Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

ฟรีบอร์ด คือ ?

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31001
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถึงแม้ผมจะมีรหัส a31160 ซึ่งจัดเป็นสมาชิกเต็มตัว สิ่งที่ผมต้องการก้อคือเข้ามารู้จักกับคนที่รักและชื่นชอบใรรถยนต์เซฟิโร่...ผมไม่สนว่าใครจะเป็นสมาชิก หรือไม่เป็นสมาชิก ทุกคนคือคนรักเซฟิโร่เหมือนกัน แต่ในเมื่อมีกรอบมีรั้วแบบนี้ ถึงผมจะเป็นสมาชิก แต่ผมขอปักหลักอยู่นอกรั้วในฟรีบอร์ดนี่แหละ

ส่วนคุณที่ไม่มีรหัสมีเลขสมาชิกกะเขาอย่าเพิ่งน้อยใจ ผมว่าสมาชิกทั้งหลายยังไม่ทอดทิ้งคุณหรอกครับ ผมประกาศไว้เลยนะครับว่าผมจะเล่น free board เป็นหลัก จะปักหลักคุยกะท่านๆเพื่อนๆที่ไม่เป็นสมาชิกต่อไป.....

หนุ่มดอนเมือง a31160 รักเหมือนกัน ชอบเหมือนกัน ต้องไม่ทิ้งกันครับ

ขอบคุณมากครับคุณหนุ่มดอนเมือง A31160 ตอนแรกผมคิดว่าจะไม่กลับมาเปิดเวปนี้อีกแล้ว แต่ผมมาด้วยใจที่รักในรถ cefiro A31 ก็เลยมาเจอข้อความของคุณเข้า
ดีใจครับ....ที่ยังมีคนที่เข้าใจและเปิดใจกว้าง สำหรับการแลกเปลี่ยนความรู้ พูดคุยกันกับกลุ่มคนรักรถ cefiro ทั่วประเทศไทย ไม่ใช่คุยกันอยู่ในกลุ่มเล็กๆแค่นั้น การเปิดใจกว้าง ยอมรับสิ่งแปลกใหม่เข้ามาในชีวิตก็ไม่ผิดหรอกครับ ดีเสียอีก เราจะได้รับรู้วัฒนธรรมในการแต่งรถ ใช้รถ ของทั่วทุกภาคในประเทศไทย เปิดโลกทางความคิดครับ
แต่ทั้งนี้ผมก็ไม่ตำหนิท่านประธานหรอกครับ เพราะผมไม่ได้เป็นสมาชิกของกลุ่ม เป็นแค่ผู้ที่ผ่านมาแล้วเกิดประทับใจกับเวปนี้ก้เท่านั้นเอง แต่เมื่อเกิดการเปลี่ยนแปลงก็ต้องยอมรับในกฎ กติกาที่ท่านตีกรอบ กำหนดมาครับ ผมจะรอดูการเปลี่ยนแปลงต่อไปครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับคุณ A31160

โลมาพัทยา

ขอบคุณมากครับคุณหนุ่มดอนเมือง A31160 ตอนแรกผมคิดว่าจะไม่กลับมาเปิดเวปนี้อีกแล้ว แต่ผมมาด้วยใจที่รักในรถ cefiro A31 ก็เลยมาเจอข้อความของคุณเข้า
ดีใจครับ....ที่ยังมีคนที่เข้าใจและเปิดใจกว้าง สำหรับการแลกเปลี่ยนความรู้ พูดคุยกันกับกลุ่มคนรักรถ cefiro ทั่วประเทศไทย ไม่ใช่คุยกันอยู่ในกลุ่มเล็กๆแค่นั้น การเปิดใจกว้าง ยอมรับสิ่งแปลกใหม่เข้ามาในชีวิตก็ไม่ผิดหรอกครับ ดีเสียอีก เราจะได้รับรู้วัฒนธรรมในการแต่งรถ ใช้รถ ของทั่วทุกภาคในประเทศไทย เปิดโลกทางความคิดครับ
แต่ทั้งนี้ผมก็ไม่ตำหนิท่านประธานหรอกครับ เพราะผมไม่ได้เป็นสมาชิกของกลุ่ม เป็นแค่ผู้ที่ผ่านมาแล้วเกิดประทับใจกับเวปนี้ก้เท่านั้นเอง แต่เมื่อเกิดการเปลี่ยนแปลงก็ต้องยอมรับในกฎ กติกาที่ท่านตีกรอบ กำหนดมาครับ ผมจะรอดูการเปลี่ยนแปลงต่อไปครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับคุณ A31160

โลมาพัทยา

เห็นอยู่พัทยา ยังไงผมก้อไปนั่งเล่นที่แหลมแท่นทุกเสาร์อ่ะครับ กะกลุ่มบางแสน ว่างๆมาจอดรถแจมกันได้นะคับ สังเกตง่ายๆเซฟิโร่เรียงกันเป็นตับๆ แต่เสาร์สงกรานต์น่าจะงดล่ะมั๊งครับเนี่ย...:biggrin: :biggrin:

อื่มพูดดี ทำดีได้ดี เพื่อนฝูง
แต่ผมก็ยังเข้าไม่ได้เหมือนกัน 5555:biggrin:
:byebye:คุยกันในบอรทนี้ไปก่อนนะ
ค่อยเป็นค่อยไปเพื่อนที่ รักเซฟเหมือนกันนะ:wink:
เป็นไม่เป็นสมาชิคก็รักเซปเหมือนกัน เมื่อก่อน
ผมก็เล่นอาศัยเค้ามาตั้งกะA31สามร้อย มาสมัครตอน4ร้อยนี้เอง
อย่าน้อยใจ ไปเลยนะม๊ามาซัดเหล้าเค้าลมทะเลกัน:eeek: ครับ
บางแสน05เอง:wink::sweet_kiss:

วันอาทิตย์แอบมาจี้ตูดตอนไหนหว่า...ไม่ทันสังเกตุ...หนีน้ำป่าจากตัวเมืองมาเข้ามอเตอร์เวย์อ่ะ

ตัวเมืองชลน้ำท่วมน่ากัวเนอะ.ๆๆไหลแรงลึกด้วย เห็น สามดอ จมน้ำครึ่งคัน หันหัวกลับเลย..:cool: :cool:

เห็นอยู่พัทยา ยังไงผมก้อไปนั่งเล่นที่แหลมแท่นทุกเสาร์อ่ะครับ กะกลุ่มบางแสน ว่างๆมาจอดรถแจมกันได้นะคับ สังเกตง่ายๆเซฟิโร่เรียงกันเป็นตับๆ แต่เสาร์สงกรานต์น่าจะงดล่ะมั๊งครับเนี่ย...:biggrin: :biggrin:

เห็นเค้า ว่า จะไปจอดกัน นะ ไม่รู้แหลมแท่น มันจะปิดจัดงานอะไร อ๊ะป่าว อ่ะดิ

100 คน
100 ความคิด
100 ความต้องการ
100 เหตุผล

เห็นแล้วเหนื่อยแทนพี่โจ้.....
ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าคิดจะทำอะไรไม่จำเป็นต้องให้ถูกใจทุกคนหรอกนะครับ เพราะมันเป็นไปไม่ได้
ถ้าเราคิดว่าถูกต้องก็ลงมือทำไปเลย
อย่าลืมพี่โจ้มาเป็นประธานได้
เพราะพวกเราไว้ใจและเลือกเค้ามาแล้วไม่ใช่หรอครับ
ฉะนั้นต้องเคารพการตัดสินใจของประธานกันหน่อย
ไม่งั้นจะมีประธานไว้ทำไม ลองเชื่อในการตัดสินใจของพี่เค้าก่อน อาจจะไม่ถูกต้องทั้งหมดแต่ของแบบนี้มันต้องค่อยๆไปทีละขั้นตอนอะครับ ไม่มีใครไม่เคยทำผิดหรอกครับ
(ขอแสดงความคิดเห็นนะครับพี่น้อง ไม่ได้มาชวนใครทะเลาะ)

ทุกความคิดก็เป็นความปรารถนาดีต่อคลับ ...เห็นใจทุกฝ่ายครับ....ก็ไปทีละขั้นละตอนครับ ....พูดคุยกันเยอะๆ..มีอะไรที่คาใจ/ไม่เข้าใจ ก็โทร..คุยกันครับโดยเฉพาะท่านประธาน ซึ่งผมมั่นใจว่าป๋าโจ้เปิดใจรับฟัง...หรือจะคุยกับผมก็ได้ครับ 081-8530025 / เอก อุบล ครับ

ทุกความคิดก็เป็นความปรารถนาดีต่อคลับ ...เห็นใจทุกฝ่ายครับ....ก็ไปทีละขั้นละตอนครับ ....พูดคุยกันเยอะๆ..มีอะไรที่คาใจ/ไม่เข้าใจ ก็โทร..คุยกันครับโดยเฉพาะท่านประธาน ซึ่งผมมั่นใจว่าป๋าโจ้เปิดใจรับฟัง...หรือจะคุยกับผมก็ได้ครับ 081-8530025 / เอก อุบล ครับ
ป๋ามาแว๊ววววว...

ใช่แล้วครับ....น้าออย หมูสับ ตัวเป็นๆ เลยล่ะ

อยากจะเห็น Cefiro เป็นไปในทางเดียวกันไม่มีแบ่งแยกใครจะลงขายของก็ต้องเสียเงินค่าโฆษณา ใครเข้ามาดูก็น่าจะได้เห็นรูป เข้ามาทีรัยเห็นแต่ตัวหนังสือต่างๆๆเช่น มีของมาขายครับมีรูปประกรอบด้วยครับ พอเปิดเข้าไปจะดูรูปว่างครับเสียรมณ์ครับ

สวัสดีครับ ผมสมาชิก A31391 (TON_RBA31) ผมไม่สามารถ LOG IN เข้าใช้งานได้เลยครับ ยังไงผมรบกวนแก้ไขให้ผมหน่อยนะครับ (ไม่ได้เล่น หลายวัน จายจะขาดดดด แล้วครับพี่น้อง) ติดต่อผมได้ที่ 0867333994 ครับ หรือ [email protected] ครับ รบกวนหน่อยนะครับ ได้ไม่ได้ยังไงจะได้ทราบครับ

ไปโพสรหัส ชื่อ - นามสกุล เอาไว้ในกระทู้ : สมาชิกที่ใช้รหัส A31xxx

อยากจะเห็น Cefiro เป็นไปในทางเดียวกันไม่มีแบ่งแยกใครจะลงขายของก็ต้องเสียเงินค่าโฆษณา ใครเข้ามาดูก็น่าจะได้เห็นรูป เข้ามาทีรัยเห็นแต่ตัวหนังสือต่างๆๆเช่น มีของมาขายครับมีรูปประกรอบด้วยครับ พอเปิดเข้าไปจะดูรูปว่างครับเสียรมณ์ครับ

:verwirrt: ใครจะลงขายของก็ต้องเสียเงินค่าโฆษณา:verrckt:

เข้าใจอะไรผิดไปรึเปล่าครับ....คงอ่านไม่ละเอียด กลับไปอ่านข้อตกลงการเข้าใช้งานให้ละเอียดอีกครั้งเถอะนะครับ....

:augenrollen: อยากเห็น Cefiro. ไปในทางเดียวกันไม่มีแบ่งแยก

ก็ไม่ได้แบ่งแยกนี่ครับ ทุกคนก็เข้ามาอยู่ในระบบ โดยสมัครเข้ามาเป็นสมาชิก แล้วทุกบาททุกสตางค์ ผมถือว่านั่นคือสิ่งที่เขาได้ช่วยชมรมฯ ให้อยู่ได้โดยทางอ้อมอยู่แล้ว จะมากหรือน้อยมันคือน้ำใจทั้งสิ้น ผมต้องรักษาผลประโยชน์ของผู้มีพระคุณของชมรมฯ ก่อนเป็นอันดับแรก จะเรียกร้องอะไรอีกหรือครับ :verwirrt:

ไม่ได้เข้าข้างใคร เป็นแบบนี้ ตัวผมเองก็อึดอัดเหมือนทุกๆท่าน

แต่อยากจะให้ทุกคนเข้าใจอย่างนึงว่า ช่วงนี้ คือช่วงทดลอง ปรับปรุง แก้ไข อุดช่องโหว่ เมื่อเราเปลี่ยนระบบครั้งนึง มันก็มีข้อดี และข้อเสีย โผล่มาให้เราเห็น ทีนี้พอเราเห็นข้อเสียแล้ว เราก็จะเริ่มปรับปรุง แต่ ทุกคนที่ทำงานในเวปนี้ ไม่ใช่เทวดาครับ มีการมีงานทำกันทุกคน ใช้เวลาว่างหลังเลิกงานหรือเวลาไหนก็ตามแต่ จะให้สั่งปุ๊บ ได้ปั๊บเนี่ย คงเป็นไปไม่ได้หรอกครับ

ผมว่า น่าจะลองเงียบๆนิ่งๆดูสักพัก แล้วอะไรๆมันก็คงจะดีขึ้นมาบ้าง

แล้วหลังจากนั้นเราค่อยมาเริ่มคุยกันใหม่ว่า ควรจะแก้ไขอะไรต่อไป อันไหนอะลุ่มอะล่วย เปิดได้ก็เปิดเป็นต้น

อย่าเพิ่งไปกดดันท่านประธานเลยครับ ผมว่าแค่นี้ท่านก็เหนื่อยใจจะแย่แระ

ทำดีเสมอตัว ทำไม่ถูกใจก็โดนว่า ผมว่าคำนี้จริงนะ

ใจเย็นๆรอกันหน่อย

• กระทู้ ผู้เขียน
คิดและพูดได้ดีมากครับ Max ที่อุตสาห์ช่วยกันเตือนผู้ใช้งานทุกๆท่าน ผมเองอยากให้ทุกๆท่านที่ได้อ่านโปรดทำความเข้าใจและทำใจเป็นกลางอย่าเอาตนเป็นที่ตั้ง หลายๆสิ่งในนี้กำลังเดินไปในทิศทางที่ดี โดยการนำของท่านประธานโจ้ กรุณารอสักพักแล้วทุกๆอย่างจะกลับมาดังเดิม หรือ ใกล้เคียงเดิมที่สุด โดยมีระบบที่รักษาความปลอดภัยและการแยกแยะที่ดีที่สุดครับสำหรับผู้ใช้งานทุกๆท่าน

ไม่ได้เข้าข้างใคร เป็นแบบนี้ ตัวผมเองก็อึดอัดเหมือนทุกๆท่าน

แต่อยากจะให้ทุกคนเข้าใจอย่างนึงว่า ช่วงนี้ คือช่วงทดลอง ปรับปรุง แก้ไข อุดช่องโหว่ เมื่อเราเปลี่ยนระบบครั้งนึง มันก็มีข้อดี และข้อเสีย โผล่มาให้เราเห็น ทีนี้พอเราเห็นข้อเสียแล้ว เราก็จะเริ่มปรับปรุง แต่ ทุกคนที่ทำงานในเวปนี้ ไม่ใช่เทวดาครับ มีการมีงานทำกันทุกคน ใช้เวลาว่างหลังเลิกงานหรือเวลาไหนก็ตามแต่ จะให้สั่งปุ๊บ ได้ปั๊บเนี่ย คงเป็นไปไม่ได้หรอกครับ

ผมว่า น่าจะลองเงียบๆนิ่งๆดูสักพัก แล้วอะไรๆมันก็คงจะดีขึ้นมาบ้าง

แล้วหลังจากนั้นเราค่อยมาเริ่มคุยกันใหม่ว่า ควรจะแก้ไขอะไรต่อไป อันไหนอะลุ่มอะล่วย เปิดได้ก็เปิดเป็นต้น

อย่าเพิ่งไปกดดันท่านประธานเลยครับ ผมว่าแค่นี้ท่านก็เหนื่อยใจจะแย่แระ

ทำดีเสมอตัว ทำไม่ถูกใจก็โดนว่า ผมว่าคำนี้จริงนะ

ใจเย็นๆรอกันหน่อย

เยี่ยม ....................:byebye:

ที่ ท่านประธาน ชี้ แจง ไว้ในหน้าแรก ก็ ค่อนข้างที่จะ WIN WIN กับทุกส่วน ใช้งาน
แล้วนะ ครับ ในความคิดส่วนตัว ผมนะ ........

ใจเย๊น กันอีกนิด แบบ แมกซ์ ว่าแหละ ครับ อะไรๆ มันน่าจะดีขึ้นแน่นอน .......

ก้อที่รู้ๆ กันอยู่แล้วว่า สมาชิกที่มีรถเซฟิโร่หลายท่าน ใช้ประโยชน์จากเวปนี้มานานพอสมควรจนได้รู้จักเพื่อนๆในเวปมากขึ้นจนถึงจุดที่สมควรแก่การที่จะเป็นสมาชิกเต็มตัวก้อได้สมัครสมาชิกกันมา
และก้ออีกหลายท่านที่ไม่สะดวกในการสมัครสมาชิก แต่ก้อมีรถเซฟิโร่ใช้กัน เพื่อนหลายคนที่สมัครเป็นสมาชิกก้อคงเข้าใจดีว่าเงิน 250 - 500 ที่เสียให้แก่เวปก้อเพื่อที่จะให้เวปมีเงินที่ใช้หมุนเวียนในการที่จะทำให้เวปนี้สามารถที่จะคงอยู่ได้โดยไม่ต้องไปพึ่งพาคนนอกเวป ผมก้อเป็นคนนึงที่รักเวปนี้และก้อใช้งานมานานกว่าสามปีก่อนที่จะมาเป็นสมาชิกแบบเต็มตัว ผมก้ออยากให้เพื่อนๆเข้าใจว่าการที่เราต้องทำอะไรซักอย่างมันต้องมีค่าใช้จ่าย เช่น จะไปทำงานหาเงินเรายังต้องจ่ายค่ารถค่าเดินทาง ค่าอาหาร มันก้อเหมือนกันละคับ อยากให้ทุกท่านเข้าใจ ท่านที่ไม่พอใจก้อหยุดการออกความคิดเห็นซักนิดนึง ไม่มีอะไรถูกใจทุกท่านได้ทุกอย่างหรอกคับ

นี้เป็นความคิดเห็นของผมนะไม่ถูกใจใครก้อขออภัยมาในนะที่นี้ด้วยคับ

ของถูกของดี ให้ฟรีๆ ไม่มีในโลก รักกันต้องช่วยเหลือกัน

ไม่จบ เซ็งแทนคนทำจริงๆ
มากมายครับพี่น้องงานนี้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม