Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

อยากทราบความรู้สึกของพี่น้องเซฟไทยกับเวปใหม่คับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31455
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

:cool:
Re กระทู้: อยากทราบความรู้สึกของพี่น้องเซฟไทยกับเวปใหม่คับ

ความรู้สึกส่วนตัวของผม คงต้องย้อนไปสมัยยังเป็นบุคคลทั่วไปเมื่อ 3-4 ปีที่แล้ว...ผมเริ่มเข้ามาใช้ เริ่มแรกผมเข้า www.cefiro-thailand.com/board จากเวปพันธ์ทิพย์ เข้ามาหาข้อมูลรถ ต่างนาๆ ดูรูปรถพวกพี่ๆน้องๆ ดูรูปมิตติ้งฝั่งธน ความสนุกสนานต่างๆการเขียนแซวกันจากภาพต่างๆนาๆ...ผมอิจฉาทุกๆคน มิตติ้งฝั่งธนผมมีรถแล้ว แต่เพิ่งหัดขับยังไม่กล้าไป....ผมเฝ้ารอมิตติ้งครั้งต่อไป อยากไปมากๆ เวลาหัดขับรถมีอีกตั้ง 1 เดือน มิตติ้งครั้งต่อมาจัดโดยกลุ่มชิกเก้นซอฟ ผมไม่รั้งรอที่จะรี่เข้าไปสมัคร อยากรู้จักกับทุกๆคน วันนั้นก้อได้รู้จัก พี่ๆเพื่อนๆ หลายคน ครั้งนั้นสมัคร แต่ในเวปก้อยังเป็นชื่อเดิมๆอยู่ ยังไม่เป็นรหัส ทุกคนมีแบรนของตัวเอง ชื่อที่ตัวเองชอบ

มาวันนึงก้อถูกเสนอให้แยกสมาชิกชมรม กับ สมาชิกเวปบอร์ด ออกจากกัน โดยที่สมาชิกชมรมจะถูกตั้งชื่อใหม่เป็น a31xxx ต่างๆนาๆ โดยส่วนตัวไม่เห็นด้วยอยู่แล้ว ปัจจุบันก้อยังไม่เห็นด้วยอยู่ดี (ส่วนตัวนะ) ถ้าใครไม่ใช่กลุ่มจูเนียร์ หรือคนที่ติดต่อผมบ่อยๆ สมัครใหม่ได้เลขมาขึ้นเวปผมไม่รู้จักเลยซักกะคน...ความรู้สึกช่วงนั้น เราเริ่มจะห่างจากสมาชิกบอร์ดไปก้าวนึงแล้ว....โดยที่เราไม่รู้ตัว...

ณ ปัจจุบัน ความรู้สึกของผมคงเหมือนพี่น้องอีกหลายท่าน สมาชิกบอร์ด คือลูกอ๊อดรอการเติบโตเป็นกบ..เราเป็นกบ แล้วก้ออย่าลืมตอนเราเป็นไข่ เป็นลูกอ๊อด...เรากระโดดมุ่งสู่อนาคต แต่เราดันลืมอดีตที่ทุกคนผ่านมา... ลูกอ๊อดที่กะลังโต ต้องล้มหายตายจาก จากการจำกัดสิทธิและกติกาต่างๆนาๆ ที่ถูกตั้งขึ้น

บุคคลทั่วไป (ไข่กบ)- - -สมาชิกบอร์ด (ลูกอ๊อด)- - - สมาชิกชมรม (กบ)

อนาคตกบอย่างพวกเราต้องล้มหายตายจากแน่ๆ(ขายรถ เปลี่ยนรถ รถคว่ำ มิด ฯลฯ) แล้วปราศจากวงจรชีวิตของลูกอ๊อดที่กะลังโตและกระโดดตามเรามา อีกหน่อยเราจะโดดเดี่ยว ก้าวไปข้างหน้าอย่างไม่เหลือใคร ตัวอย่างมีให้เห็นนะครับ มีแต่เวปไม่มีคน...

ทุกคน ล้วนเริ่มแรกแบบนี้ทั้งนั้น ใช่มั๊ยครับ..ความรู้สึกแรกๆที่อยากเข้ามาสมัคร เราอย่าทำให้มันหายไป จางไป เราต้องรักษาตรงนี้ไว้ สิ่งที่ทำให้ทุกคน สมาชิกชมรมทุกคนยอมควักกระเป๋าเงินจ่ายเงินให้ชมรม เพื่อมิตรภาพ ความรู้สึกที่ทำให้เราควักตัง อย่าทำให้มันเลือนหาย แต่ทำให้คนอื่นรู้สึกยินดีที่จะร่วมจ่ายเพื่อเป็นค่าใช้จ่ายในชมรมด้วย

ค่าโดเมน เท่าไหร่...
ค่าเช่าพื้นที่เท่าไหร่...

ผมไม่รู้กี่บาท/ปี... สมาชิกชมรมหลายท่านพร้อมที่จะช่วยชมรม จ่ายให้มากกว่าที่ชมรมต้องการหลายเท่านัก มากสุดที่เคยคุย คนเดียวก้อ 40 เท่า ของ 250 ก้อมี ขออย่างเดียวอย่าไปจำกัดตรงนี้(แบบเดิมหน่ะดีแล้ว) ทำให้วงจรเรามันเสียมันขาด อีกหน่อยจะไม่เหลือทั้งกบทั้งลูกอ๊อด.....

***อีกประการ..ท่านสมาชิกบอร์ด กรุณาอย่าว่าร้าย คณะกรรมการชมรมด้วยนะครับ หลายท่านไม่ได้ลงความเห็น(ไม่มีโอกาศได้ลงความเห็นด้วยซ้ำ) ที่ทำให้มันเป็นแบบนี้ รวมทั้งผมด้วย***

หนึ่งในคณะกรรมการชมรม เซฟิโร่ไทยแลนด์ ถ้ายังไม่ลืมกัน
a31160 :cool: :cool:

ผมชอบจริงๆ
บุคคลทั่วไป (ไข่กบ)- - -สมาชิกบอร์ด (ลูกอ๊อด)- - - สมาชิกชมรม (กบ)
วงจรชีวิตที่ขาดหายมันกินใจครับ

• กระทู้ ผู้เขียน
:cool:

ผมชอบจริงๆ
วงจรชีวิตที่ขาดหายมันกินใจครับ
ชอบด้วย..แต่ย๊าว...ยาวอะ

ขอเคารพกับ ทุกความคิดเห็นค่ะ

แต่อย่างหนึ่ง ในตำแหน่ง น้องสาวคนเล็ก ที่พี่ๆ ให้โอกาสมากว่า 3 ปี

มันทำให้สัมผัสได้ว่า บ้านหลังนี้ อบอุ่นเพียงใด

ณ ตอนนี้ ก็ยังเป็นอย่างนั้น

ในมุมเล็กๆ พร้อมกับเสียงออกความเห็นเล็ก ๆ หนูกำลังมองว่า

พี่ใหญ่ของบ้าน กำลังหาทางอุดรอยรั่ว ที่เกิดขึ้น จาก พายุ ลม ฝน

จนทำให้บ้านบางส่วน พังไปบ้าง รั่วไปบ้าง

พี่ใหญ่ กำลังหาทาง ลองผิด ลองถูก กับวิธีที่จะมาซ่อมบ้านหลังนี้ ให้มันดีขึ้น

หนูแค่อยากให้รอดูไป มองกันต่อไป ให้โอกาส พี่ใหญ่ได้ทำหน้าที่ ดูแลน้องๆ

ซ่อมแซมบ้าน

มันอาจจะไม่ถูกใจคนในบ้านทุกคน

แต่มันอยู่ในช่วงที่ ลองผิด ลองถูก อย่างน้อยสิ่งที่ทำไป ดี หรือ ไม่ดีอย่างไร

ก็ได้รับรู้แล้ว และหนูก็เชื่ออย่างหนึ่งว่า พี่ใหญ่ทุกคน รับรู้ถึงปัญหาที่กำลังเกิดขึ้น

แล้วกำลังหาทางแก้ไข

แค่อยากให้ พี่ - น้อง ทุกคน ถอยออกมามองภาพรวมแล้วมองว่า

เราจะช่วยซ่อมบ้านหลังนี้อย่างไร

ในฐานะคนที่เป็นน้อง ที่ อาศัยและ รัก บ้านหลังนี้ แม้ว่าจะไม่ได้เป็นสมาชิกเต็มตัว

ส่วนตัว หนูไม่มีความสามารถจะ ตอกตะปู ทาสีบ้านใหม่

แต่หนูมีกำลังพอที่จะออกค่าอุปกรณ์มาซ่อมบ้าน

250 กับค่าซ่อมบ้านทั้งปี หรือมากกว่านี้ หนูก็เต็มใจจ่าย

แล้วก็เชื่อว่า พี่ - น้อง ในนี้

ยอมจ่ายมากกว่านี้ด้วยซ้ำ กับการซ่อมบ้านให้มันดีขึ้น

ให้บ้านมันอบอุ่นเหมือนเดิม ......

ยังคงคิดว่า ทุกคนคิดถึงบรรยากาศเก่าๆ คิดถึงคำว่า ครอบครัว

แล้วก็บอกกับคนกใหม่ๆ ที่กำลังจะมาเป็นสมาชิกได้ว่า

" ยินดีต้อนรับ สู่ Cefiro - Thailand ครับ

บ้านหลังนี้อบอุ่น มีมิตรภาพ และเราอยู่ด้วยกันอย่างพี่- น้อง "

ด้วยความเคารพกับทุกความคิดเห็นของพี่ๆ ทุกคน ค่ะ :burn:

:smile: น้องสาวคนเล็ก Cef -Thai

-*- น้องสาวมาเอง แล้วถ้าน้องชาย มาละ???

ปล.ขำขำ

ผมคิดว่าการที่จำกัดการเข้าถึงเนี่ยมันเป็นอะไรที่ไม่แจ่มเท่าไหร่ครับเมื่อเดือนที่แล้วรถผมไปหมุนมาก็พังพอประมาณแต่ผมก็อุ่นใจเพราะว่ายังมีแหล่งค้นหาของที่ทุกคนคิดว่ามันเนียนจิง ๆ หาง่าย มีรูปให้ดู มีราคาของ มีราคาเปรียบเทียบ มีรูปเปรียบเทียบ ดังนั้นจึงไม่ต้องกลัวได้ของไม่ดีมาใส่รถเราเพราะเราเป็นคนเลือกเองของที่ผมหาได้ก็เพราะเวปนี้นี่แหละครับแต่มันไม่ไช่แค่ได้ของครับมันมีมากกว่าที่เราคิด* ผมได้เพื่อนครับ* นี่แหละที่ผมชอบเวปนี้ผมเข้าทุกวันเลยครับเป็นเวปที่เปิดคอมมาก็ต้องเปิดเวปนี้เป็นอันดับแรกแม้ผมเป็นหน้าใหม่แต่ผมก็แน่ใจว่าบางทีผมอาจจะเปิดเวปนี้มากกว่าสมาชิกหลายๆท่าน(ผมไม่มีจุดประสงค์จะพาดพิงถึงใครนะครับ)แต่ทุกวันนี้เปลี่ยนไปแล้วไม่เหมือนเดิมเริ่มห่างเหินออกไปทุกทีก็เลยมีความคิดว่าน่าจะมีทางออกที่ดีกว่าที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ ทำอะไรก็ได้ขอให้มีที่มาที่ไปดีกว่าทุกคนเค้าจะได้ไม่ต้องมานั่งคาใจกันอยู่ถ้าคนที่เค้าเข้ามาดูเวปนี้แล้วเห็นกระทู้โต้ตอบกันแบบไฟท่วมจอแล้วละก็เชื่อเถอะครับเค้าต้องคิดว่าเมื่อก่อนเค้าว่าบ้านนี้อบอุ่นดีแท้แต่ไหงเป็นยังงี้ไปได้ละไม่มีความรักกันในหมู่คณะเราน่าหาวิธีที่ทำให้ทุกคนเข้าใจให้โดยเร็วที่สุดอย่าปล่อยเอาไว้ให้แต่ละท่านคิดไปต่างๆนาๆมันน่าจะไปในทิศทางเดียวกันมากกว่าอยากให้มันเป็นเหมือนเดิมครับคงมีความคิดเห็นเท่านี้แหละครับนับถือทุกคนครับรักในเจตนารมเดียวกันคือ Cefiro เท่านั้น

เหอ ๆ ครายบอกว่าบ้านนี้ไม่อบอุ่น เค้าว่าตอนนี้ยิ่งอบอุ่นฟ่าเดิมอีก อบอุ่นจนร้อน แระ จาไหม้แล้วววจ้าาาา

เอ่อ อยากทราบเหตุผล ที่จำกัดสัดส่วนจังครับท่านประธาน มันเกิดไรขึ้นหรอ อ่านตามกระทู้

ไม่เจอเหตุผลเลยอ่ะครับ จากทิด้าขุนรรวย จะมีเซฟอีกคัน

ผม.............ก็เป็นคนหนึ่งที่เล่นเวปตั้งแต่สมัยแรก ๆ เลย อยากได้มาก ๆ เซฟิโร ตอนนั้นอยู่ประมาณ ปวส มั๊ง
จนตอนนี้เรียนจบ ป.ตรีมา 4 ปีแระ ทำงาน ได้รถคันแรกก็ออก เซฟิโรเลย สด ๆ เลย ไม่ถึงสองเดือนด้วย
ติดตามมาตลอดครับ เห็นเหตุการณ์หลายอย่างทั้งสนุกสนาน ทั้งเศร้า ปน ๆ กันไป
แต่มาวันนึงก็เกิดรัฐประหารขึ้น อิอิ ตัวผมเองกะว่าจะสมัครอยู่แล้วครับเป็นสมาชิกชมรมเลย
แต่ตอนนี้อยากดูท่าทีก่อน ถ้าไม่มีไรเกิดขึ้นอีก คงได้เจอกันครับ
แต่......ผมก็เห็นใจคนที่เคยเข้ามาทุก ๆ วันนะครับ เมื่อก่อนอ่านได้สบาย ๆ เดี๋ยวนี้มีการป้องกันขึ้นมาผมว่าทางออกมีอยู่แล้วครับ
แต่.....คงต้องให้เวลากับมันบ้าง แล้วอะไร ๆ อาจจะดีขึ้น

อาจจะไม่อบอุ่นเท่าแต่ก่อน แต่...........ยังไงเราก็รักเซฟิโรเหมือนกันครับ

ใครจะออกความเห็นอะไรกลับไปอ่านของไอ้แจะก่อนก็ดีนะครับ
สำหรับสมาชิกเองผมว่าพี่โจ้มีความหวังดีกับพวกเราในหลายๆเรื่อง
ที่ทำลงไปส่วนคนภายนอกที่เข้ามาอาจไม่ถูกใจเพราะโดนจำกัดสิทธิ์
ที่จะเข้าถึงในส่วนต่างๆของเวป ซึ่งผมว่ารอกันสักนิดอย่างพึ่งทิ้งกันไป
ในระยะเวลาไม่ไกลจากนี้ไม่นานจนรอไม่ไหวน่าจะมีอะไรที่ดีขึ้นมากกว่า
นี้ครับอดใจกันสักนิดถ้าคิดว่าที่นี่เคยอบอุ่น มันจะกลับมาอบอุ่นเหมือนเดิม
เชื่อผมดิ

ไม่รู้ผมรักCef อิอิ โดยเฉพราะA31

:sweet_kiss: น้องสาวคนเล็ก น่ารักจริงๆ :sweet_kiss:
:boss: กอล์ฟ...น้องพิมพ์ข้อความได้ดีมาก ขอบใจ:redface:

ขอบคุณสำหรับคนที่เข้าใจ
คำแนะนำที่ดี ผมขอรับไว้เป็นข้อมูล

จากที่นั่งอ่านมาทั้งหมด 12 หน้า... ก็เกิดอาการ หน้ามืดตาลายไประยะนึง ก็คงจะเกิดจากการอ่านหนังสือทุกตัวเลยก็ว่าได้... ตอนแรกก็ว่าจะแค่อ่าน แต่ก็อยากจะเขียนซ๋ะหน่อย เพราะก็เป็นคนนึงที่เข้าเว็บนี้มานานแล้ว..

ผมก็คงเป็นเหมือนหลายๆ คนในนี้ที่ ชอบ และ รัก cefiro A31 ไม่รู้ทำไม ชอบมันจัง ชอบมันมานาน..แล้วละ จนเมื่อปลายปีที่แล้ว ก็ตั้งใจไว้แล้วว่าถึงเวลาที่จะซื้อรถแล้ว ในที่สุด ก็ถอยออกมาได้แล้ว เวลาอยากได้ของก็เข้ามาที่นี่แหละคับ.. ได้ดั่งใจทุกรอบ รถเสีย ก็ที่นี่อีกแหละคับ ถามไปก็มีคนบอกตลอด.. น่าชื่นใจ ผมเข้าใจนะปัญหาของทั้ง 2 ฝ่าย เพราะผมก็ทำงานเกี่ยวกับเว็บเหมือนกัน จึงเหมือนกันอยู่ตรงกลางเสียมากกว่า แต่อย่างนึง จากที่ดู และผมคิดว่ามันกำลังจะเกิด ก็คงเหมือนที่หลายๆ คนคิดกันไว้คือ เว็บคนอาจจะเข้าน้อยลง ... จริงๆ แล้ว ผมก็คนนึงนะ ที่เมื่อก่อนเข้าทุกวัน เข้าเกือบทุกเวลา จนโดนบริษัทจับ black list เลยว่า วันๆ มันทำไรมั้งฟ่ะเนี่ยะ เข้าแต่เว็บ .. ก็เข้ามาอ่านแล้วสนุกดีนะ.. ผมว่าเมื่อก่อนเนี่ยะ update กันเกือบตลอดเวลาเลยม้างงง สนุกดีนะ ผมว่า.. อยากให้มีบรรยากาศแบบนัน้นอีกนะคับ.. ช่วงนี้ก็ไม่ค่อยได้เข้ามาสักเท่าไหร่ เพราะว่าอย่างแรก รูปดูไม่ได้.. T_T เศร้า อ่านแต่รายละเอียด เรื่องค่าสมัคร ผมไม่ซีเรียสเลยนะ 500 เนี่ยะ ขำๆ ผมว่าเว็บนี้ให้อะไรกับผม..มาก กับ 500 เนี่ยะคุ้ม แต่.. ผมก็ไม่แน่ใจนะว่า 500 เนี่ยะ รายปีหรือว่ายังไง ถ้ารายปีเนี่ยะ ก็คงไม่มีปัญหา แต่เงินมันคงเยอะน่าดูเลยเน๊อะ .. ^^ แต่ถ้าเป็นตลอดไปเนี่ยะ.. สมมุติว่า ต่อไป อนาคต.. เงินหมด ไม่มีคนสมัคร มันก็เข้าแนวเดิมอีกไม่ใช่เหรอคับ.. ผมคิดว่า ถ้าเป็นอย่างนั้น ก็คงไม่ดี เจงๆ แล้ว เรื่องเงินเนี่ยะ พอถึงเวลาจ่ายค่า Host ก็.. ถามเลยคับ ว่าใครอยากช่วย มีเยอะให้เยอะ มีน้อยให้น้อย มันจะดูอบอุ่นดีมั้ยคับ ....

ทั้งหมดนี้ก็เป็นแค่ความคิดเห็นของน้องชายคนนึง ที่เบลอๆ เพราะนั่งอ่านมาเยอะตาลาย ถ้าเขียนไป งงๆ ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคับ ... :burn:

500 เนี่ยตลอดชีวิตครับ

หมดหน้าที่ในการอ่านแล้วไปแต่ง cefiro ของข้าต่อดีก่า555+++

:sweet_kiss: น้องสาวคนเล็ก น่ารักจริงๆ :sweet_kiss:

:boss: กอล์ฟ...น้องพิมพ์ข้อความได้ดีมาก ขอบใจ:redface:

ขอบคุณสำหรับคนที่เข้าใจ

คำแนะนำที่ดี ผมขอรับไว้เป็นข้อมูล
เยี่ยมครับ ท่านประธาน ผมเอาใจช่วยนะครับ หลังจากนี้ไปก็ขอให้เจอแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตนะครับ สู้ๆผมจะเอาใจช่วยอยู่ห่างๆครับ และจะไม่ทำให้ท่านกดดันอีกต่อไป ยังไงก็ขอให้ทุกๆคนรองใจเย็นๆก่อนแล้วกันนะครับ เพราะผมคิดว่าถ้าออกมารับฟังความคิดเห็นและพูดจากันแบบไม่ใช้อารมณ์ทุกๆอย่างน่าจะไปในทิศทางที่สวยงามครับ cefiro-thailand จงเจริญครับ

ขอเคารพกับ ทุกความคิดเห็นค่ะ

แต่อย่างหนึ่ง ในตำแหน่ง น้องสาวคนเล็ก ที่พี่ๆ ให้โอกาสมากว่า 3 ปี

มันทำให้สัมผัสได้ว่า บ้านหลังนี้ อบอุ่นเพียงใด

ณ ตอนนี้ ก็ยังเป็นอย่างนั้น

ในมุมเล็กๆ พร้อมกับเสียงออกความเห็นเล็ก ๆ หนูกำลังมองว่า

พี่ใหญ่ของบ้าน กำลังหาทางอุดรอยรั่ว ที่เกิดขึ้น จาก พายุ ลม ฝน

จนทำให้บ้านบางส่วน พังไปบ้าง รั่วไปบ้าง

พี่ใหญ่ กำลังหาทาง ลองผิด ลองถูก กับวิธีที่จะมาซ่อมบ้านหลังนี้ ให้มันดีขึ้น

หนูแค่อยากให้รอดูไป มองกันต่อไป ให้โอกาส พี่ใหญ่ได้ทำหน้าที่ ดูแลน้องๆ

ซ่อมแซมบ้าน

มันอาจจะไม่ถูกใจคนในบ้านทุกคน

แต่มันอยู่ในช่วงที่ ลองผิด ลองถูก อย่างน้อยสิ่งที่ทำไป ดี หรือ ไม่ดีอย่างไร

ก็ได้รับรู้แล้ว และหนูก็เชื่ออย่างหนึ่งว่า พี่ใหญ่ทุกคน รับรู้ถึงปัญหาที่กำลังเกิดขึ้น

แล้วกำลังหาทางแก้ไข

แค่อยากให้ พี่ - น้อง ทุกคน ถอยออกมามองภาพรวมแล้วมองว่า

เราจะช่วยซ่อมบ้านหลังนี้อย่างไร

ในฐานะคนที่เป็นน้อง ที่ อาศัยและ รัก บ้านหลังนี้ แม้ว่าจะไม่ได้เป็นสมาชิกเต็มตัว

ส่วนตัว หนูไม่มีความสามารถจะ ตอกตะปู ทาสีบ้านใหม่

แต่หนูมีกำลังพอที่จะออกค่าอุปกรณ์มาซ่อมบ้าน

250 กับค่าซ่อมบ้านทั้งปี หรือมากกว่านี้ หนูก็เต็มใจจ่าย

แล้วก็เชื่อว่า พี่ - น้อง ในนี้

ยอมจ่ายมากกว่านี้ด้วยซ้ำ กับการซ่อมบ้านให้มันดีขึ้น

ให้บ้านมันอบอุ่นเหมือนเดิม ......

ยังคงคิดว่า ทุกคนคิดถึงบรรยากาศเก่าๆ คิดถึงคำว่า ครอบครัว

แล้วก็บอกกับคนกใหม่ๆ ที่กำลังจะมาเป็นสมาชิกได้ว่า

" ยินดีต้อนรับ สู่ Cefiro - Thailand ครับ

บ้านหลังนี้อบอุ่น มีมิตรภาพ และเราอยู่ด้วยกันอย่างพี่- น้อง "

ด้วยความเคารพกับทุกความคิดเห็นของพี่ๆ ทุกคน ค่ะ :burn:

:smile: น้องสาวคนเล็ก Cef -Thai

ในฐานที่ผมเองไม่ใช่คณะกรรมการบริหารชมรม แต่ก้อเป็นคนหนึ่งที่ได้มีโอกาสช่วยเหลือชมรมอยู่เป็นเนือง ๆ ผมอยากบอกว่า น้องสาวคนเล็กของชมรม เข้าใจเจตนารมของการทำงานในครั้งนี้ดีที่สุด และ ขอขอบคุณแทนพี่ใหญ่ด้วยครับ

แน่นอนครับ เมื่อบ้านรั่วก้อต้องซ่อม เหมือนรถเกิดอุบัติเหตุบนทางด่วนเมื่อวันที่ 21 เมษายน ที่ผ่านมา " เฟอรารี่ซิ่งบนบูรพาวิถี ชนกันไฟฟ้าท่วมคัน ต้องปิดถนนนานหลายชั่ว คนที่อยู่หน้าสุดมองเห็นเหตุการณ์ก้อเข้าใจว่าทำไมตำรวจถึงปิดถนน และ ทำไมรถถึงติด แต่คนที่อยู่ด้านหลัง ต่างคนต่างด่าตำรวจว่าทำไมรถติดขนาดนี้ ทำไมไม่มาดูแลกัน " เช่นกันครับ บ้านหลังนี้ก้อเหมือนกันครับ ทุกอย่างไม่ใช่ต้องเป็นไปตามอย่างที่เห็น หากแต่กำลังลองผิดลองถูก และ กำลังแก้ไขระบบด้านหลังที่มีปัญหา และ รองรับระบบใหญ่ที่จะเกิดขึ้น เพื่อก้าวสู่ความเป็นสากล

ร้อยคำบ่น หมื่นคำด่า ไม่สู้ หนึ่งกำลังที่ได้รับจากคนที่เข้าใจ และ ให้กำลังใจ

ตัวผมเอง ไม่ค่อยมีคนในชมรมแห่งนี้ต้อนรับสักเท่าไหร่นัก อาจจะค่อนข้างเกลียดซะด้วยซ้ำไป แต่สิ่งเดียวที่ทำให้ผมยังคงอยู่ในชมรมแห่งนี้ เพราะรู้สึกดีที่ได้มีโอกาสช่วยเหลือชมรมเล็ก ๆ น้อย ๆ ได้บ้างในยามคับขัน อ่านมาตลอดหลาย ๆ หน้า ข้อความด้านบนนี้ ทำให้มีกำลังใจที่จะทำต่อตามเจตนารมณ์ของพี่ใหญ่ให้สำเร็จลุล่วง

หลายคนบอกรู้จักผมเพราะผมใช้ A31062 แต่ผมไม่รู้จักใครหลาย ๆ คนเลย

ขอขอบคุณอีกครั้ง สำหรับความเข้าใจ

ถ้าคุณคิดว่าเราทำดีที่สุดแล้วคุณก็ทำมันไปเถอะ

อยากจะออกความคิดเห็นบ้างแต่กล้าๆกัวๆไงไม่รุ้นะ เอาล่ะ
ผมก็เข้ามาบ่อยนะก่อนเปลี่ยนมาเป็นแบบนี้ พอเปลี่ยนผมหายไปเป็นเดือนเลย เพิ่งเข้ามาวันนีถึงจะแค่ได้เข้ามาคุยในนี้ได้ ทุกอย่างแก้ไขได้คับใจเย็นๆกัน แต่ผมว่าลองเข้าใจคำว่าเว็ปไซด์ กับคำว่า ชมรม แค่นี้เองคับ มันคนละเรื่องกันเลยคับ คนละความหมาย
แต่อย่างไรก็ตาม ทุกคนทำดีแล้วคับ ก็ต้องมีปัญหากันบ้างร้อยพ่อพันแม่ แต่หากเราเคารพเสียงส่วนใหญ่แล้ว เราก็ต้องทำตามกฎนะ และหากให้ออกความเห็นได้ ก็ควรจะเคารพในความเห็นของทุกคนด้วย ไม่งั้นก็อย่าเปิดกระทู้นี้เลยคับ ถือว่าผิดเป็นครูแล้วกัน ยังไงเสียที่นี่ดีสำหรับผมเสมอ โดยเฉพาะมิตรภาพจากเพื่อนทุกๆคน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม