Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

อยากทราบความรู้สึกของพี่น้องเซฟไทยกับเวปใหม่คับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31455
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

แม่มณีนี่มันน่ากลัวขนาดนั้นเลยเหรอ
ประโยคบน กะ ประโยคล่างเนี่ย
ไม่เกี่ยวกันเลยนะว๊อยยย
นนนี่ ก้อ นนนี่
สัตว์ประหลาดกะหลวงพี่เท่ง ก้ออีกเรื่องนึง
เง้อออออ

กระทู้ที่มีผู้อ่านสูงสุด หัวข้อ
เปิดอ่าน
Re: !!!!! เรียนสมา...
3950
อยากทราบความรู้สึก...

1506
ฟรีบอร์ด คือ ?

1266
Re: กลับมาแล้วคับพ...
1254
กลุ่ม Cef@non ชมรม...
925
//รับทำชุดแต่ง Cef...
906
ใครเข้าเว็บได้แล้ว...
829
ขอช่องว่างสักนิด
735
Bigjohn บางกรวย Pa...
719
การสมัครสมาชิก ชมร...
702

โปรดอย่ามองว่าเสียงบ่น หรือ comment ต่างๆเป็นศัตรูและไม่หวังดีต่อคณะทำงานเลยครับ
ใน comment ต่างๆก็มีความหวังดี ไม่แพ้เสียงเชลียร์หรอกครับท่าน

ผมเห็นเกือบทุกกระทู้ที่มี comment ก็จะมีคนเข้ามาตอบโต้อย่างแรงๆแบบข้างบน
โดยจับเอาคำพูดแต่ละประโยคมาสวนกลับแรงๆ อ้างบุญคุณกันสาระพัด
หรือไม่ก็ มีการขู่กันว่า ผมเตือนแล้วนะ อย่ากดดันผมนะ แถมมีคำสั่งให้สมาชิก อยู่นิ่งๆ อดทน อดกลั้น ท่านครับ ทหารปฎิวัติมันยังปล่อยคนเดินขบวนได้ วิจารณ์ได้ แล้วนี่มันอะไรครับ ที่ ห้ามบ่น สั่งให้ทน พวกกระผมมาเล่นเวปนะครับ ไม่ได้มาก่อม๊อบล้มล้างนะครับท่าน

สิ่งพวกนี้ละครับ ที่ทำให้คนไม่กล้า comment สมาชิกที่ไม่เห็นด้วยก็ ใส่เกียร์ว่าง ดูเฉยๆดีกว่า
เพราะไม่อยากมีเรื่อง บางคนก็ออกแนว เชลียไปเลยดีกว่า ไหนๆก็ไหนๆ

เสียงคนชมน่ะ ไม่ต้องฟังมากหรอกครับ ลองกลับไปฟังเสียงที่คน comment บ้างดีกว่าว่าพวกเขารู้สึกอะไรบ้าง คนหวังดีมีอยู่ทุกกลุ่ม ไม่ใช่แต่จะอยู่ในกลุ่มคนเชียร์เท่านั้นหรอกครับ
ไอ้พวกคนเชียร์ คนยุ นี้แหละตัวดี อย่าเพิ่งแน่ใจว่าเขาจะหวังดีกับคนทำงานเลยครับ

ลองเปิดใจรับฟังปัญหาดูบ้าง เพราะถ้าจุดประสงค์ของเวปนี้ จะจัดทำเพื่อให้ทุกคนอยู่รวมกันอย่างมีความสุข แลกเปลี่ยนความรู้กัน ไม่ใช่เป็นของคนกลุ่มใดกลุ่มนึงที่ ลุแก่อำนาจ นะครับ

และผมไม่เข้าใจเรื่องการแบ่งระดับชนชั้นกันในเวป อย่าสมาชิก VIP ที่ต้องเป็นผู้บริหารของนิสสัน หรือประธานกลุ่มต่างๆ แน่ใจหรือครับว่าพวกเขาเหล่านั้นจะมาเล่นที่นี่

และเสียงจากคนทำงานก็พยายามย้ำเหลือเกินว่า ต้องการ 250 บาทจากคนที่เข้ามา เพราะ เวปไม่มีรายได้ ที่สงสัยก็คือ ได้250บาทจากพวกกระผมไปแล้วจะพอหรอครับ? มันไม่มีวิธีไหนจะสร้างรายได้ให้เวปอีกแล้วเหรอ 100 ร้อยคนมันแค่ 25,000 เองนะครับ จริงเหรอที่คิดกันออกแค่นี้จะหารายได้ เลยคิดตังคนเข้ามาดูในเวป?

แล้วเวลาจะเอาตังใคร กรุณาอย่าพูดอ้างบุญคุณครับ คุณต้องพูดกับเขาดีๆอย่างมีเหตุผล ไม่ใช่ว่าเอะอะก็ ไม่มีน้ำใจ เหนื่อย คนเล่นไม่ทำ คนทำไม่สนุก ชมรมเพื่อส่วนรวม ถ้าใครทำแล้วไม่สนุกไม่มีความสุข ก็ไม่ควรมาทั่งทุกข์ และ ทำไปด้วยแรงกดดันหรอกครับ

ผมเชื่อว่ามีอีกหลายวิธีที่สามารถ generate revenue ได้ โดยไม่ต้องมาอ้างบุญคุณเอากับคนที่เข้ามาเล่นแบบนี้ เพราะคนที่กำลังจะจ่ายเงิน เจอพวกท่านมาอ้างบุญคุณ ให้ พวกกระผมสำนึกอะไรอย่างนี้ ฟังแล้วก็ สะอึกเหมือนกันนะครับ

แล้วที่ท่านได้แจ้งว่า bandwidth มันเต็ม traffic มันหนาแน่น เนื่องจากมีผู้เข้าใช้มาก
กระผมเข้าใจปัญหานะครับ ที่มันแน่น เพราะเวปนี้เป็นที่นิยม คนเข้ามาใช้มาก
แต่การแก้ปัญหามันไม่ใช่การจำกัดจำนวนคนที่เข้ามานะครับท่าน
การแก้ปัญหาที่ถูกมันควรจะเพิ่ม bandwidth หรือปรับปรุง Server ให้ดียิ่งขึ้น เพื่อรองรับการเจริญเติบโตของสังคมในนี้ ไม่ใช่ ตัดตอนไม่ให้มันโต หรือถ้าจะโตแล้วต้องมีตังอะไรแบบนี้

ซึ่งท่านอาจจะคิดว่า แล้วเงินจะเอามาจากไหน คำตอบก็คือกระผมไม่ทราบครับ แต่ คณะทำงานน่าจะลอง survey ดูราคาค่า host ในตลาดดูเพราะราคาค่าเช่า host ต่างๆได้ลดงมาเรื่อยๆ ในทุก quater อาจจะมี deal ดีๆพวกท่านน่าจะลองพิจารณาดูบ้างเป็นทางเลือกนะครับ

สุดท้ายก่อนไปทำงานต่อ จริงๆไม่ใช่เรื่องของผม แต่จากที่อยู่เป็น สัมพเวสี ในนี้มากว่าสองปี
ผมยังไม่เห็นคณะกรรมการชุดไหนมานั่งชี้แจงเลยว่าเงินชมรมได้ใช้อะไรไปบ้าง เหลืออยู่แค่ไหน และ จะเอาไปทำอะไรต่อ? ซึ่งเป็นเรื่องแปลกมากๆ

ด้วยความเคารพในคณะทำงานทุกท่าน โปรดอย่ามองว่ากระผมมาคิดร้าย หรือสงสัยในความบริสุทธ์ในตัวท่าน กระผมเพียงแต่ comment เพราะอยากเห็นความโปร่งใสในตัวท่าน และไม่อยากให้ท่านเจ้าของเงิน 250 บาททั้ง 600กว่าท่านในตอนนี้ได้มานั่งสงสัย หรือเป็นจุดให้คนหวังร้ายเข้ามาหาเรื่องใส่ร้ายพวกท่านได้เท่านั้น

ชี้แจงครับ ต่อให้เหลือ ล้านนึง หรือต่อให้เหลือ บาทเดียว ถ้าที่ๆเราอาศัยอยู่มีปัญหา ทุกคนยินดีเข้าไปช่วยเหลือโดยไม่ต้องมีใครมาอ้างบุญคุณให้ช้ำใจกัน และการชี้แจง ผมเชื่อว่าคุณจะได้มากกว่า 250 บาท ต่อคนที่พวกคุณคาดหวังไว้อีก

การทดแทนคุณ สังคมที่เราอยู่ แม้กระทั่งในเวป ไม่มีใครปฏิเสธหรอกครับ เพียงแต่การทดแทน มันอาจจะเป็นในรูปแบบ อื่นๆ
ซึ่งมันสามารถทำให้สังคมนี้เดินต่อไปได้ โดยไม่ใช่แค่เงิน หรือกฏระบียบต่างๆที่บอกว่ามีกฏแบบนี้แล้วถึงจะรอด มีแบบนี้แล้วถึงจะรุ่ง เสมอไป

ขอตัวไปประชุมก่อนครับ ถ้ายังไม่โดนด่า เดี๋ยวจะขอกลับมาพูดต่อ เพราะท่านเจ้าของกระทู้ได้ให้โอกาสพูดแล้วโดยที่ไม่ต้องกลัวอะไร กระผมก็จะถือว่ามีอะไรให้ไปเคลียร์กับท่านเองนะขอรับ

ชอบมั๊กๆ มาก อยากเจอตัวจริงจังไม่ได้กวนนะครับ แต่ชอบในความคิดและการแสดงออก รวมทั้งท่านม้ามืด ด้วย จริงๆก็ไม่เข้าใจว่าทำไมในเมื่อต้องการให้มีเสนอความคิดถึงต้องมีการออกมาตอบโต้ โดยแบบต้องการเป็นผู้ชนะกันด้วย ความคิดเห็นก็คือความคิดเห็น นี่เรามาขอความคิดเห็น..นี่นา ก็ต้องฟังความคิดเห็นไม่จำเป็นต้องมาแทงประเด็นแบบประจานความคิดกันทีละเรื่องเลย
ขอบอกก่อนเลยนะครับสำหรับคนที่ไม่พอใจ ก็แค่อยากพูด ผมไม่ใช่คนทำงาน ผมคงไม่รู้หรอกว่าเหนื่อย แต่ถ้าผมรักหรืออยากที่จะทำมัน ก็จะมีความสุขที่จะทำมัน
ปล.ออกความเห็นพูดไม่ดี จะแตะจะแบนก็ได้นะครับ และจบไม่ตอบโต้:brick:

นู๋ไม่ชอบเข้าบอร์ดก็เงี้ยะ ต้องตามตลอด don/'/t want don/'/t like don/'/t need
i want room chat only ไม่กรุณาไม่เป็นไร เมื่อเขามาฉันจะไป 5555

อะไรพาดพิง หมายถึง ยังไงหว่า สัตว์ประหลาด กับ หลวงพี่แท่ง งง นะ งงเหมือนน้าข้าราชการเลย ชมก็ชม ไม่ชมก็ต้องชม แค่นั้นจบไหม

ช่างเถอะอีกหน่อยก็จะไม่เห็นชื่อ nunee ในนี้แล้วคิดไรกันมาเปลืองสมอง เอาสมองไปหาตังค์ดีกว่า

นู๋ไม่ชอบเข้าบอร์ดก็เงี้ยะ ต้องตามตลอด don/'/t want don/'/t like don/'/t need
i want room chat only ไม่กรุณาไม่เป็นไร เมื่อเขามาฉันจะไป 5555

อะไรพาดพิง หมายถึง ยังไงหว่า สัตว์ประหลาด กับ หลวงพี่แท่ง งง นะ งงเหมือนน้าข้าราชการเลย ชมก็ชม ไม่ชมก็ต้องชม แค่นั้นจบไหม

ช่างเถอะอีกหน่อยก็จะไม่เห็นชื่อ nunee ในนี้แล้วคิดไรกันมาเปลืองสมอง เอาสมองไปหาตังค์ดีกว่า

ยิ่งอ่านยิ่ง งง ขนาดไม่ใช่ข้าราชการนะยังงงเลย

หนู......อูยยย.พูดมาได้ไงไม่อายตัวเองเล้ยยายป้ามหาภัย:cry::cry::sweat::sweat::sweat::sweat::embarrassed::embarrassed:

ม่ะเกี่ยวกะนู๋เลยนะ สัตว์ประหลาด กะ หลวงพี่เท่งเนี่ย
คิดมาก เยี่ยวเหลือง

Re กระทู้: อยากทราบความรู้สึกของพี่น้องเซฟไทยกับเวปใหม่คับ

ความรู้สึกส่วนตัวของผม คงต้องย้อนไปสมัยยังเป็นบุคคลทั่วไปเมื่อ 3-4 ปีที่แล้ว...ผมเริ่มเข้ามาใช้ เริ่มแรกผมเข้า www.cefiro-thailand.com/board จากเวปพันธ์ทิพย์ เข้ามาหาข้อมูลรถ ต่างนาๆ ดูรูปรถพวกพี่ๆน้องๆ ดูรูปมิตติ้งฝั่งธน ความสนุกสนานต่างๆการเขียนแซวกันจากภาพต่างๆนาๆ...ผมอิจฉาทุกๆคน มิตติ้งฝั่งธนผมมีรถแล้ว แต่เพิ่งหัดขับยังไม่กล้าไป....ผมเฝ้ารอมิตติ้งครั้งต่อไป อยากไปมากๆ เวลาหัดขับรถมีอีกตั้ง 1 เดือน มิตติ้งครั้งต่อมาจัดโดยกลุ่มชิกเก้นซอฟ ผมไม่รั้งรอที่จะรี่เข้าไปสมัคร อยากรู้จักกับทุกๆคน วันนั้นก้อได้รู้จัก พี่ๆเพื่อนๆ หลายคน ครั้งนั้นสมัคร แต่ในเวปก้อยังเป็นชื่อเดิมๆอยู่ ยังไม่เป็นรหัส ทุกคนมีแบรนของตัวเอง ชื่อที่ตัวเองชอบ

มาวันนึงก้อถูกเสนอให้แยกสมาชิกชมรม กับ สมาชิกเวปบอร์ด ออกจากกัน โดยที่สมาชิกชมรมจะถูกตั้งชื่อใหม่เป็น a31xxx ต่างๆนาๆ โดยส่วนตัวไม่เห็นด้วยอยู่แล้ว ปัจจุบันก้อยังไม่เห็นด้วยอยู่ดี (ส่วนตัวนะ) ถ้าใครไม่ใช่กลุ่มจูเนียร์ หรือคนที่ติดต่อผมบ่อยๆ สมัครใหม่ได้เลขมาขึ้นเวปผมไม่รู้จักเลยซักกะคน...ความรู้สึกช่วงนั้น เราเริ่มจะห่างจากสมาชิกบอร์ดไปก้าวนึงแล้ว....โดยที่เราไม่รู้ตัว...

ณ ปัจจุบัน ความรู้สึกของผมคงเหมือนพี่น้องอีกหลายท่าน สมาชิกบอร์ด คือลูกอ๊อดรอการเติบโตเป็นกบ..เราเป็นกบ แล้วก้ออย่าลืมตอนเราเป็นไข่ เป็นลูกอ๊อด...เรากระโดดมุ่งสู่อนาคต แต่เราดันลืมอดีตที่ทุกคนผ่านมา... ลูกอ๊อดที่กะลังโต ต้องล้มหายตายจาก จากการจำกัดสิทธิและกติกาต่างๆนาๆ ที่ถูกตั้งขึ้น

บุคคลทั่วไป (ไข่กบ)- - -สมาชิกบอร์ด (ลูกอ๊อด)- - - สมาชิกชมรม (กบ)

อนาคตกบอย่างพวกเราต้องล้มหายตายจากแน่ๆ(ขายรถ เปลี่ยนรถ รถคว่ำ มิด ฯลฯ) แล้วปราศจากวงจรชีวิตของลูกอ๊อดที่กะลังโตและกระโดดตามเรามา อีกหน่อยเราจะโดดเดี่ยว ก้าวไปข้างหน้าอย่างไม่เหลือใคร ตัวอย่างมีให้เห็นนะครับ มีแต่เวปไม่มีคน...

ทุกคน ล้วนเริ่มแรกแบบนี้ทั้งนั้น ใช่มั๊ยครับ..ความรู้สึกแรกๆที่อยากเข้ามาสมัคร เราอย่าทำให้มันหายไป จางไป เราต้องรักษาตรงนี้ไว้ สิ่งที่ทำให้ทุกคน สมาชิกชมรมทุกคนยอมควักกระเป๋าเงินจ่ายเงินให้ชมรม เพื่อมิตรภาพ ความรู้สึกที่ทำให้เราควักตัง อย่าทำให้มันเลือนหาย แต่ทำให้คนอื่นรู้สึกยินดีที่จะร่วมจ่ายเพื่อเป็นค่าใช้จ่ายในชมรมด้วย

ค่าโดเมน เท่าไหร่...
ค่าเช่าพื้นที่เท่าไหร่...

ผมไม่รู้กี่บาท/ปี... สมาชิกชมรมหลายท่านพร้อมที่จะช่วยชมรม จ่ายให้มากกว่าที่ชมรมต้องการหลายเท่านัก มากสุดที่เคยคุย คนเดียวก้อ 40 เท่า ของ 250 ก้อมี ขออย่างเดียวอย่าไปจำกัดตรงนี้(แบบเดิมหน่ะดีแล้ว) ทำให้วงจรเรามันเสียมันขาด อีกหน่อยจะไม่เหลือทั้งกบทั้งลูกอ๊อด.....

***อีกประการ..ท่านสมาชิกบอร์ด กรุณาอย่าว่าร้าย คณะกรรมการชมรมด้วยนะครับ หลายท่านไม่ได้ลงความเห็น(ไม่มีโอกาศได้ลงความเห็นด้วยซ้ำ) ที่ทำให้มันเป็นแบบนี้ รวมทั้งผมด้วย***

หนึ่งในคณะกรรมการชมรม เซฟิโร่ไทยแลนด์ ถ้ายังไม่ลืมกัน
a31160 :cool: :cool:

.........................กระทู้ร้อนแรง -*-

Re กระทู้: อยากทราบความรู้สึกของพี่น้องเซฟไทยกับเวปใหม่คับ

ความรู้สึกส่วนตัวของผม คงต้องย้อนไปสมัยยังเป็นบุคคลทั่วไปเมื่อ 3-4 ปีที่แล้ว...ผมเริ่มเข้ามาใช้ เริ่มแรกผมเข้า www.cefiro-thailand.com/board จากเวปพันธ์ทิพย์ เข้ามาหาข้อมูลรถ ต่างนาๆ ดูรูปรถพวกพี่ๆน้องๆ ดูรูปมิตติ้งฝั่งธน ความสนุกสนานต่างๆการเขียนแซวกันจากภาพต่างๆนาๆ...ผมอิจฉาทุกๆคน มิตติ้งฝั่งธนผมมีรถแล้ว แต่เพิ่งหัดขับยังไม่กล้าไป....ผมเฝ้ารอมิตติ้งครั้งต่อไป อยากไปมากๆ เวลาหัดขับรถมีอีกตั้ง 1 เดือน มิตติ้งครั้งต่อมาจัดโดยกลุ่มชิกเก้นซอฟ ผมไม่รั้งรอที่จะรี่เข้าไปสมัคร อยากรู้จักกับทุกๆคน วันนั้นก้อได้รู้จัก พี่ๆเพื่อนๆ หลายคน ครั้งนั้นสมัคร แต่ในเวปก้อยังเป็นชื่อเดิมๆอยู่ ยังไม่เป็นรหัส ทุกคนมีแบรนของตัวเอง ชื่อที่ตัวเองชอบ

มาวันนึงก้อถูกเสนอให้แยกสมาชิกชมรม กับ สมาชิกเวปบอร์ด ออกจากกัน โดยที่สมาชิกชมรมจะถูกตั้งชื่อใหม่เป็น a31xxx ต่างๆนาๆ โดยส่วนตัวไม่เห็นด้วยอยู่แล้ว ปัจจุบันก้อยังไม่เห็นด้วยอยู่ดี (ส่วนตัวนะ) ถ้าใครไม่ใช่กลุ่มจูเนียร์ หรือคนที่ติดต่อผมบ่อยๆ สมัครใหม่ได้เลขมาขึ้นเวปผมไม่รู้จักเลยซักกะคน...ความรู้สึกช่วงนั้น เราเริ่มจะห่างจากสมาชิกบอร์ดไปก้าวนึงแล้ว....โดยที่เราไม่รู้ตัว...

ณ ปัจจุบัน ความรู้สึกของผมคงเหมือนพี่น้องอีกหลายท่าน สมาชิกบอร์ด คือลูกอ๊อดรอการเติบโตเป็นกบ..เราเป็นกบ แล้วก้ออย่าลืมตอนเราเป็นไข่ เป็นลูกอ๊อด...เรากระโดดมุ่งสู่อนาคต แต่เราดันลืมอดีตที่ทุกคนผ่านมา... ลูกอ๊อดที่กะลังโต ต้องล้มหายตายจาก จากการจำกัดสิทธิและกติกาต่างๆนาๆ ที่ถูกตั้งขึ้น

บุคคลทั่วไป (ไข่กบ)- - -สมาชิกบอร์ด (ลูกอ๊อด)- - - สมาชิกชมรม (กบ)

อนาคตกบอย่างพวกเราต้องล้มหายตายจากแน่ๆ(ขายรถ เปลี่ยนรถ รถคว่ำ มิด ฯลฯ) แล้วปราศจากวงจรชีวิตของลูกอ๊อดที่กะลังโตและกระโดดตามเรามา อีกหน่อยเราจะโดดเดี่ยว ก้าวไปข้างหน้าอย่างไม่เหลือใคร ตัวอย่างมีให้เห็นนะครับ มีแต่เวปไม่มีคน...

ทุกคน ล้วนเริ่มแรกแบบนี้ทั้งนั้น ใช่มั๊ยครับ..ความรู้สึกแรกๆที่อยากเข้ามาสมัคร เราอย่าทำให้มันหายไป จางไป เราต้องรักษาตรงนี้ไว้ สิ่งที่ทำให้ทุกคน สมาชิกชมรมทุกคนยอมควักกระเป๋าเงินจ่ายเงินให้ชมรม เพื่อมิตรภาพ ความรู้สึกที่ทำให้เราควักตัง อย่าทำให้มันเลือนหาย แต่ทำให้คนอื่นรู้สึกยินดีที่จะร่วมจ่ายเพื่อเป็นค่าใช้จ่ายในชมรมด้วย

ค่าโดเมน เท่าไหร่...
ค่าเช่าพื้นที่เท่าไหร่...

ผมไม่รู้กี่บาท/ปี... สมาชิกชมรมหลายท่านพร้อมที่จะช่วยชมรม จ่ายให้มากกว่าที่ชมรมต้องการหลายเท่านัก มากสุดที่เคยคุย คนเดียวก้อ 40 เท่า ของ 250 ก้อมี ขออย่างเดียวอย่าไปจำกัดตรงนี้(แบบเดิมหน่ะดีแล้ว) ทำให้วงจรเรามันเสียมันขาด อีกหน่อยจะไม่เหลือทั้งกบทั้งลูกอ๊อด.....

***อีกประการ..ท่านสมาชิกบอร์ด กรุณาอย่าว่าร้าย คณะกรรมการชมรมด้วยนะครับ หลายท่านไม่ได้ลงความเห็น(ไม่มีโอกาศได้ลงความเห็นด้วยซ้ำ) ที่ทำให้มันเป็นแบบนี้ รวมทั้งผมด้วย***

หนึ่งในคณะกรรมการชมรม เซฟิโร่ไทยแลนด์ ถ้ายังไม่ลืมกัน
a31160 :cool: :cool:

เหมือนอึดอัดมาจากไหนอะเพื่อนฝูง ทำไมพิมซ๊ะย๊าว..ยาวจัง
(แต่กะอ่าน):biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม