Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

ฟรีบอร์ด คือ ?

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31001
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31001

ทุกปัญหาLPGมีคำตอบ
Moderator
Register
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
บอร์ดนี้สำหรับผู้ลงทะเบียนทั่วไปใช้งาน ในทุกรูปแบบหรือไม่? ไว้คุย-ไว้ซื้อ-ขาย ใช่หรือไม่? ตอบกันหน่อย ผมคิดว่ายังมีคนสงสัยอีกแยะ

ส่วนในบอร์ดซื้อ-ขาย ทำไมมันอัพกระทู้ไม่ได้แล้ว?

จริง ครับผมก็เป็น คนนึงที่ใช้ Cefiro แต่ว่าวันนี้ (5 เม.ย.50) เข้า web ได้แต่ไม่สามารถคุยกับเพื่อนๆ สมาชิกท่านอื่นๆ หรือร่วมแสดงความคิดเห็นได้ เลยอยากทราบว่าต้องทำ อย่างไร จึงจะกลับไปใช้ web ได้เหมือนเดิมครับ :burn:

ผมรองาน Meet นะครับจาไปสมัคร -*- จอสมากมาย

อืม..... ในเมื่อสงวนสิทธิเพื่อสมาชิกชมรมที่ต้องลงทะเบียนและมีเบอร์เท่านั้น งั้นบุคคลภายนอกที่อยู่ต่างจังหวัดและไม่สามารถมาร่วมสังสรรค์ได้ แต่มีความรักและความชอบในรถรุ่นเดียวกันก็คงจะไม่มีประโยชน์อะไรแล้วที่จะเข้ามาในเวปนี้ เวปของคลับอื่นไม่เห็นเค้าจะกันสิทธิมากมายขนาดนี้ เท่าที่ผมเข้ามาอ่านดูก็ไม่เห็นมีใครเข้ามาป่วนนี่ครับ ยังไงฝากถึงท่านประธานพิจารณาดูอีกที ถ้ายังยืนยันและตีกรอบให้กับสมาชิกชมรมและบุคคลนอกเช่นพวกผมอีกเหมือนเดิม ก็คงบอกได้คำเดียวว่า ลาก่อนครับ

เสียดายความรู้สึกดีๆที่เคยมีให้
คนที่มีความชอบใน cefiro เหมือนกันแต่ไม่มีสิทธิที่เหมือนกัน

อืม..... ในเมื่อสงวนสิทธิเพื่อสมาชิกชมรมที่ต้องลงทะเบียนและมีเบอร์เท่านั้น งั้นบุคคลภายนอกที่อยู่ต่างจังหวัดและไม่สามารถมาร่วมสังสรรค์ได้ แต่มีความรักและความชอบในรถรุ่นเดียวกันก็คงจะไม่มีประโยชน์อะไรแล้วที่จะเข้ามาในเวปนี้ เวปของคลับอื่นไม่เห็นเค้าจะกันสิทธิมากมายขนาดนี้ เท่าที่ผมเข้ามาอ่านดูก็ไม่เห็นมีใครเข้ามาป่วนนี่ครับ ยังไงฝากถึงท่านประธานพิจารณาดูอีกที ถ้ายังยืนยันและตีกรอบให้กับสมาชิกชมรมและบุคคลนอกเช่นพวกผมอีกเหมือนเดิม ก็คงบอกได้คำเดียวว่า ลาก่อนครับ

เสียดายความรู้สึกดีๆที่เคยมีให้
คนที่มีความชอบใน cefiro เหมือนกันแต่ไม่มีสิทธิที่เหมือนกัน

ถึงแม้ผมจะมีรหัส a31160 ซึ่งจัดเป็นสมาชิกเต็มตัว สิ่งที่ผมต้องการก้อคือเข้ามารู้จักกับคนที่รักและชื่นชอบใรรถยนต์เซฟิโร่...ผมไม่สนว่าใครจะเป็นสมาชิก หรือไม่เป็นสมาชิก ทุกคนคือคนรักเซฟิโร่เหมือนกัน แต่ในเมื่อมีกรอบมีรั้วแบบนี้ ถึงผมจะเป็นสมาชิก แต่ผมขอปักหลักอยู่นอกรั้วในฟรีบอร์ดนี่แหละ

ส่วนคุณที่ไม่มีรหัสมีเลขสมาชิกกะเขาอย่าเพิ่งน้อยใจ ผมว่าสมาชิกทั้งหลายยังไม่ทอดทิ้งคุณหรอกครับ ผมประกาศไว้เลยนะครับว่าผมจะเล่น free board เป็นหลัก จะปักหลักคุยกะท่านๆเพื่อนๆที่ไม่เป็นสมาชิกต่อไป.....

หนุ่มดอนเมือง a31160 รักเหมือนกัน ชอบเหมือนกัน ต้องไม่ทิ้งกันครับ

ถึงแม้ผมจะมีรหัส a31160 ซึ่งจัดเป็นสมาชิกเต็มตัว สิ่งที่ผมต้องการก้อคือเข้ามารู้จักกับคนที่รักและชื่นชอบใรรถยนต์เซฟิโร่...ผมไม่สนว่าใครจะเป็นสมาชิก หรือไม่เป็นสมาชิก ทุกคนคือคนรักเซฟิโร่เหมือนกัน แต่ในเมื่อมีกรอบมีรั้วแบบนี้ ถึงผมจะเป็นสมาชิก แต่ผมขอปักหลักอยู่นอกรั้วในฟรีบอร์ดนี่แหละ

ส่วนคุณที่ไม่มีรหัสมีเลขสมาชิกกะเขาอย่าเพิ่งน้อยใจ ผมว่าสมาชิกทั้งหลายยังไม่ทอดทิ้งคุณหรอกครับ ผมประกาศไว้เลยนะครับว่าผมจะเล่น free board เป็นหลัก จะปักหลักคุยกะท่านๆเพื่อนๆที่ไม่เป็นสมาชิกต่อไป.....

หนุ่มดอนเมือง a31160 รักเหมือนกัน ชอบเหมือนกัน ต้องไม่ทิ้งกันครับ

ก็ขอขอบคุณ คุณหนุ่ม (ดอนเมือง) นะครับ งั้นขอให้ขายของได้ เยอะๆ รวยๆ นะครับ ยังไงก็ขอให้ท่านประธานชมรมพิจารณา อีกครั้งนะครับ รับรองว่าพวกกระผมนั้นไม่ได้มีเจตนา ที่จะเข้ามาป่วนน่ะครับ เพราะผมถือว่า web Cef-thai นี้มีไว้สำหรับ หาความรู้เผยแพร่ความรู้ แก่ท่านสมาชิก และไม่ใช่สมาชิก :cry:

โดยส่วนตัวแล้ว เห็นด้วยกะหนุ่มคับ

ค่อยเป็นค่อยไป....ครับ
รายละเอียดผมเชื่อว่าท่านประธานชมรมท่านคงได้ชี้แจงวัตถุประสงค์ไปบ้างแล้วและผมเองก็เป็นคณะทำงานชมรมคนหนึ่งในฐานะรองประธานชมรมก็คงจะต้องร่วมอุดมการณ์และก้าวเดินไปในทิศทางเดียวกันเพราะผมเชื่อเสมอว่า ท่านประธานชมรมที่พวกเราเองเป็นผู้คัดเลือกท่านเข้ามาบริหารงานชมรม ท่านมีทิศทาง/แนวทางการดำเนินงานเป็นของตนเองเพื่อการเติบโตที่ยั่งยืนมั่นคงของชมรม เพราะฉะนั้นพวกเราต้องให้โอกาสท่านบริหารงานตามนโยบายการพัฒนาชมรมของท่าน ซึ่งท่านได้กล่าวไว้แล้วในช่วงเข้ารับตำแหน่งใหม่ๆ ในส่วนผมคงจะกล่าวได้เท่าเนี้ย.....

เป็นถ้อยคำที่โดน...มากๆครับ คุณหนุ่มดอนเมือง อย่างนี้ซิครับถึงจะเรียกว่า..คนเซฟิโร่..ตัวจริง:sure: ขอให้ขาย ออริจิ้น ได้จนรวยไปเลยครับ:redface:

สุดยอดเลยครับคุณหนุ่ม มันต้องอย่างนี้ซิครับ ถึงจะเรียกว่า Cefiro-Thailand

ผมขอกล่าวคำเดิม

คนทำไม่สนุก
คนสนุกไม่ได้ทำ

ปัญหาคนเล่นไม่ได้แก้ไข
คนแก้ไขไม่ได้สร้างปัญหา

คนทำโดนวิจารย์
คนวิจารย์ไม่ได้ทำ

หึหึ ผมก้ออยากลาก่อนเหมือนกัน

บอร์ดนี้สำหรับผู้ลงทะเบียนทั่วไปใช้งาน ในทุกรูปแบบหรือไม่? ไว้คุย-ไว้ซื้อ-ขาย ใช่หรือไม่? ตอบกันหน่อย ผมคิดว่ายังมีคนสงสัยอีกแยะ

ส่วนในบอร์ดซื้อ-ขาย ทำไมมันอัพกระทู้ไม่ได้แล้ว?

:sexy_girl: ผมได้เปิดช่องว่างเอาไว้ให้ บุคคลภายนอก ที่ไม่ได้เป็นสมาชิกของชมรมฯ สามารถติดต่อสื่อสารกับ สมาชิก และผู้บริหารชมรมฯ
เพื่อขอเข้าใช้สิทธิ์ เฉกเช่นสมาชิกของชมรมฯ
โดยการสมัคร และยื่นเอกสาร ตามระเบียบของชมรมฯ

เพื่อทางชมรมฯ เองจะสะดวกในการดูแล สมาชิกท่านนั้นๆ

ในส่วนของบอร์ด ซื้อ-ขาย กำลังดำเนินการแก้ไขอยู่ครับ:biggrin:

• กระทู้ ผู้เขียน
:sexy_girl: ผมได้เปิดช่องว่างเอาไว้ให้ บุคคลภายนอก ที่ไม่ได้เป็นสมาชิกของชมรมฯ สามารถติดต่อสื่อสารกับ สมาชิก และผู้บริหารชมรมฯ
เพื่อขอเข้าใช้สิทธิ์ เฉกเช่นสมาชิกของชมรมฯ
โดยการสมัคร และยื่นเอกสาร ตามระเบียบของชมรมฯ

เพื่อทางชมรมฯ เองจะสะดวกในการดูแล สมาชิกท่านนั้นๆ

ในส่วนของบอร์ด ซื้อ-ขาย กำลังดำเนินการแก้ไขอยู่ครับ:biggrin:

รับทราบครับพี่ บอร์ดนี้ถ้าเอาไว้ติดต่อสื่อสารพูดคุยกันได้ก็คงเป็นไปโดยเจตนารมย์ แต่ผมว่ามันจะไม่คุยกันอย่างเดียว มันจะมีการประกาศซื้อ-ขายของกันในนี้ ซึ่งมันไม่ตรงกับเจตนารมย์ที่พี่ตั้ง
ไว้ และมันก็จะเกิดปัญหาตามสิ่งที่พี่เคยคิดไว้ว่าไม่อยากให้เหมือนเวปอื่นๆ ที่ไม่รัดกุมในการซื้อ-ขายของ ฉนั้นในบอร์ดนี้ไม่ควรมีเรื่องการประกาศซื้อ-ขายครับ ถ้ามีให้ลบทิ้งทันที บอร์ดนี้เอาไว้พูดคุยสำหรับผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนหน้าเวปเท่านั้น ส่วนผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนหน้าเวปและส่งเอกสารแสดงตัวตนนั้นใช้ได้เฉกเช่นสมาชิกชมรม สามารถโพสถาม-ตอบ ในเวปบอร์ด สามารถโพสประกาศซื้อ-ขายในหน้าซื้อ-ขายได้ แต่ไม่สามารถเข้าใช้งานในส่วนของสมาชิกชมรมได้ ผมเข้าใจในเจตนารมย์ของพี่โจ้ดีที่สุดคนหนึ่ง สิ่งที่พี่ทำอยู่นี้ก็เพื่อผลประโยชน์ของสมาชิกชมรมทั้งสิ้น สิ่งที่ผมเปิดกระทู้นี้แต่ต้นเพราะเห็นว่า บอร์ดนี้มันจะมั่วในอนาคต และ คิดว่าคงมีคนสงสัยอีกแยะ เลยตั้งกระทู้สอบถามนี้ขึ้นมา มิได้มีเจตนาเป็นอย่างอื่นน่ะพี่
ขอบคุณ

ครับพี่...คงต้องเป็นอย่างนี้

เห็นด้วยกับคุณ A31001 ครับ
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ไม่ได้สมัครสมาชิคอย่างเป็นทางการเหมือนกันครับ แต่ผมจะเข้ามาที่เว็ปนี้เป็นเว็ปแรกที่ผมเล่นอินเตอร์เน็ตเลยครับ
ตอนนี้รู้สึกมีกำแพงที่เป็นกระจกสูงเสียดฟ้าขึ้นมากั้นกล่างระหว่างบุคคลที่เป็นสมาชิกกับบุคคลภายนอกครับ บุคคลภายนอกคุยกันเองโดยที่บุคคลที่เป็นสมาชิกสามารถเปิดประตูออกมาคุยกับบุคคลภายนอกได้ แต่บุคคลภายนอกไม่สามารถเคาะกระจกเพื่อคุยกับบุคคลที่เป็นสมาชิคได้เลย
ผมกลัวว่าจะเกิดการแบ่งแยกขึ้นน่ะครับ...

ครับ...ผมก็ไม่ได้อยากให้เป็นเช่นนั้น
และผมเองก็คิดว่าไม่เหมาะที่จะนำเรื่องราว ปัญหาต่างๆ ที่เกิดขึ้น มาชี้แจงให้ทราบโดยทั่วกัน มันคงไม่เหมาะครับ เป็นเรื่อง และปัญหาภายในที่ผมอยู่ในฐานะผู้นำ ต้องตัดสินใจนะครับ และได้ไตร่ตรองมาตลอดระยะเวลาที่ชมรมฯ ได้เกิดขึ้น ซึมซับปัญหามาโดยตลอด
ธรรมดาของการเปลี่ยนแปลง...มีทั้งคนที่เห็นด้วย และไม่เห็นด้วย มีทั้งผู้ได้ประโยชน์ และเสียประโยชน์ ขาว และ ดำ ซึ่งผมคิดว่าทุกคนที่อยู่ ณ ที่นี้โปรดให้เกียรติในการตัดสินใจ ของผมด้วย ทุกอย่างสามารถปรับเปลี่ยนได้ครับ แต่คงต้องใช้เวลาซักหน่อย ผมพยายามอุดช่องว่างต่างๆ ที่ผู้เข้ามาใช้งานสร้างความเสียหาย เสื่อมเสีย กับตัวของชมรมเซฟิโร่เอง....
เพราะฉะนั้น ขอให้ทุกท่านสนทนากันไปตามปกติก่อนนะครับ เพราะผมก็ได้เปิดช่องทางนี้ เอาไว้ให้ท่านเข้ามาใช้งาน และสื่อคำถาม ถึงผู้ปริหารชมรมฯ และเพื่อนสมาชิกที่แวะเข้ามาเวียนพูดคุย กับท่านอยู่แล้วครับ ท่านอาจจะเหงา และขาดสิ่งที่เคยมี เคยใช้ไปบ้าง ก็โปรดเห็นใจ และให้เวลา ในการจัดระเบียบ ผู้เข้ามาใช้งาน ของผู้บริหารบ้างครับ

ขอบคุณครับ...

ประธานชมรมฯ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม