• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ขอจัดตั้งกลุ่มCef@phuket อีกทีคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31629
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สะดวกไปเจอเจ๊เค้าที่ไหนดี พวกเรา

ไม่ต้องงงหรอกน่ะวันนี้มีการซ้อมอพยพหนีคลื่นยักษ์สึนามิไปวิ่งหนีสักรอบเดี๋ยวหายงงเอง:biggrin: :biggrin:

น้านูญถึงที่หมาย เมื่อไหร่เนี้ย

ว่ามาได้เลยเพราะน้องทำงานแถวกระทู้อยู่แล้วไปได้ตลอด 55 :biggrin:

ตกลงเจ๊เค้าไม่ได้มา ภูเก็ตนะเค้าพัก เขาหลัก ไม่ใช่หรอ ที่บอกว่า อ.กะทู้นี้ จภูเก็ตหรอ

ตกลงเจ๊เค้าไม่ได้มา ภูเก็ตนะเค้าพัก เขาหลัก ไม่ใช่หรอ ที่บอกว่า อ.กะทู้นี้ จภูเก็ตหรอ
เอ้..งั้นกระทู้ไหนหว่า.....เจ้ตอบด่วนกระทู้ภูเก็ตไหม :verwirrt:

เอ้..งั้นกระทู้ไหนหว่า.....เจ้ตอบด่วนกระทู้ภูเก็ตไหม :verwirrt:
ได้คำตอบว่ากาทู้ไหน บอกด้วย
งงใช่นกัน
คุนต้ำติดแก๊สที่ไหน ราคาด้วย บอกหน่อย

เรียนเชิญพี่น้องผองเพื่อน
ร่วมงานมิตติ้งประจำเดือน ก.ค. 51
by JUNIOR

ในวันที่ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2551 ตั้งแต่เวลา 16.00 น. เป็นต้นไป

ณ.ร้าน GREEN PUB ย่านถนนสรงประภา ดอนเมือง ( เยื้องมาทางดอนเมือง )

ค่าใช้จ่าย 250 บาท / หัว เหมือนเดิม

แต่ที่ไม่เหมือนเดิมคือ งานนี้จะเป็นอาหาร BUFFET พร้อม MIXER แบบไม่อั้น
กินกันให้ปลิ้น ไม่อิ่มไม่เลิก ตั้งแต่เวลา 17.00 - 22.00 น.
เหล้าสามารถหาไปเปิดเองได้ที่โน่น ไม่คิดค่าเปิด

สนใจติดต่อสอบถามผู้ประสานงาน
หนุ่ม ดอนเมียง a31160 ---> 0830063807
กอล์ฟเซฟ เลโก้ a31032 ---> 0814300929
ออย มาม่ามู๋สับ a31211 ---> 0817729909
โดว์ ด้วงดิ่ง a31499 ---> 0863364949

อยากไปครับป๋าติดว่าอยู่ไกลๆนี่แหละ :wink:

วันนี้ นอนพักผ่อนอยู่ที่ พระตำหนักทักษิณฯ นราธิวาส..........
วันพรุ่งนี้ 12 ก.ค. ออกตะลุย อ.บาเจาะ อ.ยี่งอ กลับมานอนพระตำหนัก
วันมัรืน 13 ก.ค. ออกจากพระตำหนักช่วงเช้า ลุย พื้นที่ จ.ยะลา แล้วเข้าพักที่ เจ.บี.หาดใหญ่
วันที่ 14 ก.ค. หาดใหญ่ - พักโรงแรม ธรรมรินทร์ จ.ตรัง
วันที่ 15 ก.ค. จ.ตรัง - จ.กระบี่ พักค้าง กระบี่รีสอร์ท (เจอกันได้ที่นี่โว๊ยยยย....)
วันที่ 16 ก.ค. จ.กระบี่ - อ.กะทู้ - บ้านเขาหลัก พักค้าง เมอลินเขาหลัก
วันที่ 17 ก.ค. บ้านเขาหลัก - จ.ระนอน พักค้าง ที่ระนอง

ได้คำตอบว่ากาทู้ไหน บอกด้วย
งงใช่นกัน
คุนต้ำติดแก๊สที่ไหน ราคาด้วย บอกหน่อย
บ.เมืองใหม่ยนตการ ตรง4แยก วค. ครับ 21300 mixer 58Lt.

วันนี้ นอนพักผ่อนอยู่ที่ พระตำหนักทักษิณฯ นราธิวาส..........
วันพรุ่งนี้ 12 ก.ค. ออกตะลุย อ.บาเจาะ อ.ยี่งอ กลับมานอนพระตำหนัก
วันมัรืน 13 ก.ค. ออกจากพระตำหนักช่วงเช้า ลุย พื้นที่ จ.ยะลา แล้วเข้าพักที่ เจ.บี.หาดใหญ่
วันที่ 14 ก.ค. หาดใหญ่ - พักโรงแรม ธรรมรินทร์ จ.ตรัง
วันที่ 15 ก.ค. จ.ตรัง - จ.กระบี่ พักค้าง กระบี่รีสอร์ท (เจอกันได้ที่นี่โว๊ยยยย....)
วันที่ 16 ก.ค. จ.กระบี่ - อ.กะทู้ - บ้านเขาหลัก พักค้าง เมอลินเขาหลัก
วันที่ 17 ก.ค. บ้านเขาหลัก - จ.ระนอน พักค้าง ที่ระนอง
สรุป คือ อ.กะทู้นี้ไม่ใช่ภูเก็ตใช่ไม๊เจ๊

:biggrin: ก็อยู่ในภูเก็ต แต่กรูไปทำงานนี่หว่า ไอ่แสรดดดดดดดดดด
แล้วจาแว๊ปไปตีม่อ ก๊ะเอ็งได้ไงอีห่าต้ำ
เมิงตามมาที่ เขาหลักดีก่า รึจามาที่ กระบี่
เจอกันที่กระบี่ เลยดีกว่าม๊างงงงง

:boss:​

:biggrin: ก็อยู่ในภูเก็ต แต่กรูไปทำงานนี่หว่า ไอ่แสรดดดดดดดดดด

แล้วจาแว๊ปไปตีม่อ ก๊ะเอ็งได้ไงอีห่าต้ำ

:boss:​

ไหนๆก็มาแล้ว แวะนอนซักคืนจะไปไร ละท่านพี่:biggrin:

ขอบคุนคับคุนต้ำ เพื่อนมันฝากถาม
เสาร์นี้งานเข้าคับพี่น้องคับ(:sweat: ) ยกไปเสาร์หน้าละกัน(:byebye: )
หวังว่าคงออกจากอู่มาบ้างแล้วนะ

ไหนๆก็มาแล้ว แวะนอนซักคืนจะไปไร ละท่านพี่:biggrin:

งาม งาม
น้ากานหายไปไหนแล้ว ช่วงนี้เศร้าจัง
เหมือนขาดบางสิ่งที่ต้องกาน
:biggrin:

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #1,757
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจ pccs Car Wash เราอยู่แถววันกะตะ ถ้ามาจากเส้นฉลอง เลยวัดกะตะเพียง 500เมตร สังเกตุซ้ายมือจะเห็นคาร์แคร์เราอยู่ริมถนน (ก่อนถึงปั้มน้ำมัน ปตท) ขออภัยยังไม่มีแผนที่

เราอุปกรณ์และน้ำยาที่ใด้มาตรฐาน เช่น โฟมล้างเป็นโฟมผสมแว๊กอย่างดี น้ำยาทุกตัวไม่เป็นอันตรายต่อสีรถและชิ้นส่วนของรถคุณ จนบริษัท 3m มาทาบทามให้เป็นคาร์แคร์ต้นแบบมาตรฐาน 3m

ล้างสีดูดผฝุ่น 150บาท (ล้างสี , ดูดฝุ่น , แว็กภายใน)
ล้างอัดฉีด 200บาท (ล้างสี,ดูดฝุ่น,อัดฉีดใต้ท้องรถ,แว๊กภายใน) พิเศษ แถมล้าง+แว๊ก ห้องเครื่อง ฟรี สำหรับชาว A31
อยู่ตรงข้ามบ้านกระผมเองอะคับใช้บริการมาแล้วจ้า

• #1,758
ขออนุญาติ แนะนำ คาร์แคร์เปิดใหม่ครับ PCCS CAR WASH อยู่แถววัดกระตะครับ

เรามีบริการ ล้างอัดฉีด ขัดเครือบสี ซักเบาะพรม โดยช่างผู้ชำนานงาน และใส่ใจรถคุณจนใด้รับการยอมรับจากลูกค้าที่เคยนํารถมาใช้บริการว่า "คาร์แคร์ชาวบ้านมาตรฐานชั้นครู"

พิเศษ สำหรับชาว Cefiro Club ทุกท่านเพียงแจ้งว่ามาจาก club แล้วนํารถมาล้างอัดฉีด แถมฟรี ล้างห้องเครื่อง+waxห้องเครื่อง เพื่อให้ขุมพลังของ a31 ท่านดูใหม่เสมอ
เท่านั้นยังไม่พอ หากนํารถมาซักเบาะพรม หรือ พอกฆ่าเชื้อโรคและกลิ่นอัป จากปรกติ 1200-1500 บาท เราลดเหลือเพียง 900บาทเท่านั้น

ขอบคุณครับ
ผมไปใช้บริการมาแล้วคับผม แล้วท่านเจ้าของกระทู้คนไหนล่ะคับไม่เห็นทักทายกันเลยอะคับ ที่กะตะมีcdfผมคันเดียวคับไงเจอหน้าทักทายกานหน่อยนะคับ

• #1,759
พี่น้องคับบบบบบบบบบช่วยนี้กำลังช่วยชาติเอาเขาพระวิหารคืนอยู่นะคับบบบ เรื่องชาติเรื่องใหญ่คับผมไงขอเวลาไปช่วยชาติก่อนนะคับบบบบบบบบบรักนะจุ๊บๆๆๆๆๆๆ:sweet_kiss:

พี่น้องคับบบบบบบบบบช่วยนี้กำลังช่วยชาติเอาเขาพระวิหารคืนอยู่นะคับบบบ เรื่องชาติเรื่องใหญ่คับผมไงขอเวลาไปช่วยชาติก่อนนะคับบบบบบบบบบรักนะจุ๊บๆๆๆๆๆๆ:sweet_kiss:

น้ากานไปช่วยเอาเขาพระวิหารคืนเขมรเหรองับ
เหงเค้าได้ไปแว้วง่ะ ผมว่ากลับมาโพสดีก่า
ชุ่มชื่นหัวใจกว่าเยอะงับ
สาวกรอนานแล้วเนี่ย
จัดมา
:sweet_kiss:​