• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

เปิดตัว โซน เซฟปราการ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311142
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ดีแต่เช้าๆคับบบบ
อาทิตย์หน้ามิตติ้งดีมั้ย แต่ถ้าเสาร์นี้ก็หลัง 1 ทุ่มนะคับบบบ:coolly-0039:

เสาร์นี้ดีฟ่า เสาร์หน้าติดงานแต่ง:coolly-0033:

สวีสดียามบ่ายคาบ
ใครมียาง%225-265 ขอบ18 แจ่มๆขายบ้างคาบ

แจ้งข่าว เสาร์นี้ มิตติ้งที่ฝั่งพระประแดง 6โมงเย็นรวมกันที่ใต้สะพาน ภูมิพล ท่านใดว่างมาสนุกกัน คร๊าบ

แจ้งข่าว เสาร์นี้ มิตติ้งที่ฝั่งพระประแดง 6โมงเย็นรวมกันที่ใต้สะพาน ภูมิพล ท่านใดว่างมาสนุกกัน คร๊าบ

รับทราบครับ

วันเสาร์นี้พระประแดงมาชวนแล้ววว เราว่ายังไงกันเอ่ยๆๆๆๆๆ

พระประแดงชวน เราหนีๆๆๆๆ อิอิ ชวนเมาอีกแว้ว

สวัสดียามเย็นคาบ โชน..........น

หวัดดีคับทุก ๆ ท่าน เด่วดูก่อนนะว่าวันเสาร์จะไปได้รึป่าว ช่วงนี้ยุ่งกับรถตัวเองอยู่เลย คงอีกสักพักกว่าจะว่าง แต่ที่รู้ ๆ ตอนนี้กระเป๋าว่างแล้ว 555

สงสัยจะไปไม่ได้แว้วววว "รถมีปัญหา" อดเลย:coolly-0041:

กำยังไม่หายอีกหรอพี่ แล้วติดต่อเทพได้ป่าวคับ ผมโทไปวันนั้นก็ไม่รับ :coolly-0006:

กำยังไม่หายอีกหรอพี่ แล้วติดต่อเทพได้ป่าวคับ ผมโทไปวันนั้นก็ไม่รับ :coolly-0006:

ติดต่อได้แล้วคับ แต่ไม่รับทำ งานนี้เลยยาวววว:coolly-0036:

นั่นสิคับ อาการเปนเช่นไรอะพี่
งงทำไมไม่รับ หรือติดเรียน ไม่ว่างงานงับ

มีอะไรให้ฝั่งนี้ช่วยป่าว

ใครอยากวางเครื่องเชิญทางนี้ RB20 bo m/t 21000 ขาดตัว ของพึ่งมาใหม่ ยังไม่เอาออกจากโกดังเลยคับ พี่น้องคับ ของครบ ๆ เครื่องสวย ๆ พร้อมวางใช้งานได้ของครบ คิดไป 45000 คับ :coolly-0016:

ประกาศๆ วันนี้สุรา นารีเพียบ ข้างบ้านพี่จี้เลย..
งานเลี้ยงสหภาพเดลต้า..พี่หนึ่งเราไปตามหาพี่จี้กันด่วน ......

ใครอยากวางเครื่องเชิญทางนี้ RB20 bo m/t 21000 ขาดตัว ของพึ่งมาใหม่ ยังไม่เอาออกจากโกดังเลยคับ พี่น้องคับ ของครบ ๆ เครื่องสวย ๆ พร้อมวางใช้งานได้ของครบ คิดไป 45000 คับ :coolly-0016:

อยากแลกเกียร์จัง ไม่รู้ว่าใส่ด้วยกันได้ อะป่าว???:coolly-0033:

ถ้าเครื่องพร้อมเกียร์ ราคา รวมวางด้วย คิดเท่าไหร่คับ....

นั่นสิคับ อาการเปนเช่นไรอะพี่
งงทำไมไม่รับ หรือติดเรียน ไม่ว่างงานงับ

เขาแจ้งว่าช่วงนี้งานเยอะ คับ

อาการเป็นอย่างไรหรอ ...

อาการแรก เวลาวิ่งเรื่อยๆรอบปกติไม่เป็นอะไร แต่พอกดคันเร่งเพิ่มไปเบาๆ พอบูทกำลังจะมาแล้วถอนคันเร่ง เข็มวัดรอบเครื่องจะสวิงตกลง จนบางครั้งถึงกับเครื่องดับดื้อๆ
เบื้องต้นได้ทำการล้าง acc วาวล์ , ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ และได้ทำการปรับแต่งตัวตั้งลิ้นปีกเลื้อแล้วก็ยังไม่หาย จนเกิดอาการที่สอง

อาการที่สอง เกียร์มีอาการเปลี่ยนในรอบเครื่องที่ผิดปกติ บางครั้งรอบเครื่องขึ้นสูงไปถึง 5 - 6 พันรอบเกียร์ถึงจะทำการเปลี่ยน ถ้าวิ่งด้วยความเร็วต่ำเครื่องก็จะลากรอบเกียร์
แช่ทิ้งไว้ จนทำให้ความร้อนของเครื่องยนต์เพิ่มจากปกติ

**หมายเหตุ**

- เริ่มมีอาการแรกตั้งแต่ไปเดินท่ออินเตอร์ ตอนนี้ใส่อินเตอร์ทรง 26 โบออฟ Blitz super sound
- อาการที่สองนี้เป็นเพราะเกียร์จะพังหรือเป็นเพราะการตั้งค่าของเเซ็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อไม่ดีคับ

มีอะไรให้ฝั่งนี้ช่วยป่าว

เมื่อวานนี้ติดต่อ ป๊อป ไปแล้วว่าจะไปเปลี่ยนเกียร์ แต่ขอลองเปลี่ยนเซ็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อก่อน ถ้าไม่หายอีก มันได้กลายเปงเกียร์ธรรมดาแน่ๆ :coolly-0028:

ปล. 1.ขอขอบคุณพี่ๆ น้องๆ ทุกๆ ทั่นที่เปงห่วงคับ ช่วงนี้หมดไปเยอะ
2.เสี่ยโค้ช คับ เด๋วผมซ่อมรถให้หายก่อนนะ แล้วจะไปเปลี่ยนโบออฟคืนให้ ตกลงว่าเอาตัวที่ถือมานั่นแหละคับ

แก้ไขล่าสุด:
ประกาศๆ วันนี้สุรา นารีเพียบ ข้างบ้านพี่จี้เลย..
งานเลี้ยงสหภาพเดลต้า..พี่หนึ่งเราไปตามหาพี่จี้กันด่วน ......
หน้าสนว่ะน้องแต่วันนี้พี่ต้องไปใส่เบรกมือ หล่อๆๆเสียก่อน(พระประแดง)เดียวจะกลับมากินด้วย โปรดรับโทรศัพท์ด้วยน่ะ ว่าแต่ข้างบ้านอ่ะตรงไหน ไม่ชอบใกล้บ้านเดียวเมียออกมาเจอ ฮ่าๆๆ

แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม