รถสีอื่น แต่ทำฝากระโปรงสีดำ...ระวังหน่อยนะคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31367
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สรุปถ้าจะทำ ต้องแจ้งอย่าง เจ้าแชมป์ ใช่ไหม..ห่าตอนไปแจ้ง เรื่อง สี เครื่อง ซันรูฟ ก็ลืมนึกไป...

สรุปถ้าจะทำ ต้องแจ้งอย่าง เจ้าแชมป์ ใช่ไหม..ห่าตอนไปแจ้ง เรื่อง สี เครื่อง ซันรูฟ ก็ลืมนึกไป...

ถูก เอาไว้กันเสียตัง ได้อย่างดีทีเดียวเชียว แจ้งสีที่ขนส่ง เสียตังแค่ไม่กี่สิบบาทเอง ถ้าเกิน 7 วันนับจากใบเสร็จ เสียค่าปรับอีกก็อีกไม่กี่บาทเหมือนกัน

แล้วขนส่งแม่งนั่งนับเปล่าวะว่ามันมีกี่สีฮ่วย

:augenrollen: แม่งคงมานั่งนับให้หรอกพี่:augenrollen:
:sweat: ขนส่งทำขนส่งไม่ได้จับ ตำรวจจับแต่ตำรวจไม่ได้ทำ :sweat:

ถูกจับปรับไปหลายรายแระ(ต้องยัดไป 200)
หากรถน้าๆทั้งหลายจดไว้เป็นสีแดง เหลือง เขียว น้ำเงิน ขาว
หรือสีอะไรที่ไม่ใช่สีดำ..แต่ไปทำฝาประโปรงเป็นสีดำ
โดนแน่ๆ...
ความผิดตามกฎหมายคือ ถูกแจ้งข้อหาเปลี่ยนแปลงสีรถโดยไม่แจ้งต่อนายทะเบียน

..เพราะฉะนั้น..ใครที่ไม่ได้แจ้งเปลี่ยน ก็ระวังๆหน่อยนะค๊าบบบบบบบบ :biggrin:

ไม่ทานนนนน แว้ววววววววว โดน ปายยยยย แว้ววว รอบคันชุดแต่งด้วย 400 :biggrin:

• กระทู้ ผู้เขียน
ไม่ทานนนนน แว้ววววววววว โดน ปายยยยย แว้ววว รอบคันชุดแต่งด้วย 400 :biggrin:
จิงๆแร้วชุดแต่งไม่เกี่ยวนะ..

แต่ไงก็ยินดีด้วยนะน้า..!!!
กร๊ากกกกกๆๆๆๆๆๆ.....:biggrin:

55555 ใครทำก็ไปแจ้งซะนะครับ ค่าธรรมเนียมแก้ไขข้อมูลเล่มทะเบียน 10 บาท ค่าเปลี่ยนสี 50 บาทครับ แต่ใบเสร็จจากอู่ทำสี ต้องระบุว่าทำสีดำที่ส่วนไหนบ้าง และมีอายุไม่เกิน 7 วันครับ ไม่งั้นจะโดนค่าปรับอีกครับ

อืม ใบ ฯ ผมอยู่สน.พญาไท ช่วยเอาออกให้ได้ป่าวคั๊บ
:biggrin: :biggrin: :biggrin:

เพื่อนผมอยู่ สน.ใกล้เชียงกงปทุมวันอะ ไม่รู้สน.ไร :biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม