• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ลงชื่อ Cef@RangSit Zone

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31600
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

• กระทู้ ผู้เขียน
  • #3,681
555555+ แม้พี่ยู ก็เครื่องมันเป็นเครื่องในตำนานก็งี้แหละ แนะนำถ้าว่าง ไปทำ ที่อู่ พี่ VER VJ Work Shop ได้เลย รถผม ห้องเครื่องร้อนๆ แอร์เย็น เฉียบ

เสาร์นี้มีโปรแกรมไปไหนกันอะป่าวครับ...........................

ขับเซฟก้อเงี้ยยยย

ต้องซ่อมบ่อย ๆ

เปิดกระโปงบ่อย ๆ ถึงจะหนุก:smile:
ไอเปิดมัมก็ชอบเปิดอยู่นะครับพี่เก่ง ไม่ว่ากระโปงเล็กกระโปงใหญ่แต่พอเปิดทีไรงานมันจะเข้าทุกทีเลยซิครับ แต่ก็ยังชอบเปิดอยู่ดีจริงไหมครับพี่นอ้ง 5555555:wink:

ไปโดนอะไรมาคับพี่น้องแจ้งด้วยคับ:smile: :smile:
ถอยชนแท่งเหล็กครับพี่อีตอนเข้ามันไม่เท่าไรแต่อีตอนออกมันเกี่ยวซะฉีกไปเลยครับ:embarrassed: :embarrassed: :embarrassed: :burn: :sweat: :cry: ขี่CEFตอ้งสู้จริงไหมครับ บอม สู้เพราะใจรักจริงไหมครับ...:byebye: :byebye: :byebye: :byebye: :byebye: :byebye: :byebye:

รถพี่แชมป์ชนะเลิศ ไม่เป็นไรเลยคนเดียว เจ๋งจริงๆๆๆๆๆๆ
เค้าเรียกรถแรงเน้นอยู่อู่ รถกรูเน้นอยู่บ้าน 55555

ปวดน่อง ปวดเท้า เมื่อไหร่จะเข้าที่วะเนี่ย ฮือออออออออ

ฮู้ย!!! ยังไม่นอนกันอีกเรอะครับ
พวกนี้เค้าหากินกลางคืนกันครับพี่ต๊าก

เสาร์นี้มีโปรแกรมไปไหนกันอะป่าวครับ...........................
ไปไหนดีล่ะ หรือจะวันนี้เลยมั้ย 55555 เปรี้ยวปากอ่ะ

ถอยชนแท่งเหล็กครับพี่อีตอนเข้ามันไม่เท่าไรแต่อีตอนออกมันเกี่ยวซะฉีกไปเลยครับ:embarrassed: :embarrassed: :embarrassed: :burn: :sweat: :cry: ขี่CEFตอ้งสู้จริงไหมครับ บอม สู้เพราะใจรักจริงไหมครับ...:byebye: :byebye: :byebye: :byebye: :byebye: :byebye: :byebye:
นั่น ซะงั้น สงสัยรถพี่นัทอยากได้ชุดแต่งใหม่ยกเซ็ต ให้มันมาเข้ากับหางหลังรึเปล่าพี่

ลืมบอกพี่นัทไป มีคนขายกระปุกฉีดน้ำ 1 มอเตอร์ กับ 2 มอเตอร์อยู่ครับ
ไปดูตาม link ได้เลย
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/8282

ที่จริงบอมไปซื้อแบบ 2 มอเตอร์มาด้วยก็ได้นะ จะได้เอามาแปลงทำฉีดน้ำอินเตอร์

ไอ้คุณบอมรถเส็จหรือยังวะอยากนั่งรถแรง.........

• #3,688
เมื่อคืน อ.เต้ยโทรมาแล้ว สงสัยจูนไป แต่ เมื่อคืน แล้ว โน๊ส เราจะไป ใส่โรบาร์กันวันไหนดี

• #3,689
เรื่องานมิตติ้ง จังหวัด นนทบุรี

งานมิตติ้งที่ฝั่งธนบุรี ที่ผ่านมา เราทราบข่าวกันช้ามาก และ ยังไม่ตรงกับกำหนดการเดินทางไกล เพื่อไปโดน กว้างโทรศัพท์ลงทะเล(ส่วนตัวฮือๆๆๆ) มาถึงคราวนี้ผมขอพูดเรื่องงานมิตติ้งนนท์ ตั้งแต่แรกๆไว้ก่อนเลยดีกว่า กัน มี ปัญหากันทีหลัง

กลุ่มนนทบุรีเป็นเขตติดต่อกับพวกเรา แล้ว พวกเรา หลายคน ยังเคยไห้และได้รับความช่วยเหลือจากกลุ่มนี้ ผมจึงขอถามพี่น้องรังสิตว่า มิตติ้งของกลุ่มนนท์บุรี ใครจะไปกับผมบ้างครับ

แอบมาดูพี่ๆน้องๆคร๊าบบบ

ไอ้คุณบอมรถเส็จหรือยังวะอยากนั่งรถแรง.........
เมื่อคืน อ.เต้ยโทรมาแล้ว สงสัยจูนไป แต่ เมื่อคืน แล้ว โน๊ส เราจะไป ใส่โรบาร์กันวันไหนดี
คืนนี้ออกมานั่งนัดกันมั้ยล่ะ ว่าจะไปใส่โรลบาร์กันวันไหนดี 55555

เรื่องานมิตติ้ง จังหวัด นนทบุรี

งานมิตติ้งที่ฝั่งธนบุรี ที่ผ่านมา เราทราบข่าวกันช้ามาก และ ยังไม่ตรงกับกำหนดการเดินทางไกล เพื่อไปโดน กว้างโทรศัพท์ลงทะเล(ส่วนตัวฮือๆๆๆ) มาถึงคราวนี้ผมขอพูดเรื่องงานมิตติ้งนนท์ ตั้งแต่แรกๆไว้ก่อนเลยดีกว่า กัน มี ปัญหากันทีหลัง

กลุ่มนนทบุรีเป็นเขตติดต่อกับพวกเรา แล้ว พวกเรา หลายคน ยังเคยไห้และได้รับความช่วยเหลือจากกลุ่มนี้ ผมจึงขอถามพี่น้องรังสิตว่า มิตติ้งของกลุ่มนนท์บุรี ใครจะไปกับผมบ้างครับ
พี่ก็น่าจะไปแหละ ไม่น่าพลาดนะ ถ้าหากว่าวันต่อจากมีตติ้งไปต้องมีธุระอะไรด่วน

แอบมาดูพี่ๆน้องๆคร๊าบบบ
ดูอย่างเดียวเลยนะพี่ต้น สวรรค์เบี่ยงก็ปิดกล้องไปแล้ว ออกมาเจอน้องๆ บ้างเน้อ

อ้่อ ลืมบอกพี่ต้นไป วันนั้นผมไม่ได้แกล้งเอารถไปขวางพี่ต้นนะ แต่ผมมองไม่เห็นพี่ต้นจริงๆ อะ มัวแต่มองเสาประตูบ้านผม ยังไงขอโทษด้วยนะคร๊าบบบบ :burn:

ขอบคุณครับแชมป์เดี่ยวจะเข้าไปดูครับ งานมิตติ้งถ้าไม่ติดอะไรก็จะไปดว้ยครับบอม

ตกลง ว่า แอร์ เป็น ไร
.......................

ตกลง ว่า แอร์ เป็น ไร
.......................
เอ้า ดูน้ำยาแอร์สิครับพี่น้อง ตาแมวที่หัวดรายเออร์ดูเข้าไป ว่าตอนเปิดแอร์น้ำยามันพร่องมั้ย ถ้ามันพร่องน้ำยาแอร์จะตีเป็นฟองขุ่น แต่ถ้าออกใสๆ มี 2 แบบคือ ใสแล้วสังเกตุว่าน้ำยาไหล อันนี้แสดงว่าน้ำยาเต็มระบบ
แต่ถ้าอีกแบบ นิ่งสนิทอันนี้ก็น้ำยาแอร์หมด ลองไปกดจุกตรงจุดเติมน้ำยาแอร์ดู ว่ามีน้ำยาแอร์พุ่งออกมาแรงมั้ย ถ้าไม่มี หรือมันออกมาแบบเบาๆ ก็น้ำยาแอร์เกลี้ยงแล้วล่ะพี่น้อง

ถ้าน้ำยาเต็มลอง เปิดฝาโปง ติดเครื่อง เราอยู่หน้าเครื่องดูที่มูเล่คอมแอร์ ถ้ายังไม่เปิดแอร์ มูเล่แอร์จะหมุนฟรี
ถ้าคอมทำงาน มูเล่จะหมุนตามสายพาน จากนั้นให้ใครก็ได้กดเปิดแอร์ให้ แล้วดูซิมูเล่หมุนตามสายพานมั้ย คอมแอร์ทำงานมั้ย

ถ้าคอมแอร์ไม่ทำงานก็เช็คพวกฟิวส์ต่างๆ ซะ ถ้าฟิวส์ไม่ขาดด้วย
ก็คิดดูละกัน น้ำยาก็เต็ม ไฟมา คอมแอร์ก็ทำงาน แล้วแอร์ไม่เย็น อีก อันนี้ก็ตัวใครตัวมันแล้วคราบ ผีหลอกแล้ววววว

ก็เล่นบอกแค่ว่างานเข้า ขับมาแล้วแอร์ไม่เย็น ไม่เห็นถามว่าต้องเช็คอะไรยังไง ก็นึกว่าเข้าร้านแอร์ไปทำเรียบร้อยแล้ว
วุ่นวือพอกันเลยนะมึงเนี่ย ถึงว่าอยู่ด้วยกันได้ 55555555555555 :brick:

เอ้า ดูน้ำยาแอร์สิครับพี่น้อง ตาแมวที่หัวดรายเออร์ดูเข้าไป ว่าตอนเปิดแอร์น้ำยามันพร่องมั้ย ถ้ามันพร่องน้ำยาแอร์จะตีเป็นฟองขุ่น แต่ถ้าออกใสๆ มี 2 แบบคือ ใสแล้วสังเกตุว่าน้ำยาไหล อันนี้แสดงว่าน้ำยาเต็มระบบ
แต่ถ้าอีกแบบ นิ่งสนิทอันนี้ก็น้ำยาแอร์หมด ลองไปกดจุกตรงจุดเติมน้ำยาแอร์ดู ว่ามีน้ำยาแอร์พุ่งออกมาแรงมั้ย ถ้าไม่มี หรือมันออกมาแบบเบาๆ ก็น้ำยาแอร์เกลี้ยงแล้วล่ะพี่น้อง

ถ้าน้ำยาเต็มลอง เปิดฝาโปง ติดเครื่อง เราอยู่หน้าเครื่องดูที่มูเล่คอมแอร์ ถ้ายังไม่เปิดแอร์ มูเล่แอร์จะหมุนฟรี
ถ้าคอมทำงาน มูเล่จะหมุนตามสายพาน จากนั้นให้ใครก็ได้กดเปิดแอร์ให้ แล้วดูซิมูเล่หมุนตามสายพานมั้ย คอมแอร์ทำงานมั้ย

ถ้าคอมแอร์ไม่ทำงานก็เช็คพวกฟิวส์ต่างๆ ซะ ถ้าฟิวส์ไม่ขาดด้วย
ก็คิดดูละกัน น้ำยาก็เต็ม ไฟมา คอมแอร์ก็ทำงาน แล้วแอร์ไม่เย็น อีก อันนี้ก็ตัวใครตัวมันแล้วคราบ ผีหลอกแล้ววววว

ก็เล่นบอกแค่ว่างานเข้า ขับมาแล้วแอร์ไม่เย็น ไม่เห็นถามว่าต้องเช็คอะไรยังไง ก็นึกว่าเข้าร้านแอร์ไปทำเรียบร้อยแล้ว
วุ่นวือพอกันเลยนะมึงเนี่ย ถึงว่าอยู่ด้วยกันได้ 55555555555555 :brick:

ขับ กระ บะโว้ย

ขับ กระ บะโว้ย
ตกลงกระบะหรือเซฟที่แอร์ไม่เย็นวะ มึงมาแนวไหนอีกเนี่ย กูล่ะมึน อ่านๆ มาไม่เห็นมึงพูดถึงกระบะซักคำ

กระบะแม่งก็มีดรายเออร์ มีคอมแอร์ เอาเป็นว่าถ้ารถคันไหนมีแอร์ แม่งก็จะมีดรายเออร์กับคอมแอร์ละกัน ห้วย

เอาเป็นว่ากูขอโทษแล้วกันคร๊าบพี่ยู ที่ผมได้ล่วงเกินพี่ไป 55555555

* นี่สรุปผมเมาหรือไอ้บ้านี่มันบ้ากันวะเนี่ยพี่น้อง :cry:

เซฟ แอร์ พัง อ่ะ

ก็ เลย ขับ กระบะ

ขอบคุณครับแชมป์เดี่ยวจะเข้าไปดูครับ งานมิตติ้งถ้าไม่ติดอะไรก็จะไปดว้ยครับบอม
ไม่ติดแน่นหรอพี่ เดียวงานเข้าอีกแน่นๆๆ (ล้อเล่น)

ไปไหนดีละคราบ แจ้งกันด้วยไปด้วย

ไปไหนดีล่ะ หรือจะวันนี้เลยมั้ย 55555 เปรี้ยวปากอ่ะ
พี่แชมป์ ไปไหนดีละ

วันนื้คงไมได้ไปดว้ยนะครับแต่พอดีพรุ่งนี้มีงานครับ ....ว่าแต่บอมรถเสร็จหรือยังครับ เดี่ยวเย็นนี้จะลงรูปที่เหลือให้ดูครับ...ทาลงได้นะครับ:biggrin: :biggrin: :biggrin:

ตอนนี้อยู่บ้านพ่อที่สุวินทวงศ์คราบ คืนนี้ก็นอนค้างที่นี่ด้วย

วันนี่ชาวรังสิตสิไปไส โทรบอกข่อยแน :byebye:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม