• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

++บ้านcef Bangna-sukhumvit 71++

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31243
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

บันทึกเกือบครบรอบ1ปีที่ไม่มีเซฟิโร่ ลูกรักขับ

รุ๊สึกว่ากุรวยขึ้นตั้งเยอะ มีตังทำนู่นนี่ เต็มไปหมด

เล่นมาตั้งแต่ไม่รุ๊เห้อาไรเลย โดนหลอกมั่ง ตามประสาของคนไม่รู้เรื่องรถ

เล่นแบบหน้าด้านๆ ก็มี สารพัดสารพัน ที่จะงัดกลยุทธมาหลอกเรา

ขับตั้งแต่เป็นเบาะกระสอบ คันแรก ล้อสีทองแบบ ลาวๆ

เครื่องเสียงเต็มหลังรถ เปิดแบบรถขายน้ำปลา ใครโทรมาไม่ได้ยิน

มีไฟล่อแมงดา ตามเสต็บคนไม่รุ๊เรื่อง คิดแล้วยังว่า ทำไปได้

คันที่สองก็เข้ามาในชีวิต เอาหล่ะ มาแรงเลยทีนี้ กุโดนหลอกมามากแล้ว

คันที่2 ทุ่มเทสุดๆ แรงแม่งเข้าไป แข่งแม่งเข้าไป พังมันเข้าไป

ใส่ให้มันแรง ทำจนแทบขับไม่ได้ ช่วงล่างเอาแบบแข็งสุดๆ

คลัชแข็งแม่งสุดๆ

แดกน้ำมันให้มันสุดๆ

แดกน้ำมันขับเล่น วันละ1000-1500 แล้วแต่ตีน

เด๋วมาเขียนต่อ:biggrin:

บรรจงยัดเข้าไปใครที่ว่าต้องมีนะครับ ม่ายงั้นไม่หล่อ ต้องมีกะเขาเพื่อความเท่

บรรจงยัด เสต็บแรกเข้าไปอย่างมีฟามสุข ความเจริญ

บรรจงยัดเข้าไป เสต็บที่ 4 ไม่รวมพัง ไม่รวมเปลี่ยน ไม่รวมโดนงัด เครื่อง5ตัว เทอร์โบอีกหลายลูก ปั๊มติ๊ก เป็นสิบ ตัว

สีขาวมุกแคมรี่
เครื่อง1 เจ พร้อมเทอร์โบ HX40 จากอเมริกา แท้
วางเครื่องที่ยนตรเจริญ
เกียร์โยง 1เจ พร้อมคลัชแต่ง กล่องแต่ง ปรับบูสท์ไฟฟ้า มีรีโมท
ภายในน้ำตาล คอนโซลน้ำตาล
วิทยุพรอ้มลำโพงอย่างดี4ตัว
เบาะ reccaro sr3 พร้อม sabelt
ล้อ 17 หน้่า8 หลัง 9
พร้อมช่วงล่างหลัง บู๊ช อลูมิเนียม โช๊ค hks drag
วัดรอบ pivotวัดน้ำมัน sard a/f autometer วัดบูสท์ greddy
พวงมาลัยก้านยกนอก และจอฟ้า s-afc
ปรับหนวดกุ้งหน้า,เบรค r32 gtr
หน้าปัด24วาลว์นอก
เรคคุเรทsard,เวสเกท nismo,โบลว์ออฟ hks supersound
เฮดเดอร์ พล fighterท่อ nitto ท่อสูตร
ค้ำโชค nismoหน้า-หลัง,บอลจอยท์cusco
แคม2 เจ
หัวเทียน Greddy เขี้ยวแปะ เบอร์8

ยังมีอีกเยอะ ที่พินาศไป

ผมเชื่อว่า ในเซฟิโร่ไทยแลนด์ มีคนทำรถมากกว่าผมอีกมาก
แล้วสุดท้ายเป็นอย่างไร

ใน1ปี ผมซื้อ ยาริส ฮาร์เลย์ บีเอ็มได้3คัน เออ เหลือเชื่อ แปลกแต่จริง

ล้อก็เป็นกะทะเหล็กเดิมๆ เมียด่ายังไงก็ไม่ซื้อ ล้อแม็ก

ยังๆ ยังไม่จบ ติดตามตอนต่อไป

ชิชะ
วันนี้เจอที่เชียงกง บางนา 2 คัน สีส้มกับสีม่วง หลังรถแปะ Cef 71 ด้วย

เขียนมาทั้งหมด อยากบอกพวกเราชาว71 ว่า เก็บเงินไว้มั่ง แต่งรถใครก็อยากแต่ง จะออกทะเลหลวงหรือทะเลลาว ก็เรื่องส่วนตัว

จะแต่งไว้แจกคนอื่นอย่างกุมั่ง ก็ไม่เป็นไร แต่เอาให้มันพอสวย ก็พอแล้วนะ:coolly-0028:

นี่เป็นส.ค.ส อวยพรปีใหม่ 2552 จากกุ พี่โจ้555

สวัสดีจร้าแวะมาทักทาย...หนาวกันบ้างมั้ยครับ บางแสนหนาวมากมายยย อูยยยยย:cold::coolly-0038::coolly-0038:

เขียนมาทั้งหมด อยากบอกพวกเราชาว71 ว่า เก็บเงินไว้มั่ง แต่งรถใครก็อยากแต่ง จะออกทะเลหลวงหรือทะเลลาว ก็เรื่องส่วนตัว

จะแต่งไว้แจกคนอื่นอย่างกุมั่ง ก็ไม่เป็นไร แต่เอาให้มันพอสวย ก็พอแล้วนะ:coolly-0028:

นี่เป็นส.ค.ส อวยพรปีใหม่ 2552 จากกุ พี่โจ้555

นี่แหล่มพี่ชายที่แสนดีมีอะไรคอยแนะนำตักเตือนจากประสบการณ์ตรงของพี่เค๊าเลย....ขอขอบคุณด้วยครับพี่...

พี่โจ้ครับ เรื่องมอไซร์ ถ้ามีทะเบียนราคาเท่าไหร่ครับ มันผ่อนกันเดือนเท่าไรห่ครับ
เอาว่าจะได้เตรียมตัวเฮ้าเลี่ยนได้ถูก

:coolly-0005: :coolly-0005: :coolly-0005:

พี่โจ้ครับ เรื่องมอไซร์ ถ้ามีทะเบียนราคาเท่าไหร่ครับ มันผ่อนกันเดือนเท่าไรห่ครับ
เอาว่าจะได้เตรียมตัวเฮ้าเลี่ยนได้ถูก
ตอบไม่ถูกเลย มอไซด์อาไรครับ

ไปหนาวกันไม๊

สรุปครับทริปเขาใหญ่โดยกลุ่มบางแสน(ตกลงไปค้าง 1 คืนนะครับ)

ตกลงกันแล้วว่า จะเริ่มเดินทางจากชลบุรี 05.00 น. เช้ามืดวันเสาร์ที่ 17 นี้ เจอกันปั๊ม ปตท.(เจทเก่า)เส้นบายพาสชลบุรีที่เดิมก่อนถึงแยกบึง ไปถึงเขาใหญ่น่าจะไม่เกิน 11.00 น. วันเสาร์ที่ 17 ค้างหนึ่งคืน เดินทางกลับวันอาทิตย์

เก็บคนละ 500 บาท (จ่ายเงินที่เบ๊นซี่)ซื้อเครื่องดื่ม+อาหารไปทำกินกั น จะไปเดินซื้อของวันศุกร์ใครอยากได้อะไรบอกเน๊อบางทีน ึกไม่ออก ที่นึกออกตอนนี้มีแต่เบียร์แก้หนาว...อิอิ

ปล.จากเดิมจะค้าง 2 คืน แต่เปลี่ยนใหม่เป็นค้าง 1 คืนเพราะบางคนลางานไม่ได้อยากให้เดินทางไปพร้อม ๆกัน มีเต๊นท์เอาไปกางนอนด้วย ของใช้ส่วนตัวเตรียมให้พร้อม หนาวแน่ ๆ ๆ ๆ ๆซี๊ดดดดดดดด

ไงเจอกันครับที่เขาใหญ่วันเสาร์นี้มาร่วมหนาววววด้วย กัน

ปล.เก่งบางแสนครับ

ส๊าธุ แกบรรลุโสดาบรรแล้ว........แอ๊..

เออก้อจิงอย่างที่พี่เค้าพูดอ่ะ โผมหมดไปเยอะ (ทำเสียงสมจิตร)

ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ:coolly-0005:

ซื้อบ้านได้หลัง

ซื้อวีโก้คัน

ซื้อยารีสอีกคัน

ทั้งหมดที่ได้มาเพราะเลิกแต่งเซฟิโร่ครับ

ยืนยันนอนยันเลย

เรียกหลงไง ถ้าไม่เฮ้าเลี่ยนก็เงินเหลือครับ เพราะซ่อมเอาที่แค่ใช้งานจริงก็สบายแล้ว

พี่โตได้ลูกมาคนด้วย หลังจากเลิกเล่นเซฟเพราะอยู่กับเมียมากกว่ารถ

ขอบคุณครับพี่..โดนใจสุดๆ

(ข้อความจากชายที่ทำรถไปโดยไม่ดูกำลังตัวเอง..
ผลที่ตามมาคือหน้กองโต.. แทนที่จะได้เอาไว้สร้างตัว..ฮือออออ
)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม