Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

ฟรีบอร์ด คือ ?

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31001
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

หวัดดีทุกท่านครับ:byebye: อะไรอะไรก็เปลี้ยนไป๊

ขนาดผมเข้าไปดูบอร์ด ยังดูรูปไม่ได้เลยครับ
แล้วจะให้พวกผมดูอะไรเอ่ย ?
ยังมีอะไรที่พวกผม(บุคคลภายนอก)ยังดูได้มั่งล่ะครับ ?

ก็เห็นด้วยกับหลายคนนะค่ะ เหมือนแบ่งแยกยังไงไม่รู้ อุส่าติดตามมาตลอดนะ...:cry: (อยากร้องไห้):cry:

เห็นด้วยกับพี่หนุ่มนะ ขอบคุณที่เข้าใจพวกเรา

.....อ่านแล้วน้ำตาไหลเลยอะ...ตาหนุ่ม....

อืม ผมสมัครสมาชิกเวปนี้ตั้งแต่เมื่อ 3-4 ปีที่แล้วก่อนจะได้รถมาด้วยซ้ำไป ได้มีโอกาสมาคุยกับเพื่อนๆที่นี่หลายครั้งหลายคราว ได้ศึกษาทั้งความรู้ต่างๆนาๆที่เกี่ยวข้องกับปัญหาของรถเรา บอกตรงๆว่าเมื่อไหร่ที่รถมีปัญหา ผมได้ที่นี่แก้ปัญหาทุกครั้ง 100% ครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นที่ผมไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกแบบเป็นเอกสารหรือไป Meeting เพราะเหตุผลหลายๆอย่างครับ ทั้งเรื่องเวลาแล้วก็อื่นๆ แต่ผมก็มีความสุขที่ได้เข้ามาที่นี่ "ทุกวัน" ครับ ดูเพื่อนๆพี่ๆคุยกัน แล้วก็ได้ประโยชน์หลายๆอย่างกลับไปมองหรือแก้ปัญหารถของเรา:biggrin:

ระบบใหม่ของที่นี่ผมเข้าใจจุดประสงค์แหละ เพียงแต่ว่าบางเรื่อง อาจจะดูเหมือนปิดกั้นไปนิดนึง เวลาผมมีปัญหามาก็ไป Post ที่ Technical Board ไม่ได้ ก็ต้องมา Post ที่นี่แทน ผมเกรงว่ามันจะเป็น board จับฉ่ายไปครับ ไม่งั้นจะแยก board ไว้ทำไม:verrckt:

ผมไม่อยากเอาเวปนี้ไปเปรียบเทียบกับที่อื่น เพราะแต่ละที่ก็มีกฏของแต่ละที่อยู่แล้ว เหมือนที่ฝรั่งบอกไว้ว่า My house My Rules คนที่อยู่ในใต้ร่มบ้านนี้ก็ต้องทำตามกฏกติกามารยาทของบ้านนั้นๆ อันนี้เข้าใจดีเลยครับ:smile:

แต่ก็อยากให้ดูเรื่องอื่นๆประกอบกันตามความเหมาะสมด้วยนะครับ อย่างที่ข้างบนๆบอกไปแล้วว่าคนนอกไม่มีสิทธิ์มาเคาะกระจกถามได้เลย ได้แต่นั่งมองอยู่ห่างๆ

ผมเชื่อว่าต่อไปอะไรๆก็คงดีขึ้นครับ แต่ว่าแค่ออกตัวไว้ก่อนว่าถ้าเป็นแบบนี้ต่อไป ผมก็ไม่รู้จะไปพึ่งพาเวปไหนที่มีคนรัก A31 รวมตัวกันเยอะขนาดนี้ แล้วแต่ละคนก็รู้ปัญหาของรถจริงๆด้วย (หลายๆคนอาจจะสงสัยว่า อ้าว แล้วทำไมไม่สมัครสมาชิกไปซะล่ะ? เหตุผลก็ตามที่ได้บอกไปแล้วน่ะครับ ) ก็เอาเป็นว่าเอาใจช่วยให้ win-win ทั้ง 2 ฝ่ายก็แล้วกันครับ สบายใจทั้งสองฝ่าย ไม่ตึงไป ไม่หย่อนไป ก็พอครับผม :redface:

คงไม่ขอพูดอีกแล้วนะครับ ได้อธิบายไปหมดแล้ว
หากพวกท่านยังไม่พยายามเข้าใจ และยังพูดกันอยู่อย่างนี้ ก็ขอเชิญตามสบายครับ

ก็เห็นด้วยกับหลายคนนะค่ะ เหมือนแบ่งแยกยังไงไม่รู้ อุส่าติดตามมาตลอดนะ...:cry: (อยากร้องไห้):cry:

อย่า เศร้า สิจะ น้องปุ้ม เดว ไม่น่ารักนะ .................. :wink:

ทำรั้ว อัลลอย ล้อม หัวใจ นี่ ตารางเมตร ละเท่าไหร่อ่ะ ............... :biggrin:

555 พิมพ์เอง อ๊วกเอง :dribble:

อ่าน มาหลาย วัน รู้สึกอึดอัด ใจแทน พี่โจ้ เลยนะ ครับ ..............

กรุงโรม ไม่ได้ สร้างเสร็จ ในวันเดียว แต่ถ้า เราไม่ เริ่มตั้งเสา ก่อร่าง สร้างโครง ..........ในวันนี้

กรุงโรม มัน ก้ไม่มีวัน เกิด หรอก ครับ ..............

เห็นใจทั้ง 2 ฝ่าย...

ทางออกง่ายๆ ที่ผมคิดออกก้อคือ สมาชิกเต็มตัวก้อใช้ free board เป็นหลักเพื่อให้คนนอกให้มีโอกาสพูดคุยได้มากขึ้น....(ความคิดส่วนตัวนะคับ)

อ่าน มาหลาย วัน รู้สึกอึดอัด ใจแทน พี่โจ้ เลยนะ ครับ ..............

กรุงโรม ไม่ได้ สร้างเสร็จ ในวันเดียว แต่ถ้า เราไม่ เริ่มตั้งเสา ก่อร่าง สร้างโครง ..........ในวันนี้

กรุงโรม มัน ก้ไม่มีวัน เกิด หรอก ครับ ..............

:sweet_kiss: ขอบใจปุ๊ มากครับ...ก็ทนๆ กันไป บอกตรงๆ เห็นใจทุกคนที่ไม่เกี่ยวข้อง ต้องมาเดือดร้อนจากการกระทำของคนบางกล่มที่เข้ามาใช้งาน แล้วทำความเดือดร้อนให้กับสมาชิก ในที่นี้
มันเรื้อรังมานานมากแล้ว ขอร้องแล้ว บล็อคแล้ว ทุกทางก็ยัง ?
ขอโทษทุกท่านด้วยครับ...

อย่า เศร้า สิจะ น้องปุ้ม เดว ไม่น่ารักนะ .................. :wink:

ทำรั้ว อัลลอย ล้อม หัวใจ นี่ ตารางเมตร ละเท่าไหร่อ่ะ ............... :biggrin:

555 พิมพ์เอง อ๊วกเอง :dribble:

:redface: เหอะ เหอะ....ไม่ค่อยเลยนะ:redface:

อืม ผมสมัครสมาชิกเวปนี้ตั้งแต่เมื่อ 3-4 ปีที่แล้วก่อนจะได้รถมาด้วยซ้ำไป ได้มีโอกาสมาคุยกับเพื่อนๆที่นี่หลายครั้งหลายคราว ได้ศึกษาทั้งความรู้ต่างๆนาๆที่เกี่ยวข้องกับปัญหาของรถเรา บอกตรงๆว่าเมื่อไหร่ที่รถมีปัญหา ผมได้ที่นี่แก้ปัญหาทุกครั้ง 100% ครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นที่ผมไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกแบบเป็นเอกสารหรือไป Meeting เพราะเหตุผลหลายๆอย่างครับ ทั้งเรื่องเวลาแล้วก็อื่นๆ แต่ผมก็มีความสุขที่ได้เข้ามาที่นี่ "ทุกวัน" ครับ ดูเพื่อนๆพี่ๆคุยกัน แล้วก็ได้ประโยชน์หลายๆอย่างกลับไปมองหรือแก้ปัญหารถของเรา:biggrin:

ระบบใหม่ของที่นี่ผมเข้าใจจุดประสงค์แหละ เพียงแต่ว่าบางเรื่อง อาจจะดูเหมือนปิดกั้นไปนิดนึง เวลาผมมีปัญหามาก็ไป Post ที่ Technical Board ไม่ได้ ก็ต้องมา Post ที่นี่แทน ผมเกรงว่ามันจะเป็น board จับฉ่ายไปครับ ไม่งั้นจะแยก board ไว้ทำไม:verrckt:

ผมไม่อยากเอาเวปนี้ไปเปรียบเทียบกับที่อื่น เพราะแต่ละที่ก็มีกฏของแต่ละที่อยู่แล้ว เหมือนที่ฝรั่งบอกไว้ว่า My house My Rules คนที่อยู่ในใต้ร่มบ้านนี้ก็ต้องทำตามกฏกติกามารยาทของบ้านนั้นๆ อันนี้เข้าใจดีเลยครับ:smile:

แต่ก็อยากให้ดูเรื่องอื่นๆประกอบกันตามความเหมาะสมด้วยนะครับ อย่างที่ข้างบนๆบอกไปแล้วว่าคนนอกไม่มีสิทธิ์มาเคาะกระจกถามได้เลย ได้แต่นั่งมองอยู่ห่างๆ

ผมเชื่อว่าต่อไปอะไรๆก็คงดีขึ้นครับ แต่ว่าแค่ออกตัวไว้ก่อนว่าถ้าเป็นแบบนี้ต่อไป ผมก็ไม่รู้จะไปพึ่งพาเวปไหนที่มีคนรัก A31 รวมตัวกันเยอะขนาดนี้ แล้วแต่ละคนก็รู้ปัญหาของรถจริงๆด้วย (หลายๆคนอาจจะสงสัยว่า อ้าว แล้วทำไมไม่สมัครสมาชิกไปซะล่ะ? เหตุผลก็ตามที่ได้บอกไปแล้วน่ะครับ ) ก็เอาเป็นว่าเอาใจช่วยให้ win-win ทั้ง 2 ฝ่ายก็แล้วกันครับ สบายใจทั้งสองฝ่าย ไม่ตึงไป ไม่หย่อนไป ก็พอครับผม :redface:

ถามนิดนึงสิครับ คือแบบว่าผมอยากรู้อ่ะครับ ตอบไม่ได้ไม่เป็นไรครับ

1. ใช้งานเว็บมา 3-4 ปี แล้วรู้สึกดีมั้ยครับ
2. เคยรู้มั้ยครับว่าเว็บไม่ได้มีรายได้ทางใดเลยนอกจากการสมัครสมาชิก แล้วเว็บไซต์แห่งนี้อยู่ได้อย่างไร
3. และท่านไม่คิดจะช่วยเหลือชมรมฯ โดยการสมัครสมาชิกบ้างเลยเหรอ (ซึ่งตลอดมาทางชมรมเองก้อไม่ได้บังคับท่านแต่อย่างใด) แค่เศษเงินปีนึงไม่เกิน 200 บาทในการสม้ครเป็นสมาชิกของชมรม (ถึงแม้จะขับเซฟิโร่หรือไม่ก้อตามแต่ ก้อทำให้เว็บไซต์แห่งนี้อยู่ได้โดยไม่ต้องไปบากหน้าพึ่งสปอนเซอร์ และเนื่องจากเว็บไซต์แห่งนี้ไม่ใช่เว็บทางธุรกิจ จึงไม่มีแบนเนอร์ หรือ อะไรมาทำให้คนใช้งานเว็บรู้สึกรำคาญตา
4. เมื่อมีสมาชิกระหว่างเสียเงิน กับสมาชิกที่ไม่เสียเงิน เมื่อเกิดปัญหาเกี่ยวกับเว็บไซต์ คุณคิดว่า ควรปกป้องใครมากกว่าใคร
5. การปิดกั้นไม่ได้ปิดกั้นโดยทั้งหมด ถ้าปิดกั้นทั้งหมด คงไม่เปิด Free Board ให้มาคุยกันได้ คงปิดตั้งแต่เข้าหน้าเว็บแล้วครับ
6. Free Board เปิดให้คุยได้ทุกเรื่อง ยกเว้น การซื้อขาย และ กระทู้ที่ไม่เหมาะสม โดยอยู่ที่ดุลยพินิจ ของผู้ดูแล

เมื่อมีการเปลี่ยนแปลงระบบทีไร เหล่าท่าน ๆ ที่เป็นคนเข้าใช้งานเว็บบอร์ด ทำไมถึงมีปัญหาอะไรกันจังอ่ะครับ (ความรู้สึกส่วนตัวผมนะครับ)

แต่ละที่ก็มีกฏของแต่ละที่อยู่แล้ว เหมือนที่ฝรั่งบอกไว้ว่า My house My Rules คนที่อยู่ในใต้ร่มบ้านนี้ก็ต้องทำตามกฏกติกามารยาทขอ งบ้านนั้นๆ อันนี้เข้าใจดีเลยครับ

คนเป็นสมาชิกไม่จำเป็นต้องมามิตติ้งหรอกครับ สะดวกก้อมาไม่สะดวกก้อไม่เป็นไรไม่ได้มีการบังคับ แต่หลักสำคัญคือน้ำใจในการแบ่งปันช่วยเหลือสถานที่หรือช่วยเหลือเพื่อนฝูงในสังคมที่เราอาศรัยอยู่ต่างหากครับ

อีกอย่างมีนักธุรกิจหลายคนมาใช้เว็บไซต์แห่งนี้ทำการซื้อขายอะไหล่ มีอู่หลายอู่มาใช้เว็บแห่งนี้แนะนำตัวให้เป็นที่รู้จัก หรือ แม้แต่หลาย ๆ ท่านที่ใช้เว็บแห่งนี้ซื้อขายอะไหล่ เมื่อมีคนเข้ามาเยอะ ระบบของเว็บไซต์ก้อเกิดผลกระทบ คณะทำงานก้อต้องหาวิธีการในการทำให้ระบบเร็วขึ้น ดีขึ้น คนทำก้อทำเข้าไปสิครับ อดตาหลับขับตานอนทำเข้าไปสิครับ พอทำอะไรที คนใช้ไม่พอใจก้อมาเปิดกระทู้ตำหนิ ด่า เพื่อให้ได้อย่างที่ต้องการ

ทุกคนอยากได้ของที่ดี ๆ และ ฟรีได้ยิ่งดี ผมถามหน่อยเถอะ มีเหรอครับของฟรีและดีนะ

ผมแค่มองต่างมุมนะครับ ยินดีรับผิดชอบในข้อความที่ผมพิมพ์ทุกประการครับ
กิจ A31062
0841412103
ขออภัยหากมีการพาดพิงบุคคลที่สาม โดยที่ไม่ได้เจตนา (เนื่องจากเช็คข้อความข้างต้นแล้วไม่ได้กล่าวถึงชื่อใครเลย)

เปิดใจกว้างๆๆ กันหน่อยค่ะ ที่มีปัญหาเพราะเคยชินกับระบบเก่า ในเมื่อเราเองก็เปลี่ยนนายกมาตั้งหลายคน แล้วก็เปลี่ยนฤดูมาตั้งหลายฤดู ลองปรับตัวดูกันก่อนไหม แล้วดูว่าต้องการอะไรเพิ่มเติม แล้วลองเสนอแนะ ประธานชมรมเขาสนใจมาดูแลทุกคนที่ใช้เวปอยู่แล้วล่ะค่ะ (จิงไหมพี่โจ้)

ถ้าเคยทำขนมเค้กแล้วจะให้อร่อยในครั้งแรกที่ทำโดยไม่ปรับสูตร ขนมเค้กจะอร่อยที่สุดเหรอ ( เกี่ยวไม๊ อ่ะ )

นีถือว่าการเปลี่ยนแปลงคือการพัฒนา การพัฒนาคือการก้าวเดิน อีกหน่อยเราจะวิ่งกันแล้ว

สู้ๆๆนะค่ะ เอาใจช่วย ทุกคน

ขออย่ายอมแพ้ อย่าอ่อนแอแม้จะร้องไห้ จงลุกขึ้นสู้ไปจุดหมายไม่ไกลเกินจริง

เมื่อวันที่ชีวิต เดินเข้ามาถึงจุดเปลี่ยน
จนบางครั้งคนเรา ไม่ทันได้ตระเตรียมหัวใจ

ความสุขความทุกข์ ไม่มีใครรู้ว่าจะมาเมื่อไหร่
จะยอมรับความจริงที่เจอได้แค่ไหน
เพราะชีวิต คือชีวิต เมื่อมีเข้ามาก็มีเลิกไป
มีสุขสมมีผิดหวัง หัวเราะหรือหวั่นไหว เกิดขึ้นได้ทุกวัน
* อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน ตามความคิดสติเราให้ทัน
อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด
สุขก็เตรียมไว้ ว่าความทุกข์คงตามมาอีกไม่ไกล
จะได้รับความจริงเมื่อต้องเจ็บปวดไหว
เพราะชีวิต คือชีวิต เมื่อมีเข้ามาก็มีเลิกไป
มีสุขสมมีผิดหวัง หัวเราะหรือหวั่นไหว เกิดขึ้นได้ทุกวัน
อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน ตามความคิดสติเราให้ทัน
อยู่กับสิ่งที่มีไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด

nunee เอง

เปิดใจกว้างๆๆ กันหน่อยค่ะ ที่มีปัญหาเพราะเคยชินกับระบบเก่า ในเมื่อเราเองก็เปลี่ยนนายกมาตั้งหลายคน แล้วก็เปลี่ยนฤดูมาตั้งหลายฤดู ลองปรับตัวดูกันก่อนไหม แล้วดูว่าต้องการอะไรเพิ่มเติม แล้วลองเสนอแนะ ประธานชมรมเขาสนใจมาดูแลทุกคนที่ใช้เวปอยู่แล้วล่ะค่ะ (จิงไหมพี่โจ้)

ถ้าเคยทำขนมเค้กแล้วจะให้อร่อยในครั้งแรกที่ทำโดยไม่ปรับสูตร ขนมเค้กจะอร่อยที่สุดเหรอ ( เกี่ยวไม๊ อ่ะ )

นีถือว่าการเปลี่ยนแปลงคือการพัฒนา การพัฒนาคือการก้าวเดิน อีกหน่อยเราจะวิ่งกันแล้ว

สู้ๆๆนะค่ะ เอาใจช่วย ทุกคน

ขออย่ายอมแพ้ อย่าอ่อนแอแม้จะร้องไห้ จงลุกขึ้นสู้ไปจุดหมายไม่ไกลเกินจริง

เมื่อวันที่ชีวิต เดินเข้ามาถึงจุดเปลี่ยน
จนบางครั้งคนเรา ไม่ทันได้ตระเตรียมหัวใจ
ความสุขความทุกข์ ไม่มีใครรู้ว่าจะมาเมื่อไหร่
จะยอมรับความจริงที่เจอได้แค่ไหน

* อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน ตามความคิดสติเราให้ทัน
สุขก็เตรียมไว้ ว่าความทุกข์คงตามมาอีกไม่ไกล
จะได้รับความจริงเมื่อต้องเจ็บปวดไหว
อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน ตามความคิดสติเราให้ทัน

nunee เอง

แล้ว นุนี จะสมัคร มั้ย อ่ะ จะได้ไปขอแอบดูใบ สมัคร ที่พี่โจ้

อยากเห็นหน้า มานานแระ เอา แต่ ดูหน้าเราฝ่ายเดียว ................อ่ะ ๆ

ฉีกหน้ากาก สาวไฮโซ นุนี ที่แท้ เป็น หญิงชรา ขี้เหงา 55555555 .........กร๊ากกกกกก:sexy_girl:

จาทำไรได้ล่ะ ก็ต้องเข้าใจระบบใหม่ไงคะ เราก็เปงแค่ส่วนเล็ก ๆ เท่านั้นเอง จามีใครเค้ามาสนใจและเข้าใจฟามรู้สึกล่ะ ว่าที่โดนแบ่งแยกง่ะ มานเปงไง เฮ้อ.......เปงชนกลุ่นน้อยนี่มานลำบากเจง ๆ ขนาดจาดูรูปยังดูม่ะด้ายเล้ย.........

• กระทู้ ผู้เขียน
ผมว่าสิ่งที่นายวรกิจ ได้กล่าวไว้ข้างต้นนั้น เป็นเหตุผลที่มากกว่าคำอธิบายแล้วน่ะครับ อ่านง่ายเข้าใจง่าย สำหรับท่านที่ยังอ่านไม่เข้าใจคงต้องรบกวนให้อ่านกันหลายๆรอบและตีคำให้แตก

เฮ้อ เหนื่อยแทนโว๊ยยย

ขอออกมาพูดบ้างนะครับ โลกย่อมมีการเปลี่ยนแปลงไปเสมอ ใจเย็นลองเปิดใจเปิดสมอง ลงใช้งานในกฎใหม่ระบบใหม่ดูบ้าง คนเราย่อมมองความคิดเห็นและความต้องการส่วนตัวเป็นหลัก (นั้นก็ไม่ผิกปรกติสำหรับความเป็นคน)แต่อย่าลืม คนก็อยู่ภายใต้ระเบียบ แต่บางท่านชีวิตท่านอาจไม่ชินกับชีวิตที่ต้องมีระเบียบมีวินัยในตัวเองอยู่แล้ว ก็ต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วยที่ต้อง ขอร้องทุกท่าน ต้องเข้ามาใช้ระเบียบไปในทางเดียวกัน

เป็นกำลังใจสำหรับคนทำงาน และจะบอกท่านว่าทำงานอย่าไปกลัวทำผิดคนทำงานย่อมผิดได้ ส่วนคนที่ไม่เคยทำผิดเลยส่วนใหญ่ก็เป็นคนที่ไม่ค่อยได้ทำงาน ใจเย็น ดูไป ลองไป ปรับตัวไป แล้วโลกจะดีเอง ขอบคุณ ท่านผู้ที่อ่านแล้วไปลองคิดแบบใจกว้างๆนะครับ

น้ำใจไม่เกี่ยวกับชนกลุ่มน้อยหรือกลุ่มใหญ่ครับ หนูตัวเล็กๆยังกัดเชื่อกเพื่อช่วยเหลือราชสีย์ได้ แสดงว่าน้ำใจไม่เกี่ยวกับเล็กหรือใหญ่

ดังนั้นในเมื่อชมรมฯ มีน้ำใจสร้างเว็บไซต์ให้ท่านใช้งานมาหลายปีแล้ว ปัจจุบันชมรมมีปัญหาหลายด้านที่จะต้องแก้ไข แล้วท่านที่ใช้พื้นที่แห่งนี้หาความรู้ หาเงิน ทำธุรกิจ หาเพื่อนฝูง ท่านจะไม่มีน้ำใจตอบแทนเว็บไซต์ของชมรมบ้างเลยเหรอ

น้ำใจไม่เกี่ยวกับคนกลุ่มน้อย หรือ คนกลุ่มใหญ่ ถ้าจะให้พูดกันตรง ๆ เลยนะครับ ชนกลุ่มน้อยคือคนที่ใช้ล็อกอินขึ้นต้นด้วย A31XXX มากกว่าครับ เพราะมีสมาชิกที่มมลงทะเบีน กันหลายพันคน แต่คนที่มีชื่อขึ้นด้นด้วย A31XXX มีไม่ถึง 700 คนเองครับ

สงสารพี่โจ้

ใครจะพูดอะไรคิดห้ดคิดให้ดีๆๆๆๆๆๆๆ สำนึกไว้บ้าง...

ปล..ตอนนี้เมา

วุ่นว่ายนักยุบแม้งเลยมั้ย????????????ถามใจตัวเองให้dd

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม