Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

อยากทราบความรู้สึกของพี่น้องเซฟไทยกับเวปใหม่คับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31455
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

โดนใจในหลายๆคำถาม..
ถูกใจในหลายๆคำตอบ..
เลยคิดไม่ออกขอบอกว่า...

ไม่มีกลุ่ม......
ไม่มีสังกัด.....
อยู่ต่างจังหวัด......
แต่...รักมาม่าหมูสับคนเดียว...อิอิอิ..:wink: :wink:
กรูว่าแล้ว ความจริงก็ถูกเปิดเผยออกมา....ว่าเค้าทั้ง 2 รักกัน โดยใช่ผมเป็นทางผ่านครับ พี่น้อง...:cry: :cry: :embarrassed:

ออกมาแสดงตัวว่าเป็นเกย์แระ 5555555555

Re: ขออภัยนะครับ เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวเท่านั้นไม่ได้ต้องการพา ดพิงถึงบุคคลใดๆทั้งสิ้น

อ้างอิงมาขากข้อความของคุณ A31062

เอาละ อ่านมานานแล้ว พยายามไม่ตอบโต้ เพราะพี่ ๆ ห้ามไว้
ผมขอระบายความรู้สึก ในฐานะสมาชิกคนหนึ่ง ไม่ใช่คณะทำงาน ถึงแม้ว่าตอนนี้ผมจะเป็นแอดมิน
(เพราะได้รับการติดต่อให้มาช่วยทำเป็นครั้งคราวไป)

ตอบ : อันนี้ผมพูดตรงๆว่าอยากพูดอะไรก็ได้ครับ ผมรับฟังความคิดเห็นและข้อผิดพลาดของตัวเองเสมอ ดังที่กล่าวไว้ในกระทู้ข้างต้นของผม งั้นเชิญได้ครับ ถ้าผมผิดผมก็พร้อมที่จะขอโทษ แต่ผมไม่รู้จะขอโทษใครและทำไม เพราะผมก็แค่แสดงความคิดเห็นส่วนตัวเพียงเท่านั้นและผมก็ไม่รู้ว่าผมผิดอะไรตรงไหน ผมคิดและเข้าใจอะไรผิดก็บอกกันได้ครับไม่ว่ากัน ต่างคนต่างมีความคิดเป็นของตัวเองผมเข้าใจครับ

คุณบอกคุณเข้ามาบ่อย เข้ามาแทบทุกวัน และบอกว่าสิ่งที่เว็บไซต์แห่งนี้กำลังทำอยู่ตอนนี้ไม่แฟร์อย่างยิ่ง แล้วคุณรู้หรือเปล่าว่าเวลาเกิดปัญหา คุณอยู่ที่ไหน เวลาเกิดค่าใช้จ่ายกับเว็บไซต์แห่งนี้คุณทำอะไรอยู่ ใครได้รับประโยชน์ และ ใครเสียประโยชน์

ตอบ : ก็เพราะว่าผมไม่รู้ยังไงครับแล้วการที่ผมบอกว่าไม่แฟร์ผมผิดหรอก็ผมมองในมุมมองของผม ผมก็ได้กล่าวไปแล้วว่าเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมจริงๆและไม่ได้พาดพิงถึงใครทั้งสิ้น ถ้าผมอยู่ในชมรมผมทราบแน่นอนครับ

และ ในฐานะที่คุณก้อเป็นคนหนึ่งที่อ้างว่า รักที่นี่ คุณไม่คิดจะมีน้ำใจกับที่นี่บ้างเชียวหรือ ในเมื่อที่นี่ให้ประโยชน์กับคุณตามที่คุณอ้างมา แต่ถ้าที่นี่ไม่ได้ให้ประโยชน์อะไรกับคุณ คุณจะมาเรียกร้องเพื่อให้ได้สิทธิ์ไปทำไมคุณก้อเมินเฉยไปก้อจบเรื่อง

ตอบ : อันนี้ผมว่าคุณก็พูดเกินไปหน่อยนะครับ ว่าผมเป็นคนเอาเปรียบ คุณรู้จักนิสัยและตัวตนที่แท้จริงของผมแล้วหรอครับ ว่าผมเป็นคนเช่นไร ก็ลองให้ผมมีเงินทองซื้อ เซฟฟีโร่ เอสามหนึ่งขับซิครับ ผมจะไม่เกี่ยงเงินซักแดงเดียวเพื่อเป็นการพัฒนาชมรม และผมอยากจะบอกไว้เลยว่าคุณคิดผิดที่ว่าที่นี่ไม่ได้ให้ประโยชน์อะไรกับผมเลย เพราะผมคิดว่าที่นี่ให้ประโยชน์กับผมมากยังไงครับ ผมเลยเมินเฉยไม่ได้

คนขายได้ประโยชน์ไม่น้อยเลยครับ คนซื้อก้อได้ประโยชน์ ไม่ต้องไปเดินหาของให้ยุ่งยาก แต่ความยุ่งยากเกิดขึ้นคือ " มีการเชิดเงินกัน มีการด่าคณะผู้ดูแลเมื่อผู้ขายทำไม่ถูกกฎ " ถามว่าเมื่อผู้ดูแลลบ หรือ แก้ไขกระทู้ ทำไมถึงโดนด่า และ ถ้าผู้ขายทำให้ถูกต้องตามกฎ เขาจะลบ จะแก้ไข ทำไม แต่ชื่อเสียที่ออกไปคือ เว็บชมรมเซฟิโร่ไทยแลนด์มีการเชิดเงินหนีกันเวลาขายของ ถามว่าใครจะรับผิดชอบถ้าไม่ใช่คณะบริหารชมรมฯ

ตอบ : อันนี้ผมไม่ได้กวนนะครับ ผมไม่รู้ว่าใครจะรับผืดชอบในกรณีนี้จริงๆเพราะว่าอะไรรู้ไม๊ครับ เพราะผมไม่เคยทำผิดกฎเลยยังไงครับ

ไม่ใช่ทุกคนครับ แค่บางคน และ มีมาประจำตลอดหลายปีที่ผ่านมา ถึงต้องมีกฎงัยครับ คุณเป็นคนนอกไม่มีวันทราบหรอกครับเพราะไม่รู้จะไปบอกคุณเพื่ออะไร แม้แต่คนในยังไม่ทราบ ถ้าไม่ใช่คณะทำงาน

ตอบ : ข้อความนี้ผมก็ได้กล่าวไปข้างต้นในกระทู้ที่ 11# แล้วว่าคงจะมีเรื่องบางอย่างที่ทางผู้ดูแลชมรมยังสะสางไม่เสร็จและไม่สามารถพูดได้กับบุคคลภายนอกเช่นผม ถ้าผมเป็นคนเอาแต่ได้เห็นแก่ตัวประโยคนี้คงไม่มีทางหลุดออกมาอย่างแน่นอน ผมคงพูดลอยๆแล้วบังเอิญไปตรงกับคุณไม่ได้หรอกนะครับ จากข้อความข้างต้นของผมนี้ก็แสดงความในใจเล็กๆของผมได้ว่า ผมมองในแง่ดีไม่มีพิษมีภัยกับใครและมองกว้างๆแบบใจเค้าใจเราก็คือมองในแง่ฝั่งผู้มีอำนาจหน้าที่ต่างๆในชมรมก็ดีและฝั่งคนนอกอย่างผมก็ดี ส่วนถามว่าทำไมผมต้องทำตัวเป็นก้างขวางทางใครทำไรไม่เหมือนคนอื่นก็ตอบได้ง่ายมากๆเพราะผมแค่สงสัยไม่เพียงแต่คนนอกอย่างผมที่สงสัยเท่านั้นแม้แต่คนในชมรมเองก็มีบางอย่างไม่ทราบเช่นกันซึ่งคุณก็เป็นคนพูดเอง

ถ้าคุณคิดว่าการจัดระบบเป็นการแบ่งแยก นั่นก้อแล้วแต่คุณครับ ถ้าตัวคุณคิดว่าการส่งเอกสารเพื่อสมัครให้ถูกต้อง (Free) คือการเสียเวลา มันก้อเป็นการบ่งบอกแล้วว่าไม่มีความจริงใจครับ เพราะชมรมฯ ไม่ได้ปิดห้ามรับบุคคลภายนอก ว่าต้องเสียเงินอย่างเดียวเสียเมื่อไหร่ครับ เพียงแต่จับระบบให้มีการแบ่งระดับในการเข้าถึงข้อมูลที่แตกต่างกันแค่นั้นเองคุณก้อสมัครแบบส่งเอกสารแต่ไม่ต้องจ่ายเงินสิครับ คุณก้อได้รับสิทธิ์แล้ว

ตอบ : จริงใจหรือไม่จริงใจอันนั้นคุณจะรู้ดีกว่าตัวผมได้เช่นไรกันเชียว ความผิดพลาดที่แท้จริงของผมอยู่ที่คำตอบด้านล่างครับ เชิญลองอ่านดู

คุณได้อ่านกระทู้ที่ประธานได้ชี้แจงไว้หรือเปล่าละครับ

ตอบ : ผมอ่านอย่างดีและถี่ถ้วนหลายรอบมากๆแต่คงเป็นเพราะผมอ่านไม่เข้าใจเองอันนั้นก็เป็นความผิดพลาดของผม ผมยอมรับครับ เพราะผมเข้าใจผิดผมอ่านที่สิทธิที่ท่านจะได้รับหลังจากส่งใบสมัครคนนอกชมรมไปเพื่อขอเป็นบุคคลภายใน ผมอ่านไม่รอบคอบและผิดพลาดตรงที่ว่า ถ้าคุณส่งใบสมัครมาแล้วคุณสามารถเข้าใช้งานได้ใน free board ผมเห็นอันนี้ขึ้นต้นผมเลยคิดว่าคงเป็นแต่ในเฉพาะ free board เท่านั้น และบรรทัดถัดมามีใจความว่า สามารถเข้าไปโพส ข้อความในบอร์ดอื่นได้ ผมกลับคิดว่า คำว่าบอร์ดอื่นหมายถึงสามารถเข้าไปใน free board และสามารถเข้าในกระทู้อื่นและโพสได้แค่นั้น ไม่นึกว่าจะหมายถึงบอร์ดอื่นๆด้วย เพราะข้อความมันกำกวมผสมกับความไม่เข้าใจของผมเอง และบรรทัดถัดมาก็เขียนไว้ว่าสามารถเข้าไปในบอร์ดซื้อ-ขายได้แต่ไม่สามารถโพสได้ ผมก็เลยยิ่งมั่นใจเข้าไปใหญ่ ว่าสิ่งที่ผมเข้าใจนั้นมันถูก ข้อนี้ผมต้องยอมรับจริงๆว่าผมเข้าใจผิดเองจริงๆ

หรือว่าเห็นกระทู้ให้แสดงความเห็นก้อตั้งหน้าตั้งตาพิมพ์อย่างเดียวเลย

แต่ผมก็ไม่รู้จะตั้งหน้าตั้งตาเชิดหน้าแต่งตัวพิมพ์อย่างเดียวไปเพื่ออะไรกัน เพื่อขัดคอพวกคุณหรอครับ คุณคิดผิดแล้วผมเจตนาดีมาตลอดแต่โลกของเราไม่มีอะไรที่ดีพร้อมไปซะทุกอย่างหรอกครับ มีคนชอบก็มีคนเกลียด มีคนหน้าตาดีก็มีคนหน้าตาขี้แหล่ มีคนดีก็มีคนเลว มีคนรวยก็ย่อมมีคนจน มีคนคิดตรงกันก็ต้องมีคนคิดต่างกัน มันเป็นของธรรมดาบนสัจธรรมบนโลกใบนี้ล้วนแล้วแต่คนจะมองมันดีหรือร้ายและมองในแง่มุมไหนทั้งสิ้น

รายละเอียดต่าง ๆ คุณอยากรู้ เชิญได้เลยครับ 0891829223 24 ชม. สำหรับคุณ ขอสายประธานเลยครับ ถ้าลูกผู้ชายพอ

ตอบ : จากการที่เคยเล่นเวบของชมรมแห่งนี้มานาน แม้แต่ผมยังเคยคุยและแซวเล่นกับคุณมาก่อน แต่นั่นไม่ใช่ประเด็ดที่ผมอยากจะพูด แต่สิ่งที่อยากจะพูดคือ ผมไม่คิดว่าคุณจะเป็นคนแบบนี้และไม่คิดว่าจะมีคำแบบนี้ออกมาเลย คือให้ผมโทรไปคุยกับท่านประธาน ตามเบอร์ที่คุณให้ไว้และยัง ลงท้ายข้อความว่า ถ้าคุณลูกผู้ชายพอ ผมอ่านแล้วก็เสียความรู้สึกเหมือนกันนะ และผมก็โกรธคนเป็นเหมือนกัน ผมแค่แสดงความคิดเห็นของผม ผมต้องลูกผู้ชายด้วยหรอครับ ผมไม่ได้อยากจะมีปัญหาอะไรเลยและไม่คิดว่าผลจะออกมาแบบนี้ด้วยซ้ำแต่สิ่งที่ผมจะบอกไว้ก็คือว่าโลกใบนี้ไม่ได้มีแค่กลุ่มๆเดียวหรือคนๆเดียวเท่านั้นที่เรียกว่า ลูกผู้ชาย คุณก็ไม่ใช่เด็กและผมก็ไม่ใช่เด็ก การที่คุณคิดว่าให้ผมโทรไปคุยกับท่านประธานชมรมแล้วจะเกิดผลดีอย่างไรผมมั่นใจว่ามีแต่ผลเสียมากกว่าผลดีอย่างแน่นอนในเมื่อต่างคนต่างความคิดแล้วมันจะคุยกันให้รู้เรื่องได้ยังไง หรือว่าให้ผมกับท่านคณะกรรมการยกพวกตีกัน ผมว่านั่นมันไม่ใช่ทางออกที่ดีของเรื่องนี้เอาซะเลยสำหรับตัวผมนะครับแต่ใครจะคิดยังไงก็ชั่ง แต่สิ่งที่ผมจะพูดท้ายที่สุดผมบอกแล้วนะว่าผมไม่ได้ต้องการพาดพิงถึงใคร หรือว่ามีปัญหากับใคร แต่ดูแล้วคุณมองผมในแง่ลบซะเหลือเกิน ถ้าคุณเป็นคนนอกชมรมเยี่ยงผมแล้วจู่ๆเวบที่คุณเล่นประจำเวบไหนก็ได้เกิดเหตุการ์ณแบบนี้คุณจะไม่คิดสงสัยหรือทำอะไรบ้างเลยหรอผมอยากจะรู้จริงๆเลยว่าคุณจะทำยังไง และผลสรุปผู้ที่จะกล้าแสดงความรู้สึกและกล้าพอที่จะแสดงความคิดเห็นก็จะมีคนเพียงแค่ 2 ลักษณะเท่านั้น คือ 1 คนที่กล้าจะพูดกล้าที่จะแสดงความคิดเห็นและเผชิญปัญหากับสิ่งที่ตัวเองได้ทำขึ้น เช่นอาจจะโดนตัดสิทธิแบนชื่อออก หรือโดนการตอบโต้อย่างเช่นผม 2 คนที่ไม่กล้าที่จะมีปัญหาและไม่อยากเอาตัวเองเข้าไปแลกกับเรื่องที่คิดว่าไม่ใช่เรื่องของตน แต่ก็ใช่ว่าเค้าจะไม่สนใจชมรมนะโปรดเข้าใจด้วยเพียงแต่อยู่นิ่งๆรออยู่ในบ้านและรอทหารออกไปรบ พอสงครามสงบศึกก็ออกมาใช้ชีวิตเหมือนเดิมโดยไม่มีบาดแผลและเจ็บตัว ทั้งลักษณะทั้ง 2 อย่างนี้ก็ใช่ว่าจะบ่งบอกหรือแยกได้ว่า ทั้ง 2 บุคลิกและสองลักษณะดังกล่าวนั้นรักชมรมของคุณมากน้อยเพียงใดเพราะเราไม่สามารถมองนิสัยที่แท้จริงของเค้าได้เพียงแค่การพิมพ์แสดงความคิดเห็นในหน้ากระทู้แห่งนี้เพียงอย่างเดียว ผมเชื่อว่าพวกจัญไรๆคนเห็นแก่ได้คงไม่กล้าเอาตัวเองเข้ามาโพสแบบนี้อย่างเช่นผมและคนบางคนที่ผมนับถือในความคิดและความกล้าแสดงออกของความคิดของเค้าดั่งเช่นผมครับ

ปล.ท้ายสุดจากความในใจขอย้ำว่าตัวผมไม่ได้ต้องการมีปัญหากับบุคคลใดๆทั้งสิ้น ถ้าผมทำอะไรให้ใครไม่พอใจก็ต้องกราบขออภัย ณ ที่นี้ด้วย เรื่องราวทั้งหมดที่ผมกล่าวมาเป็นส่วนหนึ่งของความคิดของผมเอง ซึ่งไม่ได้ต้องการพาดพึงถึงใครหรือบุคคลใด กรุณาโปรดเข้าใจไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

เห็นด้วยกับคุณ darkhorse เป็นอย่างยิ่งอะครับ
ผมเป็นคนนอกที่เข้ามาเวปนี้แทบทุกวัน เห็นว่าเวปนี้
ให้ข้อมูลหลายๆอย่าง จึงอยากให้เวปนี้เป็นสื่อกลาง
ให้กับบุคคลทั้งหลาย และไม่มีการเลือกปฎิบัติ
ผมไม่ทราบปัญหาภายในจริงๆว่าเป็นอย่างไร
แล้วปัญหานั้นทำให้จำต้องแก้ไขด้วยวิธีการเช่น
นี้เพียงวิธีการเดียวหรือ แล้วมีวิธีการอื่นที่ดีกว่านี้หรือไม่
แน่นอนว่าผมไม่ใช่คนวงในจึงไม่รู้ทิศทางการเป็นไปของเวป
ในขณะเดียวกัน คนวงในที่ไม่ใช่คนวงนอกอย่างผม ก็คงจะไม่
ได้รับรู้ความรู้สึกหรือความต้องการจริงๆของคนวงนอกเช่นกัน
อันนี้คงเป็นเรื่องนานาจิตตังแล้วล่ะครับ

...........................................

คนบ้าพลัง กะ คนอยากใช้เว็ป มาทำสงครามกัน

คือผมก็คนนึงอ่ะนะคับ ที่เข้าเว็ปนี้มาร่วมเกือบปี ละ คือมันอาจเป็นเหตุผลบ้า ๆ บอ เกื่ยวกับเงิน 250-500 บาท คือไม่ว่าจะเป็นหตุผลได้ก็ตามที่เถอะ ต่างคนต่างมีเหตุผลของตัวเองทั้งนั้นอ่ะคับ
ในเวลานี้ผมว่า ปล่อยให้ทีมงานเขาทำตามเป้าหมายไปซักพักก่อนเถอะครับ เราก็ทำได้แค่บอกถึงวัตถุประสงค์ของ เราก็เท่านั้น ถ้าทีมงานเขาทำเพื่อเหตุผลของหมู่คณะ ผมก็จะยอมรับการตัดสินใจนั้น ๆไป แต่ก็อย่างว่านะคับ อาจจะดีก็ได้ที่ท่านจะได้รู้จักเดินเซียงกงได้เก่งขึ้น ผมว่ามันก็ไม่ได้เลวร้ายจนเกินไปนะคับ อย่าคิดมากเลยคับ

ดูรูปในบอร์ดซื้อขายมัน มีปัญหาตรงไหน หมายถึงผลกระทบอ่ะครับอย่างน้อยเผื่อซื้อของก้อจะได้โทรไปคุยเพราะโพสตอบไม่ได้ ถ้าโพสขายก้อว่าไปอย่างเพราะกลัวคนนอกไม่รับผิดชอบแต่นี่คนในขาย แล้วคนนอกไม่มีสิทธิ์ซื้อหรือดูเหรอครับ พี่ๆที่ขายของกันในเวบนี้ว่าไงกันบ้าง คนนอกมองภาพไม่เห็นโทรไปคุยไม่รู้เรื่อง แค่อยากรู้ว่าคนนอกมองเห็นภาพนี่มันมีผลเสียไงก้อแค่นั้น

ผมว่านะ เสน่ห์ของโลกอินเทอร์เนทคือ

1.การเป็นศูนย์กลางของข้อมูลที่ทุกคนมีสิทธิ์เข้าถึง สัมผัสได้ในระดับต่างๆตามเงื่อนไขของเวบไซท์นั้นๆ

2.การที่เจ้าของเวปไซท์และสมาชิกในเวปที่ได้รับการยอมรับให้ใช้สิทธิ์ได้แสดงความอภิสิทิ์ออกมาในระดับนึง

3.การที่บุคคลทั่วไปได้มีสิทธิ์แสดงออกและรับรู้ข้อมูลข่าวสารได้ใกล้เคียงกับสมาชิกเต็มตัว

4.การปรากฏตัววูบวาบของบุคคลภายนอก พอประมาณ พอให้เราจินตนาการและตื่นเต้นกับการปรากฏตัวของบุคคลภายนอกนั้นๆ
เช่น Nunee ที่ปรากฏตัวออกมาเป็นนางฟ้าหน้าเวปให้สมาชิกรุมเกี้ยวกันทั้งๆที่ไม่เคยเห็นหน้าค่าตา อันนี้ก็เป็นเสน่ห์อย่างนึงของโลกอินเทอร์เนท

แต่เมื่อเราต้องการจะจัดการ วางระบบ ระเบียบเพื่อให้เวปไซท์(ที่เคยเป็น)ของพวกเราทุกคนนั้น
มีระบบ ระเบียบ แบบแผน ชัดเจน ตรวจสอบได้
และในที่สุด ถ้าทุกอย่างออกมาเป็นอย่างงั้น
เป็นเวปที่สมบูรณ์แบบในเรื่องการสอบกลับได้
สืบค้นได้
แต่..
ไม่มีผู้ใช้เลยล่ะ..
ความพยายามในการจัดระบบความปลอดภัยที่ บุคคลทั่วไป มองว่ามากเกินไปนั้น
ก็อาจจะทำให้เวปร้าง ก็เป็นได้

ปล. ผมมองจากมุมของผมเอง คิดเอง พิมเอง

คิดเหมือนกัน เลยว่ะ :cry: :cry:

ปัญหาเดิม เรื่องเดิม ๆ ๆ ไม่มีเปลี่ยนแปลง ดูเร็ทซิ่งเว๊บเป็นตัวอย่าง คับ ง่าย ๆ ๆๆสั้น ๆ ๆ

Go Inter คับ

ทุก comment โดนใจมาก
ถ้ายังใช้วิธีรัฐประหารแบบนี้อีกรับรองได้ เวปนี้ร้างแน่นอน และก็ในอีกทางหนึ่งก็จะเป็นเวปที่มีแต่คนต่อต้านและพูดถึงในทางที่ไม่ดี ใครได้ยินก็ร้องยี้.....ว่ามันเป็นเวปคอมมิวนิสต์ คนที่จะสมัครเป็นสมาชิกก็เลยไม่เป็นดีกว่าเด๋วจะพลอยโดนลูกหลงไปด้วย
ท่านสมาชิก A31XXX ทั้งหลายอยากให้เป็นเช่นนั้นหรือครับ

www.cefirothailand มันก็บอกอยู่แล้วว่าโลกไร้พรมแดนของcefiro ประทศไทย แต่ไหงมันเป็นเช่นนี้ได้ไง...........เจ้านายยยยยยยยยย....................

ไม่อบอุ่นเหมือนเมื่อก่อนเลย:cry: :cry:

โย่วว่ากูเป้นปลัดขิกโถ่ไอ ไอ้ ไอ้ เจี้ย

คนบ้าพลัง กะ คนอยากใช้เว็ป มาทำสงครามกัน

คือผมก็คนนึงอ่ะนะคับ ที่เข้าเว็ปนี้มาร่วมเกือบปี ละ คือมันอาจเป็นเหตุผลบ้า ๆ บอ เกื่ยวกับเงิน 250-500 บาท คือไม่ว่าจะเป็นหตุผลได้ก็ตามที่เถอะ ต่างคนต่างมีเหตุผลของตัวเองทั้งนั้นอ่ะคับ
ในเวลานี้ผมว่า ปล่อยให้ทีมงานเขาทำตามเป้าหมายไปซักพักก่อนเถอะครับ เราก็ทำได้แค่บอกถึงวัตถุประสงค์ของ เราก็เท่านั้น ถ้าทีมงานเขาทำเพื่อเหตุผลของหมู่คณะ ผมก็จะยอมรับการตัดสินใจนั้น ๆไป แต่ก็อย่างว่านะคับ อาจจะดีก็ได้ที่ท่านจะได้รู้จักเดินเซียงกงได้เก่งขึ้น ผมว่ามันก็ไม่ได้เลวร้ายจนเกินไปนะคับ อย่าคิดมากเลยคับ

ดีมาก ปงปิ๊ด............ เข้าใจอะไรง่านยเหมือนกันนะเรา อ่ะ

เสาร์นี้มาป่าว วะ เด่วเลี้ยง เหล้าขาว โซดา ........... 55555 ++

ด้วยความเคารพใน สิทธิ ของทุกท่าน นะครับ ผม
อ่าน มานาน ไม่อยากเห็นแบบ นี้เลยครับ เศร้า ...................

อยากให้ ทุกท่าน แสดง ความรู้สึกของตนเอง ตามชื่อกระทู้ มากกว่า
ส่วน ความคิดใหน จเห็นไม่ ตรงกับ ความคิด ใด อยากให้ทุกท่านปล่อยวาง
ก่อนนะครับ ช่วงนี้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม