• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ลงชื่อ Cef@RangSit Zone

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31600
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ตอนนี้ย้ายของไปชั้นสองแล้วคับ เตรียมกั้นน้ำเรียบร้อยถ้าน้ำไม่เข้าบ้านเราคงได้จัดงานวันเกิด อิอิ

เป็นไงกันบ่างครับ มีใครน้ำทว่มบ่างหรืเปล่า

บางกะปิแห้งกังเลย

วันเกิดโน๊ตปีนี้ นั่งกินกันในน้ำก็ได้อีกอารมณ์เหมือนกันนะ

ไอ้ยูมันยิ่งชอบใจเลยด้วยมั้ง ได้หาปลาสดกินไปในตัว กร๊ากกกกกกกกกก

โน๊ตเป็นอย่างไงบ่างครับ แล้วคนอื่นๆดว้ยครับ ที่นวนครกำลังยุ่งกับการป้องกันครับ

เมื่อกี๊น้องในซอยบ้านโทรมาบอกว่า อีก 8 ชม จะมีปล่อยน้ำจากปทุมเข้ากรุงเทพ

ข่าวจริงไม่จริงยังไงเนี่ย ใคร confirm ได้บ้างค๊าบ

เมื่อกี๊น้องในซอยบ้านโทรมาบอกว่า อีก 8 ชม จะมีปล่อยน้ำจากปทุมเข้ากรุงเทพ

ข่าวจริงไม่จริงยังไงเนี่ย ใคร confirm ได้บ้างค๊าบ

ไม่รู้กเหมือนกัน ข่าวบอกมาว่า ทางเข้าวัดลากขนุน ถ่วมรถเล๊กไม่ให้เข้าแล้ว

ตาแชมหน้าบ้านมีสีโป้วขายใช่เลป่า ป๊องกี่บาท

เอาไปทำอะไรวะยู

ตอนนี้แถวบ้านผมน้ำยังไม่มาครับ แต่คิดว่าไม่น่าพ้นคืนนี้ แต่ได้เตรียมรับมือไว้เรียบร้อยแล้วครับ...ซื้อเบ็ดตกปลาเพิ่มไว้อีก2คัน...ทั้งตกปลากันหน้าบ้านไปเลย..

ตอนนีมามาขาดตลาดแล้วครับ เราก็เลยต้องตุนเบียร์ครับกินแล้วมันก็ไม่หิวข้าวเหมือนกันอิอิอิขำๆครับ แต่ตอนนี้เคลียดโคตรๆๆเป็นหว่งก็แต่รถก็ปองกันกันเต็มที่่ครับไม่รู้เลยจะเป็นอย่างไง
แต่เอารถไปเก็บบ้าสวนแล้วครับเอารถปิคอัพมาใช้อยู่เมียก็ท้องแก่ น้ำก็จะท่วมโอ้ยยยย
โรงงานกยังไม่สั่งหยุดเลย...........สงสัยจะรอท่วมก่อนมัง..........
ก็ขอให้พวกเราผ่านพถ้นปญหากันไปด้วยดีครับ

แก้ไขล่าสุด:
สวัดดีเช้าวันทำงานครับ วันนี้รถไม่ติดครับ เขาหยุดกันหมดแล้วครับ

ใช่ๆ วันนี้รถไม่ติดเลยอะ

บ้านผมยังไม่ท่วม สถานการณ์ยังโอเคอยู่

แต่เมืองเอกก่อนทางเข้าหมู่บ้าน กับทางยูเทิร์นใต้สะพานตรงแม็คโครนี่ ทะเลอ่ะ

สวัดดีเช้าวันทำงานครับ วันนี้รถไม่ติดครับ เขาหยุดกันหมดแล้วครับ

บางกะปิติดครับ ผมหนึกว่ารถจะโล่ง เลยเอาช้างน้อยออกมาวิ่งเล่น
ที่ใหนได้ แงกอยู่กับที่เลย :coolly-0034:

ไม่ต้องมาซื้อถึงนี่ก็ได้ ร้านขายวัสดุก่อสร้างทั่วไปก็มีขายหมดแหละ

ไม่ต้องมาซื้อถึงนี่ก็ได้ ร้านขายวัสดุก่อสร้างทั่วไปก็มีขายหมดแหละ
ไม่เข่าใจว่าทำไมต้องมายันนี้ด้วยอิอิอิ หาเรื่องออกมาหรือเปล่า:coolly-0009:

ออกเอาโลมา มาว่ายน้ำเล่นกันดีมั้ง
เอาเปล่ายูอิอิอิอิ
.................................................................................................
หรือจะไปหาที่แห้งๆเอาไปเกยตื้นกันดีกว่าคราบบบบก่อนทีจะจมน้ำตาย...

พี่นัท แล้วนวนครสถานการณ์เป็นไงบ้างอะครับพี่

ยังไม่มีอะไรครับ แตบ่างโรงงานเขาสั่งหยุดครับน้ำยังไม่มาครับถ้ามาของพี่เป็นที่แรกครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม