• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ลงชื่อ Cef@RangSit Zone

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31600
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอบคุนคับ พี่ๆๆ ที่หัยการต้อนรับ มีการนัดกันเมื่อไร บอกด้วยคับ ไปเเน่ คับ
อยากด้าย สติกเกอ คับ สวยดี คับ :coolly-0044::coolly-0003:

ขอบคุนคับ พี่ๆๆ ที่หัยการต้อนรับ มีการนัดกันเมื่อไร บอกด้วยคับ ไปเเน่ คับ
อยากด้าย สติกเกอ คับ สวยดี คับ :coolly-0044::coolly-0003:
ติดตามดูในนี้ครับคงไม่นานครับ:coolly-0039:

พรุ่งนี้เลยมั้ยอะ หมูทะแกล้มเบลนด์ซักขวด 55555555555

ดีครับทุกคน...นานๆเข้ามาทีครับ คิดถึงจัง..5555

น้องใหม่ ขอเเนะนำตัว ครับ ผมอยู่คลอง3 คับ คันสีขาว โปรงหน้าดำ โปรงหลังดำ ล้อสกาย ขออยู่ กลุ่ม @rangsit ด้วยคับ อืมๆๆ จริงอยากได้สติ๊:coolly-0039::coolly-0039:กเกอร์ @rangsit ด้วย คับ ติดต่อใครเอ่ย รบกวนด้วยคับ

สวัสดีครับ ผมก็อยู่คลอง 3 เหมือนกันครับ....

พี่ไปเจอเนื้อคู่แล้วครับ ข้างซ้าย 800แพงหรือเปล่าครับ

:coolly-0020:งานงอกอีกแล้วครับ หลังจากที่จอดมาตั่งแต่วันจันทร์เมื่อวานเย็นกลับไปติด มันไม่ยอมติดครับไดสตาทมันไม่มีเสียงเลยสักแอะ ต้องให้เขามาช่วยเข็นถึงจะติดแตมันก็ไม่ยอมสตาท เลยไม่รู้จะเอาอย่างไร ก็เลยจอดไวอย่างเก่า เซ็ง:coolly-0004::coolly-0020::coolly-0002:

แก้ไขล่าสุด:
วันนี้meetingกันหน่อยไหมครับพี่น้อง:coolly-0018:

วันนี้่งานเข้าครับ
ต้องไปขนของหนี่น้ำอีกแล้ว

ตอนเย็นนี้ยังไม่รู้จะติดรถยังไงเลยครับ

ง่ายสุดลองหาอะไรไปเคาะๆ ไดสตาร์ทก่อน ตีๆ มันตรงแถวๆ ตูดกับหัวมัน ใช้แรงตีพอดีๆ ครับ ไม่เบาไม่แรงเกินไป แล้วลองสตาร์ทดูครับ ถ้าสตาร์ทติด แสดงว่าแปรงถ่านไดสตาร์ทหมด

ถ้ายังไม่ติด ให้ไล่สายไฟครับพี่นัท ไม่รู้ว่าเป็นที่สวิทช์กุญแจหรือสายไฟที่ไดเอง
อยากรู้ว่าเป็นที่สวิทช์กุญแจหรือได ให้เช็คกราวด์ของไดสตาร์ทให้เรียบร้อย แล้วลองเอาไฟต่อตรงเข้าที่ขั้วไฟบวกที่ไดสตาร์ทครับ
แล้วดูว่ามันหมุนเครื่องได้มั้ย ถ้าไม่ได้แสดงว่าเป็นที่ไดสตาร์ทเสีย

แต่ถ้าไดหมุนเครื่องได้ ก็ต้องมาดูที่สวิทช์กุญแจละครับ ลองเอาโซแน็คฉีดไล่ความชื้นดูก่อน ถ้าไม่หาย คราวนี้ต้องรื้อออกมาซ่อม หรือออกมาเปลี่ยนใหม่ละ

ง่ายสุดลองหาอะไรไปเคาะๆ ไดสตาร์ทก่อน ตีๆ มันตรงแถวๆ ตูดกับหัวมัน ใช้แรงตีพอดีๆ ครับ ไม่เบาไม่แรงเกินไป แล้วลองสตาร์ทดูครับ ถ้าสตาร์ทติด แสดงว่าแปรงถ่านไดสตาร์ทหมด

ถ้ายังไม่ติด ให้ไล่สายไฟครับพี่นัท ไม่รู้ว่าเป็นที่สวิทช์กุญแจหรือสายไฟที่ไดเอง
อยากรู้ว่าเป็นที่สวิทช์กุญแจหรือได ให้เช็คกราวด์ของไดสตาร์ทให้เรียบร้อย แล้วลองเอาไฟต่อตรงเข้าที่ขั้วไฟบวกที่ไดสตาร์ทครับ
แล้วดูว่ามันหมุนเครื่องได้มั้ย ถ้าไม่ได้แสดงว่าเป็นที่ไดสตาร์ทเสีย

แต่ถ้าไดหมุนเครื่องได้ ก็ต้องมาดูที่สวิทช์กุญแจละครับ ลองเอาโซแน็คฉีดไล่ความชื้นดูก่อน ถ้าไม่หาย คราวนี้ต้องรื้อออกมาซ่อม หรือออกมาเปลี่ยนใหม่ละ
เคาะแล้วมันก็นิ่งเฉยครับ สายไฟมันก็อยู่ท้ายเปิดไม่ได้อีก ก็เลยต้องรอตอนเย็นครับว่าจะหาสายไฟไปจี้ดูอยู่เหมือนกันครับ ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ:coolly-0005:เสียความตั่งใจหมดเลยวันนี้:coolly-0028::coolly-0017:

ว่าไงกานคริคริๆๆๆๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม