม การต้อนรับแนะนำดูแลสมาชิกใหม่ที่เค๊าอยากอยู่บ้านนี้ ก้าวแรกที่เข้ามาในชมรมควรได้รับความประทับใจที่ดี แค่นี้เชื่อว่าก็น่าจะเหนื่อยอยู่แล้ว ถ้าต้องมาคอยต้อนรับสมาชิกทุกๆ คนที่มาร่วมกิจกรรมคงแย่ ที่พูดแบบนี้เพราะรู้สึกได้ถึงการทำงานในชมรมนี้ เพราะฉะนั้น ก็เลยอยากจะบอกว่าเรารู้จักสนิทสนมกันอยู่แล้ว การเดินเข้าไปทักทาย พูดคุยกับคนโน้นคนนี้หรือช่วยเหลือเพื่อให้งานชมรมดำเนินไปด้วยดีเป็นที่ประทับใจทุกคน และไม่ต้องเป็นภาระกับผู้ทำงานชมรมด้วย เพราะงานชมรมทุกงานเราในฐานะสมาชิกเป็นเจ้าของงานทุกคน ไม่ใช่เฉพาะคณะทำงานชมรมเท่านั้นครับ

ขอบคุณคับ...ป๋า ทีี่เสียสละเวลามาพิมพ์ ( เด๋วผมพาโต๊ะโม๊ะไปสมัครสมาชิก )

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #7,667

ขวา..........

• #7,670
ขณะนี้มีคนกำลังดูหัวข้อนี้อยู่ : 3 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) A31450, SAKANA

• #7,675
ใส่หน้า..........

71 ขายกันหมดแล้ว

ขายมั้งดีกว่า

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม