• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ฟิว สวิตไฟหรี่อยู่อันที่เท่าไรครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311115
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311115

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
3 พฤษภาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
แบบว่าพอดี กล่องที่ดูฟิวไม่มีอะครับ เลยอยากถามว่า ฟิวของสวิตไฟหรี่อยู่ไหนครับ เพราะว่า เปิดสวิตไฟหรี่แล้ว ไฟที่หน้าไมล์ไม่ติดกะ ไฟหรี่ของไฟท้ายไม่ติดครับ

ถ้ายังมีสติกเกอร์บอกตำแหน่งอยู่ ก็ตัวที่เขียนว่า TAIL LAMP คับ หรือแถวล่างประมาณตัวที่4-6(เผื่อว่าเข้าใจไม่ตรงกัน) นับจากขาวๆไปซ้ายคับหรือลองดึงดูที่ล่ะตัวก็ได้คับ :coolly-0022:

ถ้ายังมีสติกเกอร์บอกตำแหน่งอยู่ ก็ตัวที่เขียนว่า TAIL LAMP คับ หรือแถวล่างประมาณตัวที่4-6(เผื่อว่าเข้าใจไม่ตรงกัน) นับจากขาวๆไปซ้ายคับหรือลองดึงดูที่ล่ะตัวก็ได้คับ :coolly-0022:
ขอบคุณมากครับ พอดีมันมุดลำบากมากมาย เลยต้องหาตำแหน่งที่แน่นอนไม่งั้นเหนื่อยมากครับ

ขอบคุณมากครับ พอดีมันมุดลำบากมากมาย เลยต้องหาตำแหน่งที่แน่นอนไม่งั้นเหนื่อยมากครับ

โห้?? แผงฟิวส์มีแค่2แถวเองแถวล่างประมาณตัวที่4-6ลองดึงดูได้เลย(ไม่มีช็อต) รถบางรุ่นอยู่ที่ลำบากกว่านี้อีกนะคับ ผมว่าเซฟเนี้ยหาง่ายดูง่ายสุดแล้ว ยากแค่ปลดล็อกฝาปิดนิดเดียวเอง นอกจากว่าคุณจะตัวอ้วนแค่นั้นเลยว่ายากลำบากไม่ยากหรอกลองดูคับ :coolly-0043:

แก้ไขล่าสุด:
ลองดูครับ.......................

ไฟล์แนบ

49.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 178
    42.1 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 152
โห้?? แผงฟิวส์มีแค่2แถวเองแถวล่างประมาณตัวที่4-6ลองดึงดูได้เลย(ไม่มีช็อต) รถบางรุ่นอยู่ที่ลำบากกว่านี้อีกนะคับ ผมว่าเซฟเนี้ยหาง่ายดูง่ายสุดแล้ว ยากแค่ปลดล็อกฝาปิดนิดเดียวเอง นอกจากว่าคุณจะตัวอ้วนแค่นั้นเลยว่ายากลำบากไม่ยากหรอกลองดูคับ :coolly-0043:

คือว่ามันติดโรเคจทำให้ มุดเข้าไปด้วยความลำบากมากมายครับโผม

เปลี่ยนแล้วไม่ติดมีใครช่วยได้บ้างฮะ

อัพให้ครับ จะตาสว่างสักที

ไฟแผงไมล์ดูที่ ฟิวส์ METER ไฟท้ายดูที่ TAIL แล้วด้านหน้ามันติดไหมน้า

ที่จอไมล์ ไฟหรี่ท้าย ไฟหรี่หน้า ไม่ติดฮะ

อาการเดี่ยวกันลองไล่ดูที่ฟิวก่อนคับแถวที่2 ตัวที่6 ลองเอาฟิวสำรองเปลี่ยนดูถ้าฟิวขาดอีกสงสัยจะลงกราว์ต้องไรดูวงจรคับมันอาจจะเกี่ยวกับสวิทไอจีด้วยนะเพราะตรงนี้มันมี7จุดพว่งกันอยู่ลองเปิดที่แผงยึดผุด้านขวาที่เท้าดูลองไล่ดูนะคับ เท่าที่รู้และลองทำนะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม