เปิดตัว โซน เซฟปราการ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311142
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ลองดูละกันคับ ติได้จะได้เปลี่ยนใหม่นิ

อะนสุดท้ายชอบๆๆๆ

โหดดีครับ

เดียวผมไปตัดตัวใหญ่เเท่รถละปะเลยมะโหดดี

อะนสุดท้ายชอบๆๆๆ

โหดดีครับ

เดียวผมไปตัดตัวใหญ่เเท่รถละปะเลยมะโหดดี

โอ้ โห เอาอย่างนั้นเลยหรอ ใหญ่จังเอาขนาดเท่า A4 ก็พอจ้า :coolly-0038:

เพื่อนๆ..เอารถไปทำแถวไหนกันบ้างครับ...ชาวปราการ..
เผื่อแวะเข้าไปอุดหนุน.....(หา waste gate boot ได้ 1.5-1.7 บาร์ อยู่ mapซิ่ง 1.5-1.7 บาร์(jbo ครับหัวฉีดเดิมอยู่).....

ทำแถวคาร์ฟูสำโรงบ้าง ลาซาล บ้างคับ

เวสเกต สงสัยต้องถามคนที่โมเครื่องอะงับ รอคนรู้มาบอกดีก่านิ รถพี่แตนๆ วิ่งหมอกปกคลุม คับ:coolly-0010:

ช้างเอ้ยยยย เข้ามาคุยได้นะ ไม่ต้องรังเกียจ ไม่มีใครว่าเราหรอก ปล่อยไปเทอะ เข้ามาๆคุยได้นะ :coolly-0028:

แก้ไขล่าสุด:
ทำแถวคาร์ฟูสำโรงบ้าง ลาซาล บ้างคับ

เวสเกต สงสัยต้องถามคนที่โมเครื่องอะงับ รอคนรู้มาบอกดีก่านิ รถพี่แตนๆ วิ่งหมอกปกคลุม คับ:coolly-0010:
ถ้าจำไม่ผิด เครื่อง 1JZ-GTE กล่องมันจะทนได้ที่ บูส 0.9-1.2 ถ้าจำไม่ผิดไม่แน่ว่า 0.9 หรือ 1.2 ส่วนจะเรียกบูสให้มาหนัก ผมว่าต้องพ่วงกล่อง + ปรับบูส
Map sensor เห็นเค้าว่า ใช้ 2JZ-GTE กับ 3S-GTE จะเรียกได้ถึง 1.5-1.7+ที่หัวฉีด 2 JZ-GTE ก็ใช้การเพื่อ เรียกการจ่ายได้เต็มที่ มั้งคับ
ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคับ

ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำ...พอดีว่าจะใส่วีโปรกล่องเงินนะครับ....

ใส่เลยคับ กล่องเงิน ตัวละหมื่นกลางๆ +- นะคับ เบิกธีรพันธ์ใหม่ๆ เลยคับ รับรอง มีเวสเกตตัวละ 2300-2400 คับผม (จะเบิกด้วยมะช่ายหรอก) อิอิ โบก็มีให้เลือกเยอะคับ

เมาเลื่อยๆครับเรื่องเมาต้องคุยกับพี่โจเลย

พอเมาแล้วสะเต็ปเทพจะออกเลย555

โอ้ว พี่จี้ วันนั้น ขับรถ น่ากลัวได้อีกนิ อิอิ เล่นซะผม ไม่กล้าตามเลยครับ อิอิ

เพื่อนๆ..เอารถไปทำแถวไหนกันบ้างครับ...ชาวปราการ..
เผื่อแวะเข้าไปอุดหนุน.....(หา waste gate boot ได้ 1.5-1.7 บาร์ อยู่ mapซิ่ง 1.5-1.7 บาร์(jbo ครับหัวฉีดเดิมอยู่).....

ไปร้าน ธีรพันธ์ ครับ แถว เซียงกงปทุมวัน มีของให้คุณเลือกสรรอย่างแน่นอนครับ

ช่วยบอกขนาดโบด้วยครับ จะได้แนะนำได้ ว่าต้องเพิ่มอะไรบ้างครับ

ข้อแนะนำเริ่มต้นโมแบบ บ้าน ๆ ก่อนแล้วกันครับ

1. ปั๊มติ๊ก B71 - 71 หรือ nismo หรือ วาวโบ้ ก็ได้ครับ หรือจะนอกถังของ บอส ก็ได้ครับ
เพราะรถผม ไม่ได้โมครับ แต่ใช้ ติ๊กบอสนอกถัง 1 ตัว + ติ๊กเดิมอีกตัวครับ

2. รางหัวฉีดต้องใหญ่ครับ ถ้าได้ เรกกูเรเตอร์ ด้วยก็ยิ่งดีครับ แต่ ถ้ายังไม่มีงบ ก็ใช้ของเดิมก็
ได้ครับ ยังแรงดีอยู่ครับ

3. หัวฉีดแต่ง 550 CC ขึ้นไป หรือไม่มีงบ ก็ 2J bo ก็ได้ครับ 440 CC ก็พอคับ

4. กล่องแต่งของ HKS เงิน หรือ ทอง หรือ จะ Emanage เงิน ครับ อย่างลืม เช็ตชุด
เซ็นเซอร์ เข้าไปใหม่ด้วยนะครับ เพื่อความละเอียดครับ

5. มีโบใหญ่อย่างลืม เวสเกต ให้เหมาะกับ โบด้วนะครับ

6. ฝาเป็นไปได้ ฟิตใหม่ พร้อมขยายพอต ID และไอเสียด้วยนะครับ ถ้าขยายแล้ว
ต้องใช้ ID แต่งด้วยนะครับ

7. ท่อไอเสียต้องทำ เฮดเดอร์ใหม่ ด้วยนะครับ จะเป็นเลส หรือเหล็ก แล้วแต่งบประมาณครับ
อย่าลืมให้ช่างพันท่อไอเสียด้วยนะครับ (ถ้ามีแล้ว ก็ข้ามข้อนี้ไปเลยครับ)

8. แล้วก็ กรองเปลือย ใช้ของ HKS ดอกเห็ดก็ได้ครับ โล่งดี แต่ระวังเรื่อง ฟิวเตอร์ เสื่อม
ด้วยนะครับ

10. Inter ก็อย่างเลือกหนาเกินไป ถ้าหนาเกิน รอบจะบูสไม่ออกครับ ควรเลือกให้พอดีครับ

11. ถ้าโบใหญ่ อย่าลืมท่อไอเสีย ใหญ่ตามด้วยนะครับ

ผิดถูกไม่รู้ แต่ให้ความรู้เท่าที่ให้ได้ครับ ถ้าผิดพลาดประการใด ท่านผู้รู้ที่มีความรู้มากกว่ามาอ่านแล้ว ตอ้งขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ที่ผมอธิบายยังไม่หมดนะครับ อยากรู้อะไรโทรมาหาผมเบอร์ 084 - 001 - 0044 หนึ่ง

ถ้าจำไม่ผิด เครื่อง 1JZ-GTE กล่องมันจะทนได้ที่ บูส 0.9-1.2 ถ้าจำไม่ผิดไม่แน่ว่า 0.9 หรือ 1.2 ส่วนจะเรียกบูสให้มาหนัก ผมว่าต้องพ่วงกล่อง + ปรับบูส
Map sensor เห็นเค้าว่า ใช้ 2JZ-GTE กับ 3S-GTE จะเรียกได้ถึง 1.5-1.7+ที่หัวฉีด 2 JZ-GTE ก็ใช้การเพื่อ เรียกการจ่ายได้เต็มที่ มั้งคับ
ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคับ

ใช้กล่องพ่วงก็ได้น้อง รับได้เต็ม ๆ อะ อิอิ

ส่วน แม็พเซนเซอร์ ลองใช้ของ 2J ก็น่าจะเวิก แต่น่าจะมีของแต่ง ที่ทนกว่า

ส่วนหัวฉีด ใช้ของ 2J ก็เวิกครับ เพราะเป็นหัวฉีดขนาด 440 CC ครับ

แต่ถ้าได้หัวฉีด อย่าลืมแคมด้วยนะครับ ไม่งั้น ใส่ไปก็เท่านั้นแหละครับ

ใช้กล่องพ่วงก็ได้น้อง รับได้เต็ม ๆ อะ อิอิ

ส่วน แม็พเซนเซอร์ ลองใช้ของ 2J ก็น่าจะเวิก แต่น่าจะมีของแต่ง ที่ทนกว่า

ส่วนหัวฉีด ใช้ของ 2J ก็เวิกครับ เพราะเป็นหัวฉีดขนาด 440 CC ครับ

แต่ถ้าได้หัวฉีด อย่าลืมแคมด้วยนะครับ ไม่งั้น ใส่ไปก็เท่านั้นแหละครับ

กี่แคมดี 1 เอาแคมเดียวหรือหลายแคม :coolly-0028:

ขอบคุณที่แนะนำครับ....
ของผมน่าจะเปลี่ยน MAP และเวสเกตครับ
อย่างอื่นมีเกือบครบที่แนะนำแล้วครับคุณหนึ่ง (สะสมของมาเรื่อยๆ)...จูนเนอบอกว่าMAP หมด เวสเกตสุดแล้ว....

ขอบคุณที่แนะนำครับ....
ของผมน่าจะเปลี่ยน MAP และเวสเกตครับ
อย่างอื่นมีเกือบครบที่แนะนำแล้วครับคุณหนึ่ง (สะสมของมาเรื่อยๆ)...จูนเนอบอกว่าMAP หมด เวสเกตสุดแล้ว....

ครับ เวสเกต ก็แนะนำ ว่าไป ร้านธีรพันธ์ เซียงกงปทุมวัน ซอย 5

นะครับ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ เค้าจะอยู่หน้าปากซอยเลยครับ

มีให้เลือกหลายแบบครับ หมายถึง เวสเกตอะงับ

ส่วน Map ไม่รู้ครับ ต้องถามทางร้านเค้าเอาครับ :coolly-0043:

-จัดเลยคับพี่โค้ช อยากเห็นนิ หล่อสู้เจ้าของได้หรือป่าวคับ อิอิ ล้อที่โดนเป็นไงบ้างคับ พี่ดุ้งมั้ยคับ

-อิอิ ต้นจัดสาวๆให้ ต้องปลอดภัย มีอย. นะ 5555

-อิอิ พี่386 ก็อยากได้ชื่อนั้นแหละคับ แต่มันเหมือนเป็นแค่โซนปากน้ำไงคับ แต่ถ้าเซฟปราการ จะได้กว้างๆหน่อยคับ (ความเห็นส่วนรวมก่อนตั้งนะคับ) เลยคิดว่าปราการ แล้วกันคับ จะได้รวมๆหลายที่ พระประแดงได้ บางนาได้ คับผม:coolly-0023:

-ชอบอันภาพแรกอะสวยดี ที่ภาพเดี่ยวๆอะ
ไม่เหลือกกากเลยคับ แตกหมด พร้อมยางด้วย 55++:coolly-0041:

รบกวนเจ้าของกระทู้นิดนึงนะคับ พี่อยู่ ซอย ธนสิทธิ์ รึป่าวคับ พอดีผมเห็น
เซฟคันนึง สีเดียวกับพี่ แปะสติกเกอร์ Jojoba
แม่นแล้วคับ แต่ตอนนี้เอาไปซ้อนอยู่คับ กลับคนเห็น 555++

ไม่เหลือกกากเลยคับ แตกหมด พร้อมยางด้วย 55++:coolly-0041:

:coolly-0040:แตกขนาดนั้นเลยหรอคับพี่โค้ช เว้ยๆๆๆๆ หนักมากเลยนะคับล้อเนี่ย :coolly-0042:เสียดายยยยย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม